ผู้เขียน หัวข้อ: ALL New Subaru Impreza 2013 หลังจาก ลับ ลวง พลาง มาดูตัวเป็นๆกันครับ....  (อ่าน 19675 ครั้ง)

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เมื่อวันอาทิตย์ มีโอกาสไปมิตติ้งที่ มอเตอร์ อิมเมจ เสรีไทย เลยชะแว๊บไปแอบส่องของใหม่ๆสักหน่อย
จริงๆ เจ้า Subaru Impreza ตัวนี้ มันก็คือ Subaru XV ดีๆนี่เอง แค่เตี้ยกว่า เกียร์ธรรมดา ประกอบญี่ปุ่น
และต้องจ่ายเพิ่มอีก 500,000.....

พิจารณากันเองครับผม...

จนมีคนกล่าวว่า เอา XV มาโหลดเตี้ยก็ได้ฟะ 5 5 5
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

• ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เท่าที่สัมผัสระหว่างเจ้าอิมเพรสซ่าตัวนี้ กับ XV แม้จะประกอบกันคนละที่แต่ไม่ได้รู้สึกว่าแตกต่างกันเท่าไหร่นัก
ส่วนการขับขี่ อัตราเร่ง น่าจะขับสนุกกว่า XV เพราะได้เกียร์ธรรมดา หกสปีด (XVเป็น CVT)
แต่ราคาโหดดดดดมากกกกกกกกก

มอเตอร์อิมเมจอาจจะสั่งมาจอดเท่ห์ๆ ไว้ให้กับคนที่อยากได้จริงๆ เพราะราคา 1.84 ล้าน
จะเป็นสเปกประกอบญี่ปุ่น เครื่องเป็น 2000 cc N/A + เกียร์ธรรมดา 6 สปีด เท่าที่ลองไปนั่งโยกๆเล่นๆ ก็เข้าเกียร์ได้สั้นกระชับ ครัชไม่หนักดี
ส่วนการขับขี่ ยังไม่ได้ลองครับ ใครสนใจ รู้สึกจะมีรถเทสต์นะครับ

จบสั้นๆ แต่เพียงเท่านี้ครับ

In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

เพิ่มเติมอีกนิดละกันครับ พวกออฟชั่นอะไรต่างๆ ดีกว่าตัวอิมหน้าแมวนะครับ วัสดุดูเหมือนจะดีกว่าครับ
ภายในน่าจะใกล้เคียงของเดิมนะไม่ได้รู้สึกกว้างกว่า หรือแคบกว่า
ส่วนที่สำคัญคือ ราคาฟังไม่ได้จริงๆ....

อ้างอิงนะครับ
ราคาแมว 2.0 N/A เกียร์ธรรมดา แต่ก่อนประมาณ 1.3 ล้านครับ กระโดดขึ้นมา 500,000....

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
กำลังจะถามเลย ว่าเห็นแล้วคันไม๊

พอเห็นที่เขียนมาก็ถึงบางอ้อล่ะครับ

สงสัยผมเริ่มแก่แล้ววุ้ย

เห็นภายในห้องโดยสารแบบนี้ ราคาแบบนี้ รับไม่ค่อยไม่ค่อยได้แฮะ

86 นั่นเป็นตัวอย่างที่ดีเลย ;D ;D ;D

ปล.ไฟท้าย โบราณมากก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 19:17:53 โดย YF-19 »
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ berm

ผมว่ารอสักพัก ราคาน่าจะลดลงครับ เมื่อสามเดือนที่แล้วอัตราแลกเปลี่ยนอยู่ที่

38 ถึง 39 บาทต่อ 100 เยน แต่ ณ  วันนี้ ประมาณ 33.5 บาทต่อ 100 เยนครับ

ถ้าบริษัทไม่เอากำไรจนเกินไป ราคาน่าจะลดลงไม่ต่ำกว่าสองแสนบาทครับ

ออฟไลน์ holahola66

มันไม่ดุเลยอะคับ  ;D

ขอบคุณนะครับ Motor Image นี่ใกล้ๆบ้านผมเลย แต่ไม่เคยเข้าไปซะที
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Art130

• Jr. Member
  • **
ราคาแบบ+หน้าตาแบบนี้ไปซื้อ หมูหรือเหยี่ยวทำแล้วโหดๆมาซักคนดีกว่าครับ ยิ่งออกมาพักหลังๆ แต่ละรุ่นเหมือนไปได้แรงบันดาลใจจากโตโยต้าเลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เสียดายน่าจะเอารุ่น Lineartronic มาให้นะ
* Iwata Kana 2.5G เลือก 1,840,000 Camry Hybrid DVD และแต่งเพิ่มดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2013, 22:21:31 โดย Iwata Kana 2.5G »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ rocky55555

อีกนิดเดียวซื้อ ct200 ได้เลย

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ราคานี้เห็นแมวอ้วนอยู่ไม่ไกล ;D

KumaZ

• บุคคลทั่วไป
กี่แรงม้าครับ

ออฟไลน์ sasa

• Newbie
  • *
ไม่รู้มีใครรู้สึกแปลกใจกับราคาระหว่าง impreza กับ brz ที่เป็นรถนำเข้า เหมือนผมหรือเปล่าครับ
ราคาที่ตั้งขายในไทย impreza 1.85 ล้านบาท ส่วน brz ราคาประมาณ 2.7ล้านบาท ราคาห่างกันเกือบล้านบาท
แต่ราคาที่ญี่ปุ่นราคา impreza น่าจะประมาณ 1.9ล้านเยน ส่วนbrz 2.4ล้านเยน ราคาห่างกัน 5แสนเยนก็ประมาณ2แสนบาทได้
รถสองรุ่นนี้เครื่อง2.0และผลิตที่ญี่ปุ่นเหมือนกัน ดังนั้นภาษีนำเข้าน่าจะใกล้เคียงไม่ใช่เหรอ
หรือว่าภาษีรถ2ประตูแพงกว่ารถนำเข้าทั่วไป 5เท่าได้

ถ้าข้อมูลราคาที่ผมอ้างมากจากเว็บSubaru Japan ผิดพลาดยังไงก็บอกกันได้นะครับ เนื่องจากผมอ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออกครับ

ออฟไลน์ +^ M o N ™ ^+

• Full Member
ไม่ทราบว่าเครื่องที่วางใน Impreza กับ XV บล๊อกนี้เป็น DI ยังครับ

;D ;D ;D
+^ M o N ™ ^+

ออฟไลน์ redsun

คุณ  SignifeR ถ่ายรูปสวยมากครับ

ออฟไลน์ ceberos

รูปภายในวางเฟรม สวยมากครับ  ;)

ออฟไลน์ Zahnarzt

ราคาแรงไปหน่อย  (ถ่ายรูปสวยครับ)

ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ พอดีติด 10-22mm. ไปกับกล้อง ก็ถ่ายไปตามมีตามเกิดนั่นแหละครับ

เครื่องยนต์ของ อิมกับ XV น่าจะเป็นตัวเดียวกันอ่ะครับ เครื่อง 2.0 ฉีดตรง 150 ม้ากระมั่งครับ เป็นเครื่องในอนุกรม EJ ตัวใหม่แล้ว
สังเกตุว่ากรองน้ำมันเครื่องจะมาอยู่ด้านบนแล้ว ไม่ต้องเสียเงินซื้อชุดย้ายกรองกันเลย 5 5 5
ส่วนเท่าที่เล็งๆ ผมไม่ชอบกล่องเครื่องกับชุดสายไฟเลยครับ ไม่ค่อยจะเหมาะกับเมืองที่ถนนเป็นคลองเหมือนบ้านเราเลย...

ผมว่าการตลาดเขาวางตำแหน่งรถไว้คนละตำแหน่งกับ XV มั๊งครับ....แบบไม่ค่อยอยากขายแต่เอามาประดับโชว์รูมมากกว่า
จะได้ทำยอด XV เยอะๆ ไง เผื่อใครอยากได้อิมก็ยุ XV แล้วบอก พี่ถอดโป่ง เปลี่ยนกันชนแล้วโหลดเลยพี่...อิมห้าประตู...ว่าไปนั่น

ผมว่ารถมันไม่ขลังเหมือนอิมรุ่นเก่าๆแล้ว อ่ะจัดไป.... 1 คลิป

ฝากให้คุณหมอหน่อย 0-120 ประมาณ 8 วินะครับ สับ 6,000 รอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2013, 23:51:07 โดย SignifeR »

ออฟไลน์ GaB

• #StickShiftLife
Impreza สำหรับผมคือ GC ถึง GD เท่านั้นครับ นอกนั้น... (ความเห็นส่วนตัว)

ออฟไลน์ YF-19

ขอบคุณสำหรับคำชมนะครับ พอดีติด 10-22mm. ไปกับกล้อง ก็ถ่ายไปตามมีตามเกิดนั่นแหละครับ

เครื่องยนต์ของ อิมกับ XV น่าจะเป็นตัวเดียวกันอ่ะครับ เครื่อง 2.0 ฉีดตรง 150 ม้ากระมั่งครับ เป็นเครื่องในอนุกรม EJ ตัวใหม่แล้ว
สังเกตุว่ากรองน้ำมันเครื่องจะมาอยู่ด้านบนแล้ว ไม่ต้องเสียเงินซื้อชุดย้ายกรองกันเลย 5 5 5
ส่วนเท่าที่เล็งๆ ผมไม่ชอบกล่องเครื่องกับชุดสายไฟเลยครับ ไม่ค่อยจะเหมาะกับเมืองที่ถนนเป็นคลองเหมือนบ้านเราเลย...

ผมว่าการตลาดเขาวางตำแหน่งรถไว้คนละตำแหน่งกับ XV มั๊งครับ....แบบไม่ค่อยอยากขายแต่เอามาประดับโชว์รูมมากกว่า
จะได้ทำยอด XV เยอะๆ ไง เผื่อใครอยากได้อิมก็ยุ XV แล้วบอก พี่ถอดโป่ง เปลี่ยนกันชนแล้วโหลดเลยพี่...อิมห้าประตู...ว่าไปนั่น

ผมว่ารถมันไม่ขลังเหมือนอิมรุ่นเก่าๆแล้ว อ่ะจัดไป.... 1 คลิป

ฝากให้คุณหมอหน่อย 0-120 ประมาณ 8 วินะครับ สับ 6,000 รอบครับ

ขอบคุณมากครับ นี่คือเสียง Boxer ที่สาวกชื่นชอบใช่ไหมครับ(ผมก็ชอบเสียงนี้นะแต่ไม่ชัวร์ว่าใช่เสียงแบบนี้ไม๊) ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ไหนตอนแรกบอกว่าจะไม่เอาเข้ามาขายเลยไง??

ไหนตอนแรกบอกว่าจะไม่เอาเข้ามาขายเลยไง??

เท่าที่ถามเซลล์ เขาบอกว่าเอามาประดับศูนย์อ่ะจิม  คิดว่าอาจจะประมาณพรีออเดอร์ก็สั่งได้อะไรประมาณนั้นมั๊งครับ

ขอบคุณมากครับ นี่คือเสียง Boxer ที่สาวกชื่นชอบใช่ไหมครับ(ผมก็ชอบเสียงนี้นะแต่ไม่ชัวร์ว่าใช่เสียงแบบนี้ไม๊) ;D ;D ;D

ใช่ครับ แต่ กล้องมันเหมือนเก็บเสียงมาไม่ได้เต็มเม็ดเต็มหน่วยครับหมอ ถ้าอยากฟังชัดๆ ผมจัดให้ 2-3 เกียร์ครับ อิอิ
และลักษณะเสียงของเครื่อง EJ25 ก็จะแตกต่างกับ EJ20ชัดเจนนะครับ เสียงจะใหญ่กว่า ทุ้มนุ่มกว่า ส่วน EJ20 จะเร้ากว่าครับ แผดกร้าวกว่า
มันเหมือนเครื่องคนละสไตล์เลย EJ25 รอบน้อยกว่ามาไวหมดไวกว่า เหมาะกับผู้ใหญ่ขับ ส่วน EJ20 รอบมาช้ากว่าหน่อยลากได้ 7000 วัยรุ่นชอบ

ออฟไลน์ Niceguy_C

สิ่งนึงที่ผมไม่ชอบเกี่ยวกับ ซูบารุ ก็คือ การออกแบบคอนโซลนี่แหละ ดูแล้วเรียบมากเกินไป และไม่ค่อยจะดูทันสมัยเลย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
1,840,000 บาท ทำอะไรได้บ้าง

1. รถนำเข้า เครื่อง 2.0 NA เกียร์ธรรมดา6 สปีดใหม่เอี่ยม 1 คัน
2. รถประกอบในประเทศเครื่องไฮบริดป้ายแดง กับแพ็คเกจเที่ยวญี่ปุ่น 7 วัน 2 คน
3. Subaru XV ป้ายแดง + GC8 เครื่องคอแดงที่สภาพ 90% 1 คัน
4. Suzuki Swift ตัวท้อปป้ายแดง+GD หมู WRX/STi มือสองอีกคัน
5. Civic FB 1.8 ป้ายแดง+GC8 เครื่องคอแดงสภาพ 90% และแพ็คเกจเที่ยวริโอเดอจาเนโร 2 คน
6. Prius ตัวท้อปป้ายแดง+ Swift ป้ายแดง

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

รถบ้านเครื่อง 2.0 เกียร์ธรรมดา ยังเหลืออยู่บนปฐพีนี้  :o

แต่ 1.84 ล้าน กลิ้งออกจากศูนย์อย่างรวดเร็ว

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ไม่รู้มีใครรู้สึกแปลกใจกับราคาระหว่าง impreza กับ brz ที่เป็นรถนำเข้า เหมือนผมหรือเปล่าครับ
ราคาที่ตั้งขายในไทย impreza 1.85 ล้านบาท ส่วน brz ราคาประมาณ 2.7ล้านบาท ราคาห่างกันเกือบล้านบาท
แต่ราคาที่ญี่ปุ่นราคา impreza น่าจะประมาณ 1.9ล้านเยน ส่วนbrz 2.4ล้านเยน ราคาห่างกัน 5แสนเยนก็ประมาณ2แสนบาทได้
รถสองรุ่นนี้เครื่อง2.0และผลิตที่ญี่ปุ่นเหมือนกัน ดังนั้นภาษีนำเข้าน่าจะใกล้เคียงไม่ใช่เหรอ
หรือว่าภาษีรถ2ประตูแพงกว่ารถนำเข้าทั่วไป 5เท่าได้

ถ้าข้อมูลราคาที่ผมอ้างมากจากเว็บSubaru Japan ผิดพลาดยังไงก็บอกกันได้นะครับ เนื่องจากผมอ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออกครับ

น่าน ซิ

ออฟไลน์ Equcha

ราคานี้แมวอ้วน  :-*

ออฟไลน์ yacoolsa9

ราคาขนาดนี้ วัสดุแบบนั้น หันหน้าหนีออกอย่างรวดเร็ว ไม่หวาย ไม่หวาย

ออฟไลน์ ait

• Jr. Member
  • **
ผมคิดไปเองหรือเปล่า คอนโซลมันออกจะคล้ายๆ Altis จัง

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เป็นผมออก Teana J32  200XL ออกพวก Bigbike อีกคันราคาสัก 6 แสนก็หล่อแล้ว  ;D