ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆสมาชิกคิดเห็นเช่นไรกับการโพสรูปวาบหวิวบนเว็บรถยนต์คะ  (อ่าน 11992 ครั้ง)

ออฟไลน์ kris-lack

• Hero Member
สวัสดีค่ะ
  โดยส่วนตัวก็เข้าอ่านข้อมูลรถทุกวัน เกือบทุกเว็บค่ะ ก็เลยไปตั้งกระทู้ในเว็บรถเว็บหนึ่ง เพราะเห็นเขาโพสรูปพริตตี้วาบหวิวบ่อยครั้ง
เน้นนะคะว่ารูปที่วา่บหวิว เช่น ซูมซะจนจะเห็นรูขุมขนหน้าอก ส่วนรูปที่น่ารักไม่วาบหวิวก็ไม่ว่ากันค่ะ
คือโดยส่วนตัวแล้วอยากให้เว็บรถยนต์ก็คือเว็บรถยนต์ ถ้าอยากดูเว็บวาบหวิวก็ไปหา search ดูเยอะแยะ
ที่ตั้งกระทู้ก็ไม่มีไรค่ะ แค่อยากบ่น เพราะไปโพสแล้วรู้สึกเจอต่อต้านอย่างแรง
และอยากถามสมาชิกว่ารู้สึกหรือมีความเห็นเช่นไรกับประเด็นนี้คะ

ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ samgler

• Full Member
ส่วนตัวผมเห็นว่าเป็นค่านิยมไปแล้วครับ

แนะนำให้ทำใจ และไปเล่น web อื่นแทนครับ
ไป post ว่า ก็มีแต่จะโดนพวกผสมโรงด่าเข้าอีกครับ

อีกอย่างที่เบื่อมากคือ มักจะบอกว่าเว็บรถยนต์เป็นเว็บของผู้ชายคุยกัน
อยากจะบอกว่าที่ทำงานดิฉัน ผู้หญิงเกือบทุกคนเล่นเว็บรถยนต์ค่ะ
ถ้าจะมีใครซักคนจะซื้อรถ คนที่เหลือจะหาข้อมูลช่วยกันดีมากๆๆค่ะ

ออฟไลน์ Action

อันนี้ผมขอเสนออะไรสักนิดนะครับ ณ ปัจจุบัน ในเรื่องของการตลาดนั่นน่ะ ไม่ว่าจะรถยนต์ รถจักรยานยนต์ หรือแม้กระทั้งชุดเครื่องนอน

จะนำเอาพริตตี้มาเป็นจุดดึงดูดคน แล้วใช้จิตวิทยาเล็ก ๆ โดยให้พริตตี้เป็นคนเสนอข้อมูล แจงรายละเอียด เพื่อสร้างการกระตุ้นในด้านการขาย

แต่สมัยนี้ ผู้คนมักนิยมไปดูพริตตี้มากกว่ารถ เพราะหน้าตา รูปร่างนับวันยิ่ง slim มาก ยิ่ง custom แล้วล่ะก็ มันก็ไปตาม concept ของท่านค่ายรถยนต์

เท่าที่ผมได้มองกลุ่มตลาดหลักของรถยนต์แล้ว มันมักจะเป็นผู้ชายเยอะกว่าผู้หญิง แต่เดี๋ยวนี้อาจจะสัดส่วนไล่ ๆ กัน (เอาแบบภาพรวมนะ ไม่ซอยรุ่น)

คุณจะให้กลุ่มผู้ชายไปเดินดูรถ แล้วมีพริตตี้เป็นผู้ชายมันก็ใช่เรื่อง จริงไหมครับ เวลาสอบถามอะไรแล้วได้คำตอบไม่ตรงมันจะมีแรงกระทบกลับมา

action = reaction กฏนี้ตายตัวเสมอครับ เวลาไปสอบถามหรือพูดคุยกับใคร จึงเป็นเหตุหนึ่งที่ทำให้ใช้พริตตี้เป็นผู้หญิง

เพราะผู้ชายส่วนมาก จะย่อมอ่อนน้อมถ่อมตนต่อผู้หญิงเวลาเข้าไปสอบถามข้อมูล ฉะนั้น สิ่งเหล่านี้มันนานาจิตตังครับ อะไรไม่ชอบก็ไม่ต้องไปสนใจ

นิ่งเข้าไว้ดีกว่า แยกแยะประเด็นเอาครับ อย่าได้ไปรู้ทุกเรื่อง แกล้งไม่รู้บ้าง ชีวิตจะมีสุขครับ ผมใช้ประจำ ;D

ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Wayfarer-R

อย่าว่าอย่างนู้น อย่างนี้เลย ขนาดก๊อกน้ำบางยี่ห้อ ยังโฆษณาซะวาบหวิวเลย เพลีย !!!  ;D ;D

อย่าว่าอย่างนู้น อย่างนี้เลย ขนาดก๊อกน้ำบางยี่ห้อ ยังโฆษณาซะวาบหวิวเลย เพลีย !!!  ;D ;D

น้องหนิม ๆ 555+  ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...

ออฟไลน์ IncarRus

ผมว่า,,, มันก็เป็นแค่ กระแส ครับ
....บริษัทรถยนต์,,, ที่ไปออกบูธ พบว่า การมีพริตตี้นุ่งน้อยห่มน้อย
....มาช่วย,,, นำเสนอรถ, ทำให้บูธเป็นที่สนใจมากกว่าไม่มี
....กระแสดังกล่าว,,, มันก็กระจายออกไปยังที่อื่นด้วย

ไม่แน่,,, อีกหน่อย, กระแสอาจจะเปลี่ยน
....พริตตี้,,, ที่แต่งกายดูภูมิฐาน อาจจะสร้างความสนใจได้มากกว่า
....ผมว่า,,, เรื่องแบบนี้ อย่าไปซีเรียสให้มากนักเลยคับ

ปล. แต่ผมก็ยอมรับนะ ว่าผมชอบพริตตี้อย่างแรกมากกว่า

ขอบคุณค่ะสำหรับข้อคิดเห็น
ก็เข้าใจเรื่องการตลาดค่ะที่ต้องมีพริตตี้ แต่การโพสรูป (เฉพาะที่วาบหวิว) เหล่านี้บนเว็บที่มีประโยชน์ คนเข้าชมและหาข้อมูลเยอะๆเช่นเว็บรถยนต์
ดิฉันในฐานะผู้หญิงคนหนึ่ง ก็ขอต่อต้านอย่างเด็มที่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ผมว่า,,, มันก็เป็นแค่ กระแส ครับ
....บริษัทรถยนต์,,, ที่ไปออกบูธ พบว่า การมีพริตตี้นุ่งน้อยห่มน้อย
....มาช่วย,,, นำเสนอรถ, ทำให้บูธเป็นที่สนใจมากกว่าไม่มี
....กระแสดังกล่าว,,, มันก็กระจายออกไปยังที่อื่นด้วย

ไม่แน่,,, อีกหน่อย, กระแสอาจจะเปลี่ยน
....พริตตี้,,, ที่แต่งกายดูภูมิฐาน อาจจะสร้างความสนใจได้มากกว่า
....ผมว่า,,, เรื่องแบบนี้ อย่าไปซีเรียสให้มากนักเลยคับ

ปล. แต่ผมก็ยอมรับนะ ว่าผมชอบพริตตี้อย่างแรกมากกว่า
ขอบคุณค่ะ
 คือดิฉันหมายถึงว่า การเอารูปวาบหวิว เช่นพริตตี้ที่เราไปถ่ายรูปเขามาชนิดซูมสุดๆ แล้วก็มาโพสบนเว็บรถยนต์ แล้วก็มี comment หื่นๆ เกี่ยวกับรูปเหล่านั้น ท่านสมาชิกมีความเห็นว่าอย่างไรบ้าง เห็นด้วยหรือเราจะช่วยกันต่อต้าน หรืออื่นๆค่ะ

ส่วนเรื่องการมีพริตตี้นุ่งน้อยห่มน้อยที่บูธรถยนต์เพื่อขายสินค้าก็ไม่ว่ากันค่ะ เข้าใจเกี่ยวกับเรื่องการตลาดอยู่ค่ะ

ออฟไลน์ Chibiki

• Jr. Member
  • **
แต่เวลาซื้อรถจริงๆ ยังไงเซลล์ผู้ชาย ให้ข้อมูลได้แน่นกว่าเสมอ   คนที่ดูพริตตี้ก็ไม่ค่อยได้ซื้อรถหรอกครับ. อีกอย่างพริตตี้น่ะ เรียกคนเข้าบูธก่อน แล้วค่อยให้คนที่มาเข้าบูธมาดูรถ. แต่ถ้าไม่มีพริตตี้ คนที่ไม่ได้กะจะซื้ออยู่แล้ว ก็คงไม่เข้าบูธครับ. ส่วนการโพสต์รูปนั้น ผมแนะนำว่าให้ดูผ่านๆหรือไม่ต้องดูก็ได้ครับ เพราะเค้าถือเป็นการคลายเครียดละมั้งครับ ไม่ผิดกฎหมาย ไม่มีใครเสียอะไร สำหรับผู้ชายเรื่องพวกนี้ไม่ได้แย่ครับ. ถ้าคุณรับไม่ได้ก็ควรอยู่เว็บที่เค้าไม่ลงภาพพวกนี้ ๆไม่ก็ไม่ต้องเข้าไปดู มันก็เหมือนของแถมน่ะครับ

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
มันเป็นเรื่องปกติของผู้ชายครับ  ;D

แก้ยากครับ มันอยู่ที่คนครับ ไม่ใช่ที่เว็บ บางอย่างห้ามไม่ได้ ก็ต้องหาทางออกที่ออมชอมที่สุด

จะงัดข้อแบบสุดโต่งก็ใช่เรื่อง มีแต่การแตกหัก ใช้วิธีเสนอดีกว่าครับ แบบนี้มันไม่ดีนะ ยกเหตุผลมาคุยกันดีกว่า

อย่างที่ผมบอกแหละครับ "บางเรื่องรับรู้ครับ แต่ผมไม่รับทราบ แกล้งไม่รู้บางดีกว่า ชีวิตจะได้เป็นสุข"

สำหรับผมนะ ผมยอมรับว่าดูรูปพริตตี้ แต่ก็ไม่ได้แสดงกริยาหื่นออกไป เพราะถ้าน้องเขาสวยผมก็ชื่มชม เออสวยจริง แต่ถ้าไม่สวยจริงก็ดูผ่าน ๆ ไปมองรถดีกว่า ;D

ออฟไลน์ holahola66

แอร๊ยย ! ของชอบเรยย   :o เอาหนะครับ ถ้าไม่อยากเห็นรูปเหล่านั้น ก้อมาเล่น Headlightmag ครับ   :P
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Devil13

มีทุกวงการครับ หนีไม่พ้นขนาดขายปืนยังต้องมีพริตตี้เลย  ;D

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
ผมมองว่ามันเป็นการตลาดนะ คือต้องการเอาพริตตี้มาดึงดูดคนเข้าบูธก่อน แล้วผลที่จะตามมาก็คือคนก็จะไปสนใจตัวรถด้วย จะมากหรือน้อยก็ตามแต่

แล้วที่จขกท.บอกมานั้น ผมว่ามันอยู่ที่คนแล้วล่ะ ว่าเขามีเจตนาแบบไหนที่ถ่ายรูปออกมาแบบนั้นครับ

ปล. เมื่อวันก่อนผมดูช่อง Nation มีช่วงถกประเด็นรถคันแรก มีประโยคหนึ่งของอ.พัฒนเดชที่โดนใจผมมากก็คือ...

"ผมรักรถ เวลาที่มีอะไรที่มันเกะกะรถ อย่างพวกพริตตี้ มันดูรกหูรกตาผมอ่ะ" ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2012, 22:31:50 โดย WinniE »
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

น่าจะผิดประเด็นกันนะครับ ประเด็นไม่ใช่เอาพริตตี้มาดึงลูกค้าในสินค้าต่างๆ แต่ประเด็นคือ   การไปเอารูปที่ถ่าย ในมุมที่ไม่เหมาะสมเท่าไหร่ แล้วเอารูปนั้นมาโพสต์ในเว็บ

ตัวอย่างเช่น นาย ก. ไปงานโชว์รถ ไปถ่ายรูปพริตตี้ คนอื่นเค้าก็ถ่ายปรกติธรรมดา คือถ่ายใบหน้าอันสะสวยอขงพริตตี้ หรือถ่ายทั้งตัว หรือครึ่งตัวอะไรก็ว่าไป แต่นาย ก. คนนี้ ไปถ่ายด้วย แต่ซูมเข้าไปที่หน้าอก เน้นๆ ชัดๆ หรือถ่ายเวลาพริตตี้ก้ม แล้วซูมเข้าไป หรือถ่ายสะโพกของพริตตี้เหล่านั้น แล้วเอารูปมาลงในเว็บ อย่างนี้เหมาะสมมั้ย

นี่น่าจะเป็นคำถามของเจ้าของกระทู้มากกว่า

ออฟไลน์ Headman

เป็นปกติครับ :)

มีรถอย่างเดียว มันไม่เร้าใจครับ เหอๆๆ  ;D
เรารักจ่าโท :))))

น่าจะผิดประเด็นกันนะครับ ประเด็นไม่ใช่เอาพริตตี้มาดึงลูกค้าในสินค้าต่างๆ แต่ประเด็นคือ   การไปเอารูปที่ถ่าย ในมุมที่ไม่เหมาะสมเท่าไหร่ แล้วเอารูปนั้นมาโพสต์ในเว็บ

ตัวอย่างเช่น นาย ก. ไปงานโชว์รถ ไปถ่ายรูปพริตตี้ คนอื่นเค้าก็ถ่ายปรกติธรรมดา คือถ่ายใบหน้าอันสะสวยอขงพริตตี้ หรือถ่ายทั้งตัว หรือครึ่งตัวอะไรก็ว่าไป แต่นาย ก. คนนี้ ไปถ่ายด้วย แต่ซูมเข้าไปที่หน้าอก เน้นๆ ชัดๆ หรือถ่ายเวลาพริตตี้ก้ม แล้วซูมเข้าไป หรือถ่ายสะโพกของพริตตี้เหล่านั้น แล้วเอารูปมาลงในเว็บ อย่างนี้เหมาะสมมั้ย

นี่น่าจะเป็นคำถามของเจ้าของกระทู้มากกว่า
ถูกต้องค่ะ นี่คือคำถาม (ตอนแรกก็งงว่าเราตั้งคำถามไม่ดีหรือเปล่า เพราะเห็นแต่ละคนจะไปเรื่องพริตตี้ช่วยขายรถมากกว่า)
แต่ไม่อยาก comment หลายๆความเห็น เพราะเดี๋ยวไม่จบอีก
ขอบคุณค่ะที่ช่วยอธิบายคำถาม

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
การที่โพสรูปพริตตี้วาบหวิวลงเว็บรถ ผู้ที่โพสเขาต้องการให้ผู้ที่สนใจเข้ามาติชมแสดงความเห็นในสิ่งที่เขาจะสื่อชัดเจนอยู่แล้วครับ
ถ้าคุณไม่สนใจก็ปล่อยมันผ่านไปเถอะครับ บางอย่างเก็บมาคิดมากก็ปวดหัว ความสนใจของผู้ชายในโลกนี้มีไม่กี่อย่างหรอกครับ
ฟุตบอล รถยนต์ ปืนและก็ผู้หญิง

การที่โพสรูปพริตตี้วาบหวิวลงเว็บรถ ผู้ที่โพสเขาต้องการให้ผู้ที่สนใจเข้ามาติชมแสดงความเห็นในสิ่งที่เขาจะสื่อชัดเจนอยู่แล้วครับ
ถ้าคุณไม่สนใจก็ปล่อยมันผ่านไปเถอะครับ บางอย่างเก็บมาคิดมากก็ปวดหัว ความสนใจของผู้ชายในโลกนี้มีไม่กี่อย่างหรอกครับ
ฟุตบอล รถยนต์ ปืนและก็ผู้หญิง
ok ตอบตรงคำถามดีค่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันเป็นสีสันเล็กๆน้อยๆสำหรับผู้ชายนิครับ

อย่าไปซีเรียส

ออฟไลน์ IncarRus

ขอบคุณค่ะ
 คือดิฉันหมายถึงว่า การเอารูปวาบหวิว เช่นพริตตี้ที่เราไปถ่ายรูปเขามาชนิดซูมสุดๆ แล้วก็มาโพสบนเว็บรถยนต์ แล้วก็มี comment หื่นๆ เกี่ยวกับรูปเหล่านั้น ท่านสมาชิกมีความเห็นว่าอย่างไรบ้าง เห็นด้วยหรือเราจะช่วยกันต่อต้าน หรืออื่นๆค่ะ

ส่วนเรื่องการมีพริตตี้นุ่งน้อยห่มน้อยที่บูธรถยนต์เพื่อขายสินค้าก็ไม่ว่ากันค่ะ เข้าใจเกี่ยวกับเรื่องการตลาดอยู่ค่ะ

ความหื่น,,, ผมก็หื่นอยู่นะ, ผมว่า มันก็มีกันทุกคนแหละ
....อยู่ที่ว่า,,, เราจะจัดการกับมันยังไงมากกว่า
....อย่างผม,,, ก็จะออกแนวหื่นบ้าง เมื่ออยู่กับเพื่อนๆ ใน Fiestaclub.net

ลองกดลิ้งค์,,, ในกระทู้นี้ดู (มีลิ้งค์ของ soccersuck แปะอยู่ในกระทู้) 555+  ::)
....รูปในกระทู้,,, ค่อนข้างหวาดเสียว, แต่มันไม่โหลดละ รูปมันนานแล้ว
.... http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php?topic=10150.0

แต่ใน HLM ,,, ผมก็ไม่ได้หื่นอะไรมากมาย
....บอร์ดนี้,,, เป็นสาธารณะ เป็นทางการ มากกว่าบอร์ด Fiesta

ความเหมาะสม,,, กาลเทศะ เป็นเรื่องที่ต้องนึกถึง (ถ้าไม่ลืมตัว 555+ )
....เวปที่ท่านเจอ,,, เค้าอาจจะเป็นกลุ่มที่สนิทสนมกัน
....หรือเป็นบอร์ด,,, ที่ค่อนข้างจะส่วนตัว เฉพาะกลุ่ม ไรงี้ป่าวคับ

สรุป,,, ความเห็นของผม คือ
....ถ้าหื่น,,, อย่างมีกาลเทศะ, หื่นอย่างมีสติ ก็ไม่ว่ากันคับ
....แต่ถ้า,,, หื่นเรื่อยเปื่อย หื่นเรี่ยราด มันก็น่ารังเกียจเหมือนกัน

ออฟไลน์ MaiSki

ออฟไลน์ LimitedEdition

ตอบคำถาม จขกท.

ผมไม่เห็นด้วยครับ เพราะผมถือว่าไม่ให้เกียรติพริตตี้เหล่านั้น
และถ้าหื่นกามกันมาก ก็เปิดเว็บโป๊ดูเสียก็สิ้นเรื่อง จะมานั่งดูแบบนี้ทำไม
เราเป็นมนุษย์ ต้องควบคุมอารมณ์ได้ ยับยั้งชั่งใจได้ ไม่งันก็ไม่ต่างกับหมา
ซึ่งนี่ก็เป็นเหตุผลนึง ที่รายงานมอเตอร์โชว์และเอกซ์โปของเรา ไม่มีรูปเหล่านั้น

แต่ถ้าจะให้ผมลุกขึ้นมาต่อต้าน โดยไปโต้เถียงในเวบต่างๆ ผมคงขอตัวครับ
หนึ่ง คือ ผมคิดว่าที่ผมทำเวบกันอยู่ทุกวันนี้ ก็เป็นตัวแทนจากจุดเล็กๆ ของสังคมแล้ว
สอง คือ ผมคิดว่าเถียงไปก็ไร้ประโยชน์ ทุกคนรู้ท้งนั้นแหละครับว่าเหมาะสมคืออะไร
แต่สำหรับคนเหล่านั้น ก็คงจะหาเหตุผลร้อยพันประการ มาทำให้ตัวเองถูก เหนื่อยเปล่าๆ ครับ

คนดีไม่ต้องมานั่งจ้ำจี้จ้ำไชให้แก้้ไข ส่วนคนจัญไรก็เอาแต่แก้ตัวครับ

ออฟไลน์ Parinceo

ในฐานะคนที่ชื่นชอบรถ ผมรับได้ถ้า
-พริตตี้ไม่ได้แต่งโป๊มาก
-ไม่ยืนเกะกะรถ อันนี้สำคัญครับ จะจัดโชว์อะไรก็ทำมันเป็นรอบๆเลย บนเวทีให้เป็นที่เป็นทาง ไม่ก็ยืนไปตรงโลโก้ ผมจะดูรถเดินไปใกล้ๆโดนตากล้องด่าอีก อยากจะด่ากลับไปจริงๆเลยว่านี่มอเตอร์โชว์ ไม่ใช่พริตตี้โชว์นะเฟ้ยยย!!!

เข้าใจครับว่ามันเป็นการตลาด แต่ถ้ารู้จักกาละเทศะซักนิด ให้เกียรติเพศแม่ซักหน่อยก็จะดี บางคนนี่เดินทีกางเกงแทบจะเปิดไปครึ่งก้น ถามว่าชอบมั้ย ยอมรับว่าชอบครับเป็นปกติของผู้ชาย แต่ตอนนั้น จะดูรถ งานโชว์รถครับ จะถ่ายรูปรถ พริตตี้มายืนบังอีก ถ้าจะดูเชิญเว็บโป๊ครับ -*-

ยังไงก็รับไม่ได้กับการแต่งตัวครับ งานแบบนี้ ลูกใครต่อใครก็ไป อายุเท่าไหร่ เห็นแบบนี้มันไม่เหมาะสมครับ น่าจะมีการจัดระเบียบซักหน่อย

แก้ไข

ลืมครับ พูดไปแต่เรื่องมอเตอร์โชว์

ถ้าเป็นในเว็บ รับไม่ได้อย่างแรงครับที่มีภาพแบบนี้ เพราะบางทีพริตตี้เค้าก็ไม่ได้อยากให้มีภาพแบบนี้หรอกครับ ใครจะไปรู้ อาจจะหารายได้พิเศษ??
ถ้าถ่ายรูปน่ารักๆแบบที่ จขกท.ว่าก็ดีครับ เป็นสีสันนิดนึง แต่ขอรูปรถเน้นๆแยกมาด้วยละกัน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2012, 00:28:57 โดย Parinceo »

ออฟไลน์ Bluedoft

ผู้ชายก็คือผู้ชายครับ

มันเปลี่ยนอะไรไม่ได้หรอกครับ เหอะๆ  :)

ออฟไลน์ Xtream@tom

สะดุ้งเลย นึกว่าพูดถึงผมอยู่ เพราะเพิ่งอัพรูปไปเมื่อตอนเย็นนี้เอง แฮะๆ แต่ผมถ่ายมาแต่รูปน่ารักๆนะ อิอิ

ประเด็นที่ไปmotor showคือไปดูรถกะไปหัดถ่ายportrait ช่วงนี้กำลังบ้ากล้อง ;D

ส่วนเรื่องโพสรูปวาบหวิวในเว็บผมก็ไม่เห็นด้วยนะ เหมือนไม่ให้เกียรติพริตตี้กับเว็บอ่ะ(ในกรณีที่ถ่ายแนวโรคจิตนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2012, 01:25:20 โดย Xtream@tom »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
คงต้องทำได้แค่ทำใจนั่นแหละครับ ผมเองก็ชอบดูรูปสวยๆน่ารักทั้งแบบวาบหวิวแต่ก็เป็นแบบจงใจถ่ายกันไม่ใช่ถ่ายแบบโรคจิตไม่แค่เรื่องนี้กับพวกแอบถ่ายใต้กระโปรงนี่ก็ไม่ชอบ เคยไปดูที่เมืองทองครั้งนึงเบื่อมากคือผมจะมาดูรถแล้วจะได้รีบไปดูคันอื่นต่อกลับต้องมาเสียเวลารอพวกกล้องโตๆถ่ายพริตตี้อยู่นั่นแหละ พริตตี้นี่ก็เหมือนกันเป็นอะไรกับกระโปรงรถนักหนาแม่ย่านางรถหนีหมด มางานแบบนี้ผมตั้งใจมาดูรถจริงๆเสียความตั้งใจหมดมาตั้งไกล
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MystogaN

เพื่อนๆ พี่ๆ ผมทั้งนั้น ไม่ชอบเลยแหละ เหอๆ :P

ที่สมาชิกโพสต์รูปพริตตี้ อันนั้นปรกติครับ ธรรมดาทั่วไป ผมดูแล้วก็น่ารักดี ผมเองยังถามเลยว่า มีพริตตี้ของยี่ห้อนั้น ยี่ห้อนี้มั้ย

แต่อย่างที่ผมบอกแหละ เจ้าของกระทู้เค้าไปเว็บนึงมา แล้วไปเจอรูปเกินกว่าธรรมดา คือไปถ่ายเฉพาะจุด บางทีไม่ถ่ายใบหน้าด้วยซ้ำ เน้นไปตรงนั้น ซูมไปตรงนั้นเน้นๆไปเลย เจ้าของกระทู้ก็เลยมาถามสมาชิกเว็บนี้ถามว่า คิดว่าไง คือเค้าไม่ได้หมายถึง HEADLIGHTMAG.COM ครับ เพราะที่เว็บนี้ ไม่มีถ่ายเฉพาะอวัยวะหนึ่ง อวัยวะใด หรือรูปที่เสื่อมเสียอะไร ที่มีในเว็บนี้ ก็เป็นรูปปรกติ ทั่วไป