ผู้เขียน หัวข้อ: GT-86 นี่ประเทศไทยไม่มีรถให้ test drive เหรอครับ  (อ่าน 11404 ครั้ง)

ออฟไลน์ tommaris

• Sr. Member
Re: GT-86 นี่ประเทศไทยไม่มีรถให้ test drive เหรอครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 11:17:42 »
เมื่อวานอยู่ดีๆ เซลล์บีเอ็มยังโทรมาชวนอยากให้ไปลองขับ 320i กับ X1

นี่ขนาดลูกค้าสนใจแจ้งความประสงค์กับผู้ขายยังไม่มีให้

บริการฟ้ากับเหว  ;D

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
Re: GT-86 นี่ประเทศไทยไม่มีรถให้ test drive เหรอครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 11:28:00 »
รถเทส เป็นของแต่ละดีลเลอร์เองนิครับ

สงสัยยอดขายไม่คุ้มกับราคารถเทส เลยไม่มี  ;D

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 13:37:17 »
เขียนเป็นภาษาอังกฤษคงได้ประมาณว่า
A car for true driver.
Driver's car.
Fun to drive.
But no test drive.

ส่วนตัวนะ..กับรถที่โฆษณาเน้นไปที่การขับขี่ แต่ไม่ให้ลอง
ก็เหมือนคนขายไอติมตะโกนปาวๆว่าไอติมของข้าอร่อยแน่นอน
แต่จะขอชิมสักช้อน ..ไม่ได้..ต้องซื้อไปเลย

งบโฆษณา Vios/Altis/Vigo น่ะ เจียดมาซื้อ 86 เกียร์ธรรมดาไว้สักสองคัน
แล้วจัด Testdrive Event สักเดือนละสองครั้งช่วงที่รถมันยังใหม่สดอยู่นี่น่าจะช่วยนะครับ
ผมเชื่อว่าถ้าคนเขาอยาก Testdrive จริงๆ คุณจะให้เขาขับรถไปหาที่ราบ11 เขาก็ไปครับ
เป็นการคัดเลือกไปด้วยเลยระหว่างคนที่อยากลองขำๆก็ Serious tester

และที่ให้ขับในสถานที่ปิด เพราะจะได้ไม่ไปมีเรื่อง ชนกับรถคันอื่นบนถนนสาธารณะ
คนขับ 86 นะครับ..ไม่ใช่คนขับ Prius ผมเชื่อว่ามือได้อยู่หลังพวงมาลัย ตีนเหยียบคันเร่ง
ทางโล่งเมื่อไหร่ ต้องจัดเต็ม ไอ้รถประเภทนี้มันมีคำสาป มันเล่นคนที่อยู่หลังพวงมาลัยให้
จัดเต็มตลอดเหมือนเสียงเรียกจากปิศาจ แล้วจะให้ขับบนถนนสาธารณะให้เสี่ยงไปเพื่อ?
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Oatsenal

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 15:31:28 »
เห็นด้วยกะพี่แพน
ผมว่าToyota ทำไมจะหารถแค่คันละไม่ถึง 3 ล้านมา test ไม่ได้ จริงๆน่ะได้ แต่คงติดนโยบายแน่ๆ

ออฟไลน์ mothsan

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 16:24:53 »
ลองขายได้น้อยกว่าเป้าสิ เดี๋ยวก็จัด event test ให้เองล่ะ  ตาม style.  เค้าล่ะ ถ้าขายไม่ได้ก็จะจัดเต็ม
ตอนแรกยั่งเชิงก็โคตรกั๊กไปก่อน

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 18, 2013, 16:43:09 »
ชักเริ่มชอบรุ่นนี้แล้วล่ะสิ..
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ swan

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 10:20:15 »
เคยคิดอยากได้ไว้สักคันเหมือนกันครับ แต่ด้วยที่ไม่มีรถให้ลอง เลยต้องขอบายไปหารุ่นอื่น ซึ่งก็ขับมันส์เหมือนกันโดยเฉพาะโหมดสปอร์ต แต่ไม่รู้จะได้เท่าของพี่โตหรือเปล่า

ปล เห็นที่ตรังมีอยู่คันหนึ่งสีน้ำเงิน เจอบ่อย สวยมากๆ ทั้งรถทั้งป้าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 14:35:23 »
เคยคิดอยากได้ไว้สักคันเหมือนกันครับ แต่ด้วยที่ไม่มีรถให้ลอง เลยต้องขอบายไปหารุ่นอื่น ซึ่งก็ขับมันส์เหมือนกันโดยเฉพาะโหมดสปอร์ต แต่ไม่รู้จะได้เท่าของพี่โตหรือเปล่า

ปล เห็นที่ตรังมีอยู่คันหนึ่งสีน้ำเงิน เจอบ่อย สวยมากๆ ทั้งรถทั้งป้าย
น่าจะเป็นคันเดียวกับในเว็บนี่ละครับ เจ้าของเค้าเอามาโชว์ตัวเรียบร้อย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 19, 2013, 15:55:33 »
Vios ไม่มีแม้แต่รูปยังขายได้เลยครับ  ;D

นั่นสินะครับ

ผมว่าตราบใดที่ไม่มีอะไรไปกระทบยอดขายเขาแบบหนักๆ เหมือนกับปัญหา recall ที่ US แล้ว พี่แกก็คงทำตัวแบบนี้ต่อไปนั่นละครับ

ช่างพี่แกเถอะ ยี่ห้ออื่นยังมี
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 20, 2013, 03:04:27 »
รถเดโม มีครับ แต่มีน้อยมากๆ เพราะต้นทุนในการเก็บและดูแลรถเดโมนั้น สูงครับ
ทุกค่าย เป็นเหมือนกัน

Toyota จะมี 86 สำหรับ โชว์ แค่ไม่กี่คัน รวมรถเดโม สำหรับลองขับ จะไม่เกิน หลักหน่าย คัน
คือไม่ถึง 10 คันแน่ๆ ครับ ทั้งประเทศ เพราะ 100 คันแรกที่เข้ามา ก็โดนจับจองไปหมดแล้ว
พอจะตัดมาเป็น เดโม ก็สอยกันไปหมดแล้ว เหลือเท่าที่เห็นตามงานต่างๆไม่กี่คันนี่ละครับ

ถ้าสนใจจริงๆ ต้องคุยกับดีลเลอร์กันดีๆ
และคุยกับสำนักงานใหญ่ คือแสดงความประสงค์เลยว่า จะลองขับ เพื่อจะซื้อ

ถ้าจะซื้อจริง ก็น่าจะไม่มีปัญหา ให้ดีลเลอร์คุยกับ ฝ่ายการตลาดของ Toyota ที่ดูแล 86 ไปเลย

เพราะถ้าลองเล่นๆ เป็นผม ผมก็ไม่อยากปล่อย

ไม่ใช่เข้าข้าง Toyota แต่ ลองถามดูใจเราเองก็แล้วกันว่า รถคันละ 2 ล้านกว่าบาท
แล้วกำลังการผลิตยังมาไม่เต็มที่ ถ้าเกิดเสียหายไป จะเป็นอย่างไร

ไม่ต้องอื่นไกล 86 คันสีดำ ที่ผมเอามาทำรีวิว ได้ยินว่า พอพ้นจากมือผมไป
เดือนต่อมา ก็เกิดเรื่อง จอดอยู่เฉยๆ Vigo ถอยไม่ดู มาชนที่ประตูคนขับ "ทั้งที่จอดอยู่เฉยๆ ในที่จอดรถ!"

ความเสี่ยงมันมี และมันอาจเกิดขึ้นได้ ถ้าต้องเสียรถไปในช่วงนี้ ปัญหาอื่นๆจะตามมาต่อเนื่องละครับ

ออฟไลน์ vichaitre

• Full Member
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 22, 2013, 09:36:27 »
ตัดสินใจซื้อ เพราะชอบรูปโฉม ตำนาน ครับ กว่าจะได้รถตั่ง8เดือน  ได้มาแล้วไม่ผิดหวังครับ ขับสนุกจริงๆ(อัปรูปไม่ได้ ฟ้องว่าเต็ม???)