ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลดีๆ ในการซื้อ volvo  (อ่าน 14790 ครั้ง)

ออฟไลน์ littlesmile

• Newbie
  • *
เหตุผลดีๆ ในการซื้อ volvo
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 12:33:15 »
สนใจ Volvo รถเอนกประสงค์ V60 หรือไม่ก็อัพไป XC60 ส่วนตัวชอบเพราะราคาที่ไม่แรงเท่า MB BM และรูปลักษณ์ภายนอกที่ไม่เหมือนใคร  (ใช้ยาว เป็นรถครอบครัว อยากได้ยุโรป)

แต่หลายคนทักท้วงเรื่องการซ่อม อะไหล่ที่แพง วัสดุไม่ทนทาน ปัญหาเกียร์เปราะ การดูแลรักษาหลังจาก 5 ปี หลักๆ จะเป็นเรื่องการบริการหลังการขาย และอะไหล่แพงมาก (???)

เลยอยากได้เหตุผลดีๆ ไปปรึกษากับทางบ้านในการตัดสินใจซื้อ Volvo ครั้งแรก หลักๆ ที่บ้านจะใช้ MB แต่รุ่นเดิมๆ E280(w124) s500(w220) และอื่นๆ crv ปี 2000 ALphard ซื้อรถใช้ยาวๆ

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
Re: เหตุผลดีๆ ในการซื้อ volvo
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 12:48:22 »
ถ้าเงินถึงผมจัดไปแล้ว
ยิ่งช่วงนี้ ก่อน Motor Expo มีโปรโมชั่นน่าสนใจออกมาด้วย

เรื่องซ่อมแพงอะไหล่แพง
ส่วนตัวคิดว่า หลังๆ ยี่ห้ออื่นๆ แม้แต่ยี่ห้อตลาด ราคาอะไหล่ก็ไม่ถือว่าถูก
เพียงแต่ยี่ห้อตลาด ช่างตามอู่อาจจะหาอะไหล่เทียบเทียงจากเชียงกงได้ง่ายกว่า
แต่ถ้าต้องการซ่อมศูนย์ อะไหล่ศูนย์แท้ ผมว่าก็แพงทั้งนั้น

สมัยนี้ ยุคอินเตอร์เน็ต สิ่งที่เกิดขึ้นคือการรวมตัวกันของคนใช้รถยี่ห้อเดียวกันรุ่นเดียวกันในรูปแบบของ ชมรม/club
ลองเข้าไปดูก็ได้ครับ ว่าเวลาเขามีปัญหากัน เขาซ่อมกันที่ไหน ฮู่ไหนซ่อมดี ฯลฯ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:09:50 »
1.รุ่นใหม่ๆโดยเฉพาะ V60 หน้าตาทันสมัยดีคับ
2.เปนรถที่นั่งสบายวิ่งยาวๆเหยียบเร็วๆสบายมากคับ
3.ราคาไม่แพงเลยคับ
4.ตอนนี้มีบำรุงรักษาฟรี5ปี อะไหล่ก้แพงตามปกติรถยุโรปนะคับ เดี๋ยวนี้คนซื้อบีเอมพอBSI หมดก้เทินคันใหม่กันหมด555
5.เปนรถที่ปลอดภัยมากๆคับอันนี้ผมเคยลองกับตัวคับรุ่น 850
6.ใช้ได้นานพอๆกับ MB กับ BMW ในราคาที่ถูกกว่าเยอะคับ
7.V60 เติม E85 ได้คับ

ออฟไลน์ beerrl

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:27:11 »
คุ้มราคา รถดี ปลอดภัย ประกัน 5 ปี
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ kwang XC60

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:34:23 »
เหตุผลดีๆผมก็ไม่รู้จะตอบยังไงนะครับ...แต่ผมขอเล่าตัวผมให้ฟังแล้วกัน ใช้ Volvo มาตลอดชีวิต 940 ปี 94 ,S60 ปี 01 , ส่วน 3 คันผมใช้พร้อมๆกันเลยก็มี S70 T5 ปี97 ,S40 2.0 ปี 00 และ V70 2.3T ท้ายหยักปี 01 ตอนผมใช้ไม่มีวอรันตี ไม่มีซ่อมบำรุงฟรีครับ ซ่อมเองตลอด ใช้พร้อมๆกัน 3 คัน ไม่เคยมีปัญหาปวดหัว ไม่มีซ่อมหนักหนาสาหัส ใช้สบายๆ ซ่อมบำรุงปกติ หมุนเวียนกันไป 3 คัน ไม่เคยปวดหัวหนัก มีอู่นอกไว้ใจได้ ใช้สบาย ใช้ยาวครับ......แต่ปัจจุบันผมเริ่มไม่มีเวลาดูแล เสียดายรถ เลยขายหมด 3 คันหลังที่ใช้พร้อมกัน..มาออก XC60 D3 คันเดียวครับ.....ก็บอกได้ตามที่เคยใช้มาแหละครับ....ไม่รู้ช่วยเจ้าของกระทู้ได้บ้างมั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:40:26 โดย kwang XC60 »
97-VOLVO S70 T5 (12 sold)
00-VOLVO S40 2.0 (12 sold)
01-VOLVO V70 2.3T (12 sold)
12-VOLVO XC60 D3(16 sold)
14-VOLVO V40 Cross Country T5 (18 sold)
16-VOLVO XC60 D4 -20"(19 sold)
17-VOLVO V40 Cross Country D4 -18" Tuned Polestar
18-VOLVO XC60 T8 R Design -22" Tuned Polestar

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:37:51 »
ชอบ V60 มาก

เสียดายดันออก อีกคันไปก่อน 1 ปี ยังผ่อนไม่หมดเลย ไม่งั้นซื้อมาแล้ว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:44:25 »
มันอยู่ที่ว่าครอบครัวคุณให้ความสำคัญกับเรื่องอะไรเป็นลำดับต้น

-ภาพลักษณ์

ถ้าเรื่องนี้คืออันดับแรก ก็ต้องไปซื้อเบนซ์ หรือ บีเอ็มแล้วครับ เพราะคำว่าภาพลักษณ์เราต้องให้คนที่ไม่รู้เรื่องรถมอง ไม่ใช่วัดจากสายตาคนที่รู้เรื่องรถแบบพวกเรา
คนทั่วๆไปหลายคนยังมองว่า Acoord ยังหรูกว่า Volvo อีก   แบรนด์วอลโว่ในสายตาคนทั่วๆไปที่ไม่รู้เรื่องรถ ไม่ใช่แบรนด์หรูครับ เป็นแบรนด์ธรรมดาๆ

-ศูนย์บริการ

ถ้าเรื่องนี้สำคัญเป็นอันดับแรก ก็ต้องซื้อแต่รถญี่ปุ่นครับ ต่อให้เป็นเบนซ์ บีเอ็ม ถ้าคุณอยู่ตจว ก็อ้วกแล้วครับ รถมีปัญหาทีต้องขับมากรุงเทพ

-เงิน

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา ก็จัด เบนซ์ บีเอ็มไปเลยครับ

แต่ถ้าคุณไม่ได้แคร์สายตาคนทั่วไป  ไม่แคร์ว่าศูนย์ต้องเยอะ และอยากประหยัดเงินหลายแสนแทนที่จะไปซื้อเบนซ์ 

วอลโว่เป็นทางเลือกทีดีครับ การขับขี่ดีกว่ารถญี่ปุ่นไปอีกระดับ วัสดุคุณภาพสูง เบาะนั่งสบาย 

มันขึ้นอยู่กับว่าคุณให้น้ำหนักไปกับเรื่องอะไร

ส่วนตัวผมมองว่า S60 น่าใช้มากครับ แต่ผมเป็นคนห่วงเรื่องศูนย์บริการ ผมอยู่ต่างจังหวัด เลยไม่ค่อยสะดวก

ออฟไลน์ bigtoe271

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:47:07 »
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ตัดสินใจจอง s60 ไปเรียบร้อยแล้วครับ เหตุผลอันดับแรกคือ ชอบครับ สองผมมองว่า option จัดมาเต็มครับเมื่อเทียบกับราคาและรถค่ายอื่น ส่วนเรื่องราคาอะไหล่สูงนั้น ผมคิดว่าเป็นธรรมดาสำหรับรถยุโรปหรือรถที่มีราคาสูงครับ                                                                                                                                  

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:51:03 »
เป็นรถระดับเดียวกะ benz bmw แต่ราคาถูกกว่า

ศูนย์ volvo มีมากขึ้น และพัฒนาจากเมื่อก่อนมาก

สมรรถนะ เทียบเท่า benz bmw

ระบบ pre safe ที่เหนือกว่า เช่น เบรคเองได้ อะไรแบบนี้

ออฟไลน์ M Performance

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 13:59:02 »
ข้อดีของ Volvo หรอ?

1.ราคาถูก เมื่อเทียบกับรถยุโรปด้วยกัน และสิ่งที่ได้มาถือว่าคุ้มค่า
2. ขับดีกว่า ถ้าเทียบกับรถญี่ปุ่นในราคาใกล้เคียงกัน
3. เบาะมันนั่งสบายมากกก ผ่อนคลายสุดๆ เครื่องเสียงถือว่าดีเลยทีเดียว
4. เปลี่ยนโฉมไม่บ่อย ใช้ไปยาวๆ 10 ปีได้เลย ถ้าคุณซ่อมมันไหว
5. ระบบความปลอดภัยที่เหนือกว่าทุกแบรนด์บนโลกใบนี้
6. แถมให้ ด้วยความที่มีคนเลือกใช้น้อย เวลาคุณขับมันจะเด่นมากบนถนน

ข้อเสียก็น่าจะรู้กันดี - ศูนย์น้อย ซ่อมแพง ขายต่อตกเยอะ คอนโซลชอบลอก เกียร์พังง่าย
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

ออฟไลน์ littlesmile

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 14:01:25 »
รถที่มีอยู่ปัจจุบัน ถ้าเข้าศูนย์ค่ายรถยุโรปหลักๆ ค่าอะไหล่เค้าบวกค่อนข้างเยอะมาก มีหลายกรณีที่ซื้ออะไหล่แท้เหมือนทางศูนย์เป๊ะในราคาที่ถูกกว่าเยอะมาก แล้วไปซ่อมอู่นอก เพื่อลดค่าใช้จ่าย

ถ้าเป็น Volvo อะไหล่แท้หายากมั๊ยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 14:09:41 »
ผมมองยี่ห้อนี้ว่า เทคโนโลยีและความปลอดภัย จัดเต็มมากๆ ในราคาเท่านี้เทียบกับยี่ห้ออื่นไม่มีอีกแล้ว

ออนไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 14:11:08 »
โดยส่วนตัว สำหรับรถยุโรป Volvo มีข้อเสียอย่างเดียว คือราคาขายตกครับ

อะไหล่ หรือซ่อมแพง จุกจิก ยังหาอู่นอกได้

ออฟไลน์ Cpete

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 14:11:19 »
ตอนนี้ผมกำลังสร้างตัวคงเป็นพวกMazda Ford Nissan...พอสร้างได้เมื่อไหร่ ก็จะขยับไปเล่นVolvo ..FOR LIFE ของผมรอดูV40 แล้วคือที่อยากได้คือV40 Crossover...ถ้ามาก็ต้องดูราคาถ้าแพงเกินก็คงไปดูS/V60 ถ้าตอนนั้นยังไม่ถูกใจอีกคงเก็บเงินอีกหน่อยไปเล่นXC60คับ =) สำหรับVolvo เป็นdegree เดียวกับBenz , BMW  แต่มาจากScandi'ก็เลยอาจจะเป็นปัณหาหลายๆด้านที่ยังช้าอยู่ แต่ขับรถผมชอบการคิดว่าปลอคภัยไว้ก่อนในราคา เป็นกลาง เพราะเป็นกลางในที่นี้คือ ระหว่างญี่ปุ่นหรู อย่างTeana,Altima --Volvo -- Benz BMW คับ  :-\ :-* :-* :-*

GoHomE

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 14:12:39 »
รถสวย แข็งแรง high tech เดี๋ยวนี้คนใช้มากขึ้น ตอบแต่สิ่งดีๆเพราะถามแต่เหตุผลดีๆ ฮิๆๆ

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 14:17:58 »
มีเหตุผลเยอะมากครับที่จะออก Volvo ผมเองแอบเลงๆ V60 ไว้เหมือนกัน แต่ต้องอดใจเพราะสัญญากับ ผบ ไปว่าจะใช้คันเก่าไปซักระยะ
เหตุผลสำคัญสุดคือ มันคุ้มค่าสมราคา สมรรถนะเยี่ยม อ๊อปชั่นจัดเต็ม ความปลอดภัยเป็นเลิศ ต้องจ่ายแพงไปอีกกี่ล้านในการถอย BMW และ MB จึงจะได้อุปกรณ์เท่าที่ volvo จัดให้
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 15:25:06 »
ส่วนตัวผมที่ชอบ Volvo ที่ความปลอดภัยดั่งสโลแกนที่ว่า " ทุกชีวิตปลอดภัยในวอลโว่ " และความสวยงามและราคาที่ไม่แพ้คุ้มค่า

ส่วนอีกผลนึงคือ มาจากหนัง Twilight ที่ผมชอบด้วยครับ

ออฟไลน์ wooot

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 15:27:36 »
จากประสบการณ์ครับ (850 แก่ๆ) ผมว่ามันดีทุกด้านเลย
ขับขี่เยี่ยม ควบคุมก็เยี่ยม
ความปลอดภัยเยี่ยม เกินราคาไปด้วยซ้ำ
ดีไซน์ เยี่ยม สวยมาก ไม่แฟชั่นจ๋า ไม่แก่เกิน
ภายใน  วัสดุและการออกแบบสมราคา

ถ้าใช้เกินประกัน หันไปคบอู่นอกครับ ลองหาอู่นอกดีๆ จากในคลับ เยอะครับ แหล่งอะหลั่ยเพียบ

ถ้าเงินผมถึงนะ ผมจัดแน่ๆครับ  ;D

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 15:28:18 »
เหตุผลข้างบนบอกไปหมดแล้ว

ที่เหลือ นัดเซลล์ ให้เอารถมาให้ลองขับดูทั้งบ้าน เอาทั้ง c200 ทั้ง series3 เลย คุยราคากันให้เรียบร้อย

ถ้าเงินถึง ผมสงสัย ว่าทำไมคุณถึงจะไม่ซื้อมัน ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ john

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 15:58:14 »
ซื้อแบรนด์นี้ต้องทำใจหน่อยนะครับ บ้านผมใช้วอลโว่กันมาตั้งแต่ 740 เป็นต้นมาเปลี่ยนมาหลายคันเจอปัญหาเดิมคือศูนย์บริการไม่ค่อยดีครับ ใครว่าฟอร์ดหรือเซฟโรเล็ตแย่แล้วมาเจอค่ายนี้อาจจะคิดหนักกว่า(บอกได้เพราะที่บ้านใช้หมดทั้ง 3 ยี่ห้อที่กล่าวถึง)

แต่ถ้าดูแต่ตัวรถปัญหาคือราคาตกเยอะมากใช้ทีก็ใช้ยาวไปเลยครับ ทุกวันนี้ตัวเก่า 960 มันก็ยังวิ่งได้ปกติดีอยู่ 850 ก็ไม่เกเรแต่แคมรี่อายุพอกันเข้าศูนย์ไปหลายรอบแล้ว

* แนะนำว่าถ้าอุปกรณ์ชิ้นไหนถึงอายุมันก็ควรจะเปลี่ยนครับ ถ้าไม่เปลียนปล่อยไว้เดี๋ยวอาการมันจะเสียรวนไปทั้งเครื่อง (อันนี้ประสบการณ์จาก S60 เสียรวนไปทั้งระบบเลย)

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:12:29 »
เหตุผมที่ผมเลือก V60 น่ะครับ คือมันตอบโจทย์ ตามนี้เลยครับ
1. อยากขับรถยุโรป
2. ราคา

V60 พิจารณาแล้วมันใช่เลย ที่ราคานั้นและได้คุณภาพ+ลูกเล่นขนาดนี้

ส่วนในเรื่องของการบำรุงรักษาหลังหมดวารันตี ดูๆแล้ว Volvo ก็มีอู่นอกเยอะพอสมควร แม้ว่าจะไม่เท่าขาใหญ่ BMW และ MB แต่ก็น่าจะเยอะว่า Audi, VW และยี่ห้ออื่นน่ะครับ ส่วนเรื่องราคาขายต่อ ... ก็คงต้องทำใจไปล่ะกันครับ แต่ไม่แน่น่ะ ถ้า S60/V60 ขายได้เยอะๆ อาจทำให้ราคาขายต่อในอนาคตมันไม่เลวร้ายมากก็ได้

เออ ... อีกอย่าง ... ผมว่า Volvo ออกมาทีนึง กว่าจะออกรุ่นใหม่มันนานดีน่ะครับ ค่ายญี่ปุ่นอาจจะ 4-5 ปี เยอรมัน 6-7 ปี ผมว่า Volvo นี้มี 7-8 ปีน่ะ รู้สึกขับรถไม่ตกรุ่นไปนานหน่อยนึง ;)

ออฟไลน์ RATTAPON

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:20:28 »
เข้ามาดูข้อมูลด้วยครับ ชอบวอลโว่เป็นทุนอยู่แล้วด้วยครับ :)

ออฟไลน์ jojo79

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:23:45 »
คิดว่า สวย ปลอดภัย คุ้มครับ มี ประกัน ฟรีซ่อมบำรุ่ง 5 ปีด้วย
น่าจะช่วยเรื่องอะไหล่ไปได้เยอะครับ
ยิ่ง ดีไซน์ volvo ยุคใหม่ยิ่งโอเคเลย v40 สวยมากๆ
แต่คืนวันศุกร์นี้ได้บัตรไปงาน Party ของ New A Class
จะต้องคอยห้ามใจตัวเองท่องไว้ๆ ว่ารอดูราคา v40 ก่อน  :D

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 16:49:29 »
ข้อดีของว่อลโว่ ข้อเด่นสุด คือเรื่องความปลอดภัย การกระจายแรงกระแทกขณะเกิดอุบัติเหตุครับ
ทดสอบโดย IIHS มาตรฐานสูงสุดที่สหรัฐอเมริกา และถือว่าเป็นมาตรฐานสูงสุดในโลก ณ ขณะนี้
รถที่ร่วมทดสอบมีทั้ง Mercedes C Class, BMW E90, Lexus IS and ES, Audi A4, VW CC, Infiniti G, Lincoln MKZ, Acura TSX and TL, Volvo S60

Volvo S60 และ Acura TL เป็นรถเพียง 2 รุ่น จากทั้งหมด 11 รุ่นที่ทดสอบออกมาแล้วได้ ดี นอกนั้น ผ่าน เกือบผ่าน และแย่ครับ

ถ้าคุณแคร์เรื่องความปลอดภัยเหนือสิ่งอื่นใดเลือก Volvo ครับ
เมอร์เซเดสสมัยปัจจุบันก็ค่อนข้างจุกจิกนะครับ เซนเซอร์เยอะมันก็มีเอ๋อบ้างครับ  :)

ข้อเสียของ Volvo ผมเห็นอยู่เรื่องเดียวครับ ที่มันทำใจยอมรับยากมาก นั่นคือเรื่องมูลค่าอนาคต มันแย่มากจริงๆ ครับ
ส่วนถ้ารถมีปัญหา เท่าที่ติดตามมา Volvo ค่อนข้างใจป้ำนะครับ มีปัญหาไม่เรื่องมากดีครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 17:15:57 »
แนวคิดการซื้อรถของคนสมัยนี้มันผิดเพี้ยนไปมากครับ แทนที่จะมองเรื่องของการใช้งานที่ถูกต้องตรงตามความต้องการมากที่สุดแต่กลับไปมองแต่เรื่องอะไหล่ปลอม อะไหล่มือสอง ราคาขายต่อ จำนวนบนท้องถนน ภาพลักษณ์ สัญชาติของผู้ถือหุ้นอะไรอีรุงตุงนังไปหมด สุดท้ายก้ลงเอยอยู่แค่สองยี่ห้อหลักๆ ไม่ใช่ว่าเบนซ์กับBMWไม่ดีแต่ว่ามันถูกต้องแล้วหรือที่จะจำกัดทางเลือกของตัวเองให้วกกลับไปหารถเพียงแค่สองยี่ห้อ คนชอบพูดกันว่าวอลโว่อะไหล่แพง.....เบนซ์กับBMWก็ไม่เคยได้ชื่อว่าอะไหล่ถูกเช่นกัน วอลโว่ศูนย์น้อยแต่ยี่ห้ออื่นๆพอหมดประกันก็ใช้บริการอู่เพื่อเลี่ยงการเสียเงินจากศูนย์เหมือนกัน............แล้ววอลโว่มันต่างจากยี่ห้อดังตรงไหน?   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ me0708

• **
  • เหนื่อยได้ แต่อย่าท้อ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 19:46:02 »
ได้อานิสงค์จากกระทู้ของ จขกท มากเลยทีเดียว

กำลังสนใจ s60 อยู่เหมือนกัน

ขอมูลที่ผมได้มามีแค่ภายในพวกผ้าบุหลังคา, คอนโซล มันไม่ค่อยทนเท่า 2ค่ายดังจากเยอรมัน
อันนี้ไม่รู้จริงไม๊นะครับ

แล้วก็เวลาเติมe85 ผสมกับน้ำมันอื่น หรือเติมน้ำมันผสมคนละออกเทนกัน ต้องขับซักครึ่ง ชม.ไม่รู้ทำไมผมลืมไปแล้ว
แต่ถ้าไม่ทำไฟเอนจิ้งจะขึ้นโชว์(ข้อมูลนี้ได้จากสมาชิกเวปแห่งนี้แหละครับ)

ออฟไลน์ G_6611

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 19:51:19 »
มันอยู่ที่ว่าครอบครัวคุณให้ความสำคัญกับเรื่องอะไรเป็นลำดับต้น

-ภาพลักษณ์

ถ้าเรื่องนี้คืออันดับแรก ก็ต้องไปซื้อเบนซ์ หรือ บีเอ็มแล้วครับ เพราะคำว่าภาพลักษณ์เราต้องให้คนที่ไม่รู้เรื่องรถมอง ไม่ใช่วัดจากสายตาคนที่รู้เรื่องรถแบบพวกเรา
คนทั่วๆไปหลายคนยังมองว่า Acoord ยังหรูกว่า Volvo อีก   แบรนด์วอลโว่ในสายตาคนทั่วๆไปที่ไม่รู้เรื่องรถ ไม่ใช่แบรนด์หรูครับ เป็นแบรนด์ธรรมดาๆ

ไม่จริงมั้งครับลูกน้องผมมาจากเขมรมันยังดูออกเลยว่าอะไรหรูกว่ากัน...
ตอบ จขกท นะครับผมอยากได้mbมาตลอดแต่สุดท้ายจบที่s60เพราะเมื่อเทียบคุณค่าที่ได้จากรถกับราคาที่จ่ายไปมันคุ้มกว่ามากและเมื่อได้มาใช้ก็ไม่เคยผิดหวังเลยครับ..เพียงแต่ว่าในอนาคตก็ยังคิดว่าต้องกลับไปเอา mbแน่นอนเพราะมันคือความใฝ่ฝันครับ...

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 20:53:28 »
ได้รถดีในราคาที่รับได้ แค่นี้ครับเพราะมันอธิบายไว้จบแล้ว ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 21:06:19 »

-ภาพลักษณ์

ไม่จริงมั้งครับลูกน้องผมมาจากเขมรมันยังดูออกเลยว่าอะไรหรูกว่ากัน...
ตอบ จขกท นะครับผมอยากได้mbมาตลอดแต่สุดท้ายจบที่s60เพราะเมื่อเทียบคุณค่าที่ได้จากรถกับราคาที่จ่ายไปมันคุ้มกว่ามากและเมื่อได้มาใช้ก็ไม่เคยผิดหวังเลยครับ..เพียงแต่ว่าในอนาคตก็ยังคิดว่าต้องกลับไปเอา mbแน่นอนเพราะมันคือความใฝ่ฝันครับ...

งั้นผมขอ s60 นะครับพี่ 55+

ข้อดีที่จะเลือกซื้อวอลโว่นะครับ

สวย หรู ดูดี ดูแข็งแรง บึกบึน
ปลอดภัยมากๆ
คุ้มค่าราคาถ้าเทียบกับยุโรปด้วยกัน

ออฟไลน์ G_6611

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 21:42:36 »

-ภาพลักษณ์

งั้นผมขอ s60 นะครับพี่ 55+
ข้อดีที่จะเลือกซื้อวอลโว่นะครับ
สวย หรู ดูดี ดูแข็งแรง บึกบึน
ปลอดภัยมากๆ.   
คุ้มค่าราคาถ้าเทียบกับยุโรปด้วยกัน
ถึงตอนนั้นผมว่ารถพี่จะมีราคากว่ารถผมแน่ๆครับ 555