ผู้เขียน หัวข้อ: All new D-max X-series กลิ่นอาย Wildtrack  (อ่าน 12619 ครั้ง)

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
  • Hero Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 16:07:20 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ kris-lack

Re: All new D-max X-series กลิ่นอาย Wildtrack
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 21:23:53 »
ถ้าเป็นแบบนี้จริง ถือว่า อีซุซุ แย่มากนะคะ (ความเห็นส่วนตัว) เพราะมันดูแบบว่าลอกเขามาเกินไป
การแต่งรถกะบะให้สวยมีหลายวิธีมาก

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: All new D-max X-series กลิ่นอาย Wildtrack
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 21:28:07 »
รูปนี้มาจากเวปต้องห้ามนะครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 21:29:45 »
โอ้คล้ายมาก แต่เทคโนโลยีคงห่างกันเยอะ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 21:36:26 »
X-Serie ตัวเก่าไม่ค่อยเวิคมั้งครับ เพราะ Wildtrack ของฟอร์ด มันสวยจริงๆ >_<

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 21:51:02 »

ดีแม็กซ์คลับ น่ะหรอครับ  :-\

ออฟไลน์ J!MMY

• www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 21:57:37 »
ช่วยเลิกเอาอะไรในพันทิบมาโพสต์ในเว็บเราเสียทีเถอะครับ
กฎก็มีตั่งไว้แล้ว ช่วยทำตามบ้าง ถ้าทำไม่ได้ก็กลับไปอยู่ในพันทิบเถอะครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 22:03:13 »

ชื่อไฟล์รูปอ่าครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Jameskungz

• Newbie
  • *
    • http://facebook.com/jameskungz
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 22:04:49 »
แต่นี้ เวป  ดีแม็กคลับ หนิครับ ??   

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 22:06:27 »
ขอโทษครับ งั้นผมขอลบละกัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 22:06:45 »

แสดงว่ารูปนี้ ไปโพสต์ที่เว็บต้องห้ามมาก่อน แล้วค่อยมาที่คลับ D Max
ส่วน จขกท. อาจไปเจอที่คลับ โดยที่ไม่ทราบว่ามาจากเว็บต้องห้ามมาก่อนก็ได้นะครับ
เพราะเป็นผมคงไม่รู้เหมือนกัน เพราะผมไม่ได้เล่นเว็บต้องห้าม ไฟล์รูปมันจะเป็นเลขเยอะๆแบบนี้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 22:26:27 »

แสดงว่ารูปนี้ ไปโพสต์ที่เว็บต้องห้ามมาก่อน แล้วค่อยมาที่คลับ D Max
ส่วน จขกท. อาจไปเจอที่คลับ โดยที่ไม่ทราบว่ามาจากเว็บต้องห้ามมาก่อนก็ได้นะครับ
เพราะเป็นผมคงไม่รู้เหมือนกัน เพราะผมไม่ได้เล่นเว็บต้องห้าม ไฟล์รูปมันจะเป็นเลขเยอะๆแบบนี้

นั่นสิ น่าจะบอกกันดีๆ อธิบายสักหน่อย ผมก็เพิ่งทราบเหมือนกันว่าชื่อรูปจากเวปนั้นเป็นแบบนี้

ออฟไลน์ plasma

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 22:30:44 »
ดูจากในพันดิฟ ก็อ้างอิงเวบดีแม็กนะครับ ผมว่าเจ้าของกระทู้อาจไม่ดีมีเจตนานะ คิดว่า :D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 22:42:49 »
ผมก็อธิบายไม่เคลียร์เองว่าไฟล์รูปมาจากไหน
ถ้าคุณเข้าพันทิปหลายๆครั้ง คุณก็จะเห็นเองครับว่าชื่อตัวเลขกระทู้มันคืออะไร
แต่พี่จิมมี่ก็ใจเย็นนิดนึงครับ คุณ raptor ผมคิดว่าน่าจะเป็นสมาชิกใหม่อาจจะไม่รู้ก็ได้ครับ เพราะในกฎไม่ได้บอกว่าห้ามเอาเลขกระทู้ที่เป็นvหรืออื่นๆมาโพส

ถ้าผมพูดไรผิดขอโทษด้วยนะครับพี่จิม ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2012, 22:55:42 โดย Tan Utcc »

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 22:48:28 »
สวยมากกกกก!!!!!!!!!

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2012, 23:17:00 »
คุณ จิม โหดไปนิดครับ  ผมว่า จขกท ไม่รู้จริง ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 01:11:41 »
ใจเย็นๆครับ

จขกท. อาจรู้กฏแต่ว่า เค้าไม่ได้เอามาจากที่นั่น

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 09:21:48 »
คงลืม isuzu dragon power ไปแล้วแน่ๆ ที่บอกว่า เลียนแบบ ฟอร์ด ...
..ผมมองว่า isuzu เอาแบบเก่ามาทำ มากกว่า เลียนแบบ...ลองดู ที่ลิงค์ โฆษณา ด้านล่างได้ครับ ..ชุดแต่งด้านหลัง กระบะ ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 11:29:38 โดย mayjazza »

ออฟไลน์ myalexxp

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 09:32:54 »
สวยกว่า Wildtrack มากเลย

ชอบครับ  ;D

ออฟไลน์ dumerrx8

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 09:48:59 »
ไม่มีอะไรครับ เข้ามาบอกว่าWildtrakพิมพ์แบบนี้นะครับ :)

ออฟไลน์ Ohmohmz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 10:18:31 »
ก็ดูสวยดีครับ

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 10:53:26 »
ลอกกันไปลอกกันมาจนหาต้นตอของภาพไม่เจอ
ยังงัยคุณจิมมี่ ก็เพลาๆลงหน่อยดีกว่า จขกท คงไม่มีเจตนาครับ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 11:16:55 »
สวยจังครับ ขายบ้านเราเมื่อไหร่หว่า

ออฟไลน์ dogzilladome

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 12:22:23 »
ใส่เครื่องใหม่ + ชุดแต่ง + อุปกรณ์เก่ารุ่น Z PRESTIGE แอร์ออโต้ ระบบการทรงตัวESC TCS ABS EBD BA เบาะปรับสูงต่ำไฟฟ้า เนวิเกเตอร์  ถุงลมคู่ จอ+ลำโพง8ตัว+   
ผมว่า โคตร น่าใช้ อ๊ะ ถ้ามันใส่มาให้อะนะ (ไอ้เจ้าเครื่อง 163 แรงม้า)  ดีที่สุดในตอนนี้แล้วเทียบกับเงินที่จ่ายออกไป คุ้มค่ามากครับ

ออฟไลน์ kowit1

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 12:43:40 »
ใส่เครื่องใหม่ + ชุดแต่ง + อุปกรณ์เก่ารุ่น Z PRESTIGE แอร์ออโต้ ระบบการทรงตัวESC TCS ABS EBD BA เบาะปรับสูงต่ำไฟฟ้า เนวิเกเตอร์  ถุงลมคู่ จอ+ลำโพง8ตัว+   
ผมว่า โคตร น่าใช้ อ๊ะ ถ้ามันใส่มาให้อะนะ (ไอ้เจ้าเครื่อง 163 แรงม้า)  ดีที่สุดในตอนนี้แล้วเทียบกับเงินที่จ่ายออกไป คุ้มค่ามากครับ

ให้อุปกรณ์มาเยอะๆพอเสียที่ ซ่อมเจอค่าอะไหล่แพงก็ถอยถามหาของเทียบ กัน

ผมไม่ค่อยชอบเท่ารัยเลยไอ้อุปกรณ์อิเลคโทรนิค์เยอะๆ เวลาเสียมันไม่ส่งเสียงอะไรบ่งบอกให้ได้ยินก่อนเสียมั้ง แถมกล่องเดียวพ่วง แทบทุกอย่างมันถึงได้แพง มันชอบวูปไปเลย แอร์ออโต้ก็อุปกรณ์เซนเซอร์เยอะช่างทั้งศูนย์อาจเปิด Book Serviec เป็นแค่คนเดียว หรือเปิดในคอมเป็นแค่คนเดียวทั้งศูนย์ แต่ก็ต้องตามกระแสไปเพราะเขาไม่ผลิตรุ่นเก่าๆมา

ออฟไลน์ J!MMY

• www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2012, 16:11:24 »
สำหรับผู้ที่ไม่ทราบมาก่อนนะครับ คำอธิบาย มีดังนี้ :

รูปจากพันทิบดอทคอม ไฟล์ภาพ จะถูกแปลงเข้าไปยังระบบจัดเก็บภาพ ใน Server ของเขา
ไม่ว่า ไฟล์เดิมจะชื่ออะไรมา ระบบจะเปลี่ยนเป็น ชื่อ ไฟล์ ชื่อเดียวกับกระทู้ของเขา อัตโนมัติ ทั้งนั้นครับ

เช่น หมวดรัชดา จะขึ้นต้นด้วยตัว V แล้วตามด้วยเลขกระทู้ จากนั้น ถ้าในกระทุ้มีรูปมากกว่า 1 รุป
ระบบจะใส่ เลขด้านหลังไป นับเป็นจำนวนรูป อีกทีครับ

------------------------------------------

สรุป รูปอะไรตาม ที่ขึ้นต้นด้วยตัวอักษรอังกฤษ เดี่ยวๆ แล้วตามด้วยเลขด้านหลังเยอะๆ
สันนิษฐานไว้ก่อน ได้เลยว่า เป็นรุปมาจาก พันทิบดอทคอม ซึ่ง เรามีกฎข้อบังคับไว้ชัดเจนมากๆ
แปะไว้ เป็นกระทู้ปักหมุดด้านบนแล้ว ว่า "ห้ามนำมาโพสต์ ใน Headlightmag.com ของเรา "โดยเด็ดขาด"

จะหาว่า ไร้น้ำใจไม่ได้ครับ เรื่องแบบนี้ เกิดขึ้นมากี่ครั้งต่อกี่ครั้งแล้ว เตือนกันดีๆก็มากมายหลายครั้งแล้ว
เพราะในเมื่อ ทีมผู้ดูแลกระทู้ของพันทิบดอทคอม ปฏิบัติแย่ๆกับเรามาก่อน ดังนั้น ช่วยไม่ได้ครับ
ที่เราจะมีมาตรการ ระดับ "ตาต่อตา ฟันต่อฟัน!!!" ชนิดไม่ไว้หน้าอินทร์หน้าพรหมที่ไหนทั้งสิ้น!

ต่อให้คุณจะใหญ่โตมาจากไหน ผิดกฎเราเมื่อไหร่ เราเล่นงานคุณหมดละครับ ไม่สนใจทั้งสิ้น ถือว่าเตือนกันแล้ว!

------------------------------------------

จบ!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 16:15:00 โดย J!MMY »