ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : Suzuki SWIFT ใหม่ //  (อ่าน 53953 ครั้ง)

ออฟไลน์ 9000

• Full Member
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : Suzuki SWIFT ใหม่ //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 21:14:03 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ cvmatic

• Jr. Member
  • **
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Full Review : Suzuki SWIFT ใหม่ //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 21:27:12 »
ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ galant

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 21:32:24 »
สมหวังกับการรอคอย
แถมได้เทคนิคเร่งแซงและการขับรถพิ่มเติมจากรีวิว
หลังจากไปติดไฟอ่านแผนที่ ไฟห้องสัมภาระ มือจับเหนือประตูคนขับแล้ว เป็นรถเล็กที่มีฟังค์ชั่นครบจริงๆ

ขออนุญาต์แชร์ลิงค์ไปแปะที่ suzukiswiftclub ด้วยนะครับ

http://www.suzukiswiftclub.com/index.php?topic=19668.new

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2012, 21:37:29 โดย galant »

ออฟไลน์ maxzerker

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 21:55:24 »
คุ้มค้าแก่การรอคอย

มีแต่คนบอกเกียร์ออโต้ยุคใหม่ ประหยัดพอๆ กับแมนนวล
พอผมเห็นภาพถ่ายน้ำมันที่เหลือในถังของทั้ง 2 เกียร์แล้ว เงิบบบ  MT เหลือบาน

แต่หากตอนนี้ถ้ามีตังอยู่ในมือ 6 แสนบาท ผมก็ไม่มองคู่แข่ง 4 คันที่เหลือ
แล้วเดินเข้าไปเอารุ่นท็อป GLX เหมือนกันครับ

พูดตามตรง รถ Ecocar ในไทย
ออกแบบรถมาแนวทรงกล่อง ติ๋มๆ ทื่อๆ เหมือนวัยรุ่นที่ไม่ชอบเที่ยวผับ
พอเจอเส้นสายสวิฟท์แล้ว รักเลย หันมองตามตลอดที่ครั้งที่เจอรถดังกล่าวขับผ่าน

สวิฟท์ตัวเก่าดูเหมือนเด็กสาวม.ต้นวัย 14 ที่มีรูปร่างดี สดใสน่ารัก
สวิฟท์ใหม่เปรียบเสมือนน้องคนเดิม แต่อายุปัจจุบัน 17 ปี
มีหน้าอกใหญ่ขึ้น ก้นงอนขึ้น เอวคอดน่ากอดรัดฟัดเหวี่ยง
เห็นภาพเลยครับ 555

ออฟไลน์ joufo

• Hero Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 22:47:41 »
เสียดายออกมาสด้า 2 มาแล้ว เพราะรอรถไม่ไหว
เห็นอัตราการใช้น้ำมันเชื้อเพลิงแล้วกรี๊ดสลบ
อยากจะรีบเอามาสด้า 2 ไปเทิร์นโดยไว

รอดูตัวไมเนอร์เชนจ์ครับ
ถ้าเกียร์ธรรมดามี ABS เพิ่มขึ้นมาให้
อาจจะได้อุดหนุน 1 คัน  ;D

ออฟไลน์ jg333

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 23:00:58 »
ขอบคุณครับ ข้อมูลครบมากๆ

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2012, 23:43:15 »
ขอบคุณมาก ๆ ครับผม
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ kenichi

• **
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 01:11:29 »
เอ่อ คุณ Jimmy ครับ รบกวนแก้ไขนิดนึงครับ Swift รุ่น เกียร์ CVT ติดตั้งระบบเบรค ABS และ EBD มาให้ครบทุกรุ่นย่อย ตั้งแต่ GA ถึง GLX เลยครับ ส่วนรุ่นเกียร์ธรรมดาไม่มีเลย ทั้ง GA และ GL

ออฟไลน์ PLUS 9

• **
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 01:40:19 »
ขอบคุณครับ ผมคิดว่าสวิฟดีสุดในอีโคคาร์แล้วครับ ติอย่างเดียวภายในอยากให้ดูหรูสวยกว่านี้ถึงแม้จะดีกว่ารุ่นอื่นอยู่ แต่ถ้าภายในผมชอบรุ่นที่แล้วกว่าครับ ถ้าจะให้ดีเอารุ่น3ประตูติดเทอร์โบมาจะดีมากนะครับอิอิ อ่านใกล้จบแล้วครับ แต่ไม่ไหวแล้วขอตัวนอนก่อนหุหุ :) :) :) :)

ออฟไลน์ SUN-PS

« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 08:42:54 »
เขียนได้เยี่ยมเช่นเคยครับ
ส่วนตัวรถอ่านจบปุ๊บ อยากไปลองรถวันนี้เลยอ่ะ
น่าใช้จริงๆ ดีทุกด้าน

ออฟไลน์ comet

• **
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 08:59:34 »
ขอบคุณสำหรับreviewครับ ตัดสินใจไม่เอาCityและจองตัว GA A/Tไปตอนเดือนพค เพราะคิดว่าน่าจะได้เร็วกว่ารุ่นอื่น แต่ยังไม่ได้รถเหมือนกันครับ

ภายในด้านคนนั่งด้านหลัง รุ่นนี้เป็นพื้นเรียบๆหรือมีอุโมงค์กลางรถครับ

อ่านรีวิวคุณจิมมี่แล้วมีกำลังใจที่จะรอขึ้นอีกเยอะเลย ไม่ทราบว่าเืดือนตุลาจะเพิ่มกำลังการผลิตขึ้นมั้ยครับ 

ออฟไลน์ nuimk3

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:30:37 »
ขอบคุณครับ สมกับที่รออ่าน
ตอนนี้รอรับรถปีหน้า อย่างเดียว

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 09:34:18 »
ภายใน,,, Swift MT เหมือนจะดูดีกว่า Focus MT อีก
....แต่วัสดุ,,, Focus คงดีกว่าหละ(มั๊ง )

ปล. รูป Focus MT ขโมยมาจาก Ford Chonburi ครับ

ออฟไลน์ pakojang

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:05:50 »
สิ้นสุดการรอคอยแล้ว ขอบคุณครับ ^^

ออฟไลน์ MN

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 10:56:06 »
ขอบคุณมากครับ คุณจิมมี่  ที่ทำงานอย่างหนัก เพื่อประโยชน์ส่วนรวมครับ  ;) ;)

ขอให้สุขภาพกาย ใจแข็งแรง ตลอดไปนะครับ^^

ออฟไลน์ kimjung

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:23:20 »
เป็นหนึ่งใน Full review ที่อ่านได้อารมณ์มว๊ากกกกกกกกกกก ที่สุดอีกรีวิวหนึ่ง

เยี่ยมยุทธไม่เคยเปลี่ยนเลยครับ

ออฟไลน์ Scarecrowman

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 11:38:00 »
ขอบคุณครับ สิ้นสุดการรอคอย... ;D
อ่านมันมากเลย...

ออฟไลน์ runnary

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 12:11:20 »
ผมจองในงาน วันที่ 28 มีนาคม ตอนนี้ก็ยังไม่ได้รถครับ เบื่อจัง :-\

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 12:24:43 »
มาแล้วๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kira&friend

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 12:38:09 »
มาซะที ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่

ผมรู้สึกว่า พี่เขีียนระบบเบรกไม่ครบนะครับ เพราะเจ้านี้มันมีระบบช่วยเบรกด้วยนะครับ พี่เขียนแค่ABS กับ EBD เท่านั้นเอง
นี้ครับ ผมอ้างอิงมาจากที่นี้ครับ http://www.suzuki.co.th/webpage/swift/equip.html
สวัสดีครับ ผมเป็นผู้ชาย นะครับ ขับรถเป็น มีใบขับขี่แล้ว ก็ประมาณนี้แหละครับ ไม่รู้จะบอกอะไรมากกว่านี้ดี

ออฟไลน์ Skyline

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 13:05:50 »
ขอบคุณครับพี่จิม ถึงเเม้เจ้า Swift ตัวนี้จะไม่ใช่เเนวของรถที่ผมจะซื้อ เเต่ความรู้เเละที่มาที่ไปของรถในเเต่ละยี่ห้อที่ได้จากรีวิวนั้นถือว่าคุ้มค่าครับ นี่ยังไม่นับอรรถรสลีลาการเขียนเเบบเจ็บๆคันไม่เหมือนใครอีก เยี่ยมครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ okovski

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 13:42:25 »
คุ้มค้าแก่การรอคอย

มีแต่คนบอกเกียร์ออโต้ยุคใหม่ ประหยัดพอๆ กับแมนนวล
พอผมเห็นภาพถ่ายน้ำมันที่เหลือในถังของทั้ง 2 เกียร์แล้ว เงิบบบ  MT เหลือบาน

แต่หากตอนนี้ถ้ามีตังอยู่ในมือ 6 แสนบาท ผมก็ไม่มองคู่แข่ง 4 คันที่เหลือ
แล้วเดินเข้าไปเอารุ่นท็อป GLX เหมือนกันครับ

พูดตามตรง รถ Ecocar ในไทย
ออกแบบรถมาแนวทรงกล่อง ติ๋มๆ ทื่อๆ เหมือนวัยรุ่นที่ไม่ชอบเที่ยวผับ
พอเจอเส้นสายสวิฟท์แล้ว รักเลย หันมองตามตลอดที่ครั้งที่เจอรถดังกล่าวขับผ่าน

สวิฟท์ตัวเก่าดูเหมือนเด็กสาวม.ต้นวัย 14 ที่มีรูปร่างดี สดใสน่ารัก
สวิฟท์ใหม่เปรียบเสมือนน้องคนเดิม แต่อายุปัจจุบัน 17 ปี
มีหน้าอกใหญ่ขึ้น ก้นงอนขึ้น เอวคอดน่ากอดรัดฟัดเหวี่ยง

เปรียบเทียบได้โดนใจมากครับ  อ่านแล้วรู้สึกอยากลุกไปขับขี่น้องมอปลาย

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 14:30:23 »
ตอนเปิดตัวใหม่ๆ ผมว่า Swift Eco มันอวบไปหน่อย
มองแล้วรู้สึกว่า Swift 1.5 ตัวเก่าดูลงตัวกว่าเยอะเลย

แต่เมื่อสัก 1 - 2 อาทิตย์ที่ผ่านมาก
ความรู้สึกของผมเปลี่ยนไปมาก เวลาเจอเจ้า Swift Eco

เฮ้ยยยย.....มันสวยว่ะ
น่ารักแกมเซ็กซี่ไม่เบาเลยแฮะ

เดี๋ยวหาโอกาสไปทดลองขับบ้างดีกว่า

มีลูกพี่ลูกน้องวานให้ช่วยดู Eco Car ให้คันนึงพอดี ^^

ออฟไลน์ xpert

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 16:53:31 »
ขอบคุณครับ รอรีวิวนี้อยู่ เพื่อประกอบการตัดสินใจเลยครับ
สอบถามกับเซลล์ว่าได้รถเมื่อไหร่ คำตอบคือราวๆ ไม่เกินกันยาปีหน้า  :P

สิ้นสุดการรอคอยรีวิว ต่้องไปรอคอยคิวจองรถอีก..ก...ก...

ออฟไลน์ jakkagy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 17:15:43 »
ขอบคุณมากครับ  อยากจะบอกว่ารถสองคันที่ซื้อ ผมซื้อเพราะอ่าน  First Impression ก่อนทั้งสองคัน

พอได้รถแล้ว ก็มาตามอ่าน Full review  อีกที   ขอชื่นชมและเป็นกำลังใจให้นะครับ

หากไม่มีเวบ Headlightmag  ชีวิตนี้ผมคงไปออกรถแค่ พี่โต กะพี่ฮอน แหละครับ   

ขอบคุณสำหรับความรู้ดีๆ จาก HLM ที่มอบให้เสมอมานะครับ  คงไม่มีเวบไหนที่เป็นกลางที่สุดเท่านี้แล้วล่ะครับ 

ออฟไลน์ packer

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 19:00:24 »
มาอัพเดทเรื่องกำลังการผลิตของพี่ซุนะครับ ข่าวดี! ณ.วันนี้ เปิดเป็นสองกะแล้วนะครับทำงานเสาร์เว้นเสาร์ งานก็ได้ประมาณวันละ 132คัน MT Version อีก 30คัน และสิ้นปีนี้-ต้นปีหน้าจะขยายไลน์การผลิตสวิฟต์อีก1ไลน์ อาจจะได้รถไวกว่าที่คิดก็ได้นะครับ  ;)

ออฟไลน์ valensena

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 19:14:27 »
ถามหน่อยครับ  ตกลงเค้าใช้ยาง Run flat หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ rjhar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 20:11:56 »
ยางไม่ใช่รันแฟลตครับ

เห็นเข็มน้ำมันที่เหลือของ MT แล้วเสียดายครับ  ไม่น่าตัด ABS เลย นี่คือเหตุผลเดียวที่ผมไม่เอา MT
อาทิตย์หน้ารับรถแล้วครับ CVT

ออฟไลน์ jojo79

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 22:10:56 »
อ่านจบแล้ว ขอบคุณพี่จิมมี่ครับ
ไม่ผิดหวังที่จองไป ว่าแล้วก็นอนรอต่อกว่าจะรับก็ มิย ปีหน้า ไม่รีบๆ ของดีรอได้ครับ  ;D

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2012, 22:28:55 »
ชอบรถต้นแบบ  แบบ E ครับ  ออกมาคงซิ่งน่าดู  ^^