ผู้เขียน หัวข้อ: แฟนเอาน้ำมันเครื่องสาดใส่รถแล้วสีลอกทำยังไงดีครับ  (อ่าน 15648 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
หมดแล้วครับ หมดทุกอย่างเลิกกันแล้วแถมสาดน้ำมันเครื่องก่อนจะไปจากชีวิตผมอีกตอนนี้ล้างแค่น้ำเปล่าครับจากสีขาวสวยๆตอนนี้สีเน่าหมดแล้วครับ ท่านใดทราบวิธีแก้บ้างครับ (ไม่ได้ดราม่าแต่อย่างใดครับ ชีวิตจริงล้วนๆ)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
กรรม -*- ฉีดน้ำสบู่ลดกรดก่อนมั้งครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

อะไรนะ?

อะไรนะ?

อะไรนะ?

รถมันผิดอะไรด้วย  :(

ยังดีแค่น้ำมันเครื่อง ถ้าน้ำมันเบรคล่ะหมดกัน หมดไปทั้งใจ ... ลองไปปรึกษาคาร์แคร์ที่รับขัดเคลือบสี ลองปรึกษาดูครับ

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
ใจเย็นๆ ลองไปให้ร้านขัดสีดูก่อนครับ. แต่ถ้าเป็นน้ำมันเบรคต้องทำใจ ทำสีใหม่อย่างเดียว

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ถ้าจบแบบนี้ เป็นผมก็เรียกประกันเคลมเลยครับ เพราะมีคู่กรณี ทำสีใหม่รอบคัน ให้ประกันไปเคลียร์กับอดีตแฟนคุณเอา

นี้ถือว่าเบาสุดแล้วนะ ก็เหมือนมีคนอื่นมาทุบรถ ก็เรียกประกันมาเคลียร์จบ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
แจ้งความก่อนเลยครับ
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ Wayfarer-R

แย่จังครับ เสียใจด้วยนะครับที่เจอเรื่องแบบนี้

ลองดูโมลี่แคร์ก็ดีครับ มีหลายสาขา
http://www.molycare.com/

หรืออันนี้ก็ได้ครับ ลองโทรไปปรึกษาเค้าดูก่อน

http://www.sbrand.co.th/

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ผมเห็นชื่อกระทู้ตกใจเลย
ยังก็เสียใจด้วยนะครับ ลองหาร้านพวกขัดสีอะไรพวกนี้ดูครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้าจบแบบนี้ เป็นผมก็เรียกประกันเคลมเลยครับ เพราะมีคู่กรณี ทำสีใหม่รอบคัน ให้ประกันไปเคลียร์กับอดีตแฟนคุณเอา

นี้ถือว่าเบาสุดแล้วนะ ก็เหมือนมีคนอื่นมาทุบรถ ก็เรียกประกันมาเคลียร์จบ
จบกันแล้วก็ตามนี้เลยครับ แล้วเราก็แค่เอารถไปทิ้งไว้นั่งรออย่างเดียวจบครับ ไม่ได้มีไรยากขนาดนั้น

อย่าจมอยู่กับอดีตนะครับ สู้ๆ พอเอารถไปเคลมไว้แล้วเราจะได้มีเวลาไปทำอย่างอื่นที่ทำให้ตัวเราเองมีความสุข การที่อีกคนต้องการให้เราทุกข์ไม่จำเป็นว่าเราต้องยอมทุกข์ตามที่เค้าต้องการครับ ชีวิตเป็นของเรา :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2012, 13:29:19 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
แฟนคุณโหดมว๊ากกกก เล่นแบบนี้เลย เสียใจด้วยนะครับ ผู้หญิงมีเยอะแยะครับ สักวันเราต้องเจอคนที่ใช่ครับ
ยังไงก็ลองให้ร้านดูรถครับก่อนครับไม่ก็เรียกประกัน เคลมทั้งคันเลย
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ mathician

ถ่ายภาพมาให้ดูหน่อยสิครับ
เป็นผมจะไปติดแบบ sticker เท่ไปเลย (wrap)
แล้วได้บอกไปไหมครับ "กุจะฆ่าเมิงงงงงงงง!!!" อิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

จบกันแล้วก็ตามนี้เลยครับ แล้วเราก็แค่เอารถไปทิ้งไว้นั่งรออย่างเดียวจบครับ ไม่ได้มีไรยากขนาดนั้น
ตามนั้นแหละครับ

ออฟไลน์ okeS60

• Newbie
  • *
ชั่นหนึ่งก็เคลมประกันแบบหาคู่กรณีไม่ได้ เสียค่า เอกเซฟ นิดหน่อย ไม่ต้องไมายุ่งกับเค้าหลอกเลิกกันแล้ว

ออฟไลน์ MystogaN

เข้าศูนย์ เคลม .... บอกพลาดทำน้ำมันเครื่องหกใส่ รีบๆ หน่อยละกันครับ ช่วงปีใหม่ ช่างจะขี้เกียจ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ถ้าจบกันแล้วก็จบไปครับ เรื่องรถก็เอาเขาคาร์แคร์ดูครับอาจหายได้แต่ถ้าไม่คงได้ทำสีใหม่แล้วหล่ะครับ ไม่ก็ Wrap ตามเพื่อนๆว่าเลยครับ ไงก็ผ่านให้ได้นะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ลองไปล้างก่อนครับ ล้างไม่ได้ไปเคลมโลด
ปล.นึกถึงแรงเงายังไงไม่รู้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ IncarRus

ขอดราม่านิดนึงคับ,,, ไปทำอะไรให้เค้าหนอ, เขาถึงได้ทำกับรถแบบนั้น
....อย่าหาว่า,,, ผมเสือกเลยนะคับ, ก็คนมันอยากรู้

ออฟไลน์ coconut

• **
เคลมประกันเลยดีกว่าครับ ชัวกว่า ซ่อมห้างได้ยิ่งดี

ออฟไลน์ johnlee

น้ำมันเครื่องเก่า ดำๆ หรือ

น้ำมันเครื่องใหม่

ถ้าอย่างแรก ไปหามาจากไหน?หายากนะ ขออู่ๆก็คงไม่ให้ของมันขายได้

ถ้าอย่างหลัง ต้องซื้อมา แสดงว่าแค้นจัด

แหมไหนๆซื้อแล้ว ทินเนอร์เลยปะไร ขวดเดียวราคาถูกกว่าด้วย

พูดมาไม่ได้สาระอะไรเลย  เคลมประกันไป จบ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
1. เคลมประกันครับ
2. เอ่อ....ผมคิดเหมือนคุณ InCaRus หนะครับ แหะๆ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
เสียใจด้วยครับ

คาดว่าเขาคงคิดว่า คุณรักรถมากกว่าเขา มั้งครับ ก็เลยอิจฉารถ

ระวังแฟนใหม่ ด้วยนะครับ อาจโดนน้ำ...ที่ไม่ใช่น้ำมันเครื่อง

ไปแจ้งความไว้เป็นหลักฐานเฉยๆ ไม่ต้องเอาผิดอะไร
(ภาคฑัณฑ์ ถ้ามีครั้งหน้า เอาเรื่องแน่)

หลังจากนั้นก็แจ้งประกัน เคลมสีรถ บอกว่าไม่รู้ใครสาดน้ำอะไร (อย่าไปแจ้งว่าแฟนสาดน๊ะ เดี๋ยวไม่จบง่าย)
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อยากดูรูปรถอ่ะครับ ว่ามันเละแบบไหน

ว่าแต่แฟนคุณโหดมาก เค้าดูแรงเงามากไปรึเปล่า ??
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BoZomBie

• **
  • My Puius My Love
ชั่นหนึ่งก็เคลมประกันแบบหาคู่กรณีไม่ได้ เสียค่า เอกเซฟ นิดหน่อย ไม่ต้องไมายุ่งกับเค้าหลอกเลิกกันแล้ว

ถ้าเป็นผมจะเอาเรื่องถึงที่สุดเลย  เลิกกันแล้วไม่เห็นต้องทำลายข้าวของเลย  ดีแล้วล่ะครับที่เลิก  นิสัยแบบนี้ไม่ไหว
ทำทุกอย่างตามที่ใจอยาก ยอมรับผลของความอยากจากสิ่งที่ทำ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ทำไมถึงทำกับฉันได้.... ผู้หญิงเวลาโกรธหรือโมโหน่ากลัวสุดๆ

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
แสดงความเสียใจด้วย. ต่อยากให้สู้ๆครับ

อารมอะไรมันจะเซงปานนัั้น

เห้อออ เซ็งแทน

เลิกแล้วต่อกัน และนำรถเข้าร้านขัด หายไวๆครับ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ Action

เคลมสี!!!!
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ AMG GT

สงสัย ไปทำ อะไร ให้ she วีนอ่ะครับ  น้ำมันเครื่อง คงไม่น่าจะเป็นอ่ะไรนะครับ เพียงแต่ รถเป็นสีขาว เลย เห็นชัด นะผมว่า

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เรื่องปกติครับ ถ้าเลิกกัน เขาจะเล่นของรักของหวงคุณก่อน ทำใจ

ต้องลองขัดสีดูก่อน

ออฟไลน์ SaiXaiZai

เป็นกำลังใจให้ครับ และยินดีที่กลับมาเป็นโสด และบ๊ายบาย กับคนโหดร้าย อย่างที่เพื่อนสมาชิกท่านนึงบอกว่าโชคดีที่ไม่โดนน้ำมันเบรก ไม่งั้นสีลอกทั้งคัน ตอนนี้รีบไปคาร์แลค ครับ ให้เค้าดูว่าขัดเคลือบใหม่ทันมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Monn

เป็นผมก็เคลมประกันไป บอกไม่มีคู่กรณี จอดแล้วกลับมาเจอแบบนี้
อย่างมากก็เสีย exempt 1000 บาท แล้วก็จบๆ กันไปครับ
ไปตอแย ก็ไม่ออกจากชีวิตนะครับ 1000 เดียว สบายใจกว่ามั้ย
S3 - F30
X1 - E84