ผู้เขียน หัวข้อ: LANCER EX งานmotor expo มีอะไรไปสู้เขาบ้างหนอ?  (อ่าน 13092 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
LANCER EX งานmotor expo มีอะไรไปสู้เขาบ้างหนอ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 20:11:45 »
เมื่อต้นเดือนผมถามเซลล์เห็นเขาบอกว่าจะปรับเรื่องราคาและพวกระบบไฟ ผมก็ไม่ได้ถามรายละเอียดมากเพราะเขาติดลูกค้าอยู่ ใครมีข้อมูลเพิ่มเติมหรือรู้ข่าววงในบอกผมบ้างครับสนใจรุ่นนี้อยู่ครับ

Junior22

• บุคคลทั่วไป
Re: LANCER EX งานmotor expo มีอะไรไปสู้เขาบ้างหนอ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 20:13:46 »
ดอกเบี้ย 1.99% ก็น่าสนนะ แต่ผมไปเอามาสด้า 3 ดีกว่าประกันฟรีตั้ง 2 ปี คุ้มมากกก

ออฟไลน์ hutzero

• Hero Member
Re: LANCER EX งานmotor expo มีอะไรไปสู้เขาบ้างหนอ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 20:27:50 »
สงสัยจะไม่มีครับ   

ทั้งๆที่ปิดไลน์ New Lancer CNG ไปแล้วแท้ๆ
คงผลิต EX 1.6 ไม่ทัน   อาจจะเปิดตัว Motor Show ต้นปีหน้าแทนมั้ง

Option ที่เมืองนอกมี  แต่เมืองไทยขาดอยู่ก็ 
-Sunroof
-กล้องมองหลัง
-ปุ่มโทรออกบนพวงมาลัย
-ไฟ ECO บนหน้าปัท
-Traction Control
-ถุงลมด้านข้าง
-ล้อลายใหม่
-จูน ECU 2013 Step
-บอดี้สีน้ำเงินสด
-เครื่องดีเซลคอมมอนเรล

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 20:31:45 »
ไม่มีอะไร นอกจากแคมเปญที่เล่นกันอยู่ ครับ

ออฟไลน์ Action

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 21:14:35 »
ไม่มีอะไร นอกจากแคมเปญที่เล่นกันอยู่ ครับ

ไม่เน้นกระตุ้นเลยสิงานนี้ ขายเรื่อย ๆ ไม่รีบร้อน เน้นเอาของเก่ามาเล่าไหมใช่ป่าวครับ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 21:21:23 »
ชัดเจนเลย คือไม่เข้าใจว่าขายออกเรื่อยๆอยู่แล้ว หรือ อิ่มตัว ยังไงก็ได้แล้วแต่55

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 21:56:59 »
ถ้าประหยัดซะหน่อยคงขายดี

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 22:04:59 »
ผมสนใจ C-Seg อย่าว่าแต่คุณภาพรถเลยครับ  โปรโมชั่นก็ไม่มีอะไรไปสู้เขา

เอาง่ายๆ EX แถมบำรุงรักษาฟรี 3 หมื่นโล ฟรีค่าแรง แสนกิโล
แต่ฟอร์ด Focus แถมบำรุงรักษาฟรี 6หมื่นกิโล   แค่นี้ ครบแสนกิโล EX ก็เสียมากกว่าแล้วครับ
ผมถามโฟกัส 1.6 มา แถมประกัน ฟิล์ม เบาะหนัง แถมส่วนลด หมื่นนึงด้วย   เรียกได้ว่า EX ไม่มีอะไรสู้เลย  ยกเว้นภายในนั่งสบายกว่า

หรือมาสด้า 3 ก็ประกัน 2 ปี  แต่ผมถามเซลแล้วว่าถ้าเอาปีนึง(ปีสองผมกะทำ 3+) ก็ได้ดอก1.99 ได้เหมือนกัน แถมเบาะหนัง ฟิล์ม สปอยเลอร์ได้ด้วย
ขณะที่ EX ถามเซลมา มีแค่มาร์จินหมื่นกว่าบาทเอง

สรุปว่าตอนนี้ ผมมองว่า EX แทบไม่มีอะไรไปสู้เลยครับ จริงๆผมก็ชอบนะ แต่วัสดุภายในมันสู้มาสด้า 3 กับ Focus ไม่ได้จริงๆ >_<

EX มีดีอย่างเดียว คือได้เครื่อง 1.8 ในราคาใกล้ๆ 1.6 ของเจ้าอื่นครับ >_<

ออฟไลน์ Kuro

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 22:20:57 »
น่าเสียดายจังครับที่ไม่มีอะไรใหม่ๆเลย ตัวรถ บอดี้มันโดนใจแล้วแท้ๆ :'(

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 22:33:02 »
ดอกเบี้ย 1.99% ก็น่าสนนะ แต่ผมไปเอามาสด้า 3 ดีกว่าประกันฟรีตั้ง 2 ปี คุ้มมากกก
mazda 3 ประกันภัยชั้น 1 2ปี + iphone 5 อีกนะ *-*

Junior22

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 22:55:45 »
mazda 3 ประกันภัยชั้น 1 2ปี + iphone 5 อีกนะ *-*

ซื้อรถแถมไอโฟน ใครคิดแคมเปญนี้หรอครับ ตลกจริงๆ แต่ก็มีคนทำไปแล้ว ผมว่าน่าจะแถมพวกเติมน้ำมันฟรีสัก 1ปี 55555

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 23:01:50 »
ผมสนใจ C-Seg อย่าว่าแต่คุณภาพรถเลยครับ  โปรโมชั่นก็ไม่มีอะไรไปสู้เขา

เอาง่ายๆ EX แถมบำรุงรักษาฟรี 3 หมื่นโล ฟรีค่าแรง แสนกิโล
แต่ฟอร์ด Focus แถมบำรุงรักษาฟรี 6หมื่นกิโล   แค่นี้ ครบแสนกิโล EX ก็เสียมากกว่าแล้วครับ
ผมถามโฟกัส 1.6 มา แถมประกัน ฟิล์ม เบาะหนัง แถมส่วนลด หมื่นนึงด้วย   เรียกได้ว่า EX ไม่มีอะไรสู้เลย  ยกเว้นภายในนั่งสบายกว่า

หรือมาสด้า 3 ก็ประกัน 2 ปี  แต่ผมถามเซลแล้วว่าถ้าเอาปีนึง(ปีสองผมกะทำ 3+) ก็ได้ดอก1.99 ได้เหมือนกัน แถมเบาะหนัง ฟิล์ม สปอยเลอร์ได้ด้วย
ขณะที่ EX ถามเซลมา มีแค่มาร์จินหมื่นกว่าบาทเอง

สรุปว่าตอนนี้ ผมมองว่า EX แทบไม่มีอะไรไปสู้เลยครับ จริงๆผมก็ชอบนะ แต่วัสดุภายในมันสู้มาสด้า 3 กับ Focus ไม่ได้จริงๆ >_<

EX มีดีอย่างเดียว คือได้เครื่อง 1.8 ในราคาใกล้ๆ 1.6 ของเจ้าอื่นครับ >_<

ตอนผมสอยตัว 2.0 มา  
ได้ส่วนลด 7 หมื่น + ของแต่งเช่นกันสาด พรมดูดฝุ่น สคับเพลท ครอบเกียร์ รวม 1 หมื่น  (คนที่ออกในงาน Motor Expo ได้ส่วนลด 1 แสนแน่ะ)  
ฟรีประกันชั้น 1  
ฟีล์ม 3M เกรด A
ประกันอะไหล่  5 ปี  หรือ 150,000 กิโล
ฟรีค่าแรง  35,000 โล
น้ำมันเบนซิน 95 เพียวเต็มถังจากศูนย์
ดอก 1.25%  ดาวน์ 25%

เป็นล๊อตสุดท้ายก่อน Minor Change ครับ   ถ้าตัวปัจจุบันไม่มีทางได้ขนาดนี้แน่

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 23:26:52 »
ซื้อEXอย่าสนใจออปชั่นกับความโบราณภายในครับ
มันต้องอารมณ์ว่า ซื้อเพราะชอบเวลาได้ควบมันบนถนน คือซื้อมาขับจริงๆ
เพื่อนผมออกEX GTกันสองสามคน ออกเพราะอารมณ์แบบนี้ทุกคนจริงๆ    ;)

.-_-.

ออฟไลน์ Robb 🍋

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 23:33:00 »
งานนี้ลุ้นกันยาวๆ  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 23:57:49 »
มีเพิ่มออฟชั่นแดมกันเสียงป่าว

บอกตรงๆเก็บเสียงแย่มาก

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 00:36:01 »
เป็น C seg ที่ไทยเราลืมไปจริงๆ

แต่ผมยังแอบชอบมันอยู่ 2.0 Red

โดนใจมาก  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 00:50:02 »
ผมยังอยากได้เลยแต่มันกินน้ำมันใช้ได้เลย 5555 เลยพักโครงการไว้ก่อน ;D
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 00:52:38 »

ตอนผมสอยตัว 2.0 มา  
ได้ส่วนลด 7 หมื่น + ของแต่งเช่นกันสาด พรมดูดฝุ่น สคับเพลท ครอบเกียร์ รวม 1 หมื่น  (คนที่ออกในงาน Motor Expo ได้ส่วนลด 1 แสนแน่ะ)  
ฟรีประกันชั้น 1  
ฟีล์ม 3M เกรด A
ประกันอะไหล่  5 ปี  หรือ 150,000 กิโล
ฟรีค่าแรง  35,000 โล
น้ำมันเบนซิน 95 เพียวเต็มถังจากศูนย์
ดอก 1.25%  ดาวน์ 25%

เป็นล๊อตสุดท้ายก่อน Minor Change ครับ   ถ้าตัวปัจจุบันไม่มีทางได้ขนาดนี้แน่

โห ถ้าตัวปัจจุบันได้ขนาดนี้ ผมว่าน่าสนมากๆครับ 

จริงๆผมไปถามแคมเปญ EX ตัวแรกเลย มันไม่ค่อยแถมอะไร ผมเลยมาดูมือสอง GT แปดแสนนี่ได้แบบแต่งมาครบเลย น่าสนมากๆ
ติดอย่างเดียวจริงๆ คือที่บ้านไม่มีใครเอาเลยครับ T^T

ออฟไลน์ xman2029

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 07:15:30 »
ไปลองมาล่ะ เสียงจากภายนอกดังเกิน นอกนั้น ok หมด

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 07:34:08 »
ลุ้นได้สิครับ

- ส่วนลด มหาศาล

- ของแถม
หลักเลยคือ ฟิลม์ ประกัน ชุดแต่ง

- โปรโมชั่น ดาวน์น้อย ดอกต่ำๆ หรือผ่อนนานๆ

ต้องยอมรับว่า EX ไม่มีอะไรไปสู้กับเค้าได้เลย
ไม่ใช่ว่ารถไม่ดีนะครับ EX ผมเคยลองขับตัว 2.0 มาแล้ว รถน่ะดีมากๆ
ผมว่า ช่วงล่าง เทียบชั้นรถยุโรปได้เลย เครื่องแรงมาก ต้นเหี่ยวๆหน่อย แต่ลอยลำแล้วมันส์มาก
ประเด็นคือ มันไม่ได้รับความสนใจเลย เพราะอะไรคงรู้ๆกัน

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:03:01 »
EX เป็นรถที่ดี ช่วงล่างให้ตัว นุ่ม เกาะพอประมาณ ภายในใหญ่ นั่งสบาย เรื่องน้ำมัน ผมใช้ E85ค่าน้ำมันพอๆกับ City หนะครับ เติม 1000 วิ่งได้400โล

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:23:18 »
ส่วนลดคงมหาศาล โปรโมชั่นดอกเบี้ย ผ่อนนาน

EX มันดีมากๆ แ่ต่เปิดตัวมาแป๊กตั้งแต่แรก ก็เลยเป็นกันอย่างที่เห็น

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 08:42:32 »
เค้าคงคิดว่าเข็นลำบากหล่ะมั้ง สู้เอาสรรพกำลังไปทุ่มกับไทรทัน มิราจ ปา ดีกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:41:59 »
EX เป็นรถที่ดี ช่วงล่างให้ตัว นุ่ม เกาะพอประมาณ ภายในใหญ่ นั่งสบาย เรื่องน้ำมัน ผมใช้ E85ค่าน้ำมันพอๆกับ City หนะครับ เติม 1000 วิ่งได้400โล

เสียงรบกวนมันดังอย่างที่เค้าว่ากันป่าวคับ หรือเฉยๆ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 09:55:05 »

เสียงรบกวนมันดังอย่างที่เค้าว่ากันป่าวคับ หรือเฉยๆ

อยากทราบเหมือนกันครับ พอจะมีใครลงทุนทดสอบหน่อยมั๊ยครับ เอาเครื่องวัดเดซิเบลวัดเทียบกับอัลติสกะซีวิคที่ความเร็วต่างๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ nok

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:29:42 »
เรื่องการเก็บเสียงมันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ตัวผมเองก็ไม่เคยลอง ส่วนตัวมั่นใจในมิตซูมากๆครับเพราะที่บ้านออกไทรตันมา 2 คัน และได้ขับ cedia ของเพื่อนที่ทำงานมันก็ขับดีนะครับไม่เลวร้ายเลย เก็บเสียงก็ปานกลาง
  -  หากเทียบกับ altis ของน้าที่บ้านขับทางไกลประะมาณ 2 ชั่วโมง ขับเหนื่อยมากและเมื่อยแขนฉิบ(เทียบกับ teana ที่ขับประจำผิดกันเยอะอย่างว่าละครับรถคนละเกรดกัน)
  - civic ไม่เคยลองและไม่คิดจะซื้อไม่ว่าจะเป็น H รุ่นไหน(ถ้าให้เลือก T กับ H ผมเลือก T เครื่องและเกียร์ ทนกว่ากันเยอะ)
  - sylphy ผมไม่ชอบรูปร่างมันเลยครับ มันไม่หล่อ ปกติเวลาจะซื้อรถสักคันผมจะเลือก nissan ก่อนและตามด้วย mitsu
ผมคงตัดสินใจเอาLancer EX แน่ละครับ เพราะตัวรถเองและมีพลังงานทางเลือกให้เติมเพื่ออนาคต  (ผมสังเกตดูมิตซูจะทำรถนำหน้าค่ายต่างqเสมอๆ เช่น เติม e85 และรูปทรงรถกระบะที่ทรงแปลกๆแต่เดี๋ยวนี้ทุกค่ายก็เดินตามลอยมิตซู) ขอบคุณพี่ๆและเพื่อนๆทุกคนที่ให้คำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ eamesBot

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 10:32:21 »
ความเห็นนะครับ จริงๆ ผมไม่ค่อยได้ไปงานรถ พวกนี้เท่าไหร่ แต่เท่าที่เคยสัมผัสในงาน พวกโปรของทุกค่ายก็ไม่ได้ดีกว่า ข้างนอกซักเท่าไหร่
เอาจริงๆ ไม่ได้ซื้อในงาน แต่หาราคา หาโปร ซัก 3-4 ศูนย์เทียบกันยังได้ดีกว่านะ ยกเว้นพวกรถ unique เปิดตง เปิดตัว ก็ว่ากันไป
ส่วนรถตลาด ส่วนมาก จะเป็นอย่างที่กล่าวมา

ส่วน ex ผมว่า มันเป็นรถที่สวยที่สุดในราคา ต่ำกว่า ล้านห้า แล้วนะ แต่เมียไม่ให้ผ่าน ทุกวันนี้ เห็นทีไร ก็มองตลอด :)

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 13:43:04 »
เรื่องการเก็บเสียงมันแย่ขนาดนั้นเลยเหรอครับ ตัวผมเองก็ไม่เคยลอง ส่วนตัวมั่นใจในมิตซูมากๆครับเพราะที่บ้านออกไทรตันมา 2 คัน และได้ขับ cedia ของเพื่อนที่ทำงานมันก็ขับดีนะครับไม่เลวร้ายเลย เก็บเสียงก็ปานกลาง
  -  หากเทียบกับ altis ของน้าที่บ้านขับทางไกลประะมาณ 2 ชั่วโมง ขับเหนื่อยมากและเมื่อยแขนฉิบ(เทียบกับ teana ที่ขับประจำผิดกันเยอะอย่างว่าละครับรถคนละเกรดกัน)
  - civic ไม่เคยลองและไม่คิดจะซื้อไม่ว่าจะเป็น H รุ่นไหน(ถ้าให้เลือก T กับ H ผมเลือก T เครื่องและเกียร์ ทนกว่ากันเยอะ)
  - sylphy ผมไม่ชอบรูปร่างมันเลยครับ มันไม่หล่อ ปกติเวลาจะซื้อรถสักคันผมจะเลือก nissan ก่อนและตามด้วย mitsu
ผมคงตัดสินใจเอาLancer EX แน่ละครับ เพราะตัวรถเองและมีพลังงานทางเลือกให้เติมเพื่ออนาคต  (ผมสังเกตดูมิตซูจะทำรถนำหน้าค่ายต่างqเสมอๆ เช่น เติม e85 และรูปทรงรถกระบะที่ทรงแปลกๆแต่เดี๋ยวนี้ทุกค่ายก็เดินตามลอยมิตซู) ขอบคุณพี่ๆและเพื่อนๆทุกคนที่ให้คำแนะนำนะครับ ขอบคุณมากครับ

ถามว่าการเก็บเสียงแย่มั้ย?   ก็ตอบว่าเท่าๆกับเจ้าตลาดนั่นแหละครับ
ประเด็นมันอยู่ที่ยาง Sport ครับ  เนื้อแข็ง  เน้นเกาะถนน  ไม่มีย้วย แต่เสียงดังมหากาฬ
มิตซูพลาดเองครับที่เลือกยางรุ่นนี้มาติดรถ  ลูกค้าที่ประทับใจในการเกาะถนนมีไม่มาก
แต่เสียลูกค้าที่ไม่พอใจเรื่องเสียงรบกวนไปซะเยอะ 
หลายคนที่เปลี่ยนยางเป็นยาง comfort ก็พูดเป็นเสียงเดียวกันว่าเสียงรบกวนลดลง 70-80%  :P

Junior22

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 15:15:42 »
เสียงดังมันมาจากยางห่วยครับ ยิ่งล้อ18นิ้วยิ่งกระด้างเข้าไปใหญ่ จากที่เคยนั่งมาเบาะแข็งไปหน่อย แถมเสียงเครื่องกับเกียร์ cvt นี่มันไม่เข้ากันซะเลย Lancer EX ไม่น่าจับคู่กับเกียร์ Cvt เพราะมันไม่ค่อยทนเท้าคนไทย

ออฟไลน์ นายหมีขาว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2012, 18:30:02 »
เสียงดังมันมาจากยางห่วยครับ ยิ่งล้อ18นิ้วยิ่งกระด้างเข้าไปใหญ่ จากที่เคยนั่งมาเบาะแข็งไปหน่อย แถมเสียงเครื่องกับเกียร์ cvt นี่มันไม่เข้ากันซะเลย Lancer EX ไม่น่าจับคู่กับเกียร์ Cvt เพราะมันไม่ค่อยทนเท้าคนไทย

ไม่ทราบว่ายางติดรถที่ให้มามันห่วยตรงไหนครับ

Lancer EX 2.0 ให้ขอบ18มา พร้อมยางติดรถของ Yokohama เน้นในเรื่องของสมรรถนะการขับขี่และการเกาะถนน

รถคันนี้ช่วงล่างที่แน่นหนึบ พวงมาลัยที่หนักแน่นมั่นใจได้ โครงสร้างแข็งแรง เป็นรถที่ดีคันนึงสำหรับคนชอบขับรถ

แล้วคุณทราบไหมครับว่าราคายางติดรถตัวนี้เส้นหนึ่งราคาเท่าไหร่ ถึงคราวเปลี่ยนยางที ถ้าหากจะใช้ยางรุ่นเดิมติดรถนี่4เส้น 25k เอาไม่อยู่นะครับ

ซึ่งหลายๆคนที่ใช้รถรุ่นนี้ไม่เห็นมีใครมาบ่นว่าห่วยเหมือนที่คุณพูดเลยครับ กลับต้องการเปลี่ยนชุดใหม่เป็นแบบเดิมด้วยซ้ำ

แล้วเค้าก็มีแต่ชื่นชมเพราะเป็นรถและยางที่ทำให้หลายๆคนรอดตายแบบในเหตุการณ์ไม่คาดฝันแบบหวุดหวิดมาหลายครั้งแล้ว

ถ้าอยากเงียบก็แค่เปลี่ยนยางเสียงรบกวนก็ลดลงเยอะแล้วนะครับ ในคลับหลายๆคนอยากเงียบก็เปลี่ยนเป็น Yokohama DB หรือรุ่นอื่นตามความพอใจ

ทุกๆคนมีมุมมองและความคิดเห็นแตกต่างกันได้นะครับผมเข้าใจและไม่เคยคิดเถียง แต่ถ้าไม่ได้ใช้จริงแล้วมาใช้คำว่าห่วยเนี่ย คุณรู้ได้ยังไงหรอครับ