ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan เผยภาพแรกของ ECO Car แล้ว (ตูจะขาย City ทิ้งดีไหมเนี่ย?)  (อ่าน 29149 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gangho

• Jr. Member
  • **
ขอราคาอย่าแรงตามกระแสของรถเลยนะ
 ;D

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
อยากใช้ดีเซลว่ะ  ;D
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ออฟไลน์ Cool Runner

ออกมาดูดีใช้ได้เลย
ทีแรกกลัวว่าจะออกมาคล้ายๆโฉมปัจจุบันซะอีก

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
คุณสยึมกึ๋ย ครับ

นี่ไม่ใช่ผงานของ พี่ NTP ครับ

ถ้าเป็นผลงาน NTP ป่านนี้ ผมคงเอาลายน้ำลงไปให้เรียบร้อยแล้ว

นี่เป็นภาพจาก สตูดิโอออกแบบ ของนิสสัน โดยตรง ครับ

เป็น Official Teaser

alzeto

• บุคคลทั่วไป
แจ่มจรัสอโนทัย เริศสมัยดาวดึงส์

แถมเอาสี ที่ใช้ ในpike car  สมัย นัสสัน Be1 ด้วย 

แต่........

จะเอา ป้ายลงกันชนจริงๆหรือ??

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• **
ระวังโดนภาพหลองแบบlivina geniss นะ อิอิ

ออฟไลน์ 380Z

ในรูปล้อน่าจะมี 20-22 อิอิ

ออฟไลน์ Nut_K

ถึงจะมีประสบการณ์ที่ไม่ค่อยดีกับ Nissan

แต่อยากจะบอก

อยากได้น้องมีนา เครื่องดีเซลง่ะ

ออฟไลน์ sakdituch5

• Full Member
พี่จิมมี่ครับ  ผมไม่แน่ใจพี่พิมพ์ผิดไปตัวนึงหรือเปล่าอะคือว่าดังนี้

กำหนดการเปิดตัว จะมีขั้นอย่างแน่นอน ในเดือนมีนาคม  2010 ที่ใกล้จะถึงนี้
น่าจะเป็นคำว่าขึ้นหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ koruru

Re: Nissan เผยภาพแรกของ ECO Car แล้ว (ตูจะขาย City ทิ้งดีไหม
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 21:39:28 »
อาจจะเร็วไปสำหรับคำถามเหล่านี้ แต่เห็นหลายคนบอกว่าเครื่องดีเซลน่าสน ก็เลยขอถามเลยค่ะ
คือสงสัยว่า ทำไมเครื่องดีเซลถึงน่าสนใจคะ

ในเมื่อรถคนนี้มีจุดมุ่งหมายให้เหมาะกับขับในเมือง ที่วิ่งแป๊บเดียวเดี๋ยวจอดไฟแดงอีกแล้ว
เครื่องดีเซลแรงกว่าเบนซินก็อาจจะไม่ได้ใช้ แล้วคงไม่สามารถประหยัดได้ซักเท่าไหร่ในกทม.
หรือว่าเครื่องดีเซลมีข้อได้เปรียบอื่นๆ อีกคะ

เครื่อง ดีเซล เป็น หัวฉีดตรงเข้าเครื่องคับ เรียกกันว่า ไดเร็กอินเจ็คชั่น เลยประหยัดน้ำมันกว่าเบนซิน
ถ้าอยากเห็น เบนซินไดเร็กอินเจ็ตชั่น ว่าจะประหยัดเท่า ดีเซลมั้ย โปรดรอ All New Mazda3
2.0 DiSi (ย่อมาจาก Direct Injection Spark Ignition) และ แถมด้วย ระบบ i-stop ติดไฟแดงเครื่องยนต์จะดับ
(ไม่เหมือน ไฮบริด นะคับ) แต่ตอนนี้ก็ พาวณา ให้ มาสด้าไทย เอาเครื่องตัวนี้
เข้ามาขายนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2009, 21:44:54 โดย koruru »

ออฟไลน์ mann

• นี่หรือรถโมเดล
คงจะเป็นอะไรทีน่าระทึกน่าดู สำหรับตลาดรถยนต์
ว่าแต่......นอกจากน้องมีนาแล้วเนี่ย นิสสันมอเตอร์จะเอาอะไรมาอีกหรือเปล่าครับ... :)

ปล.รุ่นถูกสุดน่าจะใช้ชื่อโมเดลว่า rb ไม่ก็ vq  นะคับ เกรียนจะได้โชว์สเตป...
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

คงจะเป็นอะไรทีน่าระทึกน่าดู สำหรับตลาดรถยนต์
ว่าแต่......นอกจากน้องมีนาแล้วเนี่ย นิสสันมอเตอร์จะเอาอะไรมาอีกหรือเปล่าครับ... :)

ปล.รุ่นถูกสุดน่าจะใช้ชื่อโมเดลว่า rb ไม่ก็ vq  นะคับ เกรียนจะได้โชว์สเตป...

มีแน่ครับท่านไม่ต้องห่วง อิอิ
สำหรับนิสสันของสนุกมีทุกปีตั้งแต่ปีหน้าเป็นต้นไป

ออฟไลน์ the new

• Newbie
  • *
แอบลุ้นดีเซล  :o

ออฟไลน์ koruru

รอดีเซลอีกคน จะดูแรงบิด พอกัดฟันสู้เจ้า 2.0 tcdi ของ โฟกัส ได้รึป่าว

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• **
  • MoVe......uP

สำหรับนิสสันของสนุกมีทุกปีตั้งแต่ปีหน้าเป็นต้นไป

หมายถึงจาก March เปิดตัวไปอีก 6 เดือนก็ Ecocar Sedan
แล้วต่อไปก็คิวของกระบะ Minorchange ของ Navara
จากนั้นก็เป็นการนำเข้า X-trail ใหม่
และตบท้ายด้วย All new Tiida ตัวใหม่หรือเปล่าครับ อิอิ (แต่อันหลังสุดท่าจะเป็นปีถัดไปอีก)
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
เห็นขอแต๋วแตกทีเหอะ

กรื๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ดูดีมากกกกกกก

ถ้าดีเซล 1.4 ทำมาดีละก็งานนี้สนุกแน่

หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

หมายถึงจาก March เปิดตัวไปอีก 6 เดือนก็ Ecocar Sedan
แล้วต่อไปก็คิวของกระบะ Minorchange ของ Navara
จากนั้นก็เป็นการนำเข้า X-trail ใหม่
และตบท้ายด้วย All new Tiida ตัวใหม่หรือเปล่าครับ อิอิ (แต่อันหลังสุดท่าจะเป็นปีถัดไปอีก)

มี product มากกว่านั้นอีกครับ อิอิ
แต่ยังไม่ถึงเวลาที่จะบอกตอนนี้
รอให้อีโคคาร์เปิดตัวกันไปก่อน

ออฟไลน์ remontage

มีเรื่องร้องเรียน นิสสัน มอเตอร์(ประเทศไทย) ครับ

ถ้าเดือนมีนา ที่จะถึงผมซื้อมาร์ชตัวนี้ไป ..แล้วอีกหกเดือนต่อมาผมจะเอาตังค์ที่ไหนไปซื้อ L02B อีกเนี่ย >:(

แวะเบรกก่อน

ยืนยันว่าช่วงแรกเครื่องเบนซินก่อนนาคร้าบบบบบ
เอาตัวนี้ก่อนจิ

ดีเซลรอความชัดเจนอีกทีจ้า

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ตกลงเปิดตัว มีนาคม เลยชื่อ March ใช่มั๊ยเนี่ย

ค่ายนี้ทำตลาดรถคร่อมSegment ชาวบ้านนะนี่

กะว่าไม่เกิดก้อดับไปเลยรึเปล่า

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
ส่งออกกลับญี่ปุ่นด้วย เอ้อละเหวย

มีสีให้เลือกอย่าน้อยกว่าที่ขายในญี่ปุ่นละกัน
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ BrownCony

Re: Nissan เผยภาพแรกของ ECO Car แล้ว (ตูจะขาย City ทิ้งดีไหม
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2009, 22:52:16 »
เครื่อง ดีเซล เป็น หัวฉีดตรงเข้าเครื่องคับ เรียกกันว่า ไดเร็กอินเจ็คชั่น เลยประหยัดน้ำมันกว่าเบนซิน
ถ้าอยากเห็น เบนซินไดเร็กอินเจ็ตชั่น ว่าจะประหยัดเท่า ดีเซลมั้ย โปรดรอ All New Mazda3
2.0 DiSi (ย่อมาจาก Direct Injection Spark Ignition) และ แถมด้วย ระบบ i-stop ติดไฟแดงเครื่องยนต์จะดับ
(ไม่เหมือน ไฮบริด นะคับ) แต่ตอนนี้ก็ พาวณา ให้ มาสด้าไทย เอาเครื่องตัวนี้
เข้ามาขายนะคับ

เครื่องดีเซลก็ยังประหยัดกว่าใน cc กันครับ เพราะฉะนั้นไม่ต้องรอซื้อโฟกัส tdci ดีกว่าถ้าจะรอตัวนี้ครับ

อัตราบริโภคน้ำมันของ Mazda ตัวนี้ (ในเมือง/นอกเมือง/ทั้งสองอย่าง): 9,3 / 5,4 / 6,8 l/100 km ประหยัดหว่า 2.0 ตัวเก่าอยู่ 14%หรือ 1.1L/100 km

อันนี้เป็นข้อมูลจาก mazda.de

หรือรอเครืองใหม่ เกียร์ใหม่หลังจากนี้ ( sky-d และ sky-g )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2009, 22:55:30 โดย ลูกหมูบอย »

ออฟไลน์ remontage

...มี product มากกว่านี้อีก  ..ใช่รถไฟฟ้า Leaf รึเปล่าครับ

นึกไม่ออกแฮะ ว่ามีรถเซกเมนต์ไหนอีก เกือบครบแล้วนา   บอกทีๆๆ

(อ๋อ คงเป็นรถอเนกประสงค์รหัส W02C)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2009, 10:12:32 โดย remontage »

ออฟไลน์ สยึมกึ๋ย

• Newbie
  • *
จริงสิครับท่านจิมมี่

บอกตามตรง ... ให้สีเหมือนกันมากเลยครับ (หรือว่า ผมตาถั่วเอง)
แบบว่า มันคุ้นตามากเลยครับผม

หุหุ หรือว่า เขาเรียนคัมภีร์เดียวกันมาหว่า ?

สงสัยเราต้องไปเรียนที่บู้ตึ๊งมั่งแล้ว จอมยุทธ์ที่นั่น ฝีแปรงเหมือน
กันเด๊ะเลย ฮ่าๆๆๆ

ออฟไลน์ ป...ป่าน Love U

• You'll Never Walk AGAIN
    • Thai Washer Car Club
เอา ECO Car ไปติดแก๊ซ แค่นึก ก็สนุกและคับ
ใจเล็กๆ มันเจ็บลึกๆ อยู่ลับๆ กับสิ่งลวงๆ รอยน้ำค้างเพียงหยดเล้กๆ หล่อเลี้ยงไว้ให้อยู่ต่อไป

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
นี่ก็คิดได้เนาะ เอา รถเล็กแบบนี้ ไปติดแก้ส

ตูละกลุ้ม

เหอๆๆ

ออฟไลน์ Nui

รอดูคันจริง
เครื่อง 1.4 ดีเซลน่าสนใจแฮะ
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ iclear

• Newbie
  • *
พี่จิมมี่...อย่าว่าเรื่องติดแก๊สเลย...ถ้าตอนนั้น..

" ราคาน้ำมัน วันนี้...

เบนซิน อยู่ที่ 150 บาท/ลิตร
     ดีเซล   อยู่ที่ 200 บาท/ลิตร
     NGV.............. 45 บาท/ลิตร  "   ;D ;D ;D

ขอเลิกใช้รถ ขี่จักรยานไปทำงาน...ยอมน่องโตค่ะ... อย่าว่าแต่เอารถเล็กไปติดแก๊สเร๊ยยยยยยยยยยยยย    :'(

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เอา ECO Car ไปติดแก๊ซ แค่นึก ก็สนุกและคับ

จะเป็น Super Eco car หรือไงครับน้องป่าน 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ YenChar

มีหวังจะได้ใช้ดีเซล1.4มั้ยเนี้ย
อย่ากั๊กเป็นรอบ2เล้ย

เอาอีโค้คาร์ไปติดแก๊ส

น่าสนครับ
เคยเห็นคนถามเรื่องเอาไฮบริดไปติดแก๊สเหมือนกัน -*-