ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อมี"กิเลศ"อยากได้รถใหม่ ทุกท่านระงับกิเลศกันยังไงบ้างครับ?? (ที่ไม่ใช่การ"ซื้อ")  (อ่าน 9433 ครั้ง)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
 ท่องไว้...รุ่นสุดท้ายหรือยัง ...ผมจะรอซื้อรุ่นสุดท้าย?  ตอนนี้ผมจึงใช้ saab ครับ  เพราะ จะไม่มีรุ่นใหม่ ๆ อีกแล้ว..(ปลอบใจตัวเอง)
   เอาจริง ๆ ....พออยากได้  ผมก็จะนั่งนึก.... แก่แล้วหาเงินไม่ได้ทำไง... เดี๋ยวไม่มีเงินใช้  เก็บไว้ดีกว่า  saab ก็ยังใช้ดีอยู่นี่ ....ครับ

ออฟไลน์ mothsan

ผมดูทุกวันเลย มี project เปลี่ยนไปเรี่อย แต่พอเก็บตังค์ได้ จะซื้อจริงก็เสียดายเงินขึ้นมาทันที
อีกอย่าง รถที่ขับอยู่ก็ยังขับดี ไม่มีปัญหาอะไร
ถ้าชอบรุ่นไหนมากๆ ก็ไปลอง แล้วหาข้อเสียของมันเยอะ จะได้ ไม่ซื้อไงครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ผมจะซื้อที่ดินครับ

ซื้อวันนี้ พรุ่งนี้แพงครับ

ส่วนรถซื้อวันนี้ พรุ่งนี้ ถูกครับ

ออฟไลน์ hutzero

เอาเงินไปลงทุน  เมื่อมีเงินพอจะซื้อครับ... กิเลสจะหายวั๊บไปในพริบตา

ออฟไลน์ seamonkey

เปิดสมุดเงินฝากดูครับ ดูแล้วสลด กิเลสหายเลย

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
คิดว่าเอาเงินพาลูกไปเที่ยว สร้างประสบการณ์ดีดีในชีวิตให้เค้าครับ
ดีกว่าเปลี่ยนในสิ่งที่มันยังไม่จำเป็นครับ

ออฟไลน์ neutrino

ถ้าเป็นชาวพุทธ ก็ลองเข้าวัดฟังธรรมบ้าง จะได้รู้วิธีการลด,ละ,เลิก กิเลส รถยนต์เป็นเพียงวัตถุ อย่าปล่อยใจเป็นทาสวัตถุเลย ผมเข้าใจนะว่า หลายๆๆๆท่านในที่นี้อ่านที่ผมเขียนคงไม่เข้าใจ หรือเข้าใจแต่ก็ไม่get