ผู้เขียน หัวข้อ: 8 ล้าน!!! เลือกอะไรกันครับ GT-R หรือ Boxster มาแลกเปลี่ยนกัน  (อ่าน 20844 ครั้ง)

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
Re: 8 ล้าน!!! เลือกอะไรกันครับ GT-R หรือ Boxster มาแลกเปลี่ยนกัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:06:15 »
GTR ค่าบำรุงรักษาแพงกว่า super car อิตาลี นะครับ
ถ้าอยากลองมือสองขายอยู่ 4.8-5กว่าๆ แต่พอใช้ถึง 3หมื่นโลแล้วจะรู้ครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
Re: 8 ล้าน!!! เลือกอะไรกันครับ GT-R หรือ Boxster มาแลกเปลี่ยนกัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:44:50 »
เคยอ่านเหมือนกัน

GT-R ค่าตัวถูกกว่า Super Car รุ่นอื่นๆค่อนข้างมาก
แต่ ค่าดูแลมันเห็นว่าหนักหนาอยู่เหมือนกัน
ถ้า 2 ตัวนี้ ผมเชียร์ Boxster

ขอเสนออีกทางเลือกนึงเป็น 370z ล่ะกันครับ
เบนซินความจุสูง แรงบิดดี เล่นเกียรเล่นรอบได้

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:46:19 »
GT-R

เพราะผมคิดว่ามันควรเทียบกับ 911 (ถึงราคาจะห่างกันมากก็เถอะ)

ออฟไลน์ @Route@

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:52:35 »
อยู่ที่อาเฮียเลยนะครับ ว่าเอาไว้ทำๆรบ้าง ถ้าเอาไว้ขับไปงานเลี้ยงต่างๆเป็นหน้าเป็นตาก็พอร์ชคับ. แต่ว่าถ้าไม่ได้ใช้แบบนั้นแล้วเสพติดความแรงก็จัดGTRเลยครับ แต่ถ้าเฉยๆไม่ได้ติดความแรงไม่ได้ติดหรู ผมเชียรพอชครับ
ตรงกันครับ ดิบ นิสสัน หล่อ พอร์ท

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:54:07 »
ใช้ในกรุงเทพ Porsche น่าสนกว่าครับ service ก็ถูกกว่า GT-R ขับสบายกว่าด้วย (ช่วงล่าง GT-R ไม่เหมาะกับถนนบ้านเราครับ) แต่ถ้าเน้นแรงหรือโมง่ายก็ต้องจัด GT-R ไปเลยเพราะงบนี้มันเป็นรถที่แรงที่สุด
แต่ถ้ามี 8 ล้านไม่เน้นออกศูนย์ก็น่าจะหา Boxster S ได้ครับ แรงบิดดีกว่าตัว 2.7 เยอะมาก
อีกตัวเลือกถ้าไม่สนว่าต้องรถใหม่ ก็ Audi R8 ครับ ได้ทั้งความแรงในระดับนึง ใช้งานง่ายและเด่นยิ่งกว่า Porsche บนถนน
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:04:19 »
มีเพื่อนขับ GT-R
บอกได้เลยว่า ถ้าไม่ใจรักจริง อยู่กับมันได้ยากครับ

Boxster เป็นมิตรกับคนขับกว่า ผู้หญิงขับก้อได้ ใส่แตะขับไปซื้อโจ้กหน้าปากซอยก้อได้
เป็น everyday use ได้ดี

แต่ GT-R นี่ลำบาก เข้าซอย เจอรถติด รับรองมีเซ็งครับ
เพื่อนใช้ขับวันละ 30 โล อาทิตย์นึงค่าน้ำมัน 2หมื่น
แถมการบำรุงดูแล แพงกว่า Boxster นะครับ

ถ้าบ้านมีรถมากกว่า 1 คัน หารถไว้ขับมันส์ๆวันหยุด หรือออกงาน ก้อจัด GT-R ได้
แต่ถ้ายังเผื่อความคล่องตัว แก้เซ็งได้บางเวลา ก้อหันไปคบ Boxster ดีกว่า

วันละ 30 โล อาทิตย์ละ 210 โล ค่าน้ำมัน 20,000
ขับกิโล ละ ร้อยบาท เลยหรือครับ หรือผมเข้าใจผิดเอง

ออฟไลน์ vanquish_krerk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:21:30 »
Boxster ครับ ปกติไม่ค่อยจะชอบตัวเก่าสักเท่าไหร่ แต่ตัวนี้ออกแบบมาได้โดนมากๆ
โดยเฉพาะด้านท้าย แต่ภายในยังดูทื่อๆไปนิกแต่ก็สวยครับ และก็อย่างที่บางท่านบอกไว้
แหละครับ Porsche ใช้งาน Routine ง่ายกว่าเยอะ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:51:40 »
รักความแรง ชอบรถแบบโหด ดิบ เถื่อน ไปGT-Rเลยครับ

แต่ถ้าขับเรื่อยๆ แรงไม่เท่าGT-R แต่ก็ไม่ขี้เหร่ ได้ภาพลักษณ์ที่ดูดีในสายตาคนทั่วๆไปที่ไม่ค่อยรู้เรื่องรถ ผู้ชายขับได้ ผู้หญิงก็ขับได้ เลือก Boxer ดีกว่าครับ
Test ..

ออฟไลน์ Jeeple

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:59:38 »
Gtr แบบไม่ต้องคิด
คู่นี้ในสายตาผมมันห่างชั้นกันมากครับ

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 22:10:47 »
คนโหวตให้ GTR เยอะเลย
เป็นผมอยากดูแรงๆดิบๆ ไป GTR ดีกว่า
อยากขับเรื่อยๆโชว์สาวหน่อยๆก็ Boxster ละกัน :D

ออฟไลน์ toutouness

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 22:21:42 »
Mustang เลยครับ

อ้อ GT-R ครับ

ออฟไลน์ Rock N' Rolla

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 22:35:38 »
เล่น gtr เหมือนเล่น ferrari ถ่ายทีมีเบื่อ   ถ่ายบ่อยด้วย

ผมขอหันไปเล่น boxster 

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 22:43:40 »
เลือกลำบากครับ คู่นี้

ผมไม่ได้ชื่นชอบหน้าตาของมันทั้งคู่

GTR ได้ความเป็นที่สุด ไม่มีใครกล้ายุ่งด้วยแน่นอน

ส่วน Porsche ผมว่าได้แค่ Brand ได้แค่ความเป็น Porsche

ถ้าให้เลือกจริงๆ ขอเลือก GTR ละกันครับ

แต่ถ้าไม่ติดว่าต้องเอา 2 รุ่นนี้เท่านั้น

งบ 8 ล้าน ผมเลือก Audi R8 ครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 22:50:52 »
ระดับอาเฮียระดับนี้ผมว่าคงไม่ได้ใช้ความเร็วมากๆดิบๆ ระดับ GT-R แบบนี้บ่อยๆแน่เลย   เดี๋ยวจะติดใจมันส์มากจนหัวใจวายก่อน ^^"

ระดับนี้ผมว่าต้องเข้าสังคมมากพอสมควรเลยนะ
ผมลองคิดเล่นๆดูว่า
พอไปเข้าสังคม Hiso ระดับนึงแล้วจอด GT-R หน้าโรงแรม  
แขกๆป้าๆเฮียๆธุรกิจใหญ่ๆจีนๆ มากมายเจอเข้า เห็นตรา Nissan ก็คงเมินแล้วละครับ
(แต่ถ้ายุค Gen Y อย่างพวกๆเราที่กำลังเล่น Internet อยู่คงคิดไปในทางตรงกันข้ามแน่ๆ)

ผมกลับมองไปที่ R8 4.2 V8 ที่ดูสุขุมมีชาติตระกูลหน่อย  อาจจะต้องผ่านเกรย์ ที่ราคาอาจจะประมาณนี้ หรือมากกว่าเล็กน้อย  
เพราะ Boxster เองผมมีความเห็นว่ามันดูวัยรุ่นสำอางๆยังไงไม่ทราบสิครับ  ตัว 2.7 เค้าบอกว่าอัตราเร่งไม่ได้หวือหวาอะไรนัก

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 23:04:08 »
ตอบกันล้นหลามเลยครับ อาเฮียแกคงดีใจ เมื่อซักครู่พึ่งคุยกับเฮียแก ผมบอกแกว่าผมเอาไปถามพี่ๆน้องๆที่ hlm ให้แล้ว อยากรู้ว่า
เขาเชียร์อะไรให้เข้ามาอ่านเอง แกบอกขอบคุณพี่น้อง hlm มาก(แต่ไม่ขอบคุณผมซักคำ o_O) แกบอกพรุ่งนี้จะเข้ามาอ่าน เพราะตอน
นี้ติดธุระสำคัญแถวรัชดาอยู่...........เอิ่มมม.......เป็นอันรู้กัน  ;D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 23:04:46 »
อยากให้ใช้ Boxster เพราะ GT-R เหนือกว่าเต็มที่ครับ -*-

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 23:13:17 »
GTRรถใหม่ 8ล้านผมว่าไม่พอนะครับ ตอนนี้ราคาอยู่ 9ปลาย-10หน่อยๆ(ผมว่าผมดูมาหลายที่แล้วนะ)

ถ้าตอนต้นปียังไม่เกิน8ล้านครับ แต่ตอนนี้เกินแล้วแน่นอน ยกเว้นเป็นรถสต๊อกเก่าตั้งแต่ต้นปี ซึ่งถึงได้ราคาดีก็ไม่น่าซื้อแล้วครับ จอดทิ้งนานเกิน
แต่ถ้ามือ2ผมว่าok แต่ก็อย่าเป็นจดประกอบเอามือ2แบบนำเข้าทั้งคันดีกว่าครับ

ส่วน uk spec or jp spec อันที่จริงตัวเครื่องไม่ต่างนะครับแต่เพราะคุณภาพน้ำมัน jpดีกว่าเลยจูนให้ทำแรงม้าได้ดีกว่า ถ้าให้เลือกผมขอแบบปลอดภัย+ประหยัด cayenne s hybrid ครับ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 23:13:41 »
ตอบกันล้นหลามเลยครับ อาเฮียแกคงดีใจ เมื่อซักครู่พึ่งคุยกับเฮียแก ผมบอกแกว่าผมเอาไปถามพี่ๆน้องๆที่ hlm ให้แล้ว อยากรู้ว่า
เขาเชียร์อะไรให้เข้ามาอ่านเอง แกบอกขอบคุณพี่น้อง hlm มาก(แต่ไม่ขอบคุณผมซักคำ o_O) แกบอกพรุ่งนี้จะเข้ามาอ่าน เพราะตอน
นี้ติดธุระสำคัญแถวรัชดาอยู่...........เอิ่มมม.......เป็นอันรู้กัน  ;D

คงจะไปปรึกษาเด็กทีรัชดาว่าจะเอาเงินเมียซื้อรถอะไรดี  :-\ :-\
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 23:25:37 »
 gtr ครับดิบกว่าถ้าเป็น 991 ตัวใหม่นี่ค่อยน่าเทียบครับ ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 23:37:15 »

อาเฮียไปร้านเจ้าของตรีศูล รึเปล่าครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ BNR 34 GTR

• **
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 02:10:24 »
ผมเป็นคนชอบ PORSCHE นะครับแต่ก็รัก GTR  (เอ๊ะยังไง  :P )

ถ้าให้เลือก 2 ตัวนี้ งบประมาณนี้

GTR ครับ

ออฟไลน์ werawit

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 02:13:02 »
มีเพื่อนขับ GT-R
บอกได้เลยว่า ถ้าไม่ใจรักจริง อยู่กับมันได้ยากครับ

Boxster เป็นมิตรกับคนขับกว่า ผู้หญิงขับก้อได้ ใส่แตะขับไปซื้อโจ้กหน้าปากซอยก้อได้
เป็น everyday use ได้ดี

แต่ GT-R นี่ลำบาก เข้าซอย เจอรถติด รับรองมีเซ็งครับ
เพื่อนใช้ขับวันละ 30 โล อาทิตย์นึงค่าน้ำมัน 2หมื่น
แถมการบำรุงดูแล แพงกว่า Boxster นะครับ

ถ้าบ้านมีรถมากกว่า 1 คัน หารถไว้ขับมันส์ๆวันหยุด หรือออกงาน ก้อจัด GT-R ได้
แต่ถ้ายังเผื่อความคล่องตัว แก้เซ็งได้บางเวลา ก้อหันไปคบ Boxster ดีกว่า

วันละ 30 โล อาทิตย์ละ 210 โล ค่าน้ำมัน 20,000
ขับกิโล ละ ร้อยบาท เลยหรือครับ หรือผมเข้าใจผิดเอง

เต็มที่ ก็โลละ  10 บาท ละครับ ประมาณ 3-4 km/l
ต่อให้ วิ่ง เดือนละ 1000 โล  แล้วค่าน้ำมันเดือนละ 20000 มันก็เว่อเกินอยู่ดีครับ  คำนวณออกมา กิโล ละ 20 บาท

อีกอย่าง ผมว่า ค่า Service ไม่เท่าไร และ ค่าน้ำมันก็ ไม่เท่าไรหรอกครับ    เพราะ    รถแบบนี้ เขาเอาไว้ ขับเล่นกันอยู่แล้ว   คงไม่มีใคร เอามาขับกัน เดือนละ หลายๆ พันโล หรอก ครับ

GTR โลด    ขับ GTR แล้ว ภูมิใจกว่า Boxster แน่นอน คอนเฟริม    ยิ่ง เก่า ยิ่ง ขลัง ไม่เหมือน Boxster เหี่ยวลง ทุกวัน  แต่ถ้าเป็น 911 นี่ต้องนั่งคิดอีกที ครับ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 08:10:18 »
ชอบ R8 แต่ไม่มีใน Choice  .. เลือก GTR น่าจะดีกว่าครับ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ tae_polestar

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 08:36:12 »
ขอเสนอตัวเลือก เผื่ออีกคัน "C63 coupe" ครับ

The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:00:58 »
GTRคุ้มค่าทุกเม็ดเงินทั้งเรื่องความแรงและการควบคุมในแต่ละบาทที่จ่ายไป น่ากลัวว่า3ล้านที่จะขอภรรยามาเพิ่มจะเอามาเพิ่มความแรงไต่แรงม้าไประดับเกือบ1000แรงม้าได้เชียวนะ  :P

ถ้าเจ้าของรถจะมาดูอยากให้ชั่งใจให้ดีครับว่าเงินหลายล้านนี้ต้องการอะไร? อยากได้ความภูมิฐานขับแล้วคนเกรงใจก็ต้องปอร์ช  :)  อยากได้ความแรงสะใจเผื่อว่าอยากจะมีซิ่งบ้างในบางทีก็GTRเพราะว่าตั้งแต่นิสสันวางขายมันรถรุ่นไหนที่ไม่เคยเอาไปลองกับGTRพูดไม่ได้ว่า"แรงที่สุด" GTRจะปราบได้ก็ต้องลัมโบกินี่ aventador ราคา36.5ล้านบาท  :-* อยากได้ความคุ้มค่าในระยะยาวก็GTRเพราะชื่อชั้นของมันเป็นที่คุ้นเคยกับคนไทยมานานอะไหล่อะไรต่างๆช่างในอู่ก็จะหาได้ง่ายกว่า ความน่าใจหายเมื่อเวลาที่จะขายให้คนอื่นและมูลค่าของมันเมื่อยามตกรุ่นไปก็จะน้อยกว่าปอร์ชเพราะราคาตั้งต้นที่น้อยกว่าและความต้องการในตลาดที่สูงกว่า  :)

อยากขอเสนอความคิดนิดหนึ่งว่าเวลาที่ใช้รถระดับแรงมากๆแล้วเนี่ยมันหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยที่จะมีรถคันอื่นๆอยากจะมาขอท้าแข่งอยากลองดีด้วยบ้าง บางคันก็มาดีๆบางคันก้มาแบบหาเรื่องจี้ท้ายอย่างเสียมารยาท บางคันก็แต่งมาเต็มที่เอาเรื่องเหมือนกันสลัดให้หลุดไม่ง่าย ถ้าอยากได้รถเดิมๆที่มีแนวโน้มจะเฆี่ยนก้นทิ้งห่างรถเหล่านี้ให้กระเจิงอยู่ท้ายได้นั้นGTRมีแนวโน้มสูงมาก อย่างที่บอกไปว่าด้วยความที่มันมีคุณภาพค่ายรถต่างๆมักจะจับมันมาทดสอบคู่กับรถแรงค่ายอื่นยี่ห้ออื่นเสมอและมันไม่ค่อยแพ้ด้วยสิ  :P

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ 7777777

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:05:05 »
ถ้าถึงขนาดเรียกว่าอาเฮีย แถมยังไม่แน่ใจว่าตัวเองชอบอะไร ผมว่าแนะนำให้แกไปกับPorsche (รุ่นไหนก็แล้วแต่) เถอะครับ

GT-Rผมว่าเหมาะกับคนบ้ารถ มากกว่าขับหรูๆแบบPorsche  :) :)

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:13:33 »
เท่าทีคุยกับเฮียแกล่าสุดก็พอจะรู้แล้วว่าหวยจะออกอะไร
เฮียแกมีรถหรูแต่ไม่แรงเยอะแล้ว อยากซ่าดูบ้าง แกว่างั้น
เฮียแกทิ้งท้ายว่าอาจต้องวิ่งไปหาเฮียแถมบ่อยๆ ซะแล้ว.....
เอ๊ะ..หรือเปลี่ยนใจให้เฮียแกไปแถววิภาวดีกว่าเนี่ย
ยังไงก็ขอบคุณที่แลกเปลี่ยนกันครับทุกท่าน :D

Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ inew

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 12:16:51 »
GT-R ครับ แรงสุดติ่ง...ให้ลุควัยรุ่นสุดๆครับ ไม่ว่าคนขับจะอายุเท่าไหร่ก็ตาม ไม่แก่ สปอร์ต ใจดี กทม.ครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 370Z

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 14:34:03 »
ถ้าเอาสมรรถภาพของรถเป็นหลัก GTR อย่างไม่ต้องสงสัย
ยิ่งตัวล่าสุด  0-100 วิ่งน้อยกว่า3วิ แรงสุดๆ

ออฟไลน์ rocky55555

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 17:23:36 »
ถ้ามีหลายคันแล้วเงินเหลือใช้ ไป GTR เลยได้รถที่ใช้เทคโนโลยี F1 ทุกอย่างประมวลผลตลอดเวลาเป็นเสี้ยววินาที ขับง่ายกว่าsupercarหลายยี่ห้อ
แต่สำหรับผมเงินไม่หนามากคงซื้อ 911 ไม่ก็ R8 ขับในเมืองไทยง่ายกว่าเพราะแรงขนาดไหนถนนเมืองไทยก็ไม่หนีกันเท่าไหร่ครับ ขับๆเจอหลุม เจอรถช้า เจอไฟแดง ยกเว้นลงสนามบ่อยๆก็ได้ความมันส์ แบบที่คุณไม่มีวันลืม