ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนคุณ Jimmy เปรียบเทียบ Accord กับ Camry รุ่นปัจุบันครับ  (อ่าน 21996 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
รบกวนคุณ Jimmy เปรียบเทียบ

Honda Accord 2.0E
กับ
Toyota Camry 2.0G

รุ่นปัจุบันให้ทีครับ

โดยเฉพาะเรื่องช่วงล่าง และการใช้ระยะยาวครับ

ขอบคุณครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ถ้าเรื่องช่วงล่างถ้าเป็นความรู้สึกในการเกาะถนนแล้วแอคคอร์ดชนะขาดครับ แต่ในขณะเดียวกันมันก็ค่อนข้างแข็งเล็กน้อยนะครับ ส่วนการใช้งานในระยะยาวเฉพาะช่วงล่างแอคคอร์ดซ่อมแพงกว่าแน่นอนเพราะลูกหมาก,ลูกยางเยอะกว่าแคมรี่จมเลย แต่ของแต่งฮอนด้าเยอะกว่าโตโยต้ามากๆ ถ้าใจไม่แข็งพอรับรองว่ามีเงินเท่าไหร่ก็หมดครับ

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
มาเห็นด้วยกับคุณArado_Kungครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เคยได้ยินเพื่อนบอกมาว่า ซัดโค้งเดียวกัน เร็ว 150 เหมือนกัน แอคคอร์ดลอยข้างนึงเลยครับ แต่ทั้งนี้ผมไม่ได้เห็นเองนะ
พูดถึงภายนอก ไฟแคมรี่จะดีกว่าตรงที่เป็นโปรเจคเตอร์ รวมแสงดี และไฟท้ายแบบ LED แยกไฟเบรกเพื่อความชัดเจน

แต่ถ้าที่นั่งหลัง แอคคอร์ดจะกระชับข้อพับมากกว่า แลกกับการมีอุโมงค์ให้ผู้โดยสารที่ 5 อึดอัดเล่นๆ สมรรถนะดูพี่จิมเขียน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เครื่องยนต์ Camry เหนือกว่านิดๆ
แต่เบาะนั่ง Accord สบายกว่า
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ st_citroen

• Sr. Member
ไม่เพิ่มเทียน่าไปด้วยล่ะครับ น่าสนนะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Accord 2.0  = อัตราเร่ง ดี แต่ไม่เท่า Camry 2.0 ตรงกันข้าม ช่วงล่างเอาใจคนขับมากกว่า ตำแหน่งขับดีกว่า แต่สวิชต์บนหน้าปัด ใช้งานยากกว่า Camry 2.0
Camry 2.0  = อัตราเร่ง ดี แต่ไม่ประหยัดเท่า Accord 2.0 ช่วงล่าง ไม่เอาใจคนขับมากเท่า และอัตราสิ้นเปลือง ปาเข้าไป 11.5 กม./ลิตร หนะครับ

ถ้าจะเลือกแค่ 2 ตัวนี้ ลองขับดูก่อน แล้วจะรู้ครับ

ออฟไลน์ MAXQ

• Full Member
ไม่สน Teana 200 XT มั่งหรอครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เบาะแอกคอร์ดนั่งสบายกว่าคัมรี่ครับ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
accord นั่งสบายกว่าเยอะ ครับ ลอง นั่ง ละ camry accord  ดูมันโล่งๆหรูกว่า camry อีก

คห ส่วนตัว

ออฟไลน์ PREM

เบาะ Teana นั่งสบายกว่า Camry ครับ ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP