ผู้เขียน หัวข้อ: +++ ราคา all new ranger 2.5 เบนซิน +++  (อ่าน 26432 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cpete

• Full Member
Re: +++ ราคา all new ranger 2.5 เบนซิน +++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:36:59 »
ผมว่าฟอร์ดก็ไม่ได้ตัดสินใจพลาดนะ เพราะ  
1. จะกระบะตอนเดียว หรือจะแค็ป  เมือต่อคอก (ลูกกรง) แล้วบรรทุกได้เยอะไม่แพ้กันเท่าไหร่    
2. ข้อแตกต่างที่เห็นคือ  กระบะตอนเดียวส่วนมากเถ้าแก่ออกมาให้ลูกน้องขับ  ส่วนพวกแค็ปจะเป็นเจ้าของขับเองซะส่วนใหญ่ (เห็นประจำก็พวกรถผัก ผลไม้)
3. ฉะนั้น ถ้าเราเป็นเถ้าแก่จะออกรถตอนเดียวมาให้ลูกน้องขับ คงตัดสินใจเอาเจ้าตลาดไว้ก่อน
4. แต่ถ้าเป็นพวกที่ขับเองมีงานเอง  ก็จะออกแค็ป (ขอสบายไว้ก่อน เหนื่อยก็ยังเอนหลังได้)   และคงตัดสินใจได้ไม่ยากถ้าจะเล่นฟร์ด แค่รูปโฉมก็กินขาดแล้ว

ผมจึงเห็นว่าฟอร์ดคิดไม่ผิดหรอกครับ

อันนี้ผมเห็นด้วยนะคับ แต่ว่า เรื่องประกอบรถไม่ทันหนิ จิงๆมันทันนะ แต่ส่งออกซะ70:30 ก็เลยกำลังคิดอยู่ว่าเปิดให้จองตอนนี้ได้รถสิ้นปีหน้าหรอคับ? อย่างงี้ไม่แถมติดGas มาให้กันโรงงานเป็นค่าชดเชยได้รถสิ้นปีหน้าไงคับ ไหนๆก็เบนซินแล้ว

ออฟไลน์ focus man

• Full Member
Re: +++ ราคา all new ranger 2.5 เบนซิน +++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:38:59 »
ผมว่าการที่ใช้กระจังหน้าดำ ถูกต้องแล้ว...เพราะมันดูดีเหมือน WT ยังไงยังงั้นเลย
และผมเชื่อว่า คนที่ใช้ตัวอื่นๆที่กระจังหน้าโครเมี่ยม  อาจจะได้ซื้อกระจังหน้าดำตัวนี้มาเปลี่ยน   :D

ผมว่ารถมันออกแบบมาดีมาก จนการใช้วัสดุธรรมดาสีดำหรือล้อเหล็ก ก็ยังทำให้มันดูดี ถึก ดุ สมกับความเป็นกระบะ

และผมเห็นด้วยว่า การเปิดตัวแคปเบนซินมาก่อน เหมาะสมกว่าหัวเดียวแน่นอน...คนใช้บรรทุกของใช้งาน ไม่ได้ยึดติดว่าต้องหัวเดียว  พฤติกรรมการใช้รถกระบะใน ตจว. เปลี่ยนไปแล้วครับ

ออฟไลน์ kimjung

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 11:05:15 »
เปิดตัวรุ่นที่จะขายดีออกมาตอนนี้ก็งานงอกสิครับ ของเดิมยังผลิตไม่ทันเลย

อันนี้น่าจะเป็นสีสันช่วงปลายปีเฉยๆ ไม่ให้หลุดกระแสแค่นั้นแหล่ะครับ

ออฟไลน์ madboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 11:36:52 »
ว่าไป open cab เจ้านี่มันก็ใส่ได้เย๊อะอยู่นาครับ  ;D

ออฟไลน์ Amj

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 13:56:44 »
ตัวนี้น่าสนใจ น่าจับมายัด LPG

ที่ฟอร์ดออกกระบะเบนซินออกมาช้า เพราะเขาแอบซุ้มเอาไปทดสอบติดแก๊สและทดลองขับอยู่หลายเดือนมาแล้วครับ
โดยฟอร์ดได้เลือกติดทดสอบกับยี่ห้อหนึ่งที่สามารถจูนแก๊สได้รอบเครื่องถึง 10,000 รอบ(หนึ่งหมื่นรอบ) 
มีอยู่ยี่ห้อหนึ่งที่จูนได้ละเอียดมาก ฟอร์ดทดสอบจนมั่นใจว่าเครื่องเบนซินตัวนี้เมื่อเอามาลงกระบะแล้วสามารถติด LPG ได้สบายๆครับ

ปล. จริงๆรถคันนี้ก็วิ่งทดสอบอยู่ในกทม.นะครับ  แถวโซนลาดปลาเค้า

ออฟไลน์ jumpon77

• Hero Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 17:20:38 »
ไปถามมาแล้วครับแถมถ้าจองผมเปนคนแรกทีได้ตัวเบนชินครับผม
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003