ผู้เขียน หัวข้อ: ติด V-Kool Premium Package มาแต่ใสไปทำไงดี  (อ่าน 4680 ครั้ง)

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
ติด V-Kool Premium Package มาแต่ใสไปทำไงดี
« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 15:19:21 »
Captiva2.0 LT ครับ ซื้อมาธันวา 2011 ติดฟิล์มV-Kool Premium Package มาครับ แต่มันใสไปทนใช้มาจะปีหนึ่งแล้วครับ
ไม่ค่อยร้อนแต่ใสไป ใสมากกกกๆๆๆ เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ว่าถ้าจะเอาไปติดเพิ่มอีก1ชั้นจะได้ไหม และดีไหม ไม่อยากเปลี่ยนอ่ะเสียดายตังค์ 2หมื่นกว่าบาท
แล้วแนะนำติดของยี่ห้ออะไรดี รุ่นไหน ขอบคุณมากครับ

Junior22

• บุคคลทั่วไป
Re: ติด V-Kool Premium Package มาแต่ใสไปทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 16:19:42 »
ที่เคยเจอมา อีคลาสติด vk70 แล้วติดของ3m cystaline ทับ แต่ผมคิดว่าฟิล์มมันจะหนามาก ถ้าร่องกระจกพอก็ดี แต่ถ้ามันแน่นกระจกก็ขูดแน่ๆ

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
Re: ติด V-Kool Premium Package มาแต่ใสไปทำไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 16:40:45 »
ผมว่า v kool ชั้นฟิล์ม หนามากครับ ถ้าแปะทับเพิ่ม ท่าจะไม่รอด ต่อไปเปิดปิดสไลไปนานๆ ฟิล์มจะเป็นรอยเป็นทางยาวๆตามแนวสไลแน่นอน

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 20:38:26 »
ลอกของเก่าออกเท่านั้นครับถ้าไม่พอใจ

แปะทับ โอกาศรอด น้อยมากครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:29:45 »
ติดใหม่เลยครับ ไหนๆของใหม่ก็เสียเงินเหมือนกัน   แต่ถ้าเราไปใช้ของไม่ดีติดทับเวลาใช้ไปมันจะเสื่อมเร็วครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:31:42 »
ทนใช้ไปอีกสักพักค่อยเปลี่ยนใหม่ครับ กรณีติดทับแล้วมีปัญหา เคลมไม่ได้นะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Nyquist

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 21:38:06 »
ถาม จขกท หน่อยครับ
ประตูบานที่ 5 ติดฟิล์มเต็มบานป่าวครับ
แล้วติดลักษณะไหน เพราะ Captiva ประตูบานที่ 5 จะมีโช๊คค้ำกระจกอยู่
ใช้วิธีถอดโช๊คค้ำออกหรือกรีดฟิล์มครับ

พอดีผมไปเคลมฟิล์มบานหลังมา ช่างติดมาอย่างห่วยเลย รับไม่ได้อย่างแรง
แล้ววันเสาร์นี้มีนัดเคลมอีกรอบ เลยอยากถามไว้เป็นข้อมูลหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 22:51:06 »
ติดได้ห่วยมาก

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2012, 23:16:40 »

ห่วยจริง พอดีข้างบ้านมีแคป เท่าทีผมดูมันก็เรียบดีนะครับ

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:11:31 »
ถาม จขกท หน่อยครับ
ประตูบานที่ 5 ติดฟิล์มเต็มบานป่าวครับ
แล้วติดลักษณะไหน เพราะ Captiva ประตูบานที่ 5 จะมีโช๊คค้ำกระจกอยู่
ใช้วิธีถอดโช๊คค้ำออกหรือกรีดฟิล์มครับ

พอดีผมไปเคลมฟิล์มบานหลังมา ช่างติดมาอย่างห่วยเลย รับไม่ได้อย่างแรง
แล้ววันเสาร์นี้มีนัดเคลมอีกรอบ เลยอยากถามไว้เป็นข้อมูลหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

อันนี้ช่างชอบบอกว่า ติดไม่ทับเม็ดครับ (ถ้าจะติดทับ เราต้องสั่งๆๆๆๆ และย้ำๆๆๆ ครับ )

ของผมสั่งทับเม็ดทุกคัน ไม่มีปัญหาครับ

อ่อ จกท. ครับ บ้านหน้า VK70 มันใสมากครับ แต่ก็กันร้อนดี (เคยติดคันนึง) หลังจากนั้นพอ VK55 ออกมา ผมเลื่อกเจ้าตัวนี้แทนสำหรับบานหน้าครับ

ส่วนติดทับผมไม่แนะนำครับเพราะ V-Kool ฟิมลืมันหนามาก ติดทับยาก แกะติดใหม่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 13:19:49 »
ติดทับเม็ดคืออะไรครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 13:29:43 »
ขอบคุณครับสำหรับทุกความเห็น
สงสัยคงต้องทนใช้ไป หรือไม่ก็ไม่ติดผ้าม่านเลยดีกว่า
ว่าแต่ติดผ้าม่านนี้มันผิดกฎหมายป่าวครับ

ส่วนบานหลังติดเต็มครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าติดอย่างไรเพราะติดพร้อมกับเคลือบ CTS ได้ส่วนลดดี
ออกมาก็สวยเนี๊ยบครับไม่มีปัญหาไร

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 21:17:07 »
ขอบคุณครับสำหรับทุกความเห็น
สงสัยคงต้องทนใช้ไป หรือไม่ก็ไม่ติดผ้าม่านเลยดีกว่า
ว่าแต่ติดผ้าม่านนี้มันผิดกฎหมายป่าวครับ

ส่วนบานหลังติดเต็มครับ ไม่รู้เหมือนกันว่าติดอย่างไรเพราะติดพร้อมกับเคลือบ CTS ได้ส่วนลดดี
ออกมาก็สวยเนี๊ยบครับไม่มีปัญหาไร

ติดผ้าม่านไม่ผิดกม.ครับเพราะแอคคอร์ดผมก็ใช้อยู่ ติดVK70รอบคันเหมือนกัน