ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะถามเส้นทางจะได้มั้ยครับ  (อ่าน 2055 ครั้ง)

FC11887

• บุคคลทั่วไป
ถ้าจะถามเส้นทางจะได้มั้ยครับ
« เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 06:32:39 »
ภรรยาผมต้องไปทำธุระ จากกรมทหารราบ11บางเขน ไปทำธุระที่ซอยชินเขต2 และขับรถจากชินเขต2 กลับบ้านที่แจ้งวัฒนะ14ครับ
ขับรถส่วนตัว ไม่ได้ใช้ขนส่งสาธารณะนะครับ
ที่ลูกชายผมเข้าใจ
ออกจากราบ11 เลี้ยวขวาเข้างามวงศ์วานตรงแยกเกษตร ตรงไปขึ้นสะพานตรงม.เกษตร กลับรถตรงแยกประชาชื่น(ไม่ต้องขึ้นสะพาน) เลี้ยวเข้าซอยชินเขต 2 ออกจากชินเขต 2 กลับรถที่ใต้สะพานข้ามไปม.เกษตร เลี้ยวขวาออกประชาชื่น ตรงไปแล้วเลี้ยวขวาออกแจ้งวัฒนะ ครับ
ว่าแต่ หอพักอมยิ้ม อยู่ตรงไหนของซอยชินเขต 2 ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 19:13:52 โดย b777_suwapa »

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
Re: ถ้าจะถามเส้นทางจะได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 05, 2013, 10:54:24 »
มุ่งหน้า ม.เกษตร แล้วให้เลี้ยวขวาเข้าถนนงามวงศ์วาน ขึ้นสะพานข้ามถนนวิภาวดีไป ผ่านเรือนจำคลองเปรมฝั่งซ้ายมือแล้วไปกลับรถใต้สะพานข้ามแยกพงษ์เพชร แล้วเลี้ยวซ้ายเข้าซอยชินเขตร 2 ไปครับ

ส่วนขากลับมี 2 ทางครับ
1. ออกปากซอยเดิม (ถนนงามวงศ์วาน)แล้วไปกลับรถใต้สะพานข้ามวิภาวดี แล้วมาเลี้ยวขวาที่แยกพงษ์เพชร จะผ่าน ม.ธุรกิจบัณฑิตย์ เรียบคลองไปจะเจอถนนแจ้งวัฒนะครับ หรือไหากไม่อยากกลับรถหลายทีก็ไปทางที่ 2
2. ให้ออกมาถนนงามวงศ์วานมุ่งหน้า ม.เกษตร ไม่ต้องขึ้นสะพานครับ ให้เลี้ยวซ้ายแล้ววิ่งเส้น Local Road (วิ่งคู่วิภาวดี เส้นเรียบทางรถไฟ) โดยมุ่งหน้าไปทางดอนเมือง-หลักสี่ ผ่ายไฟแดงเล็กๆไปเรื่อยๆแล้วจะผ่านสถาบันวิจัยจุฬาภรณ์ จะไปเจอแยกหลักสี่ (IT mall) ให้เลี้ยวซ้ายเข้าถนนแจ้งวัฒนะ คราวนี้ก็หาดูว่าซอย 14 อยู่ฝั่งไหนต่อครับ ส่วนอพาร์ตเมนท์ที่ว่านั้น ไม่รู้ครับ  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ