ผู้เขียน หัวข้อ: ไปจองมาแล้วครับ FTN 2.5G AT  (อ่าน 15818 ครั้ง)

ออฟไลน์ deaw2011

• Hero Member
    • http://metrosystems-des.com/
Re: ไปจองมาแล้วครับ FTN 2.5G AT
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 27, 2013, 22:43:34 »
ยินดีด้วยนะครับๆๆๆๆๆๆๆ
นานๆทีจะเจอคนใช้เครื่อง 2.5

ออฟไลน์ Pasakorndvm

Re: ไปจองมาแล้วครับ FTN 2.5G AT
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 00:03:38 »
ปรับปรุงช่วงล่าง ใส่เหล็กกันโคลงก่อน จะทำให้รู้สึกว่าช่วงล่างหลัง ดีดดิ้นน้อยลง
คงไม่ถือว่าเป็นการโฆษณา ลองหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตว่าเจ้าไหน ใส่กันทั่วบ้านทั่วเมือง
ส่วนโช็คสปริง ลองใช้เดิมๆไปก่อน ถ้าอยากให้หนึบแต่ไม่แข็ง ไปhobbit
ถ้าให้หนึบมากๆจัด สตรัท tein ไปเลย
ถ้าทนแข็งได้ ไม่ต้องหนึบมาก ราคาย่อมเยาว์ โช็ค kayaba super red ช่วยท่านได้
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Zahnarzt

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 00:37:44 »
ยินดีด้วยนะครับๆๆๆๆๆๆๆ
นานๆทีจะเจอคนใช้เครื่อง 2.5

ขอบคุณครับ ใช้ได้ความยังไงจะมารีวิวนะครับ อิอิ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 00:39:05 »
ปรับปรุงช่วงล่าง ใส่เหล็กกันโคลงก่อน จะทำให้รู้สึกว่าช่วงล่างหลัง ดีดดิ้นน้อยลง
คงไม่ถือว่าเป็นการโฆษณา ลองหาข้อมูลในอินเตอร์เน็ตว่าเจ้าไหน ใส่กันทั่วบ้านทั่วเมือง
ส่วนโช็คสปริง ลองใช้เดิมๆไปก่อน ถ้าอยากให้หนึบแต่ไม่แข็ง ไปhobbit
ถ้าให้หนึบมากๆจัด สตรัท tein ไปเลย
ถ้าทนแข็งได้ ไม่ต้องหนึบมาก ราคาย่อมเยาว์ โช็ค kayaba super red ช่วยท่านได้

ขอบคุณครับพี่ ถ้าอันคำไหนออกอากาศไม่ได้ พี่ sms มาได้นะครับ อิอิ ยินดีรับครับ ^^ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 02:22:47 »
เอายางอะไหล่ไปขาย แล้วซื้อยางเปอร์เซ็นต์ใส่ครับสบายใจ
พลัสผมก็ขายร้านแม็กได้สามพันซื้อยางเก่าห้าร้อย เหลือเงิน สองพันห้า 55555

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 09:54:06 »
เอายางอะไหล่ไปขาย แล้วซื้อยางเปอร์เซ็นต์ใส่ครับสบายใจ
พลัสผมก็ขายร้านแม็กได้สามพันซื้อยางเก่าห้าร้อย เหลือเงิน สองพันห้า 55555

ความคิดเยี่ยมไปเลยพี่ ขอบคุณครับ เอาตามนั้นครับ ขอยางเปอเซนแบบพอจะนำชีวิตไปหาอู่ใกล้ได้น่าจะพอครับ

โจรมันจะไม่โมโหจน ทำร้ายรถเราใช่ไหมครับ T^Y

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:09:34 »
ตัว 3.0 G ขับ 2 ราคาโดดไปไกล มากเลยอ่ะครับ  แต่ว่า  ทำไมนะ รถราคาเกือบล้านสอง  ทำไมไม่ให้ ถุงลมสองใบ อ่ะให้แค่ใบเดียวเองอ่ะ ด้านคนขับ

นั่นสิครับ เหนี่ยวชะมัดญาติเลย  :'(

เค้าคงคำนวนมาแล้วว่า ส่วนใหญ่รุ่นนี้ขับคนเดียวมั๊ง  ;D ;D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:26:03 »
ลองหาดูพวกชุดปะยางฉุกเฉินมั๊ยหล่ะครับ เผื่อสนใจ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:36:48 »
ตัว 3.0 G ขับ 2 ราคาโดดไปไกล มากเลยอ่ะครับ  แต่ว่า  ทำไมนะ รถราคาเกือบล้านสอง  ทำไมไม่ให้ ถุงลมสองใบ อ่ะให้แค่ใบเดียวเองอ่ะ ด้านคนขับ

นั่นสิครับ เหนี่ยวชะมัดญาติเลย  :'(

เค้าคงคำนวนมาแล้วว่า ส่วนใหญ่รุ่นนี้ขับคนเดียวมั๊ง  ;D ;D

555+ BA EBD VSC TRC ขับคนเดียวก็สำคัญครับขอ พวกนี้แทนก็ได้ฮะ ถุงลมเด่ี๋ยวไปเจาะเอง แต่ระบบพวกนี้มันติดทีหลังไม่ได้ T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2013, 10:42:57 โดย Zahnarzt »

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 10:42:12 »
ลองหาดูพวกชุดปะยางฉุกเฉินมั๊ยหล่ะครับ เผื่อสนใจ
น่าสนใจครับ ราคาแรงไหมฮะ ขายยางอะไหล่ไปซื้อ ชุดปะฉุกเฉินก็โอเคครับ ไม่หนักช่วงล่างด้วย

ขอถามนิดนึงฮะ น้ำหนักของยางอะไหล่ใต้รถนี่จัดเป็น Unsprung weight ป่าวครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 13:22:46 »
ราคาคงแล้วแต่คุณภาพครับยังไม่เคยซื้อใช้เหมือนกันแต่เท่าที่เคยโฉบๆดูมาชุดปะยางมีตั้งแต่ 500-1000 ถ้าจะให้ดีก็ควรใช้คู่กับปั๊มลมฉุกเฉินด้วยเสียบเข้ากับไฟของที่จุดบุหรี่อันละไม่เกิน 500 รวมทั้งคู่ก็พันต้นๆ ไหนๆก็จะขายยาง+ล้ออะไหล่แล้วหล่ะก็ซื้อสายพ่วงแบต น้ำกลั่น ไฟฉาย ที่วัดลมยางแบบพกพาด้วยซะเลย ตังยังเหลือใช้ประโยชน์ได้มากกว่ายางอะไหล่เส้นนึงตั้งเยอะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 14:12:35 »
ราคาคงแล้วแต่คุณภาพครับยังไม่เคยซื้อใช้เหมือนกันแต่เท่าที่เคยโฉบๆดูมาชุดปะยางมีตั้งแต่ 500-1000 ถ้าจะให้ดีก็ควรใช้คู่กับปั๊มลมฉุกเฉินด้วยเสียบเข้ากับไฟของที่จุดบุหรี่อันละไม่เกิน 500 รวมทั้งคู่ก็พันต้นๆ ไหนๆก็จะขายยาง+ล้ออะไหล่แล้วหล่ะก็ซื้อสายพ่วงแบต น้ำกลั่น ไฟฉาย ที่วัดลมยางแบบพกพาด้วยซะเลย ตังยังเหลือใช้ประโยชน์ได้มากกว่ายางอะไหล่เส้นนึงตั้งเยอะ

ขอบคุณครับ เด๋วจัดตามนี้เลย  ;D

ออฟไลน์ Pasakorndvm

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 16:22:41 »

ขอบคุณครับพี่ ถ้าอันคำไหนออกอากาศไม่ได้ พี่ sms มาได้นะครับ อิอิ ยินดีรับครับ ^^ ขอบคุณครับ
เหล็กกันโคลง คุณไพบูล ครับ ลอง search อากู๋ดูมีตัวแทนติดตั้งทั่วประเทศ ราคาประมาณ 3,000 บาท
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 28, 2013, 18:38:14 »
ไงก็ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ผมก็มี bmc 3.0 4*4 อยู่

แนะนำไปเปลี่ยนโช๊คเหอะครับ

จัด Hotbit ไปเลย แพงแต่ว่ามันจบ มันจบจริงๆนะ

ช่วงล่างเดิมๆไม่ไหวเลยอะ แต่ถ้าไม่คิดมากขับเดิมๆก็โอเคครับ

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 16:07:06 »

ขอบคุณครับ
เหล็กกันโคลง คุณไพบูล ครับ ลอง search อากู๋ดูมีตัวแทนติดตั้งทั่วประเทศ ราคาประมาณ 3,000 บาท

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 29, 2013, 16:09:15 »
ไงก็ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ผมก็มี bmc 3.0 4*4 อยู่

แนะนำไปเปลี่ยนโช๊คเหอะครับ

จัด Hotbit ไปเลย แพงแต่ว่ามันจบ มันจบจริงๆนะ

ช่วงล่างเดิมๆไม่ไหวเลยอะ แต่ถ้าไม่คิดมากขับเดิมๆก็โอเคครับ

ขอบคุณครับ งั้นขอเกบเงินก่อนครับยัง ไม่มีเงินเดือน ^^