ผู้เขียน หัวข้อ: สมมตินะครับ ว่าเดือนธันวาเกิดภัยพิบัติตามที่เค้าทำนายกัน คุณจะเอารถไปไว้ไหน  (อ่าน 12740 ครั้ง)

Junior22

• บุคคลทั่วไป
อย่างผมถ้ากรุงเทพอยู่ไม่ได้คงหนีไปโคราช แต่คิดว่ารถคงติดยาวหลายร้อยกิโลเลยครับ อย่าว่าผมงมงายนะครับ ตอนนี้โลกแปรปรวนมาก เช้าหนาว กลางวันร้อน ตอนเย็นฝนตก แผ่นดินก็ไหว แบบนี้มันเอาไม่อยู่จริงๆครับ ทั่วโลกก็แปรปรวนไปหมด

ปล สงสารโลกนะครับโดนทำร้ายจากมนุษย์ไปมาก แต่คราวนี้เค้าบอกว่าจะเกิดจากพายุสุริยะที่มาจากดวงอาทิตย์ระเบิด โลกเราคงไหม้หมดแน่ครับ 5555 เห็นขนาดของดวงอาทิตย์กับโลกแล้วยังกับมด ยังไงขอให้ทุกคนทำบุญเยอะๆนะครับ จะได้มีบุญบารมีอยู่รอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2012, 15:14:29 โดย Junior22 »

ออฟไลน์ boykung

• Hero Member
  • ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อยู่ที่ไหนก็ตายครับ อย่าไปดิ้นรนให้มากเลยครับ

ขอเล่าสักหน่อย เพื่อนผมวันเสาร์ที่ผ่านมา นอนอยู่ในบ้านดูทีวีเฉยๆ 10ล้อหักหลบอะไรซักอย่างพุ่งเข้าบ้านทับเพื่อนผมตายคาล้อเลยครับ

ขนาดบ้านไม่ได้อยู่ถนนใหญ่ นอนพักผ่อนอยู่บ้านเฉยๆ ยังตายเลยครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Buffy

ภัยพิบัติแบบในหนัง 2012 หรือปะครับ

หากเป็นแบบนั้น ซื้อ Land rover สักรุ่นหนีเข้าป่าดีกว่าครับ

ออฟไลน์ 7777777

• Sr. Member
คำแนะนำคือ ควรเก็บตัวอยู่ในที่ๆท่านอยู่ปัจจุบันซัก1-2อาทิตย์ก่อน (ตุนอาหารแห้ง/อาวุธ/น้ำมัน/น้ำ/เหล้า/ไฟฉาย/แบตเตอรี่---->ของพวกนี้ทำการแลกเปลี่ยนได้ด้วย)

หลังจากนั้นค่อยอพยพครับ เพราะถ้าอพยพแต่แรก ผมว่าเรามีโอกาสไปไม่ถึงจุดหมายสูงมากครับ

ไหนจะpanicกันจนความเป็นคนไม่เหลือ โดนจี้ปล้นระหว่างทาง รถติดขวางถนน และอื่นๆ

กลับมาเข้าเรื่อง ผมคงย้ายไปทางปากช่อง โคราช จนไปถึงอีสานครับ เพราะระดับความสูงจากน้ำทะเลมากกว่าภาคอื่นพอสมควร และไม่มีรอยแยกของแผ่นดินเหมือนภาคเหนือ

ps.ถ้าเหมือนในหนังก็คงไม่รอดคร้าบบบบบ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ที่บ้านครับ แล้วก็เปิดตำรา Zombie Apocalypse ได้เลย

ขอเล่าสักหน่อย เพื่อนผมวันเสาร์ที่ผ่านมา นอนอยู่ในบ้านดูทีวีเฉยๆ 10ล้อหักหลบอะไรซักอย่างพุ่งเข้าบ้านทับเพื่อนผมตายคาล้อเลยครับ

ขนาดบ้านไม่ได้อยู่ถนนใหญ่ นอนพักผ่อนอยู่บ้านเฉยๆ ยังตายเลยครับ
เสียใจด้วยนะครับ ไอ้รถ 10 ล้อนั่นเฮ็งซวยมาก  :'(

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ลองหาหนังสือการ์ตูนญี่ปุ่นเรื่อง ต้องรอด ดูครับ

ของใหม่ไม่มีแล้วลองหาเช่าตามร้านหนังสือดู ไม่ก็หาหนังสือมือ2ดูครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ wanarat7777

• Full Member
ระยะเวลาแค่ 50 ปีที่เราเริ่มบ้าเครื่องยนต์ ใช้งานน้ำมันแบบสุรุ่ยสุร่าย สูบจริงจัง ถือว่ามีเงินซื้อความสะดวกสบาย โลกไขข้อเสื่อม น้ำมันหาย น้ำแข็งก็ละลายเป็นว่าเล่น ถึงเวลาโลกรักษาตัวเอง แต่สงสารเด็กๆที่เกิดมาใหม่นี่แหละครับ เค้าซวยเพราะพวกเราแท้ๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โคราชครับ

อีสานมันสูง

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ขอแค่ให้หมอกฤษณ์มาคอนเฟิร์มก็พอแล้วครับ  ;D

Junior22

ขอแค่ให้หมอกฤษณ์มาคอนเฟิร์มก็พอแล้วครับ  ;D

อย่าเลยคับแค่โอบาม่าก็สั่นเป็นจ้าวเข้าละครับ 555

ออนไลน์ kimmeng21

ผมสงสัยอย่างว่าถ้าเค้าทำเป็นเรือเหาะขนาดใหญ่

แล้วลอยไประดับความสูงเหนือเมฆ(ป้องกัน พายุต่างๆ) จะได้หรือป่าวคับ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ deardida

ดีใจครับ ตายพร้อมกันเยอะดี ไม่เหงา ไม่ต้องหนี

ออฟไลน์ FyGI

เอ่อ

เรื่องอะไรกันหรือครับ

งง

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

ยัดรถใส่กล่อง ฝังไต้ดิน   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ checkmate

หรือว่าที่ กองทัพบกสั่งเรือเหาะมาเพื่อการนี้โดยเฉพาะ  :o

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เลื่อนเป็นมกราได้ป่าว รอโบนัสอยู่เนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mjoke1462

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมสร้างห้องนิรภัยใต้ดิน ลึกจากพื้นผิวประมาณ2กิโลครับ จากที่ให้นักวิทยาศาสตร์ประจำตระกูลผมช่วนกันคำนวนหาสถานที่ ความร้อนหรือแรงสั่นสะเทือนคาดว่าคงไม่ถึงครับ ตอนนี้เหลือแต่ติดแอร์ครับ ช่างไม่ว่างซักที แล้วถ้าอีก1-2อาทิตย์ของกินของใช้อะไรขาดตลาดไม่ต้องตกใจนะครับ ผมเพิ่งสั่งลูกน้องไปกว้านซื้อเมื่อกี้นี้เองครับ ดีใจนะครับ ที่ จขกท ตื่นตัวแบบผม คนอื่นจะว่าไงไม่สนครับ สนในแบบห้องไหมครับ แต่คาดว่าผมให้ไปคงสร้างไม่เสร็จ ผมเริ่มโครงการตั้งแต่ปี36ครับหมอดูประจำตระกูลผมบอกไว้ พ่อผมเลยรีบทำก่อน ขอให้โชคดีนะครับ

ออฟไลน์ neutrino

สมมุติตาม จขกท.นะครับ ถ้าคุณหมายถึงภัยพิบัติแบบในหนัง 2012 ละก้อ ผมว่าอย่าคิดเรื่องหาที่เก็บรถเลย(เวลานั้นมาถึงเราเก็บรถเป็นเรื่องไร้สาระแล้วละ) เอาชีวิตตัวเองและครอบครัวให้รอดก่อนดีมั๊ย?

ออฟไลน์ 2C-T

• Jr. Member
  • **
ตอนนี้ผมสร้างห้องนิรภัยใต้ดิน ลึกจากพื้นผิวประมาณ2กิโลครับ จากที่ให้นักวิทยาศาสตร์ประจำตระกูลผมช่วนกันคำนวนหาสถานที่ ความร้อนหรือแรงสั่นสะเทือนคาดว่าคงไม่ถึงครับ ตอนนี้เหลือแต่ติดแอร์ครับ ช่างไม่ว่างซักที แล้วถ้าอีก1-2อาทิตย์ของกินของใช้อะไรขาดตลาดไม่ต้องตกใจนะครับ ผมเพิ่งสั่งลูกน้องไปกว้านซื้อเมื่อกี้นี้เองครับ ดีใจนะครับ ที่ จขกท ตื่นตัวแบบผม คนอื่นจะว่าไงไม่สนครับ สนในแบบห้องไหมครับ แต่คาดว่าผมให้ไปคงสร้างไม่เสร็จ ผมเริ่มโครงการตั้งแต่ปี36ครับหมอดูประจำตระกูลผมบอกไว้ พ่อผมเลยรีบทำก่อน ขอให้โชคดีนะครับ

+1ครับ อ่านแล้วหายเครียดดี :)

คนเราเกิดมาก็ต้องตายจะหนีไปไหนรอด

Junior22

อันนี้เรื่องจริงหรอครับ ผมขอไปอยู่ด้วยนะครับ

Junior22

สมมุติตาม จขกท.นะครับ ถ้าคุณหมายถึงภัยพิบัติแบบในหนัง 2012 ละก้อ ผมว่าอย่าคิดเรื่องหาที่เก็บรถเลย(เวลานั้นมาถึงเราเก็บรถเป็นเรื่องไร้สาระแล้วละ) เอาชีวิตตัวเองและครอบครัวให้รอดก่อนดีมั๊ย?

ผมหมายถึงเราจะขับรถอพยพไปที่ไหนกันครับ ไม่ได้ว่าห่วงรถครับ เพราะผมว่าทางเดียวที่รอดคือรถคือเร็วและหลบหลีกได้ดีกว่า ส่วนเครื่องบินถ้ารันเวย์ร้าวก็บินขึ้นไม่ได้ละครับ ยิ่งรถไฟประเทศไทยยิ่งไม่ต้องพูดถึง

ออฟไลน์ WTF

อยู่ที่ไหนก็ตายครับ อย่าไปดิ้นรนให้มากเลยครับ

โชคร้ายจริงๆ

ออฟไลน์ WTF

อันนี้เรื่องจริงหรอครับ ผมขอไปอยู่ด้วยนะครับ

ไม่น่าจริงนะครับ ขุดดินลึกลงไป2 กิโลเมตร เอาแบบไม่ต้องสร้างอะไรเลยข้างใต้นั่น ก็ต้องใช้เงินมหาศาลขนาดไหนแล้ว แล้วอีกอย่าง 2 กิโล จะขุดได้เหรอครับ แค่ 200 เมตร ก็เป็นไปไม่ได้แล้ว

ปล. แต่ถ้าเรื่องขุดอุโมงค์คุณเป็นเรื่องจริง ก็ให้ช่างขุดดีๆนะครับ อย่ามาทะลุโดนอุโมงค์ที่ตระกูลผมขุดไว้ก่อนแล้วล่ะครับ

ออฟไลน์ valent

ไม่รู้จะไปซุกหัวอยู่ที่ไหนดี เหตุผลง่ายๆ คือไม่รู้ว่าที่ไหนจะปลอดภัย
เพราะฉะนั้น อยู่ที่เดิมแหละครับดีแล้ว ไม่ต้องไปไหน
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

HIGHSEA

จขกท ไม่ต้องสมมุติหรอกครับ โอกาสเป็นไปได้มีครับ ตอนนี้อากาศแปรปรวนครับ ซึ่งปีนี้แปลกกว่าทุกๆปีครับ มันควรจะถึงฤดูมรสุมแล้วแต่ก็ยังเงียบอยู่
ผมยังหวั่นๆว่าจะเกิดอะไรรึเปล่า  ทางที่ดีคือดูข่าวอากาศใว้ครับ แล้วไปก่อนเลยก่อนที่มันจะมา เป็นทางเดียวที่จะรอดครับ กรุณาอย่ารอหรือคิดว่าไม่เกิดอะไรขึ้น
ถ้ามาแล้วไม่ถึง ก็คิดว่าไปพักผ่อนละกันแต่ก็ดีกว่าถ้ามาแล้วจะแย่  ไม่ต้องอะไรมากหรอกครับ อเมริกาเตือนล่วงหน้าแล้วก็ยังไม่รอดครับทางที่ดีต้องไม่ประมาทครับ
ถ้าไปไม่ทัน  อยู่บ้านดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ล้ำลึกมากๆครับ ห้องที่ผมสร้างไว้ ลึกแค่ไม่กี่สิบเมตรเอง แต่กว้างหนึ่งตารางกิโลเมตรพอดีครับ และมีระบบยืนหยัดอยู่ด้วยตัวเอง คือเตรียมรับมือซอมบี้เสียมากกว่า

ออฟไลน์ Sman

ถ้าเกิดขึ้นจริง ไม่ต้องทำอะไรครับ สวดมนต์ แล้วขอไปแบบสงบๆ ดีกว่าครับ

อย่าไปตื่นกลัว อย่าไปแตกตื่น อย่าไปแห่ตามเขาครับ เพราะถ้าเกิดขึ้นจริง หนีไปที่ไหนก็ยากที่จะรอดครับ เพราะมันไปหมดเลยครับ

อยู่กับคนที่เรารัก และรักเราดีกว่าครับ

ออฟไลน์ balliblue

เช่าเครื่อง แล้วบินไปแหลมกูดโฮบครับ. รอดเเน่  ;D ;D

ออฟไลน์ myalexxp

ถ้าเกิดขึ้นจริง ไม่ต้องทำอะไรครับ สวดมนต์ แล้วขอไปแบบสงบๆ ดีกว่าครับ

อย่าไปตื่นกลัว อย่าไปแตกตื่น อย่าไปแห่ตามเขาครับ เพราะถ้าเกิดขึ้นจริง หนีไปที่ไหนก็ยากที่จะรอดครับ เพราะมันไปหมดเลยครับ

อยู่กับคนที่เรารัก และรักเราดีกว่าครับ

+1 ;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เช่าเครื่อง แล้วบินไปแหลมกูดโฮบครับ. รอดเเน่  ;D ;D
ต้องบินไปขึ้นเรือที่จีนไม่ใช่หรือครับ
ผมจองตัวล่วงหน้าไว้ตั้งแต่ปี2008 หมดตูดเลย
ตั๋วใบละ 1,500ล้านยูโร :'(
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^