ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นข่าวรถยี่ห้อหนึ่งเติมน้ำมันเสือดาว กับ น้ำมันเจ้าตลาดแล้วเครื่องพัง สรุปเป็นเพราะน้  (อ่าน 5443 ครั้ง)

Junior22

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ ple_sticker_phuket

• Sr. Member
  • รถดี ไม่จำเป็นต้องขายดี แค่ขี่แล้วมีความสุข ก็เพียงพอแล้ว
    • http://www.facebook.com/plesticker
รถเจ้าตลาด คันนี้น คงหลุด QC

คนดีขับโตต้า คนบ้า ขับมิตซู

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member
ถ้าเป็น ฟอร์ด คงโดนด่าเละไปละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 09, 2012, 01:05:31 โดย romeo2011 »

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
กระทู้แนะนำในพันดริฟเลยครับ 2 คันแล้วนะ  ;D ;D ;D แล้วน้ำมันคนละยี่ห้อด้วย ที่ จขกท พูดมาก็อีกยี่ห้อรวมแล้ว 3 ยี่ห้อ เจ้าตลาดอ้างน้ำมันมีปัญหาด้วยเอาสิ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Xtream@tom

ผมว่าไม่ได้เป็นที่น้ำมันหรอก เป็นที่รถมากกว่า

ว่าแต่.. คุยกันเรื่องนี้ได้ใช้มั้ยเนี่ย? เห็นบอกว่าห้ามโพสแต่link

ออฟไลน์ dht_tubes

ผมว่าเรื่องสำนักข่าว แบรนด์สินค้า ไม่ว่ายี่ห้อใด

เวลามีข่าว ยี่ห้อที่เป็นแบรนด์ใหญ่ เค้ามีช่องทาง เพาเวอร์ พรรคพวก สาวก คิดเป็นอัตราส่วนมากกว่า

มันก็หนีไม่พ้นเรื่องพวกมาก ลากไป แหละครับ

เราๆ ท่านๆ ผู้บริโภคที่อยากจะหลุดจากบ่วงเหล่านี้ มันต้องหลายๆ ทาง
ยอมที่จะฟังเรือ่งที่เราไม่อยากฟัง และนำมาหักล้าง มันถึงจะได้ข่าวที่น่าเชื่อถือ และใกล้เคียงความจริง

ถ้าอ่านอยู่ค่ายเดียว กลุ่มเดียว อ่านปุ๊ป เม้นท์ปั๊บ เงิบกันมาเยอะแยะแล้ว อย่างที่ทราบๆ กัน

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
ถ้าเป็น ฟอร์ด คงโดนด่าเละไปละ
ถูกต้อง ที่ ซู้ด..
พอเป็น เจ้า ตลาด ดัน โทษ น้ำมัน ซะงั้น
...จะเป็นไปได้ ไง เติม น้ำมัน ต่างยี่ห้อ ต่างปั๊มกัน มันจะพังเหมือนกัน ทั้ง 2 ปั๊ม...ถ้าไม่ซวย บรมซวย จริงๆ..
..ผมว่าน่าจะเป็น กะ รถ ด้วยแหละ..

ออฟไลน์ RERFz

แสดงว่า มีรถเติมน้ำมันปั้มนี้ ตลอดช่วงสัปดาห์นั้น มาแค่สองคัน
ถึงได้เสียแค่สองคัน

ถุยยยย์

Junior22

งั้นมันคงไม่ใช่น้ำมันแล้วละครับ ผมว่ามันก็มีกรองน้ำมัน แล้วรถก็ใหม่ มันพังง่ายแบบนั้น ดีละครับที่ไม่ซื้อยี่ห้อนั้น

ออฟไลน์ numtik2005

ไม่น่าจะเป็นที่น้ำมันแน่นอนทั้งสองเคส เห็นใจเจ้าของรถจัง

ออฟไลน์ Eddy5659

ผมว่าไม่ได้เป็นที่น้ำมันหรอก เป็นที่รถมากกว่า

ว่าแต่.. คุยกันเรื่องนี้ได้ใช้มั้ยเนี่ย? เห็นบอกว่าห้ามโพสแต่link

ห้ามทุกอย่างที่มาจาก 2 เว๊ปต้องห้ามนะครับ ไม่ว่าจะเป็นเนื้อหา ภาพ ลิงค์ และอื่นๆ ศึกษากฏจากกระทู้ปักมุดด้านบนนะครับ

และเสียใจด้วยครับกับเจ้าของรถ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ ekaluck30

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ศูนย์เค้าดริฟได้เก่งมากครับ >:(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Junior22

ศูนย์เค้าดริฟได้เก่งมากครับ >:(

ไม่ใช่แค่ศูนย์หรอกครับทั้งบริษัทรถเลยดีกว่า

ออฟไลน์ The_Kr!s

• Jr. Member
  • **
เห็นมานานจังหวัดผมเลย  งง จิงๆ