ผู้เขียน หัวข้อ: สาวออสซี่ผู้เปี่ยมไปด้วยพลัง Holden Commodore SV6 3.6L 285 HP!  (อ่าน 45413 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coolcarrera8

• Newbie
  • *
Re: สาวออสซี่ผู้เปี่ยมไปด้วยพลัง Holden Commodore SV6 3.6L 285 HP!
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 09:01:12 »
รุ่นเดียวกับที่ผมเคยเช่าที่ kingcross ขับจาก Sydney ไป Snowwy mountain เลยครับ
แต่ที่ผมขับหน้าตาแบบด้านล่างนี้นะครับ

เป็นรุ่นที่น่าลองจริงๆครับ เพราะ(เหมือนว่า)แรงดี ค่าเช่าก็พอๆกัน และที่สำคัญบ้านเราไม่มี !

ที่คุณขับน่าจะเป็นรุ่นก่อนหน้าคันนี้ไปอีก 1-2 Gen ล่ะครับ ก็สวยไปอีกแบบเนาะ ค่าเช่า ตอนผมเช่าเห็นด้วยครับว่าถูกเมื่อเทียบกับรถรุ่นอื่นๆ  ;D
เหมือนว่าแรง อืม ผมว่าไม่เหมือนว่าแรงนะ แรงจริงๆเลยแหละ แหะๆ

• Newbie
  • *
Re: สาวออสซี่ผู้เปี่ยมไปด้วยพลัง Holden Commodore SV6 3.6L 285 HP!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 21, 2013, 09:02:26 »
ขอบคุณครับ ว่าแต่มีรูปภายในบ้างมั้ยครับ อยากเห็นด้านในบ้างครับ
แหะๆ
จะว่าไปแล้ว  ผมลืมลงรูปภายในนี่นา !!!! :o :o :o

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 19:50:06 »
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ

ผมเพิ่งไป Australia มาเหมือนกันครับ ไป9วัน

-ไป Melbourne ทำงานก่อน3วัน เช่าเจ้า Camry 2.5 ตัวล่าสุด  ขับไปจนถึง 12 Apostle แล้วก็กลับครับ  (ไม่ประทับใจในการขับขี่เท่าไหร่ แต่มันกว้างเหลือเชื่อเลยครับ)

-แล้วก็บินไปลงที่ Townsville(เมืองPowerPupGirl555+) ขับลงล่างมาเรื่อยๆ ตามแนว The Great Barrier Reef แล้วมาสุดนั่งเครื่องกลับที่ Gold Coast ครับ  
เช่า VW Passat 1.8 TSI Estate(เก็บของจากOutlet DFOมาได้มากจนเหลือเชื่อเลยครับ) ขับไป 2000กว่า KM ครับ  (ขับดีตามภาษารถยุโรปเลยครับ แต่เร่งมากๆไม่ค่อยจะไหว555+)
ตอนแรกได้รถเป็น Holden Commodore SV6 เหมือนจขกท เลยครับ  แต่กระเป๋ามันเยอะขึ้นจนใส่หลังรถไม่ได้ เลย Upgrade วันละ 5AUD เป็น VW แทน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 21:47:19 »
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ

ผมเพิ่งไป Australia มาเหมือนกันครับ ไป9วัน

-ไป Melbourne ทำงานก่อน3วัน เช่าเจ้า Camry 2.5 ตัวล่าสุด  ขับไปจนถึง 12 Apostle แล้วก็กลับครับ  (ไม่ประทับใจในการขับขี่เท่าไหร่ แต่มันกว้างเหลือเชื่อเลยครับ)

-แล้วก็บินไปลงที่ Townsville(เมืองPowerPupGirl555+) ขับลงล่างมาเรื่อยๆ ตามแนว The Great Barrier Reef แล้วมาสุดนั่งเครื่องกลับที่ Gold Coast ครับ 
เช่า VW Passat 1.8 TSI Estate(เก็บของจากOutlet DFOมาได้มากจนเหลือเชื่อเลยครับ) ขับไป 2000กว่า KM ครับ  (ขับดีตามภาษารถยุโรปเลยครับ แต่เร่งมากๆไม่ค่อยจะไหว555+)
ตอนแรกได้รถเป็น Holden Commodore SV6 เหมือนจขกท เลยครับ  แต่กระเป๋ามันเยอะขึ้นจนใส่หลังรถไม่ได้ เลย Upgrade วันละ 5AUD เป็น VW แทน
ขับจาก Townsville ลงมา Goldcoast เลยหรอครับ  :o ได้แวะเที่ยว Brisbane มั้ยครับ (เอ แต่มีช้อปที่ DFO ด้วย น่าจะได้เที่ยวบริสเบนอยู่เนาะ)
ตอนเลือกรถผมก็เกือบๆจะเอา vw แล้วเหมือนกันครับ แต่รู้สึกจะเป็น Golf 1.4 tsi แล้วก็ Passat Sedan จำเครื่องไม่ได้ เพราะอยากลองขับรถยุโรปดูบ้าง แต่มาเจอ SV6 ซะก่อนเลยขอข้าม vw ไปก่อน (ค่อยมาหาลองในไทยเอา ;D )

ปล ไหนๆบินขึ้นไปแล้วน่าจะไปถึงแคนส์ (Cairns) นะครับ แล้วค่อยขับลุยลงมาก็ยังไหว  ;)