ผู้เขียน หัวข้อ: ..###....ขอความเห็นสำหรับ toyota hilux tiger sportcruiser หน่อยครับ..(มีรูปแล้ว)  (อ่าน 29244 ครั้ง)

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
อันที่จริงแล้ว ณ ตอนนี้ รถที่ผมถามถึงมันมาจอดอยู่หน้าบ้านแล้วครับ(คุณพ่อซื้อต่อจากเพื่อนมา)
เป็นรุ่น 2.5s สีน้ำเงินทูโทน เกียร์ธรรมดา ได้ยางโยโก แต่ล้อไม่เดิม(แต่ก็ดูดี)  
ช่วงล่าง เจ้าของเก่าเปลี่ยนเป็น coli spring  (เป็นของร้านดังที่ลง นสพ.บ่อยๆ)
และเครื่องเสียงพอประมาณ(ทำมาพอกระหึ่ม) เบาะหนัง

โดยรวมถือว่า ok นะครับ  
แต่ว่ามันสายฟ้าแลบมากคุณพ่อเล่นไปสอยมาแบบไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย (ตอนพ่อเอามาผมไปข้างนอก กลับเข้ามานี่ shock ไปวินึง) ก็ว่าตาซ้ายกระตุกๆ..อิอิ

ก็เลยอยากจะให้ใครที่เคยใช้หรือใช้อยู่หรือพอจะรู้เกี่ยวกับตัวนี้ช่วยรีวิวโดยสังเขปหน่อยครับ

แล้วท่านจิม มี รีวิวตัวนี้เปล่าครับ เพราะหาไม่เจอ
แล้วรุ่นนี้มีเวปไวต์ชมรมไหมครับ....

ปล. ลืมบอก เป็นโฉม d4d ปี2003 ครับ
แต่สงสัยอยู่อย่างว่าทำไมมันดูต่างกับวีโก้มากมาย เหมือนไม่ใช่ตระกูลเดียวกันยังไงไม่รู้(ออกไปทาง ไมตี้x มากกว่า)
สำหรับรีวิวนี่คงจะมีแน่ และรูปเดี้ยวลงให้ดูพรุ่งนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2009, 15:27:06 โดย mann »
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
รอชมคร้าบ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ G FORCE

• Jr. Member
  • **
เล่าให้ฟังเพราะเคยใช้ รุ่นเดียวกันสีเดียวกัน แต่ปี 2002 ครับ คร่าวๆ ใช้งานดี แรงต้น แรงขึ้นเขา หายห่วง แต่เสียตรง ความเร็วปลายไม่ค่อยไหลครับ เวลาใส่เกียร์ โฟร์วีลล์ วิ่งตอนฝนตก หรือเข้าโค้งมั่นใจมากๆครับ เอาไปวิ่งแม่สอด ขึ้นเขาเข้าโค้งไม่ต้องลุ้นเลยครับ วิ่งสบายๆ

ปล ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เคยลองนั่งรถของคนรู้จักกัน 2 คัน ครับ

ก็เป็นรถกระบะ ที่โอเคๆ คันหนึ่ง
ถ้ารุ่นท้ายๆ ปี 2003 แล้ว วัสดุต่างๆจะค่อนข้างดีกว่ารุ่นแรกๆนิดหน่อย
ผ้าเบาะดีกว่ากันนิดนึง

อัตราเร่งอย่างที่คุณ G Force บอกครับ ทำใจกับความเร็วปลาย แต่ถ้าช่วงต้นๆ กลางๆ ก็ถือว่า โอเคดีครับ เมื่อเทียบกับรถกระบะทั่วไปในยุคเดียวกันกับมัน

Not bad ครับ ไม่ต้องห่วงอะไรมากนัก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าเป็นตัวคอมมอนเรล โมได้ครับ อยากเสกแรงเพิ่มอีกสัก 20-30 ม้าก็โปะกล่องสักใบพอ

ถ้าไม่ใช่ตัวคอมมอนเรล (ผมจำไม่ได้ว่ามันใช้เครื่องรุ่นไหน) ยิ่งง่าย เปลี่ยนเทอร์โบ ใส่อินเตอร์ แต่งปั๊มนิดหน่อย
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Arado_kung

ถ้าเป็นตัวคอมมอนเรล โมได้ครับ อยากเสกแรงเพิ่มอีกสัก 20-30 ม้าก็โปะกล่องสักใบพอ

ถ้าไม่ใช่ตัวคอมมอนเรล (ผมจำไม่ได้ว่ามันใช้เครื่องรุ่นไหน) ยิ่งง่าย เปลี่ยนเทอร์โบ ใส่อินเตอร์ แต่งปั๊มนิดหน่อย

2.5 มีแต่เครื่องคอมมอนเรลครับท่านผู้การ ออกมาครั้งแรกมีแต่ 2.5 คอมฯก่อน ส่วน 3.0 ยังใช้ 1KZ-TE อยู่ต่อมา3.0ก็เปลี่ยนเป็นเครื่องคอมฯ ถ้าอยากปรู๊ดปร๊าดมากขึ้น ต้องพ่วงกล่อง เปลี่ยนเทอร์โบใหม่ลูกติดรถมามันเล็กเกินไปเลยเกิดอาการอั้นปลาย ใส่อินเตอร์คูลเลอร์เข้าไป แค่นี้วีโก้มีเสียวแล้วล่ะ อ้อแต่รถรุ่นนี้ผมไม่ถูกชะตากับเบาะหน้าเลยนั่งแล้วมันเมื่อยๆยังไงก็ไม่รู้ นอกนั้นโอเคเลย

พอมีข้อมูลพวกสเปคต่างๆไหมครับ แล้วเครื่องตัวนี้กลัวb5 หรือเปล่าครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
...........................................................................

1.รูปแรกออกแนว spy shot
2.รูปนี้ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2009, 15:36:18 โดย mann »

3.เต็มๆคัน

อื่นๆ........

เป็นไงบ้างครับโอเคไหม

ถึงจะตกรุ่นแต่ผมก็รู้สึกเหมือนออกป้ายแดงนะ (บ้าเห่อ)
แต่ไม่ค่อยเท่าไหร่หรอกครับแค่เดินผ่านก็เปิดปิดประตูมันซะทุกรอบ..อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2009, 15:51:46 โดย mann »

ออฟไลน์ Mighty-X

ขออนุญาต

แปะแคตตาล๊อกให้ดูนะครับ

จำได้ว่าตอนนั้นผมยังอยู่ ม.3 อยู่เลย

เห็นโฆษณาตัวนี้ออกทางทีวีแล้วชอบมากๆ
มีกระโดดข้ามหน้าผาด้วย

ดีว่าศูนย์ TOYOTA อยู่ข้างโรงเรียนผม
เลยเดินไปขอมาเก็บไว้

ของจขกท.สวยดีนะครับ

ยังดูใหม่ดีอยู่เลย
เจ้าของเดิมคงจะรักษาไว้ดีมากๆ

เซลล์เขียนราคาไว้ให้ด้วย
2.5S ตั้ง 7 แสนกว่าเลย

ซื้อมือ 2 สภาพดีมาใช้นี่ ผมว่าคุ้มครับ

-------------------------------------

ออฟไลน์ Tonaka

ผมว่าก็ใช้คล่องตัวดีน่ะ

ผมเ่คยใช้ของญาติอยู่พักนึง รุ่นก่อนเครื่อง D4D  ตอนนั้นรู้สึกจะเป็นเครื่อง KD  มั้ง รุ่น 3000 CC รุ่นแรก อืด....มหาประลัย
阿蘇山

ขอบคุณสำหรับโบชัวร์ครับ ว่างๆผมก็อยากจะสแกนเข้าเวปนี้ให้ดูบ้างจัง แต่ตอนนี้มีแต่ของใหม่ๆครับ
แต่เมื่อไม่นานมานี้ไปค้นเจอคู่มือขับเกียร์ออโต้ของhondaที่เขาจะแถมมาให้สำหรับคนที่ซื้อรถเขาที่เป็น honda matic ครับ
สภาพดีโคตรครับอยากจะสแกนให้ดูเหลือเกิน ถึงแม้จะเป็นแบบถ่ายเอกสาร

....เก่าไม่เก่าก็ได้มาตตอนออกcivic3drคิดดู......
จำได้ว่าตอนนั้นผมยังอยู่ ม.3 อยู่เลย

เห็นโฆษณาตัวนี้ออกทางทีวีแล้วชอบมากๆ

แต่ดูเหมือนว่าผมต้องเรียกท่าน mighty-x ว่าพี่ซะแล้ว
เพราะตอนพี่ม.3นั้นผมคงจะไม่ป4ก็ป5ครับ
แหม่! ทีแรกนึกว่าพี่นี่รุ่นอาไปแล้ว....อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2009, 21:58:00 โดย mann »

ผมเ่คยใช้ของญาติอยู่พักนึง รุ่นก่อนเครื่อง D4D  ตอนนั้นรู้สึกจะเป็นเครื่อง KD  มั้ง รุ่น 3000 CC รุ่นแรก อืด....มหาประลัย

1kz หรือเปล่าครับถ้า kd ของรุ่นผมนะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

เอาโฆษณามาจัดให้ชมครับ
[youtube]http://www.youtube.com/watch?v=3xcZHGQP6lI[/youtube]
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ st_citroen

เครื่อง 5L หรือเปล่าครับ ผมเคยใช้อืดมากขึ้นดอยอ่างขางมีถอยหลังต้องเข้าเกียร์สโลช่วย :'(

ออฟไลน์ Northbridge

เท่าที่จำได้ รุ่นนี้ ถ้าไม่ใช่คอมมอนเรล มันจะมีเครื่อง KZ รุ่นทอปๆหน่อย

กับอีกตัว เป็นกระบะส่งของ เครื่องน่าจะเป็นตัว 2L นะครับ ตัวเพลตข้างประตู จะไม่มีคำว่า D4D หรือ KZ turbo

เท่าที่เคยศึกษามา Tiger โฉมบ้านเรา ใช้โครงสร้างหลายๆอย่างร่วมกับไมตี้ครับผม ทรงมันเลยคล้ายๆกัน

ออฟไลน์ PREM

นอกเรื่องได้มั้ย
ขอบอกว่าบ้านแบบของ mann นี่พ่อผมชอบ 555
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

นอกเรื่องได้มั้ย
ขอบอกว่าบ้านแบบของ mann นี่พ่อผมชอบ 555

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ   ;D
ถ้าไอเรือนไทยนี่

อันนี้เป็นบ้านของปู่กับย่าครับถ้าบ้านของผมจริงๆอยู่ข้างหลังเรือนไทยนี่ครับ
ด้านข้างก็ญาติๆกันครับ
และผมบอกเลยครับไอการมีบ้านเรือนไทยเป็นของตัวเองนี่เวลาไปเที่ยว
เช่น เมืองโบราณ หรือ อะไรประมาณนี้ใครๆเขาตื่นเต้นกันแต่ผมเฉยๆง่ะ...

ดูบ้านตูก็ได้..อิอิ :D