ผู้เขียน หัวข้อ: 20.00 น. ไฟไหม้คลังน้ำมันในบริษัทโตโยต้า ที่ฉะเชิงเทรายังคุมเพลิงไม่ได้ - จนท.เร่งอพยพคนงาน  (อ่าน 13853 ครั้ง)

ออฟไลน์ sundown55

• Sr. Member
20.00 น. ไฟไหม้คลังน้ำมันในบริษัทโตโยต้า ที่ฉะเชิงเทรายังคุมเพลิงไม่ได้ - จนท.เร่งอพยพคนงาน

เครดิต Toyd/BnN The Coup Channel fanclub/เรื่องเล่าเช้านี้

ออฟไลน์ Pluem_411

ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
สงสัย คนที่จองรถไว้  คงจะได้รับรถปี 57 มั้งเนี่ย  :(

ออฟไลน์ SP

ออฟไลน์ settavut

• Full Member
  • First
จากยุคมืด กลายเป็นยุคสว่างจ้ากันเลยทีเดียว

Altis CNG MC 2010
CHR HV HI 2018

ออฟไลน์ каваи

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!

ออฟไลน์ JikorokunG

พี่ผมถ่ายไว้ได้คับ

ภาพข่าวเต็มๆคงไม่ช้า   สว่างจ้าเลยทีเดียวพี่โต

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
โหหหห น่ากลัวมากเลยครับ

ขอให้ปลอดภัยกันทุกๆคนนะครับ

ออฟไลน์ LAGUNA

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
ทำผิดทำถูกไม่รู้

แต่ขอให้คนปลอดภัยไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ไฟสาบส่งจากยี่ห้ออื่นเริ่มขึ้นแล้ว  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Emission-Tester

คลังน้ำมัน....มันอยู่ข้างๆ โรงงานประกอบรถครับ

ผมโทรถามเพื่อนที่ทำงานอยู่ที่นั่นแล้ว
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
คลังน้ำมัน Vigo เสียหายประมาณ 10 ล้านบาทครับ

ออฟไลน์ Monsterz

• **
คลังน้ำมัน....มันอยู่ข้างๆ โรงงานประกอบรถครับ

ผมโทรถามเพื่อนที่ทำงานอยู่ที่นั่นแล้ว

ตามนี้ครับ เป็นคลังน้ำมัน ประกอบแค่อเะไหล่วีโก้ กะฟอร์จูเนอร์ มูลค่าเสียหายประเมิน 10 ล้านบาท

ขอให้ทุกคนปลอดภัยครับ

ตามนี้ครับ เป็นคลังน้ำมัน ประกอบแค่อเะไหล่วีโก้ กะฟอร์จูเนอร์ มูลค่าเสียหายประเมิน 10 ล้านบาท

พี่โตบอก"จิ๊บๆ" ;D

ออฟไลน์ Nut_K

ขอให้ทุกคนปลอดภัยนะครับ

พรุ่งนี้คนในบริษัทคงวุ่นวายแน่เลย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

ออฟไลน์ MystogaN

ออฟไลน์ Monsterz

• **
คืออยากจะบอกเรื่องนี้อย่าไปว่าอะไร ช่วงนาทีเห็นใจ เป็นใครโดนก็รู้สึกเช่นกัน ไม่โดนกับตัวไม่รู้สึกครับ ยังไงก็ขอให้ทุกคนปลอดภัย เรื่องนี้ไฟไหม้ดีที่ไม่มีใครได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิต เราควรเห็นใจมากกว่าประชดประชันกันนะครับ  :(

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
เวรกรรมตามทัน  ;D
ไม่ใช่เรื่องขำครับ เรื่องไฟไหม้มันมีโอกาสเกิดขึ้นได้ไม่ใช่เวรกรรม

นี่ไม่ใชเรื่องมาซ้ำเติมกันนะครับ เพลาๆกันหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2012, 21:42:37 โดย Kittitouch 55 »
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ balliblue

เค้ามีคลังน้ำมันไว้ทำไมอะ บริษัทรถยนต์ สงสัยครับ  ใครช่วยอธิบายให้กระจ่างหน่อย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BMTA

น่าจะเอาไว้เติมรถที่เพิ่งประกอบเสร็จนะครับ

2012 ALMERA  1.2E M/T

ออฟไลน์ MystogaN

เดวอาจจะมีรุ่นใหม่ก็ได้นะฮะ Vigo Limited Edition รุ่น ไฟหน้ารมควัน 2013 ;D

(ขำๆ อย่าซีเรียสนะครับ)

ออฟไลน์ archian

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ระดับนี้แล้วปล่อยให้เกิดเหตุอย่างนี้ได้ยังไง ต้องรื้อระบบเซฟตี้กันหน่อยแล้ว ขอให้ไม่มีผู้บาดเจ็บหรือเสียชีวิตนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

D!5PLAY

• บุคคลทั่วไป
ผมบอกตรงๆ ว่าผมเลิกเป็นสมาชิก web ต้องห้าม ด้วยเหตุผลของการซ้ำเติม ไม่ใช่แลกเปลื่ยนความรู้ ประสบการณ์

แต่การซ้ำเติมเนื่ย ทำให้เห็นอะไรหลายๆอย่างว่า ไปที่ไหนก็เหมือนกันหมด

ที่ผมเห็นก็คนเดิมๆทั้งนั้น    

ขออภัยนะครับถ้าผมทำอะไรไม่ถูก ที่นี่ก็คงไม่เหมาะกับผมผมต้องพิจารณาตัวเองด้วยว่าจริงจังไปไหม

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ตอนนี้เพลิงสงบแล้วนิครับ ดูข่าวอยู่ แต่สงสารมากเลยลองคิดดูนะครับว่าถ้าเราเป็นผู้บริหารแล้วเจอเหตุการแบบนี้ เราใจสลายเลยนะครับ ต้องเสียเม็ดเงินทำใหม่หมด ใจเขาใจเรานะครับ  เลิกซ้ำเติมดีกว่าครับ ถ้าล้มแล้วต้องช่วยพยุง ไม่ใช่ซ้ำเติม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2012, 22:38:44 โดย อะไรนะ? »

ออฟไลน์ PacMan

อยากจะบอกว่าเหตุการณ์แบบนี้ บริษัทที่โดนเต็มๆคือบริษัทประกัน