โพลล์

ระหว่าง ดาวสามแฉก(เมอร์เซเดส-เบนซ์) อยู่ที่กระจังหน้า กับอยู่เหนือกระโปรงหน้า แบบไหนที่คุ

อยู่ที่กระจังหน้า(แบบรุ่นใหม่ๆ ที่เน้น sport)
38 (62.3%)
อยู่เหนือกระโปรงหน้า(แบบ classic)
23 (37.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 60

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง ดาวสามแฉก(เมอร์เซเดส-เบนซ์) อยู่ที่กระจังหน้า กับอยู่เหนือกระโปรงหน้า แบบไหนที่คุ  (อ่าน 11149 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป

แบบที่ 1 อยู่ที่กระจังหน้า(แบบรุ่นใหม่ๆ ที่เน้น sport)

แบบที่ 2 อยู่เหนือกระโปรงหน้า(แบบ classic)

โดยส่วนตัวผมชอบแบบเก่ามากกว่า เพราะผมรู้สึกว่า ดาวสามแฉก ในความคิดผม มัน คือรถเก๋งที่แสดงถึงภาพลักษณ์ทางสังคมในระดับหนึ่ง(มีฐานะมั่งคั่ง) ดู classic กว่าอีกแบบครับ

ดังนั้น a-class ใหม่ ผมว่าราคาและอะไรหลายๆ อย่างมันก็ดีครับ แต่ขออีกอย่าง คือ เติมตูด กับ ดาวแบบเดิมหน่อยจะดีมากๆ ครับ

แล้วท่านอื่นๆ คิดอย่างไรครับ :)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ชอบดาวยักษ์ แล้วก้อชอบแบบที่มีเส้นเดียวด้วยครับ แบบ SLS,C63 Amg,CLS

จะบอกว่าแบบดาวลอยจะเปนแบบเก่าอย่างเดียวก้อไม่ใช่เพราะ SL มะก่อนก้อเปนดาวยักษ์

ปล.แค่ตัวซีดานเพิ่งจะเอามาใส่

ปล2.ถ้า A Class ให้ดาวลอยมาผมว่าคงมีแต่คนเอาไปเปลี่ยน

ออฟไลน์ Parinceo

ชอบแบบบนฝากระโปรงมากกว่าครับ  8)

ออฟไลน์ G_6611

• Jr. Member
  • **
ถ้าเป็นซีดานชอบอยู่เหนือฝากระโปรงครับ..

ออฟไลน์ ChiLun

• F10 525d M sport

แบบที่อยู่กับกระจังครับ เวลาไปจอดที่สุ่มเสี่ยงจะได้ไม่มีใครมีเด็ดดาวเราไปได้ ;D

ออฟไลน์ honoiuiu

• Full Member
กระจังหน้าครับแต่ส่วนตัวผมว่ามันไม่สวยเหมือนกันหมดอ่ะไม่รู้ทำไมค่ายนี้หลังๆไม่ค่อยโดนใจยกเ้ว้นรุ่นเก่่าๆ

เอ้อลืมอีกข้อคับผม A Class เติมตูดก็มีแล้วนะครับพี่ CLA ไงปีหน้าคงจะเปิดตัวกันเสียที อันนี้น่าจะ Sedan แล้วนะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member
  สมัยก่อน ตัวธรรมดาจะเป็นแบบดาวบนฝากระโปรง
 ทีนี่ก็ดิ้นรนไปหากระจังแบบมีดาวใหญ่มาใส่.......จะได้สปอร์ตกับเขามั่ง
;D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Sedan ต้องบนฝากระโปรง
Coupe, Cabriolet ต้องกระจังหน้า  :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ sickchild

• Newbie
  • *

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เอ้อลืมอีกข้อคับผม A Class เติมตูดก็มีแล้วนะครับพี่ CLA ไงปีหน้าคงจะเปิดตัวกันเสียที อันนี้น่าจะ Sedan แล้วนะครับ

เยี่ยมครับ หน้าเหมือน A class เลย แต่ตัวธรรมดาควรจะดูหรูกว่านี้นะครับ :D

ออฟไลน์ Action

ถึงรถผมจะไม่แรง แต่ก็ยังแซงทุกคันไม่เว้น...
Honda Civic 3dr. '96
Chrysler Neo '98
BMW 320i '01
Honda Civic FD 2.0 '06 > Sold
Mazda BT-50 Pro '12

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
แล้วแต่คัน แล้วแต่รุ่นครับ

ถ้าเอา S-Class มาใส่ดาวล่างก็คงไม่สวย  ::)

ออฟไลน์ holahola66

C-Class ขอแบบอยู่ที่กระจังหน้า ทุกรุ่นย่อย.
E-Class Sedan แบบดาวตั้งเด่นบนฝากระโปรง Coupe, estate , etc. อยูที่กระจังหน้า
S-Class  บนฝากระโปรง

รุ่นอื่นๆที่เหลือ อยู่ที่กระจังหน้าทั้งหมด ทุกรุ่นย่อย ครับ  ;D ;D
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ PLUS 9

• **

ออฟไลน์ pp8885

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ Grimme

• **
บนกระจังหน้า อีกเสียงคับ มันดูสปอร์ต/วัยรุ่นก่าคับ

ออฟไลน์ mewzabahl

อยู่ที่กระจังหน้า(แบบรุ่นใหม่ๆ ที่เน้น sport) จะเอาแบบนี้อะ

ออฟไลน์ PREM

ตอนนี้ดีไซน์เบนซ์กำลังไปทางสปอร์ต
เพราะฉะนั้นผมว่าดาวอยู่ที่กระจังหน้าจะเข้ากันมากกว่า แล้วก็สวยกว่า(เยอะ)

ยกเว้นรุ่นเดียวที่ห้ามเอาดาวลงมาเด็ดขาดคือ S-Class
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ตอนนี้ดีไซน์เบนซ์กำลังไปทางสปอร์ต
เพราะฉะนั้นผมว่าดาวอยู่ที่กระจังหน้าจะเข้ากันมากกว่า แล้วก็สวยกว่า(เยอะ)

ยกเว้นรุ่นเดียวที่ห้ามเอาดาวลงมาเด็ดขาดคือ S-Class
+1 ครับ S-Class ห้ามเอาลงมาเด็ดขาด ไม่งั้นจบแน่ความหรูหราที่สั่งสมมานาน ฮ่าๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ valensena

ชอบอยู่บนกระจังหน้าครับ

สาเหตุ กลัวโดนเด็ดดาวไปทำหัวเข็มขัด  ;D ;D

ออฟไลน์ imneng

แล้วแต่คัน แล้วแต่รุ่นครับ

ถ้าเอา S-Class มาใส่ดาวล่างก็คงไม่สวย  ::)

+10 ;D
Merc Addicted

ออฟไลน์ XL_SiZe

ไม่แน่นะครับ ออกแบบดี ๆ บนกระจังหน้าก็อาจจะดูหรูได้ อยู่ที่ลายกระจังด้วย

ส่วนผม กระจังหน้าเท่านั้น

ออฟไลน์ tae_polestar

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ถ้าเน้นความหรู luxury ผมว่าไงก็ต้องแบบดาวลอย(บนฝากระโปรง) อาทิ S-Class E-class
แบบ Sport ก็ต้องดาวจมบนฝากระโปรง  SL Class R129 เป็นต้น

ไม่รู้จิ รู้สึกว่าในอดีตมันออกแบบให้เป็นแบบนั้น

เอารูปมาเทียบเลย เหอๆ
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ rakchatb

• **
สำหรับยุคนี้ เบนซ์โลโก้กระจังหน้า Sport ชอบๆ ครับ.

ออฟไลน์ AMG GT

กระจัง หน้า สวยกว่า ครับ แต่ก็ แล้วแต่ รุ่น ด้วย นะ อย่างที่ว่า แหละ ครับถ้าเอา S-class มาใส่ดาวที่กระจังหน้าก็จะแบบว่านะ

ออฟไลน์ Pingu

• Newbie
  • *
ส่วนตัวผมชอบดาวบนกระโปรงหน้าครับ ดูคลาสสิคดี ส่วนบนกระจังก็เอาไว้ใส้รถที่เน้นแนวสปอร์ตๆละกัน

ออฟไลน์ gayji

ผมชอบแบบสปอร์ต ส่วนแฟนผมชอบแบบดั้งเดิม บอกว่าดูหรูหรากว่าแบบฝังด้านหน้า

สรุปก็สวยทั้งสองแบบครับ