ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเกิดวันอังคารไม่ถูกฉโลกกับสีเงิน แต่จองสีเงินไปเพราะชอบ มีวิธีแก้ไขไหมคับ  (อ่าน 22697 ครั้ง)

ออฟไลน์ Action

• Hero Member
มันก็แค่เรื่องสีเฉย ๆ ไม่ได้มีผลกระทบอะไรกับชีวิตเราเท่าไหร่หรอกครับ

มัวแต่กังวลว่า ฉันขับรถสีนี้ มันไม่ถูกฉโลกกับฉันแล้ว เออ...กังวลเข้าไป จะมีสติในการขับรถไหม

จะต้องขับรถสีนี้ สีนั้น ขับแล้วปลอดภัย แต่ถ้าประมาท สีถูกฉโลกแค่ไหนก็พาไปตายได้เหมือนกัน

อย่าไปยึดติดอะไรมากครับ เรื่องพวกนี้เป็นเพียงการอุปโลกขึ้นมาทั้งนั้น จะดี จะเลว อยู่ที่เรากระทำล้วน ๆ ;D
ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Sticker แป๊ะหลังรถไงครับ รถคันนี้สี...

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะฮับ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
ผมเกิดวันศุกร์ ออกรถสีดำก็ถูกฉโลกแต่ชนทุกปีหนสองหน
แต่ตอนผมออกรถไม่ได้ให้พระเจิมให้อ่ะครับ ไม่รู้เกี่ยวกันมั้ย
แต่ผมคิดว่า ที่เมืองนอกก็ไม่เห็นฝรั่งเค้าให้บาทหลวงเจิมเลยนี่นา

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

ไร้สาระครับ
ใครคิดกันไม่รู้ ไอ้สีถูกฉโลกเนี่ย
สมัยอยุธยา เกวียนมีสีเดียว ไม่เห็นใครจะเป็นจะตาย
ชาวนาขับรถไถนา ก้อมีสีเดียว
ทหารขับรถถังก้อสีเดียว

ผมขับรถสีไม่ถูกฉโลกมา เป็น 10 ปีแล้ว ชนหนักครั้งเดียว หลังจากนั้นไม่เคยชนอีกเลย
เชื่อผมดิ มันไม่เกี่ยวหรอก

ขับรถด้วยสติ ไม่ประมาทก้อพอ

ออฟไลน์ keng_n

• Newbie
  • *
รถผม 6 ปี 3แสนกิโล ออกฤกษ์สะดวก
ให้คุณพ่อคุณแม่เจิมให้ก็ยังปรกติอยู่นะ
ลองใช้วิธีผมบ้างก็ได้นะ ขลังเลยละ

ออฟไลน์ grev

ผมขับสีถูกโฉลก ตกหลุมแม๊กดุ้งยางบวมไป 2 ครั้ง ใน 2 วันเพราะความประมาท
ความไม่สบายใจของคุณนั่นแหละครับจะก่อให้เกิดสิ่งไม่ดีขึ้น
ถ้าคิดว่ามันไม่ถูก โฉลก แล้วจะไม่ดี
ความคิดคุณก็จะเป็นตัวชักพาสิ่งไม่ดีเข้าหาตัวคุณ
ถ้าชอบนะครับอย่าได้แคร์ครับ
บ้านผมตั้งอยู่ทางสามแพร่งเลยแต่ผมไม่แคร์ไม่สนใจด้วย
ทุกวันนี้ก็นอนหลับเป็นปกติสุขดี ชีวิตไม่เดือดร้อน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 14, 2012, 10:25:07 โดย grev »

ออฟไลน์ ccr4334

• Jr. Member
  • **
ผมจอง Bt-50proสีฟ้า แต่ชอบสีเงินกับสีขาวกำลังจะไปเปลี่ยน  แต่ดันไม่ถูกฉโลกทั้งคู่เลย มีวิธีแก้ไหมคับ

;D สีไม่ถูกกับดวง ระวังเพื่อนจะไม่ให้นั่งรถไปไหนด้วยนะ เกิดรถเค้าเป็นสีที่ไม่ถูกกับคุณ 555 ล้อเล่นครับ

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
ไร้สาระครับ
ใครคิดกันไม่รู้ ไอ้สีถูกฉโลกเนี่ย
สมัยอยุธยา เกวียนมีสีเดียว ไม่เห็นใครจะเป็นจะตาย

ผมขับรถสีไม่ถูกฉโลกมา เป็น 10 ปีแล้ว ชนหนักครั้งเดียว หลังจากนั้นไม่เคยชนอีกเลย

เห็นด้วยครับ เรื่องสีถูกโฉลกผมว่าแมร่งโคตรต๊องเลย แต่เรื่องสีกับโอกาสในการเกิดอุบัติเหตุก็มีบ้างนิดหน่อยเช่น สีดำ กลางคืนจะมองยาก โดนชนง่ายกว่า อะไรแบบนี้ แต่ไม่ใช่แบบเกิดวันนี้ห้ามสีนี้ มันโคตรจะไม่มีวิทยาศาสตร์และพุทธศาสตร์เจือปนเลย เลขทะเบียนอีกอย่าง เลขสวยๆชนตายก็เยอะแยะ แต่ข้อดีก็มีเช่น เลขสวยมากๆเช่น 9999 ตำรวจมันก็ไม่อยากยุ่ง เพราะขนาดป้ายทะเบียนราคาเป็นล้านมันยังมีปัญญาซื้อแสดงว่าโอกาสมีเส้นสูง จะสะดุดตีนผู้ใหญ่ซะเปล่าๆ

ออฟไลน์ nonpatan

• non-motocycle
ผมยังไม่รู้ว่าถูกโฉลกกับสีอะไร แต่ชอบดำ กะ แดง เลยสอยดำมาซะ ก็ไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ imneng

ปกติ สีเงิน กับ สีทอง ก็จะเหมาะกับทุก ๆ คนอยู่แล้วค่ะ ออกได้โดยไม่ต้องไปดูเรื่องสีถูกกับเราหรือไม่ค่ะ
Merc Addicted

ออฟไลน์ chaiz

เกิดอังคารเหมือนกัน จองสีขาวไปแล้วครับ...แฟนชอบ

ขับสีเทามา 7ปี ชนหนัก 1 ที เพราะสภาพร่างกายไม่พร้อม (เหนื่อย หลับใน)
อีกที โดนมอไซค์ชน นอกนั้น ประมาทเองครับ เล็กๆน้อยๆ

พยายามอย่ากังวลมาก เวลาขับคิดเผื่อเพื่อนร่วมทาง อุบัติเหตุจะลดลงเยอะครับ
ที่เห็นๆส่วนใหญ่เพราะไม่มีใครยอมใครจะไป ไม่ให้ จะเข้า ไม่ส่งสัญญาณ

ออฟไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
ไร้สาระครับ

เห็นด้วยครับ เรื่องสีถูกโฉลกผมว่าแมร่งโคตรต๊องเลย แต่เรื่องสีกับโอกาสในการเกิดอุบัติเหตุก็มีบ้างนิดหน่อยเช่น สีดำ กลางคืนจะมองยาก โดนชนง่ายกว่า อะไรแบบนี้ แต่ไม่ใช่แบบเกิดวันนี้ห้ามสีนี้ มันโคตรจะไม่มีวิทยาศาสตร์และพุทธศาสตร์เจือปนเลย เลขทะเบียนอีกอย่าง เลขสวยๆชนตายก็เยอะแยะ แต่ข้อดีก็มีเช่น เลขสวยมากๆเช่น 9999 ตำรวจมันก็ไม่อยากยุ่ง เพราะขนาดป้ายทะเบียนราคาเป็นล้านมันยังมีปัญญาซื้อแสดงว่าโอกาสมีเส้นสูง จะสะดุดตีนผู้ใหญ่ซะเปล่าๆ

ตามนั้น ;D
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ gouisoul

• **
สี ไหน หรือ จะสู้ ศรีภรรยาให้ใช้สีนี้ 55 เจ้ากรรมนายเวร ตัวจริงเสียงจริง ตายจริง เจ็บจริง

ออฟไลน์ i-din

สี ไหน หรือ จะสู้ ศรีภรรยาให้ใช้สีนี้ 55 เจ้ากรรมนายเวร ตัวจริงเสียงจริง ตายจริง เจ็บจริง

ถูกต้องครับ สีไหนจะสู้ ศรีภรรยา 555

ผมเอง เกิดวันอังคารเหมือนักนครับ ใช้รถสีส้ม ไม่รู้ว่าถูกโฉลกหรือเปล่า ที่ขับมา ปีกว่า โดนชนไปครั้งนั้น ตอนรถผมจอดอยู่เฉยๆ ด้วย คันข้างๆ เค้าถอยออกไม่ได้มองรถผม กันชนขวาของเค้าเลยครูดกับประตูซ้ายรถผม บุบไปประมาณฟุตนึง แต่รถเค้าไม่เป็นไรเลย แต่ผมว่าเป็นรถที่ถูกโฉลกอ่ะคับ เพราะชีวิตสะดวกสะบายมากขึ้น

ออฟไลน์ ipowpow

• Newbie
  • *
สีเงินไม่ถูกฉโลกกับวันอังคารหรือป่าวคับ เห็นอ่านเจอมันบอก วันอังคารไม่ถูกกับ สีเงิน ขาว เหลือง 

แต่ความจริงผมก็อยากเลือกสีที่ชอบ แต่แม่ผมถืออ่ะคับ 555 คนออกตัง

ออฟไลน์ Fly to dream

เรื่องนี้พึ่งวิทยาศาสตร์ดีกว่า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Xenix

• **
แนะนำให้เลือกสีที่ชอบคับ แล้วคุนจาภูมิใจในการขับมัน

ส่วนตัวผมไม่ถือเรื่องสีนะ ผมว่าอยู่ที่ตัวเรามีสติ ไม่ต้องไปใส่ใจ คอยกังวลว่ามันเปนสีที่ไม่ถูกโฉลกแล้วจะเกิดอุบัติเหตุจาดีกว่า

ถ้าไม่มี สติ ให้ติดสติ๊กเกอร์ปลุกเสกจาดาวอังคารผมว่าก้ไม่น่าจาช่วยอะไร(ความเหนส่วนตัวนะคับ เหนติดสติ๊กเกอร์ ชน คว่ำ ต่อหน้าต่อตาก้หลายคัน)

ปล.ป้ายทะเบียนด้วยอีกอย่าง

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ต้องแก้ที่ตัวเองครับ

วิธีแก้ก็ ศึกษาธรรม หรือ วิทยาศาสตร์เยอะ ๆ อย่างถ่องแท้กว่านี้อีกนิดครับ

เข้าใจครับความเชื่อแก้ยาก แต่ไม่ใช่ว่าแก้ไม่ได้

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!

อันนี้เค๊าว่า ช่องมูฬะ จะทำให้เป็นที่เชื่อถือของคนทั่วไป เหมาะแก่ผู้ที่ทำงานเกี่ยวกับการเงินต่างๆ

คุณจะเชื่อตัวคุณเอง หรือ เชื่อตามที่เค๊าว่ามา

ผมก็เกิดวันอังคาร ใช้รถสีขาว แทบทุกวัน ;)

ออฟไลน์ tamrong

• **
ทำกระโปรงหน้าดำ กับ หลังคาดำ  และ แม๊กซ์ดำ เลยครับ    

แก้ได้    :D

ออฟไลน์ kinokuniya

• **
ไปเกิดใหม่ ...
.. ผมล้อเล่นะ อย่าโกรธกันเลย  :D

ออฟไลน์ 12ay13an

ผมว่าอย่าได้แคร์เลยครับว่าจะไม่ถูกฉโลก เลือกสีที่เราชอบดีกว่าครับ ขับแล้วจะมีความสุขกว่านะครับถ้าได้สิ่งที่เราชอบ  เพราะแต่ละตำราก็ว่ากับไปคนละแบบ  ตำรานี้ว่่าสีนั้น ตำรานั้นว่าสีนี้ :)

ออฟไลน์ shando

ออฟไลน์ wooot

ถ้าตัวเองไม่ใสใจ แต่ต้องการทำเพื่อคนรอบข้างสบายใจ ก็ทำตามที่พี่ๆแนะนำมาก็ได้ครับ

แต่ถ้าคนรอบข้างไม่ได้ว่าอะไร ก็ตามใจตัวเองเลยครับ

กรณีผมคือ คุณแม่และแม่คุณ ดันมีความเห็นตรงกัน ลองคิดดูนะครับ ทั้งเงินดาวน์ เงินผ่อน ยอมมมมมมมมมมม

ออฟไลน์ imneng

ถ้าตัวเองไม่ใสใจ แต่ต้องการทำเพื่อคนรอบข้างสบายใจ ก็ทำตามที่พี่ๆแนะนำมาก็ได้ครับ

แต่ถ้าคนรอบข้างไม่ได้ว่าอะไร ก็ตามใจตัวเองเลยครับ

กรณีผมคือ คุณแม่และแม่คุณ ดันมีความเห็นตรงกัน ลองคิดดูนะครับ ทั้งเงินดาวน์ เงินผ่อน ยอมมมมมมมมมมม

;D ;D ;D
Merc Addicted

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

ตอนเลือกป้ายทะเบียนเอาให้ถูกแบบ 100% อย่าให้มีกาลากินีซักตัวจะช่วยได้ครับ

แก้แบบนี้ง่ายสุดไม่ต้องติดสติกเกอร์ให้ยุ่งยาก หาเอาแค่เลขกับอักษรที่ดีกับตัวเรา ไม่ต้องเป็นเลขสวยแต่ให้เป็นเลขดี

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
ผมว่ามันอยุ่ที่คนขับ ขับรถสีถูกโฉลกแต่ติดประมาท ก็ไม่ช่วยอะไรได้หรอกนะครับ   :-[ :-[

ผมว่าอย่าได้แคร์เลยครับว่าจะไม่ถูกฉโลก เลือกสีที่เราชอบดีกว่าครับ ขับแล้วจะมีความสุขกว่านะครับถ้าได้สิ่งที่เราชอบ  เพราะแต่ละตำราก็ว่ากับไปคนละแบบ  ตำรานี้ว่่าสีนั้น ตำรานั้นว่าสีนี้ :)

ถูกต้องเลยคร้าบบบ    ;D ;D ;D

ซื้อรถทั้งทีเลือกสิ่งที่เราชอบที่สุดดีกว่านะครับ   ;D ;D ;D
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ capton

ผมเพิ่งออกสีดำมา ถูกโฉลกกับวันเกิดมาก รอยูเทริน โดนปีโป้จิ้มตูดซะงั้น คันอื่นๆ สีไม่ค่อยดีกับวันเกิด ไม่เคยโดนเลย

เลือกสีที่ชอบ แสดงว่ามันถูกชะตาแล้ว ไม่ถูกโฉลกช่างมัน เลิกคบไปเลย...

ออฟไลน์ MUKIMIKU

• MEW
ผมและพ่อผมก็เกิดวันอังคารทั้งคู่ รถที่บ้านส่วนใหญ่ล้วนเป็นสีขาว ยกเว้นรถบริษัทที่ให้พนักงานใช้จะเป็นสีทอง(พ่อบอกว่าเป็นรถขนเงินขนทอง 5555)

ล่าสุดไปจองรถในงาน motor expo วันที่ 29 ก็เป็นสีขาว ไปรับรถวันศุกร์ที่ 10 ก็ไม่ได้ดูฤกษ์อะไร เซลล์บอกให้ไปรับรถก็ไปเลย

พอขับรถออกมาจากศูนย์สักครู่ก็มีโทรศัพท์ติดต่อมา แจ้งว่าได้รับการอนุมัติให้เข้าทำงานที่ไม่นึกว่าจะได้ กับผลกำไรที่คาดไม่ถึง

ผมว่าสีรถคงไม่มีผลอะไรกับชีวิตมากมายหรอกครับ อยู่ที่การกระทำของผู้ขับมากกว่า ถ้าทำดี สิ่งดีๆก็มาเองครับ

ออฟไลน์ ipowpow

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกคนที่ให้คำแนะนำครับ