ผู้เขียน หัวข้อ: Volk Scirocco 2.0 TSI 210 ม้า จุกจิกอะไรไหม ซ่อมบ่อยไหม ถ้าออกป้ายแดง  (อ่าน 20009 ครั้ง)

ออฟไลน์ Blue Diamond

• Newbie
  • *
ผมอยากได้ Volk Scirocco มากครับ แต่ตอนนี้มีข้อสงสัยอยู่

1.จะมีการ Minor Chang หรือไม่ในปี 2013
2.อยากถามผู้ใช่ว่าตั้งแต่ออกรถมาจากศูนย์เคยเอาไปเคลม ไปซ่อมอะไรบ้างไหม
3.ควรออกกับศูนย์ไหนที่ให้บริการดี
4.รถ Demo ปี 2011 น่าสนใจไหม รถปีเก่าจะจุกจิกอะไรรึป่าวครับ

*ขอบคุณผู้ที่ตอบและให้ความรู้มากๆครับ*    ^^ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 402m11.1sec

• Full Member
สนใจโปร 1.79M จากยนตกิจมาแน่เลย
แต่ผมว่า รุ่นนี้ มันสุดทางแล้วครับถ้าซื้อตอนนี้
รุ่นใหม่ใกล้เต็มที แต่เดาว่ารุ่นใหม่ ม้าก็คงจะอยู่ประมาณนี้ ถ้าเกิน220ราคาก็โดด
เกียรดีมาก เบรคในแทร็คทำ rev match ให้ด้วยช่างรู้ใจจริงๆ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
สนใจโปร 1.79M จากยนตกิจมาแน่เลย
แต่ผมว่า รุ่นนี้ มันสุดทางแล้วครับถ้าซื้อตอนนี้
รุ่นใหม่ใกล้เต็มที แต่เดาว่ารุ่นใหม่ ม้าก็คงจะอยู่ประมาณนี้ ถ้าเกิน220ราคาก็โดด
เกียรดีมาก เบรคในแทร็คทำ rev match ให้ด้วยช่างรู้ใจจริงๆ

รถยังไม่ minor change เลยครับ จะสุดได้ไง

กว่าจะมา อีกอย่างน้อย 4+ ปีครับ ใช้กันยาวๆ
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

• Newbie
  • *

ตอนนี้มีด้วยหรอครับ ราคา 1.79 M อะครับ

ที่ไหนอย่างไรครับ ช่วยชี้เป้าด้วยครับ อิอิ

แล้วเป็นรถปีอะไร มีสีขาวเบาะดำไหมครับ

ผมอยากได้ Volk Scirocco มากครับ แต่ตอนนี้มีข้อสงสัยอยู่

1.จะมีการ Minor Chang หรือไม่ในปี 2013
2.อยากถามผู้ใช่ว่าตั้งแต่ออกรถมาจากศูนย์เคยเอาไปเคลม ไปซ่อมอะไรบ้างไหม
3.ควรออกกับศูนย์ไหนที่ให้บริการดี
4.รถ Demo ปี 2011 น่าสนใจไหม รถปีเก่าจะจุกจิกอะไรรึป่าวครับ

*ขอบคุณผู้ที่ตอบและให้ความรู้มากๆครับ*    ^^ ;D ;D ;D

เพิ่งออกป้ายแดง รถใหม่มา 2 เดือนครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร

ทีเคยเห็นก็เรื่อง สมองเกียร์เสียครับ ก็เคลมได้ครับ

ลองเข้าไปคุย ใน club vwsociety ครับ สาวกอยู่กันในนั้นแหละ ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
รถ Demo ไม่ค่อยแนะนำเลยครับ ... เห็นแต่ละคนได้ไปลอง เหยียบกันสุดๆ เกียร์เอ๋อไปมั่งก็มี กว่าจะถึงมือเรา มันจะแอบช้ำหมดน่ะครับ ของพวกนี้ ตอนตรวจสอบรถใหม่ๆ ก็ยังไม่เป็นไร ไม่เจออาการแปลกๆหรอกครับ แต่ใช้สักพักนึงแล้ว จะเสียดายกับเงินที่เราประหยัดไปเพราะ เอารถ Demo ครับ รถใหม่สบายใจกว่าเยอะๆครับ

ตอนนี้มีด้วยหรอครับ ราคา 1.79 M อะครับ

ที่ไหนอย่างไรครับ ช่วยชี้เป้าด้วยครับ อิอิ

แล้วเป็นรถปีอะไร มีสีขาวเบาะดำไหมครับ

ราคานี้ เป็นรถ DEMO เลขไมล์น้อย ไม่เกิน 3000 ครับ เป็นรุ่นล่าง ไม่มีช่วงล่างไฟฟ้า กับ พวงมาลัย multi function และ มีสีให้เลือกน้อยครับ หาข้อมูลที่คลับได้ครับ ;D ;D ;D

• Newbie
  • *
เพิ่งออกป้ายแดง รถใหม่มา 2 เดือนครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร

ทีเคยเห็นก็เรื่อง สมองเกียร์เสียครับ ก็เคลมได้ครับ

ลองเข้าไปคุย ใน club vwsociety ครับ สาวกอยู่กันในนั้นแหละ ;D ;D ;D
[/quote]

อ่อ ขอบคุนมากครับ แล้วรถที่พี่ใช้อยู่ ซื้อรถใหม่หรือdemo ครับ

รถใหม่ครับ รถ demo มัน เทียบราคาแล้วไม่คุ้มอะครับ

เพิ่มอีก สองแสน ได้รถใหม่ ยกขึ้นรถ trailor คันเีดียว จากโกดังเลยครับ

• Newbie
  • *
รถใหม่ครับ รถ demo มัน เทียบราคาแล้วไม่คุ้มอะครับ

เพิ่มอีก สองแสน ได้รถใหม่ ยกขึ้นรถ trailor คันเีดียว จากโกดังเลยครับ

พี่ซื้อที่ศูนย์ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ ;D ;D ;D

พี่ซื้อที่ศูนย์ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ ;D ;D ;D

0891590749  เบอร์เซลล์ชื้อแชมป์ครับ บอกว่า หมอชัยวุฒิแนะนำมาครับ โทรคุยเลยชิลๆ

• Newbie
  • *

0891590749  เบอร์เซลล์ชื้อแชมป์ครับ บอกว่า หมอชัยวุฒิแนะนำมาครับ โทรคุยเลยชิลๆ

ขอบคุนครับ คุนหมอ  ;) :D ;D

• Newbie
  • *

เปนห่วงข้อนี้มากที่สุดครับ  :o :o :o

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ที่บ้านไปคุยกันตอน MotorExpo อะครับ

Sciroccoตัวปี 2011 รถโชว์อย่างเดียว 2.0M อะครับ ลดได้เต็มที่ 5หมื่นบาท+ฟิลม์Lamina

พอดีมีรุ่นพี่ที่สนิทที่คณะเค้าไปอยู่ที่ไทยยานยนต์อะครับ เป็น Service Quality Manager เลยลองคุยกับพี่เค้าดูอะครับ
เค้าแอบบอกหลังไมค์มาว่ารถจะมีไมล์ไม่เกิน 150 กิโลเมตรครับ  
เป็นเพียงแค่รถค้างปี 2011 มีสีไม่กี่สี (ตอนไปถามเค้าบอกว่าสีขาวหมดแล้ว T T)    
ไม่ได้เป็นรถ Test ครับ  เพราะถ้ารถ Test พี่เค้าว่ามันจะต่ำกว่านี้อะครับ
Service พี่เค้าแนะนำที่ วิภาวดี อะครับ เค้าว่าที่นี่ช่างความรู้แน่นกว่าระดับนึง จากที่เค้าไปตรวจมานะครับ

เสียดายที่คุณแม่อยากได้ E-coupe มากกว่า เลยกะว่าจะรอตัว Minorchange มาแล้วจะดูอีกทีนึงครับ
เลยอดได้เจ้าพายุน้อยมาใช้งานเลย ^^"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 18:14:49 โดย TheBestOrNothing »

จะพูดรอบสุดท้ายละ

ราคา 2.0 m. เป็นราคาของรถค้างสต็อก ปี2011. ถูกเก็บที่โกดัง และถูตัดออปชั่นอัตโนมัติบางอย่าง

เมื่อมีการสั่งรถ จะเป็นการไปนำรถออปจากโกดัง. ซึ่งจะมีเลขไมล์ไม่ถึง 10 กม. ของผม 4

ซึ่งนำขึ้นเทรเลอร์มาทีละคัน และถูกล็อคช็อคอัพไว้

สรุปว่าเป็นรถใหม่ ไม่ใช่รถโชว์ด้วย และไม่ใช่รถเดโม. ผมไปนั่งรอรถที่ยกขึ้นเทรเลอร์จากโกดังเองกับตัว

ที่โชว์รูม. ใครที่ไม่ทราบ กรุณาอย่าเอาข้อมูลผิดๆมา อ้าง

ไม่ได้ว่า TheBestOrNothing แต่ในเวปนี้แหละมีอยู่คนที่คอยมาตอบว่ามันเป็นรถเดโม

ขอดักไว้ก่อนเลย

อืม เค้าเรียกรถสไลด์ ขอแก้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 18:36:47 โดย YF-19 »

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ราคา 2.0 m. เป็นราคาของรถค้างสต็อก ปี2011. ถูกเก็บที่โกดัง และถูตัดออปชั่นอัตโนมัติบางอย่าง

เมื่อมีการสั่งรถ จะเป็นการไปนำรถออปจากโกดัง. ซึ่งจะมีเลขไมล์ไม่ถึง 10 กม. ของผม 4

ซึ่งนำขึ้นเทรเลอร์มาทีละคัน และถูกล็อคช็อคอัพไว้

สรุปว่าเป็นรถใหม่ ไม่ใช่รถโชว์ด้วย และไม่ใช่รถเดโม. ผมไปนั่งรอรถที่ยกขึ้นเทรเลอร์จากโกดังเองกับตัว

ที่โชว์รูม. ใครที่ไม่ทราบ กรุณาอย่าเอาข้อมูลผิดๆมา อ้าง

ไม่ได้ว่า TheBestOrNothing แต่ในเวปนี้แหละมีอยู่คนที่คอยมาตอบว่ามันเป็นรถเดโม

อืม เค้าเรียกรถสไลด์ ขอแก้นะครับ
อ้าวหรอครับ ผมก็ได้รับข้อมูลมาประมาณนี้อะครับ อาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือป่าวก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
แต่ options ของผมที่พี่เค้าแจ้งไว้คือเหมือนกับตัวราคาปกติเลยนะครับ
ยังไงก็ขออภัยกับคุณ YF-19 ด้วยนะครับที่ทำให้เข้าใจผิด

ผมแค่นำข้อมูลทีได้คุยนำมาบอกกล่าวอะครับ

ออฟไลน์ kongonline

• Jr. Member
  • **

ตามมาบอกครับว่าเรื่องจริงตามนี้ ของผมออก VW ตรงคลองเตย เซลล์น่ารัก ใจดี ลองไปคุยดู จะบอกว่าราคาคุยกันจริงๆ มันก็ไม่ต่างจาก2 ล้านนั้นเท่าไรหรอกครับถ้าสนใจจริงๆ ผมว่าเค้าให้คุยกันได้

อ่านในคลับดูก่อนครับ แล้วเดินไปดูรถ ดูเลขเครื่องที่กระจกหน้าตรงที่ปัดน้ำฝนเอาด้วยตัวเองเลยว่ารถปีไหนกันแน่

อ่อ รถไม่เปลี่ยนโฉมง่ายๆหรอกครับตัวนี้ ไม่ใช่ Golf ยาวๆ ถึง 3 ปี + แน่ๆ

ออฟไลน์ benzabmw

• Newbie
  • *
ที่บ้านไปคุยกันตอน MotorExpo อะครับ

Sciroccoตัวปี 2011 รถโชว์อย่างเดียว 2.0M อะครับ ลดได้เต็มที่ 5หมื่นบาท+ฟิลม์Lamina

พอดีมีรุ่นพี่ที่สนิทที่คณะเค้าไปอยู่ที่ไทยยานยนต์อะครับ เป็น Service Quality Manager เลยลองคุยกับพี่เค้าดูอะครับ
เค้าแอบบอกหลังไมค์มาว่ารถจะมีไมล์ไม่เกิน 150 กิโลเมตรครับ  
เป็นเพียงแค่รถค้างปี 2011 มีสีไม่กี่สี (ตอนไปถามเค้าบอกว่าสีขาวหมดแล้ว T T)    
ไม่ได้เป็นรถ Test ครับ  เพราะถ้ารถ Test พี่เค้าว่ามันจะต่ำกว่านี้อะครับ
Service พี่เค้าแนะนำที่ วิภาวดี อะครับ เค้าว่าที่นี่ช่างความรู้แน่นกว่าระดับนึง จากที่เค้าไปตรวจมานะครับ

เสียดายที่คุณแม่อยากได้ E-coupe มากกว่า เลยกะว่าจะรอตัว Minorchange มาแล้วจะดูอีกทีนึงครับ
เลยอดได้เจ้าพายุน้อยมาใช้งานเลย ^^"
ตอนไปที่Motorexpo Saleก็แจ้งมาเช่นนี้เหมือนกัน แต่ไม่เห็นให้ส่วนลดผมเลย

อ้าวหรอครับ ผมก็ได้รับข้อมูลมาประมาณนี้อะครับ อาจจะมีอะไรเปลี่ยนแปลงหรือป่าวก็ไม่ทราบเหมือนกันครับ
แต่ options ของผมที่พี่เค้าแจ้งไว้คือเหมือนกับตัวราคาปกติเลยนะครับ
ยังไงก็ขออภัยกับคุณ YF-19 ด้วยนะครับที่ทำให้เข้าใจผิด

ผมแค่นำข้อมูลทีได้คุยนำมาบอกกล่าวอะครับ

ผมไม่ได้ว่าอะไรน้อง best ครับ

ผมแค่ดักคอ คนบางคน ในเวปนี้ ซึ่งเค้าชอบมาตอบกระทู้ เวลามีคนถามถึง scirocco ราคา 2.0 m ครับ

แล้วก็ไม่ได้อยากไปขุดกระทู้ หาชื่อมาแปะครับ เพราะผมก็ไม่ทราบว่า เค้าไม่ทราบจริงๆ หรือมีเจตนาอะไรครับ

ขอบคุณครับ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ DemonZ_Benz

• **
พูดกันโจ้งๆเลย น่ะ  ไม่รู้ว่าผิดกติกาเว็ปอ่ะเปล่า นะ แต่ผม ก็อยากแชร์เหมือนกัน เผื่อจะได้อะไรที่ดีแก่ผู้ ซื้อรถ
ศูนย์  VW โคราช ให้ผม 2.14 m ไม่แถมอะไรเลย นอกจากฟิมล์ 3 m และ พรมปูพื้น  พื้นๆมาก  รถก็เป็นตัว ปี2011 หรือ 2012 นี้ล่ะ ไม่แน่ใจ แต่เซลเค้าอ้างว่า ที่ออกศูนย์นี้ไป
คันที่แล้ว เป็น โมเดล 2012 ซึ่งผมก็ ยังก้ำกึ่ง เพราะเซล ดูยังไงก็กั๊กๆ ผมขอประกันเพิ่ม ซ่ะเครื่อง ก็ยังดี เพื่อนๆ มีอะไรดี กระซิบบอกมาได้น่ะครับ

ส่วนเรื่อง เปลี่ยนโฉม ผมว่ายัง อันเนื่องมาจาก
- รถยังไม่ค่อยนิยมเท่าไร
- ตัวรถเป็นคู้เป้  งานนี้ยาว
อย่างมากก็ ไมเนอร์ไปเรื่อยๆ ซึ่งเดา ว่าอย่างเร็ว กลางปี 2013   ช้าๆหน่อย  2014 ไมเนอร์นะ
พอมัน ไมเนอร์ ปั๊ม ก็เป็นสัญญาน ว่า มันไกล้ โมเดลเชนจ์ ล่ะ  ตามนั้น ^^

• **
อยากถาม อีกเรื่อง โมเดล 2011  กับ 2012  ดูยังไงรหัสอะไรยังไงครับ

• Newbie
  • *
ตอนนี้ผมก้อ งง ไปกับราคา scirocco เหมือนกันครับ เคยถามมาล่าสุด

รถป้ายแดง ได้เดือม ม.ค ราคา 2,390,000 ครับ ลดได้ 50,000 แต่ไม่ได้ของแถม

ดอกเบี้ย 2.55 ครับ เหนื่อยใจจังครับไม่รุ้ราคาไหน ถึงจะเหมาะสม T T

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
มาๆ ผมมาช่วยตอบอีกคน ราคา 2 ล้าน คือ รถปี 2011 ครับ ไม่ใช่รถเดโม่ หรือ เทส แน่นอน เพราะผมจองและรออยู่ เพราะไฟแนนซ์ช้า เอาง่ายรถ 2011 เข้ามาจอดในโกดังตั้งแต่เดือน4ถึงเดือน7 ปีนี้ครับ ส่วน 2012 ก็ไล่ๆกันมา 2ถึง3เดือน เพื่อความสบายใจผมเลยสั่งเปลี่ยนยางไป 4 เส้น เพื่อความสบายใจ แต่ราคา 2 ล้านไม่รวมประกันนะครับ แถมแค่ฟิม พรม ค่าจด กรอบป้าย พรมยาง กะดุม ส่วนที่ราคารถผมเป็น 2.15
ล้าน เพราะผมให้รวมค่าจูนกล่องกับประกันและยางเข้าไป ก็เลยเพิ่มมาประมาณนี้ครับ 2011 ต่างกะ 2012 แค่ไฟส่องป้ายมั้งครับถ้าจำไม่ผิด มันแพงที่ยาง s001 นี่ละ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

เห็นด้วยครับ
ที่งานมอเตอร์เอกโปร์ที่ผ่านมาผมก็ถามเซลล์จนละเอียด
ได้ความตามนั้นครับ รถล็อตเก่าตัวท็อป2m
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

• **
สรุป เราพูดถึง มือ 1 ไม่ใช่ เดโม หรือรถโชว์  
พูดกันง่ายๆ  เป็นรถค้างสต๊อคปี 2011  ราคา 2 m  
แล้วทีนี้ ของผม 2.14 m (ซึ่งไม่ทราบว่า ปีไหน แต่ดูๆ คง 2011) ไม่ได้ประกัน  ค่าจดทะเบียนก็ไม่ให้  จิปาถะ ออกเองหมด ที่แถมมี พรมกระดุม ฟิลม์     เงิบบบบ
ผม จะเปลี่ยนเซล หรือต้องไปศูนย์อื่นดี?  ศูนย์ VW โคราช ( ดันมีอยู่ศูนย์เดียว)
หรือ ผมจะบอกเซลว่า 2.14 m ได้ แต่ขอ โมเดล 2012 ?
หรือ ผม จะบอก 2.14ได้ ขอประกัน จูนกล่องอะไรประมาณนั้นดี ?
ผุ้ใดมีประสบการณ์ ช่วยชี้แนะทีครับ

ปล.  มีจูนกล่องตั้งแต่ออกจาก ศูนย์ ได้เลยหรอครับ ไม่ทราบว่า  บอลายแทงศูนย์หน่อยได้มั๊ย หรือ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2012, 20:17:28 โดย DemonZ_Benz »

ออฟไลน์ Oatsenal

ผมก็ไปถามที่ motor expo มาครับ
น่าจะเป็นรถ 2011 ราคา 2M มีสีดำ เขียว บรอนด์เงิน  สีขาวตอนนี้ หมดแล้ว ถ้าอยากได้ลองเช็คเรื่อยๆ อ้อ ผมคุยกับผู้จัดการด้วยนะครับตอนนั้นเค้าก็บอกแบบนี้ แต่ผมแสดงเจตนารมณ์ว่า ต้องการออกรถ ปีหน้าราวๆ motor show ผู้จัดการบอกว่า งั้นเด๋วเราค่อยมาคุยกันอีกทีตอนนั้นก็ได้ว่าสถาณการณ์ scirocco จะเป็นยังไง

ผมก็ตามข่าวตลอดเลย ราคา ป้วนเปี้ยนอยู่ 2M นี่แหละ ถ้าเกิดปีหน้ามี minor แล้วตัวเก่ามือ1 เหลือ 1.6-1.7M ผมจะรีบไปสอยเลยเชียว เพราะถ้าราคา2M ทางบ้านก็ เชียร์แต่ A class มากกว่าอะครับ

• Newbie
  • *
ไม่มีผู้ใช้จิงท่านใดพูดถึงเรื่องความจุกจิก เรื่องเข้าไปเคลม ไปซ่อมเลย

แสดงว่า scirocco ไม่จุกจิก แล้วใช่ไหมครับ เพราะ เคยเหนมีคนบอก

ว่ารถปี ก่อน 2010 จุกจิก ไม่ทราบว่ามีการเปลี่ยนเครื่องหรือทำอะไรเพิ่ม

รึเปล่าครับ เพราะตอนแรก 200 ม้า แต่ตอนนี้ 210  ม้า อะครับ

ออฟไลน์ beebird

ไม่มีผู้ใช้จิงท่านใดพูดถึงเรื่องความจุกจิก เรื่องเข้าไปเคลม ไปซ่อมเลย

แสดงว่า scirocco ไม่จุกจิก แล้วใช่ไหมครับ เพราะ เคยเหนมีคนบอก

ว่ารถปี ก่อน 2010 จุกจิก ไม่ทราบว่ามีการเปลี่ยนเครื่องหรือทำอะไรเพิ่ม

รึเปล่าครับ เพราะตอนแรก 200 ม้า แต่ตอนนี้ 210  ม้า อะครับ

เคยกลับไปหนนึงครับ
- แก้ฟิลม์ มันป่องๆออกมา นัดช่างมาเจอที่ศูนย์ครับ เรียบร้อยเนียนดีครับ ( V-Kool ใช้เวลาเซ็ทตัวนานมาก 4-5 สัปดาห์ ลายน้ำจึงจะหายไปเกือบหมด)
- เสียงดังแก๊กๆ มาจากด้านหลัง เวลาเจอพื้นไม่เรียบ มาจาก 1. หูลากรถ เวลาขึ้นสไลด์ ช่องมันไม่พอดีกัน ต้องหาไรห่อไว้ 2. ยางกันกระแทกบริเวณมุมๆของประตูท้าย มันจะมีเสียง เคลมแล้วก็หาย

น่าจะมีแค่นี้ครับ ตอนนี้ผมขับมาราวๆ 1,800 กม. ใช้มาประมาณ เดือนกว่าๆครับ Happy ทุกครั้งที่ได้ขับ (และมีถนน ให้วิ่งนะครับ ^^)

ออฟไลน์ Oatsenal

เคยกลับไปหนนึงครับ
- แก้ฟิลม์ มันป่องๆออกมา นัดช่างมาเจอที่ศูนย์ครับ เรียบร้อยเนียนดีครับ ( V-Kool ใช้เวลาเซ็ทตัวนานมาก 4-5 สัปดาห์ ลายน้ำจึงจะหายไปเกือบหมด)
- เสียงดังแก๊กๆ มาจากด้านหลัง เวลาเจอพื้นไม่เรียบ มาจาก 1. หูลากรถ เวลาขึ้นสไลด์ ช่องมันไม่พอดีกัน ต้องหาไรห่อไว้ 2. ยางกันกระแทกบริเวณมุมๆของประตูท้าย มันจะมีเสียง เคลมแล้วก็หาย

น่าจะมีแค่นี้ครับ ตอนนี้ผมขับมาราวๆ 1,800 กม. ใช้มาประมาณ เดือนกว่าๆครับ Happy ทุกครั้งที่ได้ขับ (และมีถนน ให้วิ่งนะครับ ^^)

อัตรากินน้ำมัน ใน นอกเมืองเป็นยังไงครับ

ออฟไลน์ Sapooknic

• **
  • Sapooknic
มาอ่านเก็บข้อมูลได้ความรู้เยอะแยะเลยครับ