ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องค้ำ กันโคลงต่างๆแต่ละจุดครับ  (อ่าน 2544 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ตกลงมันมีกี่จุดกันแน่หรอครับ แล้วแต่ละจุดมีหน้าที่ช่วยเรื่องไรบ้างและข้อเสียไรบ้างหรอครับ

แล้วถ้าต้องการให้รถนิ่มเหมือนเดิมแต่ลดอาการโยนของรถในการเลี้ยวกระทันหันต้องติดจุดไหนบ้างครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
Re: ขอถามเรื่องค้ำ กันโคลงต่างๆแต่ละจุดครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 21:43:43 »
ถ้าต้องการไม่ให้กระด้าง ก็ลองเปลี่ยนกันโคลงหน้า หลังใหม่ ช่วยเรื่องการเลี้ยวการโคลงตัวได้มาก ถ้าไม่ชอบกระด้างอย่าไปใส่พวกค้ำด้านล่างต่างๆเลย ซึ่งมีหลายจุดมากๆ ถ้าเป็นรถในกระแส ผมเคยบ้าใส่ให้เจ้า gc8 ประเคนค้ำบน หน้าหลัง ค้ำแก้ม ค้ำปีกนกล่าง4 จุด ค้ำกลาง ทีเด็ดสุด โรบาล์ 6 จุดไขว้หลัง สุดท้ายขับยากมาก เลี้ยวทีเหมือนกระดาน ไปทั้งลำ เมียไม่นั่งด้วยเลย ปวดหลังปวดคอกันไป.

ส่วนอื่นรอผู้รู้มาต่อคับ

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
Re: ขอถามเรื่องค้ำ กันโคลงต่างๆแต่ละจุดครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2013, 22:14:24 »
หาโช๊ค+สปริงดีๆสักชุด + ยางดีๆ แก้มต่ำลงมานิดๆ หน้ากว้างหน่อย

อ่าวทำไปทำมาช่วงล่างแข็งซะงั้น  >:(

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 13:38:21 »
สำหรับผม พวกค้ำต่างๆ เอาไว้ไม่มีอะไรจะแต่งแล้วค่อยใส่ครับ
เพราะเคยใส่แล้ว บอกตามตรง แทบไม่รู้สึกต่างจากของเดิมเลย

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 14:06:31 »
สำหรับผม พวกค้ำต่างๆ เอาไว้ไม่มีอะไรจะแต่งแล้วค่อยใส่ครับ
เพราะเคยใส่แล้ว บอกตามตรง แทบไม่รู้สึกต่างจากของเดิมเลย
อ้าวกรรม ตกลงรถแต่ละคันใส่มาก็ไม่เหมือนกันอีก เศร้าเลย :'(

ออฟไลน์ poss

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2013, 01:34:26 »
ที่เห็นผลชัด ๆ ก็คำหน้าและค้ำหลังครับ เวลาเข้าโค้งหรือเปลี่ยนเลนกระทันหัน จะไม่ออกอาการมาก มันจะไปป้องกันตัวถังบิดตัว ใส่แค่นี้ก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ ไม่กระด้าง
แต่ถ้าจะไม่ให้โยนตัวจริง ๆ ก็ต้อง โช็ค+สปริง ดี ๆ