ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเรื่องออกรถคับ (Nissan March)  (อ่าน 5951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xenix

• Jr. Member
  • **
ขอคำปรึกษาเรื่องออกรถคับ (Nissan March)
« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 17:30:41 »
พอดีว่าแฟนกำลังจะออกนิสสันมาร์ชคับ
ตอนนี้รถมาแล้ว
เซลล์โทมาบอกให้โอนเงินค่าเปลี่ยนเบาะหนังกับติดสเกิร์ต10000บาทไปให้ ซึ่งให้โอนเข้าบัญชีของเซลล์เลย
เมื่อต้นเดือนที่บ้านผมออกซีวิคกับซิตี้มันก้จ่ายทีเดียวตอนออกรถ
ผมเลยโทไปคุยกับเซลล์ได้ความว่า ต้องจ่ายสด ไม่สามารถจ่ายในวันออกรถได้

เลยอยากจะถามพี่ๆว่า

1. ผมควรให้เงิน 10000บาท กับเซลล์ ไปก่อนรึป่าว (ผมรู้สึกว่ามันแปลกๆ บอกว่าถ้าโอนช้ากับรับรถช้า ตอนผมออกซีวิคกับซิตี้  ใช้เวลาคันละ 3 วันจัดการทุกอย่างเรียบร้อย)

2. ผมรู้สึกว่า ราคามันแปลกๆ ผมเช็คในคลับ ราคาสเกิร์ต ทรงศูนย์ประมาน 6500 บาท  แต่ของแฟนผมเซลล์คิดรวมเปลี่ยนเบาะหนัง 10000บาท ค่าเปลี่ยนเบาะมันถูกงั้นเลยหรอคับถึงจะเปนเบาะPVCก้เถอะ เช็คในเน็ตมันแพงกว่านี้

3. แฟนผมจะติดฟิล์ม3M 40/60 สีดำ ช่วยแนะนำทีคับว่าฟิล์มมันรหัสอะไร คิดว่าน่าจะได้รุ่นต่ำสุด

4. ระหว่างเบาะหนังเทียม (PVC) กับหนังแท้ มันสบายต่างกันมั้ยคับ

ปล.ตอนนี้ผมอยู่ตจว วันพุธ ผมจะเข้าไปคุยกับเซลล์ที่โชว์รูมเอง ขอคำแนะนำด้วยคับ
ขอบคุนคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 05, 2012, 17:42:31 โดย Xenix »

ออฟไลน์ WhoIsI

• **
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องออกรถคับ (Nissan March)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 17:51:15 »
ตอบข้อ 4 หนังแท้จอดตากแดดขึ้นรถนั่งได้เลย ถ้าเป็นหนังเทียมจะร้อนจนนั่งไม่ได้

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: ขอคำปรึกษาเรื่องออกรถคับ (Nissan March)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 18:16:12 »
1. ไม่ควรครับ แบบนี้แสดงว่า เซลส์อาจจะเอารถคุณไปติดนอกศูนย์ ไม่ใช่ในศูนย์  หากต้องจ่ายจริงๆ จ่ายในนามบริษัทรถ nissan ครับ
2. ตอนผมออก March เซลส์ บอกว่า เบาะหนังแท้ผสมเทียมอยู่ที่ 10000 บาท ครับ ส่วนหนัง PVC ทั้งหมดไม่ทราบครับ
3. ไม่รู้ครับ
4. หนังแท้สมัยนี้มีหลายเกรดครับ ส่วนใหญ่ เป็นหนังแท้ผสมแบบว่าผสมสารอะไรบางอย่าง ทำให้นานนานไปไม่กรอบ อันนี้นั่งสบายกว่านิดเดียว แต่มีแบบหนังแท้ แบบแท้เลย กรอบเร็ว แตกไว แต่นั่งโคตรสบายครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 18:26:13 »
ขอบคุนมากคับ รอคำแนะนำจากผู้รู้ต่อๆไป

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 19:46:53 »
1. ผมควรให้เงิน 10000บาท กับเซลล์ ไปก่อนรึป่าว
 ตอบ ไม่ควรครับ ถ้าเป็นชื่อบัญชีของเซลล์ ตัวอย่างมีเยอะมาก

2. ผมรู้สึกว่า ราคามันแปลกๆ
 ตอบ เป็นผม ผมจะไปทำเองข้างนอกครับ มีให้เลือกมากมายทั้งวัสดุ ราคา และแบบ

3. แฟนผมจะติดฟิล์ม3M 40/60 สีดำ ช่วยแนะนำทีคับว่าฟิล์มมันรหัสอะไร คิดว่าน่าจะได้รุ่นต่ำสุด
 ตอบ ถ้าผมจำไม่ผิด 3m ถ้ามีปรอทจะเป็นรหัส FXR... ถ้าไม่ปรอทก็ FX.... ส่วนความเข้มเท่าไรก็ลอง Google ดูตามรหัสที่ให้ไว้ได้เลย

4. ระหว่างเบาะหนังเทียม (PVC) กับหนังแท้ มันสบายต่างกันมั้ยคับ
  ตอบ ต่างกันพอสมควรเลยครับ อันนี้ต้องสัมผัสเอง ถ้าคุณไปที่ศูนย์ขอเซลล์นั่งเบาะของเทียนาดูครับ แล้วไปนั่งเปรียบเทียบกับคันที่ไม่ใช่หนังแท้ อันนี้ผม
 ไม่แน่ใจว่ามีรุ่นใดของนิสสันที่ใช้หนังเทียมบ้าง แล้วจะสัมผัสได้เลยครับ

อันนี้ขอบ่นหน่อย ส่วนของผมเองก็ใช้มาร์ชเหมือนกัน แต่ 6 เดือนแล้วยังไม่ได้ป้ายขาว+จดทะเบียนให้เลย ผมเซ็งกับศูนย์นิสสันแห่งหนึ่งมาก โทรไปถามหลายรอบคำตอบเหมือนเดิมรอไปก่อนค่ะ เซลล์ก็บริการหน้ามือกับหลังเท้าเลยหลังจากได้เงินเราไปแล้ว ยังไงก็ขอให้เจอเซลล์ดีๆแล้วกันครับ
Eventually i've made my home country,Thailand.

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2012, 20:21:47 »
1. ผมควรให้เงิน 10000บาท กับเซลล์ ไปก่อนรึป่าว
 ตอบ ไม่ควรครับ ถ้าเป็นชื่อบัญชีของเซลล์ ตัวอย่างมีเยอะมาก

2. ผมรู้สึกว่า ราคามันแปลกๆ
 ตอบ เป็นผม ผมจะไปทำเองข้างนอกครับ มีให้เลือกมากมายทั้งวัสดุ ราคา และแบบ

ตอบ ถ้าผมจำไม่ผิด 3m ถ้ามีปรอทจะเป็นรหัส FXR... ถ้าไม่ปรอทก็ FX.... ส่วนความเข้มเท่าไรก็ลอง Google ดูตามรหัสที่ให้ไว้ได้เลย

ตอบ ต่างกันพอสมควรเลยครับ อันนี้ต้องสัมผัสเอง ถ้าคุณไปที่ศูนย์ขอเซลล์นั่งเบาะของเทียนาดูครับ แล้วไปนั่งเปรียบเทียบกับคันที่ไม่ใช่หนังแท้ อันนี้ผม
 ไม่แน่ใจว่ามีรุ่นใดของนิสสันที่ใช้หนังเทียมบ้าง แล้วจะสัมผัสได้เลยครับ

อันนี้ขอบ่นหน่อย ส่วนของผมเองก็ใช้มาร์ชเหมือนกัน แต่ 6 เดือนแล้วยังไม่ได้ป้ายขาว+จดทะเบียนให้เลย ผมเซ็งกับศูนย์นิสสันแห่งหนึ่งมาก โทรไปถามหลายรอบคำตอบเหมือนเดิมรอไปก่อนค่ะ เซลล์ก็บริการหน้ามือกับหลังเท้าเลยหลังจากได้เงินเราไปแล้ว ยังไงก็ขอให้เจอเซลล์ดีๆแล้วกันครับ

ส่วนตัวผมไม่อยากให้หรอกคับแต่แฟนบอกไม่อยากเรื่องมากเลยโดยนเรื่องมาให้ผมจัดการซะหมดเลย -*-
ผมก้กลัวๆว่าเซลล์ได้เงินจะหายเงียบเนี้ยแหละคับ

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 08:49:57 »
ไม่ควร จ่ายด้ยประการทั้งปวง...ไปศูนย์ แล้วถามผู้จัดการเลยครับ...หรือไม่ก็แอบ ลองถามเซลล์ คนอื่นๆดู ว่าเคยมีกรณี แบบนี้หรือปล่า
...ในกรณีนี้ ผมว่ามันไม่น่าปกติ ครับ...

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 09:06:37 »
ใช้มุขเงินพร้อมวันออกรถเลยครับ ไม่ต้องโอน เดียวหายฉิบ

ราคาสเกิร์ต + เบาะหนัง ถ้าสั่งเยอะๆ ราคาก็น่าจะได้ประมาณนี้เหมือนกัน ผมหุ้มหนังเทียม PVP ยัง 2900 เอง แต่ผมรองฟองน้ำ + 300
ส่วนใหญ่หนังแท้ๆ ที่ทาง0 เค้าใส่ให้มา จะเป็ฯ 30/70 มากกว่า 100% ครับ รองก้นรองหลังหนังแท้ แค่นั้นปีกเบาะข้างๆ เทียมหมด
รถราคาไม่เกิน ล้านจะเจอะหนัง30/70 ทำใจครับ ส่วน ความรู้สึก ไม่ค่อยต่างกันครับ จอดตากแดด มันร้อนตูดพอๆกันเลยแดดบ้านเราแรงครับ

ผมว่า จขกท. โชคดีนะครับ ที่ได้ราคาแค่ 10kเอง ได้่ลองอย่างเลย
ตอนผมไปซื้อรถ เซลล์เล่นกดไป 15k ได้แค่สเกิร์ตเองแถมโดนบังคับให้ติดจาก 0 อีก ผมเลยแค่ถามราคากะทดลองขับอย่างเดียว ไปจอง 0 อื่นดีกว่า
ไม่บังคับด้วยเพราะส่วนตัวไม่ชอบใส่สเกิร์ต อยู่แล้ว

ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 11:34:09 »
ขอบคุนมากคับ สำหรับทุกๆคำแนะนำ

ส่วนตัวผมกะไม่จ่ายก่อนแล้วอยู่คับ มันไม่น่าใจไว้เลย ก่อนขายยังแย่ หลังการขายคงหายเงียบ

มีใครพอทราบมั้ยคับว่านิสสัน คือเงินจองมั้ยคับ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2012, 11:40:02 »
1. ผมควรให้เงิน 10000บาท กับเซลล์ ไปก่อนรึป่าว (ผมรู้สึกว่ามันแปลกๆ บอกว่าถ้าโอนช้ากับรับรถช้า ตอนผมออกซีวิคกับซิตี้  ใช้เวลาคันละ 3 วันจัดการทุกอย่างเรียบร้อย)
ไม่ควรจ่ายครับ ตามกระทู้ท่านอื่นว่า เพราะเซลล์ เป็นง่าย ออกก็ง่าย

2. ผมรู้สึกว่า ราคามันแปลกๆ ผมเช็คในคลับ ราคาสเกิร์ต ทรงศูนย์ประมาน 6500 บาท  แต่ของแฟนผมเซลล์คิดรวมเปลี่ยนเบาะหนัง 10000บาท ค่าเปลี่ยนเบาะมันถูกงั้นเลยหรอคับถึงจะเปนเบาะPVCก้เถอะ เช็คในเน็ตมันแพงกว่านี้
อยู่ที่่งานว่า เค้าเอาไปติดร้านไหน เคยเห็นตัวอย่างไหม ผมเคยจะเปลี่ยน Mazda 2 เป็นเบาะหนัง พอดีมีรถจอที่ศูนย์คันนึงที่เปลี่ยนแล้ว ปรากฎเลือกเบาะผ้าแบบเดิมดีกว่าครับ คุณภาพ อย่างกะหุ้มแทกซี่ ลวกมากๆ

Fx ไม่มีปรอท 60 รอบคันไหวนะครับ เพราะ 40 นี่ ใสเกินครับ ติดอยู่เหมือนกัน ถ้าให้เปลี่ยนผมจะทำ 60 รอบครับ ( ผมสายตาสั้นนิดหน่อย กลางคืนเห็นไม่ค่อยดี แต่ผมยังรับได้กับบานหน้า 60 ครับ )

ผมว่าหนังแท้นุ่มกว่านะครับ บางคันใช้ผสมคือ จุดสัมผัสร่างกายใช้หนังแท้ รอบๆกับหลัง ใช้ ปลอม

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2013, 09:52:55 »
รถราคาเป็นล้านก็ไม่ได้ใช้หนังแท้ทุกส่วนครับ
ส่วนใหญ่ใช้บริเวณสัมผัสและจุดสังเกตเท่านั้น