ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan เผยภาพแรกของ ECO Car แล้ว (ตูจะขาย City ทิ้งดีไหมเนี่ย?)  (อ่าน 29063 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เพิ่งรับไฟล์ภาพมาสดๆร้อนๆกับมือครับ

ดูเอาแล้วกัน

สมกับที่รอคอยจริงๆ

คอนเฟิร์ม และยืนยันว่า เราเป็น เว็บแรกในโลก ที่เผยแพร่ รูปนี้ สดๆร้อนๆ

(แน่ละ เล่นส่งกันสดๆจากในห้องแถลงข่าวเลยนี่หว่า คิคิคิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2009, 15:09:46 โดย J!MMY »

บั้นท้าย ก็เป็นอย่างที่เห็น

คันจริง เปิดตัวแน่นอน มีนาคม 2010

เครื่องยนต์ 1.3 เบนซิน และ 1.4 ดีเซล ครับ

เอาแล้ว งานนี้ สนุกแน่ๆ

รายงานสดจาก ห้องพิมานแมน โรงแรม โฟว์ซีซัน ราชดำริ

ออฟไลน์ m_capulet

• Newbie
  • *
สวย... รูปทรงโฉบเฉี่ยวมากครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
น่ารักดีครับ

ถ้าเป็นมอเตอร์ไซค์ตอนนี้ก็คงเป็น Fino,Jelato,Scoopy i
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ iclear

• Newbie
  • *
 เร็วจริงๆด้วย....  คนข่าวยานยนต์บางคนยังตกข่าวไม่ได้ไปเรยยยยยย...   :'(

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
จาอาว 1.4 ดีเซล  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ PREM

น่ารักจังเลย :)
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ S77

• Jr. Member
  • **
โอ้ สวยกว่าที่คิดแฮะ มีแววว่าจะเข้าตาเรามากกว่าแจ็ส จะตั้งตารอรีวิวค่ะ

ปล. รถที่ไม่เห็นมือจับประตูเนี่ยยังไงดูแปลกๆ นะ

ออฟไลน์ sas001

• **
แจ่ม ถ้าเป็นอย่างนี้จริงอนาคต สดใส แน่ๆ และที่สำคัญแจ่มกว่าสำนักข่าว CNN อีก สำนักข่าว headlightmag.com ของเรา

ผมชอบ 1.4 ดีเซลอ่ะ จะเก็บตังรอ

ออฟไลน์ BrownCony

Better sell your city now na krab in order to get good pirce  :D

The front bumper looks similar to MINI cooper.

The 1.4 diesel engine is interesting to buy :o

Lets see next year.

ออฟไลน์ iclear

• Newbie
  • *
รูปจริงที่ไม่ใช่รูปสเก็ตมีมั๊ยค๊า.......   รอ รอ  ;D

ออฟไลน์ i-din

ดีเซล 1.4 น่าสนใจแฮะ

ออฟไลน์ wahahaman

• Newbie
  • *
ตัวจริงจะสวยเหมือนภาพสเก็ตซ์รึปล่าวครับ

ออฟไลน์ remontage

ชอบไฟท้าย หลังสวย หน้าโดน  โฉบเฉี่ยวกว่าที่คิด  ความคิกขุของโฉมก่อนน่ะเหรอ (ลงถังไปล่ะ)

..เดิมว่าจะออกให้น้องเมียขับไปเรียน  เปลี่ยนใจล่ะ

ตรูจาเอาเองๆๆ 55   

ให้ 4แสนเจ็ด เอ้า อย่าเกินนะ 

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• **
  • MoVe......uP
ว้าววววว โฉบจริงๆด้วยครับ

เส้นสายด้านข้างที่เว้าลู่เข้าไปทางด้านหลัง สวยดีครับ

ราคานี่ ผมเคยเดาไว้แล้ว และขอเดาอีกเหมือนที่เคยคิดเอาไว้นั่นคือ 399,000 บาท หุหุ

แต่สิ่งที่เกินความคาดหมายคือเครื่องดีเซลนี่แหละครับ

ทีแรกผมนึกว่าดีเซลจะมีแค่ใน Ecocar Sedan แต่ไม่นึกว่าจะเอามาลง March ซะด้วย หุหุ

**** แก้ไข เพิ่มการเดาราคาเล่นๆ (ผมชอบการเดาราคาหน่ะครับ สนุกคิดให้ปวดหัวดี 555)
จากคราวก่อนเคยเดาไว้แล้ว คราวนี้ก็ยังขอเดาปรับราคานิดหน่อยครับ แล้วจะเดาเครื่องดีเซลเข้าไปด้วย

ผมเดาว่าน่าจะมีทั้งหมด 4 รุ่น เบนซิน และ 2 รุ่นดีเซลครับ ดังนี้
March 1.3 PL MT ราคา 399,000 บาท อ็อพชั่น เกียร์ธรรมดา ล้อกระทะ
March 1.3 PL AT ราคา 429,000 บาท อ็อพชั่นเกียร์ออโต้ ล้อกระทะ
March 1.3 P AT ราคา 465,000 บาท อ็อพชั่นเกียร์ออโต้ เบาะหนัง ABS Airbag ล้อแม็กซ์ กุญแจรีโมท

March 1.4 Diesel ราคา 478,500 บาท อ็อพชันเกียร์ออโต้ เบาะผ้า ABS Airbag ล้อแม๊กซ์
March 1.3 B AT ราคา 524,000 บาท อ็อพชั่นเกียร์ออโต้ เบาะหนัง แอร์ออโต้ ABS Airbag ล้อแม็กซ์ลายพิเศษ พวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่น กุญแจคีย์การ์ด+ปุ่มกดสตาร์ท
March 1.4 Diesel ราคา 533,000 บาท อ็อพชั่นเกียร์ออโต้ เบาะหนัง แอร์ออโต้ ABS Airbag ล้อแม็กซ์ลายพิเศษ พวงมาลัยมัลติฟังก์ชั่น (แต่ไม่ให้ปุ่มกดสตาร์ท 555)

แต่ผมเดาเล่นๆ เท่านั้นนะครับ อย่าคิดมากครับ ขำๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2009, 11:23:43 โดย UnKnOwNn_sMp »
"It's your problems not my problems"

ช่วงแรกจะมีแต่เบนซินนะครับ ยังไม่มีดีเซล

อย่าเพิ่งดีใจกันไป  อิอิ

ออฟไลน์ สยึมกึ๋ย

• Newbie
  • *
เห็นรูปที่เว็ปโน้นแล้ว นึกถึงเลย กะแล้วว่าต้องเป็น ท่าน ตู๊ดๆๆๆ (เซ็นเซอร์) วาดแน่ๆ เลย
จำลายเส้นได้ อารมณ์เดียวกันเป๊ะ ตามมาดู ใช่เลย อิอิ  ;D

สวยดีครับผม

ออฟไลน์ aodadd

• Newbie
  • *
อ้าวยังไม่มีดีเซล อุตส่าดีใจ แล้วราคาละครับมีแว่วๆบ้างรึเปล่า

ออฟไลน์ mangporza

• **
สวยบาดใจแบบนี้พ่อเห็นคงต้องซื้อไว้จ่ายกับข้าวซักคันแหงมเลยครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
เอ่อ..มันเล็กกว่า City/Jazz ใช่ไม๊เนี่ย?

ชักงง??
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ yoyoland

• Full Member
สวยมากๆ

nissan หลังๆนี่ เอาเรื่องนะเนี่ย  ;D

ออฟไลน์ S77

• **
อาจจะเร็วไปสำหรับคำถามเหล่านี้ แต่เห็นหลายคนบอกว่าเครื่องดีเซลน่าสน ก็เลยขอถามเลยค่ะ
คือสงสัยว่า ทำไมเครื่องดีเซลถึงน่าสนใจคะ

ในเมื่อรถคนนี้มีจุดมุ่งหมายให้เหมาะกับขับในเมือง ที่วิ่งแป๊บเดียวเดี๋ยวจอดไฟแดงอีกแล้ว
เครื่องดีเซลแรงกว่าเบนซินก็อาจจะไม่ได้ใช้ แล้วคงไม่สามารถประหยัดได้ซักเท่าไหร่ในกทม.
หรือว่าเครื่องดีเซลมีข้อได้เปรียบอื่นๆ อีกคะ

ออฟไลน์ TurBoZ

• ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
ข้อได้เปรียบนึงก้คือ ให้แรงบิดที่ดีในรอบต่ำกว่า ทำให้ประหยัดน้ำมันได้มากกว่าน่ะครับ

ออฟไลน์ new kid

^
Sarutino

ไม่ใช่ครับ ECO ไม่ได้จำกัดขนาดตัวถัง  MARCH เลยขนาดพอๆกับ YARIS  แต่ใส่เครื่องเล็กกว่า
ภาษีสรรพสามิตรถูกกว่าคือ  17%         ;)
รถยนต์นั่งทั่วไป30%  ใช้E20ได้เหลือ 25%

ออฟไลน์ SUN-PS

ผมว่างานนี้ทั้งjazzและyarisมีสิทธิ์กระอักเลือดแน่ๆ
สวยกว่าและถูกกว่า

ออฟไลน์ ???????????????????

• **
  • ::??????...??????::
น่ารักดีอยู่
...??????????????????????????????...???????????????????? ????????????????????...

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
"เครื่องยนต์เบนซิน 1.3"

อ้าว เปลี่ยนเป็น 1.3 ลิตร แล้วเหรอครับ

เห็นว่า ข่าวก่อนหน้านี้ 1.2 ลิตร 3 สูบ ???

Chariot

• บุคคลทั่วไป
สวยครับ เป็นเส้นสายญี่ปุ่นที่สวย เรียบร้อย สะอาดตามากๆ

มองบางมุมแอบคล้ายไอโก้นะ

ออฟไลน์ Tonaka

ว๊าาาาาวววว.... มะละกอสุกน่ากินจัง!!!
阿蘇山

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
อาจจะเร็วไปสำหรับคำถามเหล่านี้ แต่เห็นหลายคนบอกว่าเครื่องดีเซลน่าสน ก็เลยขอถามเลยค่ะ
คือสงสัยว่า ทำไมเครื่องดีเซลถึงน่าสนใจคะ

ในเมื่อรถคนนี้มีจุดมุ่งหมายให้เหมาะกับขับในเมือง ที่วิ่งแป๊บเดียวเดี๋ยวจอดไฟแดงอีกแล้ว
เครื่องดีเซลแรงกว่าเบนซินก็อาจจะไม่ได้ใช้ แล้วคงไม่สามารถประหยัดได้ซักเท่าไหร่ในกทม.
หรือว่าเครื่องดีเซลมีข้อได้เปรียบอื่นๆ อีกคะ

1. ให้แรงม้าเท่ากัน ดีเซลจะเปลืองน้ำมันน้อยกว่า  อันนี้เป็นธรรมชาติของมันอยู่แล้ว
2. รอบต่ำ ดีเซลให้แรงบิดดีกว่า มีผลให้ ขับในเมือง วิ่งๆ หยุดๆ จะประหยัดกว่าเบนซินด้วย

2 แรงบวก เลยครับ