ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบเกี่ยวกับของแถมกับเอาส่วนลดเยอะๆ แบบไหนคุ้มมากกว่า  (อ่าน 5965 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ผมมีสิทธิซื้อรถราคาพนักงาน แต่ว่ามันจะไม่ได้ของแถมอะไรเลย เลยสองจิตสองใจอยู่ว่าจะใช้สิทธิหรือไม่ใช้ดีเพราะว่าอยากได้พวกชุดแต่งด้วยน่ะครับ เ ลยอยากจะถามพี่ๆหน่อยครับว่า

1.ปกติแล้ว พวกสเกิร์ต กันชนหน้า หลัง สปอยเลอร์แบบที่สวยๆพวกนี้นี่สามารถหาซื้อได้จากที่ไหนหรอครับ
2.ของแถมที่ได้จากการซื้อรถเนี่ย เราสามารถเลือกยี่ห้อ เลือกแบบอะไรประมาณนี้เองได้หรือเปล่า (เช่น ยี่ห้อประกัน ฟิล์ม รูปแบบของชุดแต่ง)
3.การไปซื้อประกัน ติดฟิล์มเอง แต่งรถเองนี่ เสียเวลามากไหมครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
แนะนำครับ เลือกราคาพนักงานแล้วเอาเงินส่วนนั้นไปแต่งเพิ่มเองดีกว่าครับ
เพราะถึงจะได้ของแถม แต่ยังไงของแถมนั้นก็ต้องอยู่ภายใต้ margin ของเซลล์ ซึ่งเราเลือกเกินงบหรือเลือกเองไม่ได้
(และโดยส่วนใหญ่แล้ว ของที่แถมมาของแท้ มีน้่อยมากครับ)

1. ของแต่งเหล่านี้ ร้านประดับยนต์ เยอะแยะครับ มีทั้งของเทียบหรือของปลอม ถ้ามีของแท้ ราคาอาจจะถูกกว่าใน 0 ด้วยซ้ำ (ไม่มาก)
2. อันนี้ขึ้นอยู่กับเซลล์ครับ แต่โดยส่วนมากแล้ว ก็ยังสามารถเลือกได้นะ เช่น ฟิล์ม จะเอาเบอะ์อะไร ของอะไร (แต่เลือกก็ต้องอยู่ภายใต้ margin ด้วยนะครับ)
3. ถ้าถามถึงเรื่องเสียเวลา อันนี้ตอบให้ไม่ได้ครับ เพราะแต่ละคน ประเมินคุณค่าของเวลาต่างกัน
บางคนไปแต่งนู้นติดนี่ หมดไปเป็นอาทิตย์ ลางานก็มี แต่ก็มีความสุขกับสิ่งที่เราได้เลือกเอง
บางคนยอมให้เซลล์จัดการให้ จบ แต่ก็ใช้รถอย่างไม่มีความสุข เพราะไม่ได้เลือกของด้วยตัวเอง
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ MonkypantS

• Newbie
  • *
1.มีขายทั่วไปครับตามเว็บ carclub อยู่ที่ว่ายี่ห้อละรุ่นครับ ว่าจะมีของเล่นมากน้อยครับ นิยมมากก็เยอะเลือกไม่ถูก
2.ผมว่าอยู่ที่เซลเค้าจะมีมากกว่า ส่วนมากจะเป็นของตรงรุ่นจากโรงงานมากกว่า
3.รถใหม่ประกันทำไม่ยากครับเบี้ยประกันจะมากช่วงปีแรกๆแล้วลดตามอายุรถลงไป ฟิลม์ก็มีให้เล่นหลายละดับครับ 2000 - 10000 ครับ แต่งรถเองระยะเวลานานไม่นานอยู่ที่เงินละครับ

ออฟไลน์ Terng

ผมมีสิทธิซื้อรถราคาพนักงาน แต่ว่ามันจะไม่ได้ของแถมอะไรเลย เลยสองจิตสองใจอยู่ว่าจะใช้สิทธิหรือไม่ใช้ดีเพราะว่าอยากได้พวกชุดแต่งด้วยน่ะครับ เ ลยอยากจะถามพี่ๆหน่อยครับว่า

1.ปกติแล้ว พวกสเกิร์ต กันชนหน้า หลัง สปอยเลอร์แบบที่สวยๆพวกนี้นี่สามารถหาซื้อได้จากที่ไหนหรอครับ
2.ของแถมที่ได้จากการซื้อรถเนี่ย เราสามารถเลือกยี่ห้อ เลือกแบบอะไรประมาณนี้เองได้หรือเปล่า (เช่น ยี่ห้อประกัน ฟิล์ม รูปแบบของชุดแต่ง)
3.การไปซื้อประกัน ติดฟิล์มเอง แต่งรถเองนี่ เสียเวลามากไหมครับ

เป็นผมนะ...ผมเอาส่วนลดเงินสดครับ

ของพวกนี้ถ้าอยากรู้ แนะนำให้หาบอร์ดของพวกคลับผู้ใช้รถยี่ห้อนั้นๆ คุณจะพบว่าเป็นเรื่องง่ายมากๆเลย และเป็นความสนุกอย่างนึงด้วยในการไล่ล่าหาของแต่งเพิ่มเติมครับ

อย่างของผม newaltisclub.com ครับ ถ้ากำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ แวะมาดู มาพูดคุยกันได้ครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Ohmmypp

คันข้างบนนี้ 1.6G เปลี่ยนไมล์เป็น optitron ใช่มะคับ?
JC TU #54

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: อยากทราบเกี่ยวกับของแถมกับเอาส่วนลดเ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 06:54:16 »
เฮ้อ ทำไมคันข้างบน มันสวยจังหว่า ตอนแรกคิดว่า ตัว TOP งงไปเลย - -
จากตอนแรกที่ผมไม่ชอบ toyota พอเห็นคันข้างบน เปลี่ยนใจเลย หุหุ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
นั่นสิ ผมว่า คันข้าวบน โอเคเลยนะ ชอบอ่ะ แต่งแบบไม่รก เน้น เรียบหรูดีดี

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมเลือกส่วนลดเงินสดสูงสุดครับ.....งกครับ อย่าลืมถ้าใส่ของแต่งเข้าไป มันก็รวมไปกับดอกเบี้ยตอนกู้ไฟแนนท์แหละ....มันไม่ใช่แค่ของแต่งมันหมายถึงหนี้ที่เพิ่มขึ้นด้วยครับ
เว้นกรณีซื้อสดก็อีกแนวทางหนึ่งซึ่งผมคิดว่า มันหาเองข้างนอกง่ายกว่า(กรณีมีเวลานะ)
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Satanic za'

อ่าครับผม เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณพี่ๆมากฮะ อิอิ

แต่รถที่ผมจะซื้อ อีกนานนู๊นนนน กว่าจะออก เก็บเงินรอไปก่อน อิอิ

(อยากได้ ฟอร์ด ฟิเอสต้าน่ะครับ)

ออฟไลน์ Ruksadindan

กอบโกยให้หมดเลยครับ