ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเกิดวันอังคารไม่ถูกฉโลกกับสีเงิน แต่จองสีเงินไปเพราะชอบ มีวิธีแก้ไขไหมคับ  (อ่าน 22692 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nuzz

• Full Member
ดูจากตาราง สีชมพูเป็นบริวาร กับวันอังคาร ถ้าอยากมี บริวารมาก ลองติดสติกเกอร์ "รถคันนี้สีเงินอมชมพู" ดูครับ

ล้อเล่นนะครับ  ;D

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
ผมว่าถ้าคุณเชื่อเรื่องดวงก็ควรทำเถอะครับ เพราะมันทำให้คุณมีแรงใจที่ดีขึ้น แต่ถ้าเอาตามความคิดผม ยมบาล เจ้าที่ เจ้าป่าเจ้าเขา ผีสางต่างๆ มันคงไม่โง่เชื่อตามสติ๊กเกอร์แปะรถนิดเดียวหรอกครับ และคงมาหลอกคุณได้หรือทำให้คุณดวงตกไม่ว่าคุณจะใช้สีใหนก็ตาม ทางที่ดีคุณอาจไปสะเดาะเคราะห์แก้กรรมหรือเสริมดวงชะตาก่อนด้วยก็ได้เพื่อเพิ่มแรงใจครับ สิ่งต่างๆนั้นอยู่ที่ใจและความมีสติไม่ประมาทครับ

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• Hero Member
    • นครอัญมณี
ไม่เชื่อ ก็อย่าลบหลู่

ทั้งหมดมาจาก กรรมเป็นตัวกำหนด ก่อน
แล้วจิตในใจของคุณ นั่นแหละ จะเป็นตัวเร่งให้เกิดสิ่งต่างๆ ทั้งดีและไม่ดี ได้เร็วขึ้น

ถ้าคุณไม่เชื่อ เรื่อง แม่มด วันโลกแตก วัยเบญจเพศ ความเชื่อในศาสนาอื่น ฯลฯ
สิ่งนั้น มันก็จะไม่เกิดขึ้น

ส่วนสติกเกอร์ สีต่างๆ จะแปะไป ก็เพื่อหลอกแค่ตัวเองเท่านั้น (คนอื่นยังไม่เชื่อเลย)
สิ่งศักดิ์สิทธิ์ เขาไม่ได้โง่ นะครับ เขารู้
เราโกหก เขาก็รู้
เราทำดี เขาก็รู้
เราทำชั่ว เขาก็รู้

โปรดทำตามในสิ่งที่คุณสบายใจ เชื่อถือ อยู่ในศีลในธรรม ของศาสนาที่คุณนับถือ เถอะครับ
มันจะส่งผลดีให้กับคุณเอง
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ nekoyaki

• Full Member
เรื่องสีตามโฉลก เป็นความเชื่อดั้งเดิมก่อนจะมีศาสนาอีกครับ แก้ยาก

ใครอยากเชื่อ ก็เชื่อ ใครไม่เชื่อ ก็ไม่ว่ากัน

การแก้ด้วยการติดสติกเกอร์ มันแก้ไม่ได้ร้อยเปอร์เซ็นครับ ผมเห็นว่า ควรแก้ด้วย "สติ" ...

โดยคิดว่า รถเป็นของใช้ เรื่องโฉลก มีผลต่อเจ้าของน้อย เปรียบเสมือน ลมพัดอย่างแผ่วเบาผ่านตัวเจ้าของเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ผมชอบสีดำมันเข้มแข็งบึกบึนเหมาะสำหรับลุยๆดีครับ

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
รถสีอะไรขับประมาท ก็ชนหมดแล่ะ
ถ้าชอบใจไม่มีใครเดือดร้อนจัดเลยครับ