ผู้เขียน หัวข้อ: รถผมเวลาเลี้ยวแล้วมีเสียงกึกๆแถวใต้ระหว่างเกียร์ คอนโซล  (อ่าน 1865 ครั้ง)

ออฟไลน์ Natto1688

• Newbie
  • *
รถ bmw s7 f02 ครับ เวลาหักพวงมาลัยเลี้ยวแล้วก็จะมีเสียง แบบ กึกๆกักๆ ครับ ทุกครั้งที่เลี้ยวเลยครับ bsi ผมเอาไปเข้าศูนย์ แช่ทิ้งไว้ 2 วัน ออกมามันก็เหมือนเดิม ไม่รู้ช่างเค้าดูให้จริงรึเปล่า ทีนี้เราจะจี้ให้มันทำ เราก็เรียกไม่ถูกว่าให้แก้ที่จุดไหนว่าเค้าเรียกว่าอะไร ได้แต่บอกช่างว่าเวลาเลี้ยวมันมีเสียงกึกๆ รบกวนเพื่อนๆมีประสบการณ์ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ว่าสาเหตุคืออะไร หรือว่าเราควรทำยังไงดีครับ

ออฟไลน์ secrecyguy

• Hero Member
  • 3.2plus
เปลี่ยนยอยพวงมาลัยครับ

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
พาช่างนั่งไปด้วยกันเลยครับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
เปลี่ยนยอยพวงมาลัยครับ

ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ Natto1688

• Newbie
  • *
ขอโทษครับผมพูดไม่เคลียร์ มันกึกๆกุกกัก แถวใต้เกียร์ล้อหน้าครับ ไม่ใช่กึกแถวพวงมาลัยครับ  ขอบคุณนะครับ