ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมรถนาวาร่าราคาตกจังคะ (ผิดกฎลบได้เลยนะคะ)  (อ่าน 15633 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
สวัสดีค่ะ
 พอดีที่บ้านจะเอารถ นาวาร่า คาริเบอร์ ตัวเกียร์ธรรมดา ไปตีเทิน โดยจะเอา pajero sport
รถ 2 ปีครึ่ง เขาให้ 430,000 อยากถามว่า
ราคานี้สมเหตุสมผลมั้ยคะ  ไปถามหลายที่เหมือนกันค่ะ ก็ได้ประมาณกัน

ถ้าผิดกฎเว๊บก็ลบได้เลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
Re: ทำไมรถนาวาร่าราคาตกจังคะ (ผิดกฎลบได้เลยนะคะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:21:29 »
รุ่น4หรือ2ประตู ราคามือหนึ่งเท่าไหร่ครับ

Re: ทำไมรถนาวาร่าราคาตกจังคะ (ผิดกฎลบได้เลยนะคะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:22:34 »
รุ่น4หรือ2ประตู ราคามือหนึ่งเท่าไหร่ครับ
4 ประตูค่ะ
ซื้ตอนนั้น 745,000 บาทค่ะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:25:09 »
เอาไปเทรินไหนทีี่ 0 หรือ ตามเต้น  ตามเต้นได้เยอะกว่า 0 ครับ ;D

ตาม 0 พวกนนี้เซลล?์มันจะเอากำไรด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:26:54 »
ไม่สมครับโดนกดเยอะไปอะ

ไปเทิร์นที่ไหนครับ

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:29:06 »
คนแห่ไปเห่อ นโยบายรถคันแรกกันเยอะ
มีผลกับรถมือสองกระจายครับ เต๊นท์ขายรถยากขึ้น เลยทำให้ต้องกดราคา เพราะมีแนวโน้มว่า รถจะรักเต๊นท์

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:31:24 »

ไปตามศูนย์ค่ะ อยู่สารคามมีที่แนะนำมั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:32:28 »
คนแห่ไปเห่อ นโยบายรถคันแรกกันเยอะ
มีผลกับรถมือสองกระจายครับ เต๊นท์ขายรถยากขึ้น เลยทำให้ต้องกดราคา เพราะมีแนวโน้มว่า รถจะรักเต๊นท์
โดยส่วนตัวไม่ได้เห่อตามเขาค่ะ เพราะ pajero ไม่ได้คือค่ะ
แต่คงต้องออกเพราะมีลูกน้อยค่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:34:19 »

ไปตามศูนย์ค่ะ อยู่สารคามมีที่แนะนำมั้ยคะ
ขอบคุณค่ะ

ไป 0 โดนกดแน่ๆครับ มากๆด้วย

ผมว่าลองไปโพสใน ตลาดรถ ดูตั้งราคาที่ตัวเองคิดว่าอยากจะขาย

ไม่ก็ไปเช็คราคากลางก่อนครับ

แล้วก็ใส่ข้อความว่า สนใจโทรคุย ลดได้นิดหน่อย ไรก็ว่ากันไปครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:40:56 »
ได้น้อยครับ แต่ก็ไม่แปลก Navara แคบของพี่เขย ผบ ผม วิ่งไป 65,xxx โล ใช้เกือบ 4 ปี่ 0 สุวินทวงศ์ตีให้ 250,000

แต่ที่กดราคาที่สุดเท่าที่ผมเคยลองถามราคาขายคือ TOYOTA ชัว กดแบบติดดิน และก็ไอ้เช็ค 110จุดอะไรด้วย ยุงยาก
ผมขาย Vios 2007 รถ 4 ปี ให้เตนท์ได้ 400,000 แต่โตโยต้าชัวตีให้ 350,000 บาท 555+
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:45:22 »
โดยส่วนตัวไม่ได้เห่อตามเขาค่ะ เพราะ pajero ไม่ได้คือค่ะ
ผมไม่ได้ว่า จขกท เห่อ นโยบายรถคันแรกนะครับ
แต่ที่ต้องการสื่อ คือ คนที่จะซื้อรถ พอมีนโยบายรถคันแรกออกมา ทำให้เค้าหันความสนใจไปออกมือ 1 แทนครับ
รถมือสองเลยขายได้ยาก พอขายได้ยาก เต๊นท์ก็เลยกดราคาครับ
รถที่ไปตีราคาที่ศูนย์ ศูนย์ก็เอาไปปล่อยเต๊นท์ต่อครับ ไม่แปลกที่จะถูกกดมากขึ้นครับ
ถ้าอยากได้ราคา โพสต์ขายเองดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:45:30 »
ราคาขายเองน่าจะแถวๆ530000-550000

เต้นน่าจะให้ซัก450000-470000 ประมาณนั้น

ที่ศูนย์รับถูกเพราะเซลล์กินอีกทอดนึงครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:50:15 »
หาให้ได้สัก 5 แสน - 5แสนกลางๆน่าจะพอใจได้แล้วครับ  ;D

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 15:51:40 »
ผมไม่ได้ว่า จขกท เห่อ นโยบายรถคันแรกนะครับ
แต่ที่ต้องการสื่อ คือ คนที่จะซื้อรถ พอมีนโยบายรถคันแรกออกมา ทำให้เค้าหันความสนใจไปออกมือ 1 แทนครับ
รถมือสองเลยขายได้ยาก พอขายได้ยาก เต๊นท์ก็เลยกดราคาครับ
รถที่ไปตีราคาที่ศูนย์ ศูนย์ก็เอาไปปล่อยเต๊นท์ต่อครับ ไม่แปลกที่จะถูกกดมากขึ้นครับ
ถ้าอยากได้ราคา โพสต์ขายเองดีที่สุดครับ

พอจะแนะนำเว็บที่โพสได้มั้ยคะ ไม่เคยโพสเลยค่ะ
เพราะถ้าได้ราคาตามที่ เมนต์ ข้างล่างว่า ก็อาจจะขายค่ะ จะได้มีเงินดาวเพิ่มค่ะ
ขอบพระคุณมากค่ะ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 16:09:47 »
ลองไปโพสต์ขายที่ taladrod.com
แต่ระวังหน่อย บางครั้ง อาจมีเต๊นท์รถติดต่อเข้าไปดูรถด้วยครับ
ถ้าเป็นไปได้ ถ้ามีคนนัดดูรถ พยายามนัดที่มีคนพลุกพล่านหน่อย และนัดตอนกลางวันครับ (ป้องกันมิจฉาชีพครับ)

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 16:13:07 »
ลองไปโพสต์ขายที่ taladrod.com
แต่ระวังหน่อย บางครั้ง อาจมีเต๊นท์รถติดต่อเข้าไปดูรถด้วยครับ
ถ้าเป็นไปได้ ถ้ามีคนนัดดูรถ พยายามนัดที่มีคนพลุกพล่านหน่อย และนัดตอนกลางวันครับ (ป้องกันมิจฉาชีพครับ)
ขอบพระคุณทุกความเห็นค่ะ เป็นประโยชน์มากๆค่ะ
เดี๋ยวถ้าได้ความคืบหน้ายังไงจะมาบอกนะคะ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 17:35:24 »
ตั้งใจอยากได้ราคาที่เท่าไหร่ครับ
ผมสนใจตัวนี้อยู่
แต่ยังไม่มีเวลาหาครับ ถ้าขายที่ไหนบอกนะครับ
เดี๋ยวผมจะติดต่อไปดู หรือว่าถ้าทิ้งเบอร์ไว้ที่ PM ผมก็ได้ครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 18:21:16 »
ถ้าขายเองน่าจะได้ซักห้าแสนครับ Taladrod.com เลยครับถ้าราคาไม่แพงคนสนใจอยู่แล้ว เมื่อบ่ายนี้ผมก็ไปดูรถจากเว็ปนี้แหละเสียดายมากผมจะซื้อดาวน์ต่อแต่คู่แข่งซื้อสดอ่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ baeyongcai

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 18:24:22 »
อย่าว่าใครเลยครับ เพราะนโยบายรถคันแรกแทรกแซงราคาทั้งนั้น
รถผม Jazz GE SV 09 วิ่ง 70xxx km ได้แค่ 400,000 THB เองครับ ทำใจละครับชั่วโมงนี้

ออฟไลน์ Koong

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 20:17:54 »

[/quote]
[/quote] 

มีลูกน้อยก็ใช้สี่ประตูไปก่อนก็ได้ครับ  ถ้ามีลูกมากค่อยไปออกปาเจโร่สปอร์ต  ขำๆ นะครับ

สำหรับผมถ้าไม่อยากเปลืองเงินมาก  และไม่คิดว่าชีวิตจะต้องใช้รถป้ายแดงเสมอไป   แต่ต้องการเปลี่ยนรถ
ผมจะไม่แคร์ถ้าจะขายคันเก่าไปแบบราคาตกเยอะๆ   ถ้าไปเจอรถมือสองรุ่นที่ต้องการในสภาพที่ไม่แพ้กับรถคันเก่าของเรา ในราคาที่ตกมาฮวบฮาบแล้วเหมือนกัน

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 20:44:31 »
ลืมบอกไปอย่างค่ะ สนใจซื้อดาวก็ได้เพราะรถติดไฟแนนอยู่
หรือถ้าไม่สบายใจซื้อดาว เราก็จะเอาเงินเราเองไปโป๊ะให้หมดแล้วค่อยเอาก็ได้
ไม่มีปัญหาค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 21:16:34 »
4ประตู ราคาจะตกกว่า2ประตูครับ

จริงๆไป0ให้เค้าตี้ เค้าก็เรียกพวกเต้นท์มาป็นคนตีให้อีกทีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 00:37:52 »
ระวังเข้าข่าย จะกลายเป็นกระทู้ขายของนะครับ....

ขอแนะนำว่า ลบ E-Mail แล้ว ไปติดต่อกันหลังไมค์แทนดีกว่า เฉพาะในกรณีนี้ครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 07:52:37 »
ระวังเข้าข่าย จะกลายเป็นกระทู้ขายของนะครับ....

ขอแนะนำว่า ลบ E-Mail แล้ว ไปติดต่อกันหลังไมค์แทนดีกว่า เฉพาะในกรณีนี้ครับ
ต้องขอโทษเจ้าของเว็บค่ะ
PM นี่ทำยังไงคะ ถ้าทำเป็นไม่เอา email ตัวเองโชว์แน่ค่ะ เพราะก็กลัวคนเอาอีเมล์
ไปสมัครอะไรต่างๆเหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 08:30:25 »

PM นี่ทำยังไงคะ ถ้าทำเป็นไม่เอา email ตัวเองโชว์แน่ค่ะ เพราะก็กลัวคนเอาอีเมล์

ขอบคุณค่ะ

กดเข้าไปที่ชื่อของของที่คุณต้องการจะ PM (Post  Message)
แล้วก็กดไปที่ "ส่งข้อความ"

ออฟไลน์ Kubota

• Full Member
    • .
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 08:43:43 »
Taladrod.com กับ forum.khonkaenlink.info

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 09:00:38 »
ถ้ามองมุมผม ผมว่าราคานี้เหมาะกับนาวาร่าแล้ว รับเข้า 400K+ ขายออก 500K

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 12:52:03 »
ตอนนี้รถซื้อเข้าจะถูกมากครับ เพราะต้องจอดนาน

แล้วสิ้นปีนี้ อัตราเงินไฟแนท์จะปรับลดลงอีกมากครับ

โดยเฉพาะพวกรถเก๋ง ใครคิดจะขาย ให้รีบนะครับ

ยอดจัดจะลดลงมากๆ

ที่เป็นแบบนี้เพราะรถคันแรกครับ  :D

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 13:31:37 »

ขอบคุณค่ะ

กดเข้าไปที่ชื่อของของที่คุณต้องการจะ PM (Post  Message)
แล้วก็กดไปที่ "ส่งข้อความ"

ok ทำได้แล้วค่ะ ขอบคุณค่ะที่แนะนำ

ออฟไลน์ N.BeTa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 14:36:09 »
ถ้าขายเต้น น่าจะได้ประมาณ 4 แสนละครับ เพราะเต้นเพื่อนผมก็รับ สามแสนปลายถึงสี่แสนสอง ขายก็ สี่แสน เจ็ด
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน