ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan เผยภาพแรกของ ECO Car แล้ว (ตูจะขาย City ทิ้งดีไหมเนี่ย?)  (อ่าน 29059 ครั้ง)

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• Jr. Member
  • **
  • MoVe......uP
โห งั้นปีหน้า เป็นปีที่ Nissan กลับมาทวงความยิ่งใหญ่จริงๆด้วยสินะครับ ^^

ขอถามหน่อยนะครับ
จากเงื่อนไขที่บอกว่า Ecocar จะต้องเป็นรถคันใหม่ ที่ไม่ใช่เคยมีอยู่เก่า
แล้วเอามายัดเครื่องให้เล็กลง แต่ว่าเจ้าตัวนี้ใช้ชื่อว่า March ซึ่งเคยมีมาเก่าก่อนแล้ว
แสดงว่าเจ้า March ใหม่นี้ ได้สร้างโครงสร้างตัวถังขึ้นมาใหม่หมดเลยใช่ไหมครับ
ไม่ได้เป็นเพียงการยืดขยายตัวถังเดิมออก เพื่อให้ตัวรถมีขนาดใหญ่ขึ้นมาทัดเทียม B-segment อื่นๆ
(เคยได้ยินมาว่า การสร้างตัวถังใหม่ ต้องใช้การลงทุนที่มหาศาลทีเดียว
ดังนั้น ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เราจึงไม่ค่อยเห็นการเปลี่ยนโครงสร้างตัวถังกันบ่อยนัก)
และ การใช้ชื่อซ้ำอีกด้วย แม้จะใช้โครงสร้างใหม่แต่ใช้ชื่อว่า March ก็ถือว่าไม่เป็นไรใช่ไหมครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2009, 11:38:55 โดย UnKnOwNn_sMp »
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
โห งั้นปีหน้า เป็นปีที่ Nissan กลับมาทวงความยิ่งใหญ่จริงๆด้วยสินะครับ ^^

ขอถามหน่อยนะครับ
จากเงื่อนไขที่บอกว่า Ecocar จะต้องเป็นรถคันใหม่ ที่ไม่ใช่เคยมีอยู่เก่า
แล้วเอามายัดเครื่องให้เล็กลง แต่ว่าเจ้าตัวนี้ใช้ชื่อว่า March ซึ่งเคยมีมาเก่าก่อนแล้ว
แสดงว่าเจ้า March ใหม่นี้ ได้สร้างโครงสร้างตัวถังขึ้นมาใหม่หมดเลยใช่ไหมครับ
ไม่ได้เป็นเพียงการยืดขยายตัวถังเดิมออก เพื่อให้ตัวรถมีขนาดใหญ่ขึ้นมาทัดเทียม B-segment อื่นๆ
(เคยได้ยินมาว่า การสร้างตัวถังใหม่ ต้องใช้การลงทุนที่มหาศาลทีเดียว
ดังนั้น ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ เราจึงไม่ค่อยเห็นการเปลี่ยนโครงสร้างตัวถังกันบ่อยนัก)
และ การใช้ชื่อซ้ำอีกด้วย แม้จะใช้โครงสร้างใหม่แต่ใช้ชื่อว่า March ก็ถือว่าไม่เป็นไรใช่ไหมครับ ^^

แหม คุณน้องคิดอะไรซับซ้อนซ่อนเงื่อนจัง อิอิ

รถที่เราเห็นคือ March Modelchange นั่นแหล่ะครับ
ก็เหมือน ๆ กับรถรุ่นอื่น ๆ ที่ต้องมีรถ modelchange ที่ต้องอัพเดทตามอายุตลาดแหล่ะครับ

March/Micra รุ่นปัจจุบันเปิดตัวตลาดโลกในปี 2002 ครับ
อายุตลาดมันก็ราว 7-8 ปี มันก็สมควรเปลี่ยนโฉมแล้วครับ

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• **
  • MoVe......uP
5555++ เดี๋ยวผมรออ่านรีวิวพี่ J!MMY เลยก็แล้วกันครับ แต่ชะแว๊ปๆเห็นมีกระทู้ March/Micra อยู่ด้วย แวะไปอ่านดีกว่า อิอิ ^0^
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ GivesZa

• Full Member
เห็นมีพี่ๆบอก "จับไปดมแก๊ส"

น่าสนแหะ
18 โลลิตรในเมือง (น้ำมัน) 30/18 = 1.66
15 โลลิตรในเมือง (แก๊ส) 11.50/15 = 0.76

เยี่ยม!!
อิอิ

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
น่ารักน่าขับครับ

ออฟไลน์ G FORCE

• **
อยากทราบว่า เบาะพับได้แบบแจ๊สรึเปล่าครับ เค้าเปิดเผย option มาบ้างรึยังครับ

ออฟไลน์ simcity

• Hero Member
รูปทรงสวยดีครับ แต่ต้องดูตัวจริงกันอีกที

ออฟไลน์ klove28non

• Newbie
  • *
    • ?????????????????????
เอ่อ..มันเล็กกว่า City/Jazz ใช่ไม๊เนี่ย?

ชักงง??
รูปทรงสวยดีคับ...แล้วราคาเปิดตัวอยุ่ที่เท่ารัยอะคับ.. :D