ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ข่าว PR อีก Section ที่ไม่เหมือนชาวบ้าน และอยากให้ลองอ่านกันเล่นๆ /*-*/  (อ่าน 4757 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
หลายๆคนจะรู้สึกว่า ข่าว PR จะอ่านไปทำไม ทุกเว็บเขาก็เอาลงเหมือนๆกันหมด
คือ copy จาก ไฟล์ Word แปะ ลงเว็บไปเลย เนื้อหาก็ช่างพรรณา สรรเสริญ เยินยอ กันเหลือเกิน อ่านแล้วจะอ้วก ฯลฯ

แต่ อยากจะบอกว่า ไม่ใช่กับเว็บ Headlightmag.com ครับ...

ก็เพราะรู้ว่า จะต้องมีคนคิดอย่างนี้ เลยตัดสินใจ ใช้วิธี re-write ใหม่ จับทุกอย่างย่อให้สั้น ลดทอนสิ่งไม่สำคัญออกไป
เหลือไว้แต่ ผักบุ้ง ที่ผ่านการกรองเอาน้ำออกแล้ว

ไม่เยิ่นเย้อ หรือยืดยาว เพราะเขียนขึ้นมาใหม่

อย่างข่าว มอเตอร์โชว์ ครบรอบ 30 ปี Homy Demio เพิ่งนำภาพหายากๆ เช่นมอเตอร์โชว์ สมัย ปี 1979 เอามาลงโพสต์ให้ชมกัน

ก็ลองเข้าไปดูกันได้ครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2009, 09:34:03 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Black Camry

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับสำหรับบทความดีดี
 :) ;) :)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

โอย ซึ้งใจจริงๆ  :o ที่ช่วยโปรโมตเพราะคนอ่านน้อย

ตอนนี้ก็กำลังนั่งปั่นงานอยู่ อิอิ

แต่ก็ลองเข้ามาอ่านกันนะครับ
มีรูปเก่าๆที่หาดูยากอยู่ด้วย
สำหรับมอเตอร์โชว์ครั้งอดีตกาล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2009, 12:19:19 โดย J!MMY »

Re: /*-*/ ข่าว PR อีก Section ที่ไม่เหมือนชาวบ้าน และอยาก
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 10, 2009, 18:47:52 »
ขอบคุณครับ :)

ผมได้อ่านหนังสือ grand prix ฉบับเดือน มีนาคม มา
เห็ีนเค้าบอกว่า toyota จะนำ prius camry hybrid มาโชว์ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2009, 19:33:05 โดย moonut »

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
เห็นด้วยครับ ความคิดนี้
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อ่านแล้วชอบครับ อุตส่าห์จะอ่านแค่ Mitsu เปิดตัว 7 รุ่นอย่างเดียว
สุดท้ายอ่านทุกอันเลย

ขอบคุณคุณจิมมี่และผองเพื่อนครับ ที่ทำเว็บดีๆ บทความดีๆ เหล่านี้ขึ้นมา
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Tung

• Jr. Member
  • **
เป็นข่าว PR ที่อ่านแล้ว ไม่น่าเบื่อดี ชอบ