ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่อยากเชื่อว่า Civic FB ป้้ายแดงสนิมจะขึ้นเร็วขนาดนี้  (อ่าน 13361 ครั้ง)

Junior22

• บุคคลทั่วไป
ผมออกโชว์รูมฮอนด้า น่าน ครับ ตั้งแต่เดือนมิถุนายน รถยังป้ายแดงอยู่เลยครับ เคยลองไปเช็คที่โชว์รูมช่างก็มาตรวจสอบว่าเป็นอาการปกติของเหล็กหล่อที่เกิดขึ้นได้ แล้วยังถามอีกว่าไม่ได้พ่นกันสนิมหรอ? สรุปว่ารถใหม่ป้ายแดงออกจากโรงงานเค้าไม่พ่นกันสนิมออกมาจากโรงงานหรอครับ กลายเป็นลูกค้าต้องมาจ่ายเงินเพิ่มเพื่อพ่นกันสนิมเอง หากินง่ายไปหน่อยนะครับ ลดต้นทุนยังไม่พอยังเอาเปรียบผู้บริโภคอีกครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Hero Member
  • Fake Forester
รถใหม่จากโรงงานเค้าพ่นมาให้แล้วไม่ใช่เหรอครับ

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
 ;D เป็นมาตั้แต่ FD ครับ จับพ่นเองเสียก็สิ้นเรื่องครับ

ออฟไลน์ Action

อันนี้เป็นกันมาตั้งแต่แรก ๆ แล้วครับ เคยมีกระทู้เช่นนี้มาก่อนแล้ว

อะไหล่บางส่วนมันต้องกลับไปด่าที่ supplier น่ะ เห็นแล้วเพลียมาก ;D

ลองเข้าไปอ่านเพิ่มเติมได้ที่คลับเลยครับ เขามีการแก้ปัญหา การชดเชยอะไรพวกนี้ให้หมดล่ะครับ
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Tyde

• Sr. Member
ปัญหานี้เห็นในเว็บคลับเขาโวยกันนะครับว่ามันไม่ปกติ

ออฟไลน์ cinello

• Jr. Member
  • **
ผมว่าถ้ามันขึ้นไม่น่าเกลียดก็น่าจะยอมรับได้เพราะอยู่ใต้ท้องรถโอกาสเกิดสนิมมีสูงกว่าที่อื่น

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
คุณภาพเหล็กไม่ได้มาตรฐาน มั่งครับ

หรือว่ามันไม่ได้เครือบมาตั้งแต่ผลิต

ออฟไลน์ Joii

ไปดูใน club ได้เลยครับ เค้าพูดเรื่องนี้กันแทบทุกวัน แต่ผมเฉยๆ นะ(ไม่ได้คิดอะไร)

ออฟไลน์ ait

• **
ก็เห็นบ่นกันมาตลอดตั้งFD ไม่ใช่หรอครับ แต่ก็เต็มถนน

ออฟไลน์ nok

น้องสนิมเพิ่มอีกคัน"ศึกษาที่คลับมีคำตอบแน่นอนครับ"

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
ชิบไม่อยู่แล้ว

เดี๋ยวไปก้มดูAccordตัวเองบ้างดีกว่าครับ
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ yossapatiso

เอาไปลุยน้ำมาหรือปล่าวครับ :o

ออฟไลน์ jg333

สนิมกับเหล็กมันเป็นของคู่กัน

มากน้อยอันนี้อีกเปนอีกเรื่อง ปัจจุบันยิ่งฝนตกเกือบทุกวันนํ้าท่วมก็ต้องขับเพราะเดินทาง

รถผมเองตอนนี้ก็มีสนิมมาแต่ปีแรกเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

ดูๆแล้ว เยอะกว่าปกตินะครับ
ลองปรึกษาคนในคลับดู ของผม รถที่บ้าน 9 ปี สนิมมีครับ ตามช่วงล่าง ใต้ท้อง
มันมีบ้าง ที่ใต้ท้องไปครูด เป็นแผลแล้่วเกิดสนิม

แต่รถบ้านผม 9 ปี เทียบกับรถใหม่ไม่ถึง 1 ปี ผมว่ามันยังไงๆนะครับ

ออฟไลน์ johnlee

ชิ้นส่วนเหล็กขาว สนิมเกาะได้แน่ๆ
แต่มันคงไม่กินเร็วแบบ 3 ปีขาดหรอกมั้ง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Teamkk

• **
  • ไม่มีอะไรดีที่สุด แค่ชอบที่สุดก้อพอ
เรื่องปกติครับ สนิมไปขึ้นยางนี้สิครับผิดปกติ อิอิ

ออฟไลน์ Nyquist

ผิดปกติครับ ผมว่ามันเยอะเกินไปกับรถใหม่

ออฟไลน์ toonze

ก็ปรกตินะครับ เพราะดูแล้วเขาไม่ได้พ่นมาตรงนั้น

ออฟไลน์ Mike:D

ผมว่าผิดปกติครับ รถใหม่ไม่น่าเกิด รถผมตอนนี้ใช้อยู่เข้าปีที่11แล้ว ยังไม่มีสนิมแบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รุ่นนี้เป็นกันเยอะครับ
ลองหาข้อมูลเพิ่มในคลับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Thailand01

ลองเข้าไปดูในคลับได้เลยครับ มีคนพูดถึงกันเยอะมากและก็ยังมีอีกจุดนึงตือตรงขอบประตูด้านล่างด้วยครับ ^^~
^^~

ออฟไลน์ LimitedEdition

เข้าใจว่าทางฮอนด้ารับทราบเรื่อง และให้เข้าไปเปลี่ยนเคลมได้แล้วรึเปล่าครับ
เพราะเห็นพี่ประธาน Civic FB ที่ขับ FB 2.0 สีขาวคาดแดง แจ้งไปตั้งแต่ออกมาใหม่ใหม่แล้วนี่ครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
แจ้งเคลมได้ครับ
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
BT-50 PRO Pro / Ranger ก็เป็นครับ ตรงบริเวณ อแด๊บเตอร์ ระหว่าเพลาขับ กับเฟืองท้าย แต่คงแก้โดยการ เอาไปพ่นกันสนิมเอา

ออฟไลน์ myalexxp

รถไม่ควรเป็นครับ

ซื้อรถใหม่แล้ว ทำไม ต้องเอาทำเองเพิ่มด้วย เคลมเลยครับ

รถเก่าๆ เป็น 10 ปี เค้ายังไม่มีกันเลยครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
คงเป็นปกติสำหรับรถสมัยนี้ที่มีการลดต้นทุนในส่วนที่มองไม่เห็น รถผม 8 ปียังมีไม่เยอะเท่านี้เลยน่าจะ 15 ปีถึงไล่ทันรถ 1 ปีได้
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!
ผมว่าปกตินะ เป็นชิ้นส่วนที่มันควรเกิดได้อยู่แล้ว เหมือนจานเบรคอ่ะ

รถที่บ้านผมเป็นหมดทุกคัน(แต่ไม่มีซีวิคนะ) หรือว่า ที่บ้านผมมีปัญหาทุกคันหว่า??? :'(

Junior22

มันไม่ปกตินะครับ สนิมมันขึ้นตรงเหล็กส่วนที่รับน้ำหนักของรถนี่แค่ป้ายแดงขนาดนี้ ถ้านานๆไปสนิมมันจะกินเข้าไปขนาดไหน ความเสี่ยงที่ผมต้องได้รับมันเทียบไม่ได้เลยนะครับสำหรับคำว่า ปกติ รู้สึกว่าทางฮอนด้าจะแก้ไขโดยการขัดสนิมออกแล้วพนกันสนิม บางคันก็พ่นยางสีดำทับไปเลยไม่ขัดสนิมออก ไม่รู้ว่ามาตรฐานการแก้ปัญหาของฮอนด้า ประเทศไทยมันต่ำแบบนี้ ปล่อยให้เรื่องเงียบๆ คนไทยลืมง่าย แบบนี้หรอครับ

ออฟไลน์ เฮียหลี

หุๆ แปลกที่ มีบางคนยอมรับได้ เเละเห็นเป็นเรื่องปกติด้วย
ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นโดนด่าเละไปเเล้ว

Junior22

หุๆ แปลกที่ มีบางคนยอมรับได้ เเละเห็นเป็นเรื่องปกติด้วย
ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นโดนด่าเละไปเเล้ว

พวกชาบู ชาบู ไงครับ ที่คิดว่ารถตัวเองดีเลิศ แต่ความเป็นจริงแล้วห่วยบรม ผมคนหนึ่งที่ผิดพลาดที่ซื้อมาใช้ คงเข็ดแล้วครับยี่ห้อนี้สาบส่งไปไกลๆ