ผู้เขียน หัวข้อ: ไปลอง Superb มา...เป็นรถที่น่าใช้ ราคาน่าชื้อ แต่ไม่กล้าชื้อ ใครเป็นเหมือนผมบ้าง  (อ่าน 17106 ครั้ง)

ออฟไลน์ sexysecret

• Jr. Member
  • **
น้อยครั้งนะ ที่จะเห็น เจ้าของ / ผู้บริหารค่ายรถ มาตอบเอง แบบนี้
แทบไม่เคยเห็นเลยก็ว่าได้

เห็นด้วยครับ

ทุกอย่างคงกลับไปเหมือนเดิม ถ้าคุณยอมแพ้ซะก่อน
สู้ๆครับคุณ eight  ;D

ปล.ผมอยากลองใช้รถยี่ห้อนี้นะครับ
เพิ่งดู Top Gear อันนี้เมื่อวานใน True

ดูตอนใกล้ๆจบแล้ว ถ้ามีโอกาส คงได้ไปเป็นลูกค้าครับ
ดูรถมันแข็งแรงมากกกก...ก....

ออฟไลน์ Pasakorndvm

• Hero Member
เป็นกำลังใจให้ครับ พอดีผมมีรถยนต์ไม่ทันยุคตระกูลคุณติดท้ายรถ BMW (อยู่บ้านนอกครับ พ่อแม่ผ่อนมอไซด์ยังขาดเดือนส่งเดือนเลย)

ชื่อเสียงต้องใช้เวลาสั่งสม เพราะหลายคนก็คิดว่าอยู่ในร่มเงาเครือญาติคุณอยู่

ปกติผมขับรถต่างจังหวัดบ่อย กลัวรถตายข้างทาง กินข้าวลิงแถว ๆ เถิน ลำปาง
ส่วนหนึ่งถ้าการบริการดี มีลูกค้าเพิ่มขึ้น มีศูนย์ฯตจว. ผมอาจจะเป็นลูกค้าคุณก็ได้ครับ

แม้ตอนนี้ผมมีรถที่คุณขายอยู่ในใจแล้ว ชอบทั้ง Yeti, Superb แต่
ส่วนตัวยังไม่มองรถราคาเกิน 1M ด้วยครับ ช่วงนี้กำลังสร้างครอบครัว ผ่อนบ้าน ผ่อนรถ 2 คัน ลูก 2 คน
เกือบเกินกำลังคนอายุ 31 อย่างผม แต่อีก 3-5 ปีไม่แน่ครับ อาจได้เป็นลูกค้าคุณก็ได้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ 3030

• Newbie
  • *
ถามคุณ eight และคุณ JIMMY ต่อนะครับ ว่า เครื่อง 1.2 TSI ที่อยู่ใน Fabia และ YETI มีระบบหล่อเย็นแกนเทอร์โบด้วยน้ำแบบเดียวกับเครื่อง 1.4 ใน Fabia RS หรือไม่ครับ ขอความกระจ่างด้วย

ออฟไลน์ Airbud

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นครับ...
สรุปผมจองไปแล้วครับ Superb Combi :)

ออฟไลน์ NinaDaddy

• Jr. Member
  • **
ยินดีต้อนรับสาวกใหม่ครับ :D

ออฟไลน์ arthapon

• Newbie
  • *
อ่านจากรีวิวคุณ J!MMY และความเห็นหลายท่าน
เมื่องาน Motor Expo ที่ผ่านมา เลยจัดไป หนึ่งคัน
ถึงตอนนี้ ผ่านมาสองอาทิตย์ ใช้ไปเกือบสองพันกิโล  ;)
ก็ถือว่าไม่ผิดหวัง เรื่องคุณภาพครับ

แต่มีเรื่องอุปกรณ์ที่จะขออัพเกรดเพิ่ม นี่ เริ่มหนาวๆ แล้วครับ สำหรับราคา โดยเฉพาะระบบ Navigator ที่ดูคล้ายกับจะดี
เพราะเตรียมไว้ในเครื่องเสียง COLUMBUS ที่มาพร้อมกับตัวรถ

อยากให้ลองทายว่า ถ้าผมจะขอให้ศูนย์ลงโปรแกรม Navigator ผมต้องจ่ายเท่าไหร่ เดาถูกไม๊ครับ หุหุ