ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยมีประสบการณ์ เอารถเข้าไปเช็คระยะ แล้วศูนย์ล้างรถให้บ้าง เห็นรถแล้วแทบทรุด  (อ่าน 28749 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
เจอมากับตัวแล้วครับ ได้รอยเพิ่มมาหลายแห่ง เศษดิน คราบแมลง เช็ดมั่วๆ ความรู้สึกเหมือนเอาน้ำฉีดแล้วเช็ด 2-3 ที พอเรียกให้ไปรับรถ เห็นแล้วเครียด นี่ล้างแล้วหรอ ทีหลังไม่ต้องก็ได้ คราวนี้เสียท่าไปแล้ว บอกไม่ทัน ใครเจอแบบนี้มาบ้างครับ เซ็งไป 1 วันเต็มๆ ใครจะให้ศูนย์ล้างให้ก็ดูๆหน่อยครับ ล่าสุดเพื่อนก็เอารถไปขัดเคลือบสี แบบเสียเงินเต็ม (ไม่ใช่ได้แถมมา) ได้รอยเพิ่มมาเพียบ ยังงงว่าขัดเคลือบสี มันจะช่วยลบรอยต่างๆให้จางลง นี่กลับได้มากกว่าเดิม  :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2012, 11:38:09 โดย marcovic9 »

ออฟไลน์ johnlee

เจอเหมือนกันครับ  คือเห็นแล้วมันเลอะกว่าตอนยังไม่ล้าง

รุ่งขึ้น ฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ขอศูนย์โทรมาถามพึงพอใจ ผมเลยจัดให้ชุดนึง เงียบไปได้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ slate

• Full Member
ขนาดผมยืนอยู่ข้างๆยังบอกแทบไม่ทัน ขอให้ได้เอาผ้าสกปรกๆได้ลูปได้เช็ดเป็นพอใจ หลังๆใช้วิธีเขียนลงบนกระดาษA4แล้วเหน็บไว้ตรงที่ปัดน้ำฝนว่า "ห้ามล้างห้ามเช็ดเด็ดขาด" ตอนรับรถมันยังเอากระดาษไปทิ้ง...ดูมันทำ !!   >:(

ออฟไลน์ Ruksadindan

ยังไม่มีประสบการณ์แย่ครับ

ออฟไลน์ jg333

โดนเหมือนกันครับ ตั้งแต่ 10,000 โลแลกเลย
ตอนนี้ชินละ เขาคงคิดว่าทำดีที่สุดแล้ว!!!

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมเด็ดกว่าเจอล้างให้แค่ครึ่งคันด้านซ้าย

ด้านขวาไม่ล้าง สาเหตุเพราะไม่ทันเวลาเลิกงาน

รบกวนให้ไปล้างต่อเอาเอง ............................

#@$^$^&*(&(***&^&^%$%#$#$#&*()*()%^
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Skyline

• Sr. Member
ยังไม่เคยครับ เเต่เป็นผมจะโวยเเบบไม่เกรงใจเลย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Honda บางพลี

ทำ City ผมเป็นรอยถลอก กลางบานประตูขวาหลัง ทุกวันนี้ รอยก็ยังเห็นชัด
ผมก็ไม่แก้ไข ทิ้งไว้แบบนั้นไว้ดูต่างหน้า เตือนความจำไว้

ตอนนั้น ผมด่าตะโกนดังลั่น ต่อหน้าผู้จัดการฝ่ายบริการของศูนย์นั่นละว่า

"บอกแล้วใช่ไหม ว่าไม่ให้ล้าง!! เสือกไม่เข้าเรื่อง!!!"

ทั้งศูนย์ ก็หันมามอง....

และผมก็ไม่ไปเหยียบที่นั่นอีกเลย

ออฟไลน์ SiiN

ของวอลโว่ก็ล้างให้ครับ แต่เค้าล้างให้แบบว่า สะอาดมากกกกกกกกก  :o
หรือเพราะตอนนั้นรถผมมันสกปรกมาก พอเค้าล้างให้มันเลยดูสะอาด  ??? ???

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
Honda บางพลี

ทำ City ผมเป็นรอยถลอก กลางบานประตูขวาหลัง ทุกวันนี้ รอยก็ยังเห็นชัด
ผมก็ไม่แก้ไข ทิ้งไว้แบบนั้นไว้ดูต่างหน้า เตือนความจำไว้

ตอนนั้น ผมด่าตะโกนดังลั่น ต่อหน้าผู้จัดการฝ่ายบริการของศูนย์นั่นละว่า

"บอกแล้วใช่ไหม ว่าไม่ให้ล้าง!! เสือกไม่เข้าเรื่อง!!!"

ทั้งศูนย์ ก็หันมามอง....

และผมก็ไม่ไปเหยียบที่นั่นอีกเลย

ศูนย์เดียวกับผมเลยพี่

Jazz สีดำของผมยังไม่ทันเปลี่ยนป้ายเลย ผมเคลือบทุกครั้งที่ล้าง ไม่เคยล้างเอง รอยขนเเมวไม่เคยมี พอเอาไปเช็ค10,000โล  มันล้างรถให้ด้วย ตอนรับรถ ไฟไม่สว่าง ไม่เห็รอย พอมาจอดกลางเเดดเเทบช็อค โทรไปถามมัน พวกคุณล้างไม่เป็นจะล้างหาสากอะไร มันแถอีกต่างหาก ไม่รับว่าทำด้วย ต้องไปเสียเงินขัดเองอีก

จากนั้นผมเลิกเข้าศูนย์ฮอนด้าเลยครับ ถ่ายน้ำมันเครื่องข้างนอก ค่าเเรง150 สบายใจ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ที่รู้มานะ โตโยต้า K. จ้างแรงงานพม่าล้างรถในโชว์รูม ทำไมถึงรู้ก็เพราะได้ยินพนักงานฝ่ายบริการด่าคนล้างรถเนี่ยแหละและเคยเข้าไปดูตอนล้าง แม่จ้าว!ไม่ใส่ชุดฟอร์มโตโยต้า แต่มันใส่เสื้อยืดเน่าๆกางเกงjj ล้างรถ ทาแป้งที่แก้มกลม รู้เลยว่าไอนี่พม่าแน่ๆ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ผมไม่ให้ล้างครับ เสียเวลา
เพราะเขามักจะล้างไม่สะอาด สุดท้ายเราก็ต้องมาล้างเองอยู่ดี

ออฟไลน์ Monn

ขัดเคลือบที่ศูนย์ แทบจะ 100% กลับมามีรอยขนแมวครับ เพราะเขาให้ ที่ขัดขนแกะ ซึ่งนานๆ เข้ามันจะแข็ง แล้วขูดสีเป็นวงๆ ลองดูได้
ผมเลิกให้ขัดแล้ว ถึงจะฟรี มาตามเก็บงาน แพงกว่าอีก
S3 - F30
X1 - E84

np72

• บุคคลทั่วไป
เคยโดนล้างอยู่ suzuki สิรินธร

แต่ก็ล้าง ok อยู่

แต่คราวหน้าจะบอกไม่ให้ล้างแล้ว กลัว

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ไม่ค่อยอยากให้ล้าง เคยเห็นจุดล้างรถของศูนย์ครั้งนึง

ผ้าขี้ริ้วเก่าๆ มาเช็คแห้ง ใช้ผ้าเช็ดตัวผืนใหญ่ๆ สำหรับรูดน้ำบนฝาหลังคา

ถึงว่า ขนแมวกระจุย

ล้างเองสบายใจกว่า ไม่ก็ยอมเสีย 350 เวลาอยากได้แว็กซ์เบาๆ

ออฟไลน์ Jazz_Jstw

• Jr. Member
  • **
เคยเอาแจ๊สไปเช็คระยะ แล้วล้างรถด้วย เอาไปให้ตอน 8 โมง บ่ายไปรับ หืมมม คิดใจใน แบบนี้รึว๊ะ ที่เขาเรียกว่าล้างแล้ว เลยปล่อยมันคับ ความสามารถมันคงมีแค่นี้

ออฟไลน์ cinello

• **
Honda บางพลี เคยเข้าไปครั้งเดียวเข็ดจนตาย ไม่เข้าอีกเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ล้างรถที่ศูนย์ มีก็เหมือนไม่มีครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ PeckPeck

• **
เคยโดนครับ เอารถไปเช็คระยะ ล้างรถให้ด้วย หืมมม รถสีดำด้วย แบบว่าลายทั้งคัน

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ผมเคยเจอที่ศูนย์ฮอนด้ารามอินทรา ล้างรถลืมปิดกระจกด้านคนขับ เบาะคนขับเปียกไปครึ่งหนึ่ง แต่ยังดีที่เขารับผิดชอบซักพรมกับเบาะให้ในวันรุ่งขึ้น ต้องขอขอบคุณพี่จิมมี่ที่ให้คำแนะนำหลังเกิดเหตุครับ ไม่งั้นพรมกับเบาะผมเน่าแน่ ^^"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Mike:D

เจอเหมือนกันฮะ แต่ก็เฉยๆ เขาคงรีบล้างเพื่อรีบส่งรถให้ลูกค้าแหละครีบ

ออฟไลน์ wip

คนล้างขี้เกียจครับ พนักงานนี่แทบจะกราบให้ล้างเลยทีเดียว...แถมลูกค้าจะขอล้างเพิ่มก็ไม่ยอมด้วยศูนย์โตที่ภูเก็ต

ออฟไลน์ Newhang

เป็นอะไรที่ผมกลัวมาก   ต้องสั่งไว้เสมอว่าไม่ต้องล้าง   รถถ้าขี้เกียจล้างไม่มีเวลาผมเลือกที่จะไม่ล้าง
เชื่อมั๊ยใช้รถไป7ปี ถ้าเอารถที่ไม่เคยขัดเคลือบเลย  กับอีกคันขัดเคลือบ แล้วจะพบว่าร่องรอยคันไม่เคยขัดอะไรเลยมันดูดีกว่า
เคยเจอแบบนี้มาแล้ว คนทักตลอดนึกว่ารถใหม่

ออฟไลน์ nuvut9

เค้าอยากล้างกันมากๆอยู่แล้วครับ
น้องผมเคยทำงานที่ อีซุซุ
เห็นว่าได้เพิ่มพิเศษคันล่ะ ไม่ 50 ก็ 100 อ่ะครับ
เลยอยากล้างกันใหญ่

ออฟไลน์ RATTAPON

• **
สั่งเด็ดขาดเลยครับว่าไม่ให้ล้างรถให้ครับ เพราะเคยมีประสบการณ์0ล้างให้รถเป็นรอยทั้งคัน เพราะรีบและผ้าล้างรถก็ไม่สะอาดแน่นอนครับ ขยาดจนวันตายครับ :( >:(

ออฟไลน์ Q

ผมเคยล้างครั้งแรก หลังจากนั้นไม่เคยล้าง ผมจะเอารถเข้าคาร์แคร์ ก่อนเข้าศูนย์ 1 วัน จนมาวันหนึ่ง พนง ศูนย์ไม่ถามก่อน ดันเอารถผมที่เพิ่งล้างเคลือบมาไปล้างแวกซ์ผมซะหมดเลย อย่างเซ็ง เสียเงินที่ล้างรถไป 400 ฟรีๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 2013, 10:29:54 โดย Q »

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ล้างรถที่ศูนย์นี่อย่างห่วย เช็ดกันมั่วซั่วไปหมด
ผมก็เคยวีนแตกไปทีนึงครับ สั่งแล้วสั่งอีกว่าอย่าล้าง ก็ยังล้าง
ผมถามว่าทำไมถึงล้าง ดันตอบมาได้ว่า"พอดีเวลามันเหลือน่ะครับ"

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมจะบอกทางศูนย์ฟอร์ดทุกครั้ง
  ห้ามล้างรถเด็ดขาด!

้เพราะรถผมสีดำ ล้างไม่ดี รอยเต็มรถแหงมๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Toyota Lanna ไม่ล้างรถให้ แต่จับล้างห้องเครื่องเฉยเลย ค่าน้ำยา 2-3ร้อยนี่ละมั้ง (คิดอยู่ในใบเสร็จ ทีแรกนึกว่าล้างฟรี)
ห้องเครื่องรถผมฝุ่นไม่เคยให้จับอยู่แล้ว จะล้างอีกทำม๊ายยยย แถมทำตรา 3ห่วง บนฝาห้องเครื่องเป็นรอยจึ๋งนึงด้วย T.T
เล่าให้ฟังเฉยๆนะครับ ถ้าจะเอาเข้าศูนย์นี้บอกเค้าก่อนด้วยก็ดี ขอ Complain แค่นี้ ส่วนเรื่องอื่นๆของศูนย์นี้ โอเคครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถผมสีดำ ผมท่องในใจ ไม่ว่าจะล้างของศูนย์ ของที่บ้านตัวเอง หรือที่ไหน

ผมไม่เห็น ผมไม่รู้ ผมไม่สน

สนอย่างเดียว อย่าให้รอยมันทะลุรองพื้นถึงเนื้อเหล็กแล้วกัน
JDM เท่านั้น จะครองโลก!