ผู้เขียน หัวข้อ: Scirocco vs a180+ bi xenon + หลังคาแก้ว ตััวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ  (อ่าน 6702 ครั้ง)

ออฟไลน์ Oatsenal

• Sr. Member
Scirocco saleบอกสามารถหาได้2m แต่ไม่มีสีขาว
A180 ได้ส่วนลด 10k รวมๆแล้วจ่ายประมาณ 2 m เท่ากัน
ควรเล่นตัวไหนดีครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ส่วนตัวชอบ VW มากกว่า แรงๆดิบๆ 180 มันจังจี้ดไม่พอ ยกเว้นชอบ MB ก็จัดไปครับ สดกว่าด้วย

ออฟไลน์ Tomoyo

• Newbie
  • *
ผมคงเลือก scirocco ครับแรงสะใจ

ออฟไลน์ slate

• Full Member
vw ผมติที่ภายในอย่างเดียว

ออฟไลน์ Jump

แล้วแต่คุณมองอะไรสำคัญกว่ากัน
2 ล้านต้นพอกันกับซีรอคโค่ หรือ ประมาณ 2.1 ล้าน กับ 180 option เกือบเต็ม

ถ้าชอบแรง รูปร่างสปอร์ต เกียร์ดี ขับขี่ สนุก ไป vw แรงมาแต่เกิด แถมยังต่อยอดได้ อีกไกล
ถ้าชอบ สด สวย ภาพลักษณ์ นั่งสบายกว่า(4ประตู) ซื้อง่าย ขายคล่อง อะไหล่ อู่นอก ของแต่ง mb
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ MaiSki

Scirocco

ออฟไลน์ burutrad

ถ้าราคาพอกันเอา sirocco ครับ ;)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Scirocco ครับ

ออฟไลน์ INDY

• Jr. Member
  • **
Scirocco  8)

ออฟไลน์ Action

scirocco ครับ ทั้งเครื่องและเกียร์ ดิบมากกกกก :D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
ถ้าเน้นถาพลักษณ์ ไปงานบ่อย มีงานสังคมจัดเบนซ์ครับ

แต่ถ้าเป็นคนขับรถเร็ว ต้องscirroccoแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Bond007

ชอบหรูไป Benz
ชอบซิ่งมา Vw Scirocco

ออฟไลน์ Starter

• Full Member
เป็นผมคงไป 180 สดใหม่กว่าเยอะ  ;D

ออฟไลน์ MystogaN

สนแรงม้าไป VW ไม่สน MB

ออฟไลน์ mewzabahl

Scirocco  ขับมันส์ แต่คนบ้านนอกไม่รู้จัก
A180 ภาพลักษณ์ดี

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าต่างกัน ภาพลักษณ์ A krasse ผมว่าน้อยมาก ถ้าเทียบกับ Rocco ที่ดูเป็นรถสปอร์ทแพงกว่า ทั้งๆที่ราคาเท่าๆกัน เดี๋ยวนี้ C krasse มันดูเป็นรถที่ปกติไปด้วยซ้ำนับประสาอะไรกับ A
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ IncarRus

การใช้งาน,,, 2 คันนี้น่าจะต่างกันพอสมควร
.....ท่าน จขกท. ,,, ลองดูการใช้งานของตัวเองอีกว่าคับ  ;)

ออฟไลน์ nirvanapoint

ตามท่านอื่นว่าเลยครับ
แรงก็  Scirocco ภาพลักษณ์ Benz
ส่วนตัวผมชอบ A180 ครับ  ;D

ออฟไลน์ Chibiki

• **
ความจริงเวลานี้ a180 มาแรงกว่าครับ เพราะทั้งสดใหม่และราคาไม่สูงนัก แต่ความแรงSciroccoกินขาด หน้าตาก็ดุกว่า แต่ผมไม่เคยขับa180อาจจะขับดีก็ได้ แล้วไม่สนใจA250เหรอครับ A-Class ไม่ได้ได้ภาพลักษณ์ขนาดนั้นหรอกครับ ทั้งสองคันจะให้ภาพลักษณ์เป็นรถพรีเมี่ยมคันแรกที่คุณซื้อ. จากที่ผมคุยๆกับเพื่อนๆดูนะครับ

ออฟไลน์ Parinceo

Scirocco ไปเลยครับ เพราะ a180 ไม่เท่าไหร่ การขับ VW น่าจะดีกว่านะครับ

ถ้า a250 ไป MB เลยครับไม่ต้องคิด

ออฟไลน์ HYDE--

รถคนละแนวเลยครับ
ถ้าเอาภาพลักษณ์ ก็ A180 แต่ความแรงก็เท่ารถบ้านเลย
แต่ถ้าเอาแรง ก็ต้อง Srirocco อันนี้แรงกว่าหลายขุม เอาไปแข่งกลางคืนกะเพื่อนก็ยังได้

ออฟไลน์ kongonline

• **
ถ้าใช้เองไม่สนคน (สายตา) อื่น ก็ ร๊อกไปเลยครับ
และถ้าเป็น 180 นิ่ยิ่งไม่คิดเลย Scirocco ดีกว่าทุกมุม สำหรับความเห็นส่วนตัวผม

ออฟไลน์ Equcha

ถ้าเป็นผมหลับตาจิ้ม Scirocco ไปเลยครับ (แล้วจะหลับตาทำไม)
เพราะเดาว่า A-Class ใหม่ต้องเกลื่อนมหาวิทยาลัยอย่างแน่นอน
ส่วน VW รถมัน Classic นะครับสวยนาน แถมแรงอีกต่างหาก

ออฟไลน์ choomodify

99 % ของคนที่ใช้ VW จะไม่สนใจหรือเอา MERC หรือ BMW มาเทียบเลย มันเป็นแบบนั้นจริงๆๆ

ออฟไลน์ Chris Evn

A180 สวย ใหม่ สะดุดตากว่า  ;D

ออฟไลน์ tunnnnnn

• **
99 % ของคนที่ใช้ VW จะไม่สนใจหรือเอา MERC หรือ BMW มาเทียบเลย มันเป็นแบบนั้นจริงๆๆ

เห็นด้วยกับ ท่าน "choomodify" 99% ครับ... ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้น

และ ท่าน "Oatsenal" เจ้าของกระทู้ ก็ กรุณาเลือก Scirocco นะครับ รับรอง VW ไม่ทำให้ผิดหวังแน่นอนครับ...  : )

ออฟไลน์ beebird

ผมเคยเจอโทย์นี้มาแล้วครับ ตอนแรกตั้งใจ Scirocco อยู่แล้วมาเป็นปี พอเจอ A ทำเอาเป๋ไปพักนึงราวๆ 1-2 วีค แต่ท้ายที่สุดกลับเข้าทางเดิม ออก Scirocco ครับ ขับมา 1 เดือนแล้ว ไม่ผิดหวังครับ Happy ทุกวันที่ได้ขับ

ผมว่าต่างกัน ภาพลักษณ์ A krasse ผมว่าน้อยมาก ถ้าเทียบกับ Rocco ที่ดูเป็นรถสปอร์ทแพงกว่า ทั้งๆที่ราคาเท่าๆกัน เดี๋ยวนี้ C krasse มันดูเป็นรถที่ปกติไปด้วยซ้ำนับประสาอะไรกับ A

- เห็นด้วยกับความคิดนี้ครับ A กับ B พื้นฐานเป็นขับหนัาด้วย ต้อง C up ... ถ้ามองกลับกัน จะเอาภาพลักษณ์ดูมีเงิน ก็ต้องไป C-Coupe E-Coupe CLS SLK จริงไหมครับ  แต่ตัว A ใหม่นี่ออกแบบสวย แีรง ด้วยอาจจะพอล้างความคิดเดิมๆไปได้ครับ

ออฟไลน์ Jump

ถ้ามองภาพลักษณ์ยังไงๆ
merc ก็อยู่ใน luxury segment ครับ
จะไปบอกว่า ภาพลักษณ์ไม่ดี เพราะ รถเยอะ เกลื่อนถนน แล้ว ดูด้อย คงไม่ใช่
vw นั้น ภาพลักษณ์ คงเป็นรอง มองกันในไทย ราคาพอกัน คนไม่เล่นรถ จะไม่ค่อยรู้จัก
แต่ถ้าเพื่อนๆ expat ผมที่มาจาก ตปท เค้ามองไม่ต่างจาก ford หรือ toyota เลยครับ
ต้องเป็น audi ถึงขึ้นมาเทียบชั้น merc bmw ได้
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ templeboy

VW หนะดี...แต่ไม่ซื้อเพราะคนเอาเข้ามาขาย
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ beebird

ถ้ามองภาพลักษณ์ยังไงๆ
merc ก็อยู่ใน luxury segment ครับ
จะไปบอกว่า ภาพลักษณ์ไม่ดี เพราะ รถเยอะ เกลื่อนถนน แล้ว ดูด้อย คงไม่ใช่
vw นั้น ภาพลักษณ์ คงเป็นรอง มองกันในไทย ราคาพอกัน คนไม่เล่นรถ จะไม่ค่อยรู้จัก
แต่ถ้าเพื่อนๆ expat ผมที่มาจาก ตปท เค้ามองไม่ต่างจาก ford หรือ toyota เลยครับ
ต้องเป็น audi ถึงขึ้นมาเทียบชั้น merc bmw ได้
.... ตามนี้เลยล่ะเป๊ะๆ ครับๆ  คนที่เอามาใช้งานจริงๆ ผมเชื่อว่าไม่มีใครเค้าจะมาสนใจเทียบกับ BMW หรือ MB เพื่อจะเอาภาพลักษณ์หรอกครับ ผมกลับ Happy มากๆที่เสียเงินน้อยกว่า แต่ได้รถที่ขับสนุกกว่า แค่นั้นก็เพียงพอแล้ว ( ผมยังไม่เคยเห็นเพื่อนๆในนี้บอกว่า ซื้อแล้วเสียใจ เสียดายเลยสักคน)  แต่ทั้งนี้ผมไม่ได้บอกว่า A-Class ไม่ดีนะครับ ผมเชื่อว่า มันน่าจะขับสนุกใช้ได้เลย ประหยัดกว่าด้วย ทั้งนี้ขึ้นกับคนเลือกซื้อแล้วล่ะ ว่าชอบแบบไหนต้องการอะไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2012, 10:12:31 โดย beebird »