ผู้เขียน หัวข้อ: รถยี่ห้อดังออกได้7วันโครงรถเป็นสนิมเยอะมากโดยบริษัทรถบอกว่าเกิดจากน้ำจากการติดฟิล์ม มั  (อ่าน 16346 ครั้ง)

ออฟไลน์ xman2029

• Hero Member
พอดีสงใสอ่ะครับไปอ่านจากในเว็บดังแห่งหนึ่ง เจอกระทู้นี้เข้า โดยบริษัทรถยี่ห้อนั้น บอกว่า เกิดจากน้ำที่เจ้าของรถนำรถไปติดฟิล์ม
ซึ่งไอ น้ำที่มาจากติดฟิล์ม มันมีโอกาสทำให้สนิมขึ้นแบบนี้เลยเหรอครับ
ป.ล.ถ้าผิดกฎก็ลบได้เลยนะครับ

ออฟไลน์ elite

• Full Member
น้องออสใช่ป่ะ เห็นแล้วสนิมน่ากลัว

GoHomE

• บุคคลทั่วไป
สนิมกินทั้งชิ้นแต่หัวน๊อตยังใหม่เลย แสดงว่าปัญหาอยู่ที่อะไหล่มากกว่า อย่างกับเอาอะไหล่ช่วงน้ำท่วมมาย้อมประกอบ.

ออฟไลน์ XL_SiZe

เจอฝนจะไม่เละกว่านี้เหรอ  >:(

ออฟไลน์ dht_tubes

ลองเอากระบะเจ้านี้ มาลองรื้อดูช่วงแผงด้านหลังคอนโซลหน้าดูซิครับ

เเล้วจะเห็นได้ว่า ค่ายรถยนต์ต่างๆ มากมาย นั้น เค้าทำธุรกิจกันแบบไหน

ให้อะไรมา แต่เอาอะไรไป

ธุรกิจระบบใหญ่ ทุนหนาๆ แบบนี้ จำนวนตัวคูณมันเยอะ

ลดได้คันละ 1000 บาท ปีละกี่คัน ตัวเลขมันยั่วยวนครับ โบนัสงามๆ กันไป

gunz13096

ผมไม่ทราบจริงๆ ช่วยบอกผมหน่อยเจ้าตลาดใช่ไหม? ถ้าเป็นวีออสผมจะได้แงะคอลโซลมาดูเลย อ่านกระทู้แล้วเสียววู๊ป!!

ออฟไลน์ [J]e[w]

เหตุผลแบบนี้มันก็คิดกันได้เนอะ  ไม่รู้ใช้อะไรคิดกัน 
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ elite

ผมไม่ทราบจริงๆ ช่วยบอกผมหน่อยเจ้าตลาดใช่ไหม? ถ้าเป็นวีออสผมจะได้แงะคอลโซลมาดูเลย อ่านกระทู้แล้วเสียววู๊ป!!
ครับน้องออส ลองgoogleดูเลยครับ รถยี่ห้อดังออกได้7วันโครงรถเป็นสนิมเยอะมาก
เอาลิงค์ลงไม่ได้เพราะอยู่ในพันดริฟ

gunz13096

ครับน้องออส ลองgoogleดูเลยครับ รถยี่ห้อดังออกได้7วันโครงรถเป็นสนิมเยอะมาก
เอาลิงค์ลงไม่ได้เพราะอยู่ในพันดริฟ
ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
ใช่ครับ  เจ้าตลาด 50 ปี  :-X

ส่วนตัวผมคิดว่าอะไหล่น่าจะจมน้ำมามากกว่า แต่ไม่รู้ผ่าน QC มาได้ไง  :'(

ออฟไลน์ pang2299

• Newbie
  • *
ในเวป 1000ทิพอะครับ ตอนนี้ดังพอสมควรลองหาดูครับ  ผมเอา URL มาแปะไม่ได้ครับผิดกฎ  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เห็นในคลับเหมือนกันครับ
สนิมกินชิ้นส่วนเหล็กภายในเกือบหมด
เหมือนแช่น้ำมาก่อน แล้วค่อยเอามาประกอบ
เพราะเป็นโครงสร้างภายในเกือบทั้งหมด

ออฟไลน์ Boonchoo8

• เมื่อใดคุณหยุดก้าว เมื่อนั้นคุณก็เริ่มถอยหลังแล้ว
นี่ไม่ใช่ครั้งแรกครับ

แต่ก่อนWishเพื่ิอนผม ออกมาปุ๊บแถมสนิมเลย สรุปเปลี่ยนประตูหลังให้
แม้แต่เพชร ยังต้องเอามาเจียระไนก่อน จึงจะส่งประกายแวววาวได้
...รถก็ต้องล้าง ต้องขัด ต้องเคลือบ มันจึงจะสวย

ออฟไลน์ panerai

อย่างงี้แย่ แย่ตั้งแต่ศักยภาพของช่างติดฟิล์มในศูนย์ล่ะ

ออฟไลน์ Nookkiez

50 ปีโตโยต้า..... ทำกับลูกค้ากันแบบนี้สงสัยไม่อยากมีปีที่51ละมั้งครับเนี่ย  >:(
Test ..

Junior22

เป็นทั้งยี่ห้อเลยมั่งครับ 50 ปี แดกกำไรไปเท่าไหร่เอาของห่วยมาขายให้คนไทย

ออฟไลน์ Godzilla2005

ซื้อรถช่วงนี้ ถ้าเป็นโมเดลใหม่ มาหลังน้ำท่วม  น่าจะปลอดภัยจากสนิม รึเปล่าน้า

ออฟไลน์ choomodify

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ความรับผิดชอบห่วยสุนัขไม่รับประทานไม่แพ้ Ford เลยนะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Fly to dream

บอกตรงๆรถน้ำท่วมยังไม่เท่านั้นเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AIMU

4. เช่นเคยนะครับ อะไรก็ตามที่อยู่ใน Pantip.com ทั้ง ข้อความ หรือแม้แต่รูป
ห้ามนำมาโพสต์ที่นี่เด็ดขาด และทางกลับกัน ห้ามนำอะไรต่อมิอะไรใน Headlightmag.com
ของเรา ไปโพสต์กระจายที่ pantip.com เด็ดขาดครับ

รู้สึกจะมีคนเริ่มเลี่ยงบาลีเยอะขึ้นแล้วนะ เห็นมา 2 วันติดแล้ว
ระวังเดี๋ยวจะเหมือนคดี เอารูปกล้วยเข้าบ้านนะ

ออฟไลน์ Action

ผมก็เห็นมีแทบทุกค่าย ตั้งแต่ F H M T มันก็มีข่าวกันทั้งนั้น สรุปสุดท้าย โวยวายกันตามกระแส แ้ล้วก็เงียบหายไป...

กลับไปดูประวัติศาสตร์สิ โวยกันแทบตาย สุดท้ายก็เงียบแบบสายลมพัดผ่าน ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
โตโยต้าจะตกต่ำหรือไม่หนอ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Do!phinz

• Jr. Member
  • **
  • อยากได้รถคันแรกในชีวิตไวๆ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
โตโยต้าจะตกต่ำหรือไม่หนอ

ยากมากครับ โตโยต้ากับคนไทยมันของคู่กัน
ประมาณว่าคิดไม่ออกว่าจะซื้อรถอะไรดี เอาโตโยต้าก็แล้วกัน
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
50 ปี โตโยต้า เฮ้อ ช่วงนี้ รถมีปัญหาเยอะจัง คับ..
หรือว่า ปัญหามีมานาน แล้ว แต่ตอนนั้น การสื่่อสาร ยังไม่รวดเร็ว  เท่า วันนี้..ที่ผ่านมาเลย หมกเม็ด ปิดข่าว มาตลอด 50ปี..

ออฟไลน์ Kuro

พึ่งได้ดู เห็นแล้วตกใจเลยคับ น่าเห็นใจมากถ้ารับผิดชอบได้แค่นี้ สงสารเจ้าของรถเลย :'(

ออฟไลน์ MaiSki

ขึ้นยันเบรกมือ น้ำติดฟิล์มไหลเข้าไปถึงเบรกมือเลยหรอ :D

ออฟไลน์ John Cena

ได้เห็นรูปแล้ว ถึงกับอึ้งเลยครับ อะไรมันจะขึ้นเยอะทั้งท่อนขนาดนั้น

ออฟไลน์ Thailand01

เห็นรูปแล้วอึ้งไปเลย สนิมเยอะมากไม่เฉพาะอุปกรณ์ที่ซัพพลายเออร์ส่งมาให้ผมเห็นมันปูดๆที่ตัวถังด้วยนะ แล้วทำไมพี่ต้าเค้าถึงไม่ยอมรับผิดชอบหรือหาทางแก้ไขอีกนะ หลังๆมามีทั้งอัลติสอีก อยากเห็นพี่ต้ายืดออกออกมารับผิดชอบมากกว่าจะแถน้ำขุ่นๆ ปล. ขอให้เจ้าของรถที่มีปัญหาได้รถใหม่นะครับ
^^~