ผู้เขียน หัวข้อ: สมมตินะครับ ว่าเดือนธันวาเกิดภัยพิบัติตามที่เค้าทำนายกัน คุณจะเอารถไปไว้ไหน  (อ่าน 12743 ครั้ง)

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ตอนนี้ผมสร้างห้องนิรภัยใต้ดิน ลึกจากพื้นผิวประมาณ2กิโลครับ จากที่ให้นักวิทยาศาสตร์ประจำตระกูลผมช่วนกันคำนวนหาสถานที่ ความร้อนหรือแรงสั่นสะเทือนคาดว่าคงไม่ถึงครับ ตอนนี้เหลือแต่ติดแอร์ครับ ช่างไม่ว่างซักที แล้วถ้าอีก1-2อาทิตย์ของกินของใช้อะไรขาดตลาดไม่ต้องตกใจนะครับ ผมเพิ่งสั่งลูกน้องไปกว้านซื้อเมื่อกี้นี้เองครับ ดีใจนะครับ ที่ จขกท ตื่นตัวแบบผม คนอื่นจะว่าไงไม่สนครับ สนในแบบห้องไหมครับ แต่คาดว่าผมให้ไปคงสร้างไม่เสร็จ ผมเริ่มโครงการตั้งแต่ปี36ครับหมอดูประจำตระกูลผมบอกไว้ พ่อผมเลยรีบทำก่อน ขอให้โชคดีนะครับ
ล้ำลึกมากๆครับ ห้องที่ผมสร้างไว้ ลึกแค่ไม่กี่สิบเมตรเอง แต่กว้างหนึ่งตารางกิโลเมตรพอดีครับ และมีระบบยืนหยัดอยู่ด้วยตัวเอง คือเตรียมรับมือซอมบี้เสียมากกว่า
โดนครีปเปอร์ระเบิดใส่ทีพังเลยนะครับ แนะนำให้สร้างบนฟ้าแทน  ;D
H.

ออฟไลน์ Wayfarer-R

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
แหมอะไรมันจะขนาดนั้น ผมดันเกิดเดือนธันวาด้วย จะเกิดภัยพิบัติจริงๆก็ซวยกันยาว ;D ;D

Junior22

กลายเป็นเว็บบอร์ดพลังจิตซะแล้ว 5555

ออฟไลน์ apinui

ถ้า เอาตามวิทยาศาสตร์ ผมเชื่อนะ เรื่อง 2012 และค่อนข้างมั่นใจว่า เกิดขึ้นแน่ แต่ขอว่าอย่าให้มันรุนแรงเหมือนในหนัง ...

ลองหาข้อมูลดูในเว็ปต่างประเทศ เค้าออกมายืนยันชัดเจนแล้วนะครับ เรื่องสนามแม่เหล็กโลก กลับขั้ว ซึ่งมีความเป็นไปได้สูงทีเดียว เพราะมันถึงรอบกลับขั้วของมันพอดี ...

แต่ความรุนแรงนั้น ไม่แน่ใจว่าจะมีผลกระทบต่อโลกเหมือนในหนังหรือไม่ อันนั้นต้องตามกันดู .....

จริงๆ ตอนนี้ ผมมีบ้านอยู่ทางเหนืออยู่แล้ว กะว่า สักวันที่ 26-27 ก็คงยกกันไปที่นั่นทั้งครอบครัวล่ะครับ

เผื่อมันเป็นจริงอย่างคำทำนาย จะได้อยู่พร้อมหน้าพร้อมตากัน ....

อิอิ

ออฟไลน์ INDY

• Jr. Member
  • **
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ :D

ออฟไลน์ redsun

ไปเสม็ด เสร็จทุกราย  :P

ออฟไลน์ SP

คิดอะไรมากครับ เห็นในหนังมั้ยครับ อะไรจะเกิดก็เกิดที่อเมริกา แถวๆยุโรปโน่น ไม่กล่าวถึงบ้านเราซักที

ฉะนั้นเรารอดครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตอนนี้ผมสร้างห้องนิรภัยใต้ดิน ลึกจากพื้นผิวประมาณ2กิโลครับ จากที่ให้นักวิทยาศาสตร์ประจำตระกูลผมช่วนกันคำนวนหาสถานที่ ความร้อนหรือแรงสั่นสะเทือนคาดว่าคงไม่ถึงครับ ตอนนี้เหลือแต่ติดแอร์ครับ ช่างไม่ว่างซักที แล้วถ้าอีก1-2อาทิตย์ของกินของใช้อะไรขาดตลาดไม่ต้องตกใจนะครับ ผมเพิ่งสั่งลูกน้องไปกว้านซื้อเมื่อกี้นี้เองครับ ดีใจนะครับ ที่ จขกท ตื่นตัวแบบผม คนอื่นจะว่าไงไม่สนครับ สนในแบบห้องไหมครับ แต่คาดว่าผมให้ไปคงสร้างไม่เสร็จ ผมเริ่มโครงการตั้งแต่ปี36ครับหมอดูประจำตระกูลผมบอกไว้ พ่อผมเลยรีบทำก่อน ขอให้โชคดีนะครับ
ล้ำลึกมากๆครับ ห้องที่ผมสร้างไว้ ลึกแค่ไม่กี่สิบเมตรเอง แต่กว้างหนึ่งตารางกิโลเมตรพอดีครับ และมีระบบยืนหยัดอยู่ด้วยตัวเอง คือเตรียมรับมือซอมบี้เสียมากกว่า
โดนครีปเปอร์ระเบิดใส่ทีพังเลยนะครับ แนะนำให้สร้างบนฟ้าแทน  ;D
จำ Battlefield 2142 ได้ไหมครับ? ผมก็สร้างยานลอยฟ้าในลักษณะคล้ายๆ Titan ผสมกับ S.H.I.E.L.D. Helicarrier ไว้เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
อย่าว่าแต่เดือนธันวาเลย ทุกวันนี้ผมก็คิดเหมือนกัน เกิดอะไรขึ้นจะรีบรถหนีขึ้นเหนือ ไปหาพ่อ แม่ทันที แต่คาดว่ารถคงติดมากกกก หรือไม่ก็โดนจี้รถไปซะก่อน    แต่

พระพุทธองค์ท่านสอน อย่าไปกลัว ให้อยู่กับวันนี้ เราเป็นคน ทำดีหรือยัง  **** แต่เหตุการณ์สิ้นโลกแบบในหนัง ผมเคยไปปรึกษากับพระผู้ทรง***  ขอฟันธงว่ายัง

ไม่เกิดขึ้นแน่ครับ แต่จะเป็นแบบค่อยๆเกิด ค่อยๆรุนแรง คนเริ่มตาย แบบที่เห็นในตอนนี้นี่แหละ และจะรุนแรงขึ้น คนตายมากเรื่อยๆ   ***แต่ผมเชื่อล่ะว่า วันสิ้นโลก

วันดับสูญมีแน่อีกสองพันห้าร้อยปี คนที่รอดก็อย่านึกว่าจะมีความสุขนะครับ ทรมานน่ากลัวจะตาย บางทีตายยังดีกว่า  และคนที่ได้อยู่ถึงยุคนั้นวันนั้น คือคนที่ไม่ได้

พบพระศรีอารยเมตไตร ซึ่งในช่วงก่อนหน้านั้น ท่านจะพามนุษย์ทั่วโลกจำนวนมากที่ได้เชื่อ*และสั่งสมบุญ*มาก่อนแล้วนิพพานไปก่อนที่จะเจอยุคนั้น     (ขอเข้าเรื่อง

พุทธทำนาย)   ^ ^

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
;D :D55555

ออฟไลน์ jubjeab

• **
ไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรอกครับ  ไม่มีทางเกิดภัยพิบัติต่อโลกในช่วงนั้นแน่ๆ

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
 ;D เอาไปจอดชั้นสอง คอนโดอุตสาหกรรม เมืองทอง ครับ ... เพราะปีที่แล้วก็เอารถไปฝากไว้แถวนั้น คนปากเกร็ดเขาสามัคคีกันดีครับ  ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
คิดอะไรมากครับ เห็นในหนังมั้ยครับ อะไรจะเกิดก็เกิดที่อเมริกา แถวๆยุโรปโน่น ไม่กล่าวถึงบ้านเราซักที

ฉะนั้นเรารอดครับ  ;D ;D ;D

มีกล่าวถึงบ้านเราครับ ตรงแผนที่ว่าตรงไหนจะเหลือเป็นแผ่นดินอยู่มีแผนที่ประเทศไทยด้วยแต่ด้ามขวานหายไปหน่อยนึง แล้วในบางฉากมีธงชาติไทยด้วย และบ่งบอกว่าศาสนาที่เหลืออยู่มีศาสนาพุทธแน่ๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Scarecrowman

• Full Member
อยู่บ้านละครับ ไม่รู้จะไปไหน
เกิดอะไรขึ้นจริง หรือ เปล่า ไม่รู้ถ้าเกิด คงไม่มีถนนให้วิ่ง ;D

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
ถ้าโลกจะแตก ผมคงใช้เงินสักแสนนึง  หาเช่า Aventador มาขับซิ่งเล่น ซักวัน ก่อนตาย

HIGHSEA

ผมลืมบอกไปว่า ช่วง 3-5 วันนี้ดูข่าวอากาศ ของหลายๆสำนักนะครับ ถ้าสลายตัวไปก่อนหรือเปลี่ยนทิศทางก็ถือว่าโชคดีไป แต่ถ้าไม่เปลี่ยนล่ะก็ เตรียมเก็บของได้เลยครับ ผมเฝ้าดูมาสองวันแระ. ทำได้เท่านี้ครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

ไม่รู้จะไปซุกหัวอยู่ที่ไหนดี เหตุผลง่ายๆ คือไม่รู้ว่าที่ไหนจะปลอดภัย
เพราะฉะนั้น อยู่ที่เดิมแหละครับดีแล้ว ไม่ต้องไปไหน

เห็นด้วยครับ

ออฟไลน์ N.BeTa

• **
ไม่รู้จะไปซุกหัวอยู่ที่ไหนดี เหตุผลง่ายๆ คือไม่รู้ว่าที่ไหนจะปลอดภัย
เพราะฉะนั้น อยู่ที่เดิมแหละครับดีแล้ว ไม่ต้องไปไหน

เห็นด้วยครับ
+ 1 ไปเลยครับ
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ N.BeTa

• **
ระวังนะครับเกิดภัย แล้วบ้านถล่มมา ภัยหมด จะขึ้นมาบนดินไม่ได้นะครับ แล้วถ้าแผ่นดินไหวหนัก คุณอยู่ใต้ดินระวังตายเพราะดินถล่มใส่ แผ่นดินแยก ของทับตายนะครับ :D :D ;D ;D
ยังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย ไม่มีวันรวย.. ยังไม่จน อยู่อย่างคนจน ไม่มีวันจน

ออฟไลน์ adis

เลื่อนเป็นมกราได้ป่าว รอโบนัสอยู่เนี่ย
;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ adis

สำหรับผม คิดเรื่องนี้แบบที่ใกล้ตัวและมีโอกาสเกิดขึ้นได้
ผมอยู่ทางใต้กลัวซึนามิครับ
ที่ทำอยู่ก็คือในรถผมมีเครื่องใช้ยังชีพและของกินเก็บใส่ท้ายรถไว้เลยครับ
ส่วนเส้นทางสำหรับขับรถ ก็เลือกเอาไว้ในใจแล้ว
มันมาเมื่อไหร่ จะได้ไม่เสียเวลามาก ขึ้นรถแล้วเผ่นเลยครับ

ออฟไลน์ mongolias

ผมคงไม่ไปไหนครับ นอนอยู่บ้าน อยู่กับคนที่เรารัก ดีที่สุด อะไรจะเกิดก็เกิดครับ

ออฟไลน์ H.

จำ Battlefield 2142 ได้ไหมครับ? ผมก็สร้างยานลอยฟ้าในลักษณะคล้ายๆ Titan ผสมกับ S.H.I.E.L.D. Helicarrier ไว้เหมือนกันครับ
จำกันดั้ม OO ได้มั้ยครับ ผมจะไปสร้างโอเอซิสอยู่กลางอวกาศแต่ตอนนี้ระดมทุนอยู่ครับ ได้แล้ว 2500 บาท
H.

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D............Oh no !!!  I'm so tired to learn that..............so long and see you all in the next born. :o