ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ผมมีข่าวดีและข่าวร้ายสำหรับผู้ที่ตัดสินใจจะซื้อ BMW Diesel ครับ ++  (อ่าน 10571 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ตอนนี้มีเครื่อง Diesel ใหม่แล้วนะครับ ซึ่งมีด้วยกันรหัสเลยแหละ คาดว่าน่าจะเริ่มต้นที่ 20d,25d เป็นเครื่อง 4 สูบเทอโบรุ่นใหม่ แล้วคิดว่า 28d,30d,35d น่าจะเป็นเครื่อง 6 สูบเทอโบใหม่ครับ

ตารางการผลิตเครื่องรุ่นใหม่นี้เป็นของ อเมริกาเหนือครับ ของบ้านเราคงยังไม่มีกำหนด คิดว่าปลายปีหน้านู้นแหละ ใครจะซื้อก็คิดให้ถี่ถ้วนขึ้นด้วยนะครับ

เพราะ ผมเตือนคุณแล้ว !! ;D

http://www.f30post.com/forums/showthread.php?t=766377
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2012, 13:22:44 โดย LanCeLoT »

ออฟไลน์ guyver

• Jr. Member
  • **
กรี๊สสสส.... (ตื่นเต้น อยากเห็นประสิทธิภาพเครื่องใหม่)

อร๊ายยยย.... (เพิ่งถอย 525d มา เดือนกว่าๆ)

กรี๊สสสส.... (ตื่นเต้น อยากเห็นประสิทธิภาพเครื่องใหม่)

อร๊ายยยย.... (เพิ่งถอย 525d มา เดือนกว่าๆ)

สำหรับ F10 คิดว่าน่าจะมาพร้อมกับ LCI นู้นเลยแหละครับ :P

ส่วน F30 น่าจะเป็นตัว MY2014 ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาอีกละ เพิ่งเอา 320d F30 มาทำรีวิวได้ไม่ทันไร มาใหม่อีกแล้ว

ออฟไลน์ Parinceo

ยังไม่ได้รถเลยมาซะแล้วววว แต่ผมว่า 20 km/l นี่ก็สุดๆแล้วนะ
ใจนึงก็อยากเห็นว่าเครื่องใหม่จะดีขนาดไหน ใจนึงก็เสียดายว่าซื้อเร็วไปหน่อย เอาน่า อย่างน้อยที่มีอยู่ตอนนี้ก็โอเคแล้ว ^^

ออฟไลน์ V221

525D น่าจะเหนื่อยแล้วครับเพราะMBThจะปล่อยCLS250 CDI ราคา4.99ล้านออกมาแล้ว
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
20 โล/ลิตรนี่ก็ว่าสุดๆแล้วนะ ถ้าพัฒนาขึ้นไปอีกนี่จะได้เท่าไหร่กันละเนี่ย ถ้าตัวเลข 25 มานี่ คนที่ภูมิใจที่ได้ซื้อตัวปัจจุบันไปมีหงายเงิบ

ออฟไลน์ Action

เอาอีกแล้วววววว พัฒนากันไม่เห็นใจคนซื้อเลย เผลอแปปๆ ตกรุ่นอีกแระ :-[
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
มารอบนี้ เครื่อง 2000cc twin turbo  0-100  7.5 วิ  ประหยัด 30กิโลเมตร/ลิตร   ;D  ขายนามาอกแน่ๆ  555+

ออฟไลน์ templeboy

ตัวเลขแบบนี้ 180 HP and 280 LB-FT torque สำหรับเครื่องตัวใหม่ <----- เหมือนเดิมทุกอย่างกับ N47 เครื่องดีเซลตัวปัจจุบัน

แล้วมันจะปรับปรุงอะไรได้อีก...นอกจากอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง!!!!

งานนี้มันไปที่ 24กม./ลิตรแหงๆเลย เป็นเสต็ปแบบ 16--->20--->24 กม./ลิตร

ซู้ดดดดดเลยครับงานนี้  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ถ้า 24 Km/L นี่ไฮบริด กับ อีโค่คาร์ตาเหลือกแน่ๆ :o

แบบ ฉันต้องทำให้ประหยัดกว่านั้นหรือนี่ !!

ออฟไลน์ Arado_kung

เมืองไทยกว่าจะมาปี 2014 แหงๆดังนั้นใครจะซื้อก็ซื้อไปครับ รอไปรอมาไม่ต้องใช้รถกันล่ะ 555

ออฟไลน์ MingZaa

• Jr. Member
  • **
แล้ว 328d จะมาไหมอะ  http://www.bmwblog.com/wp-content/uploads/BMW-328d-F30-2012-USA-Biturbo-Diesel-Erlkoenig-Steyr-1.jpg

เมืองไทยกว่าจะมาปี 2014 แหงๆดังนั้นใครจะซื้อก็ซื้อไปครับ รอไปรอมาไม่ต้องใช้รถกันล่ะ 555
+1 ครับ ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

ตามไม่ทันครับเทคโนโลยีสมัยนี้

มันก็เหมือนๆ กับ IPhone แหละครับ ออกมาเดวก็มี S ออกมา แปปๆ ก็เปลี่ยนเจน :P

ออฟไลน์ Blur

น้ำมันเมืองไทยคงใช้ไม่ได้  ;D

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ตัว6สูบโบ น่าจะดึงกันขี้หักในก็เป็นได้ ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
อืม

ประหยัดกันเข้าไป แรงกันเข้าไปอีก

;D ;D ;D

ออฟไลน์ Larry

รู้สึกดีตลอดเลยครับกับค่ายนี้ พัฒนาอย่างไม่หยุดยั้ง

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ผมกำลังจะได้ 525d twinturbo น่าจะในอาทิตย์นี้ แต่ที่ลงในนี้หมายความว่าจะมีเครื่องตัวใหม่กว่าตัวนี้มาอีกใช่ป่าวครับ?

ถ้าผมเข้าใจถูก จะเร็วกันไปไหนเนี่ย Camry 2.0g ยังใช้เครื่อง 1AZเกียร์4สปีดอยู่เลยครับ

ผมกำลังจะได้ 525d twinturbo น่าจะในอาทิตย์นี้ แต่ที่ลงในนี้หมายความว่าจะมีเครื่องตัวใหม่กว่าตัวนี้มาอีกใช่ป่าวครับ?

ถ้าผมเข้าใจถูก จะเร็วกันไปไหนเนี่ย Camry 2.0g ยังใช้เครื่อง 1AZเกียร์4สปีดอยู่เลยครับ
เครื่องใหม่กว่านั้นอีกครับ

ออฟไลน์ MoJo-JoJo

• Full Member
ประหยัดกว่านี้ ผมว่าคนที่กำลังจะซื้อหรือซื้อไปแล้วน่าจะเฉยๆนะครับ

แต่ถ้าเป็นเรื่องการพัฒนาเครื่องดีเซลในรูปแบบอื่นหล่ะ?
เช่นให้ฟีลลิ่งที่ในการลากรอบหรือเสียงแบบเบนซินหล่ะ?

ผมว่ามันน่าจะเป็นยุคใหม่ของดีเซลเลยก็ว่าได้นะ

หรือในความเป็นจริงเป็นไปไม่ได้ครับ...จะได้ไม่ต้องมาลุ้นว่าจะเสียใจหรือเปล่า ^^

ออฟไลน์ Lammerison

เอาอีกละ เพิ่งเอา 320d F30 มาทำรีวิวได้ไม่ทันไร มาใหม่อีกแล้ว

555  ความลำบาก แบบนุ่น หนึบ แน่น กำลังจะมาเยื่อน

ออฟไลน์ chat120912

ค่อยๆเก็บตังรอเลย เหมือนค่อยๆ เก็บเงินซื้อ iPhone  ;D
" My strength is you. "

ออฟไลน์ XL_SiZe

เครื่องดีเซลเจ้านี่ สมเป็นเบอร์ 1 จริง ๆ

ผมแปลกใจอย่างนึง BMW ขยันทำเครื่องดีเซลใหม่ตลอด แต่ Mercedes กลับไม่ทำเลยแต่ขยันแตกไลน์รถเป็นว่าเล่นแทน :P

ออฟไลน์ gayji

เพิ่งถอย 525d มา เดือนเศษเหมือนกันครับ แต่ถึงรู้ก็คงไม่รอครับ กว่าจะมาผลิตจริงในไทย ผมว่าหลังจากฝรั่งได้ใช้อีก 1 ปี รวมๆ แล้วเกือบ 2 ปีครับ รอไป พอออกมา อีกสัก 6 เดือนก็คงได้ข่าวเครื่องยนต์ตัวใหม่อีกครั้ง

ดีเซล ของ BMW ขับสนุกมากมายจริงครับ และประหยัดแบบไม่น่าเชื่อว่ารถใหญ่ขนาดนี้จิบน้ำมันน้อย แถมน้ำมันก็ดันถูกซะอีก

ออฟไลน์ MUK

ผมขอวิ่งที่ 100 ได้สัก 35 กม./ลิตรก็พอ ส่วนอัตราเร่งเท่าไหร่ก็ไม่เครียด แต่ก็รู้ว่าคงไม่อืดแน่ๆ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ประหยัดกว่านี้ ผมว่าคนที่กำลังจะซื้อหรือซื้อไปแล้วน่าจะเฉยๆนะครับ

แต่ถ้าเป็นเรื่องการพัฒนาเครื่องดีเซลในรูปแบบอื่นหล่ะ?
เช่นให้ฟีลลิ่งที่ในการลากรอบหรือเสียงแบบเบนซินหล่ะ?

ทำได้ในคลิป M550d แล้วครับ