ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องไฟหน้าpriusปัจจุบันครับ  (อ่าน 4495 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขอถามเรื่องไฟหน้าpriusปัจจุบันครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 00:43:01 »
 มีร้านไหนสามารถทำไฟหน้าให้สวยแบบพรีอุสได้มั้ยครับ วันนี้พึ่งสังเกตุดูจริงๆจังๆ มันมีแสงอื่นอีกเต็มไปหมดเลยอ่าครับที่ลงพื้นมีลายๆสีเป็นรุ้งด้วย แล้วคัตออฟก็ไม่เหมือนยี่ห้ออื่นมันหนาและมีหลายสีไม่ใช่แค่สีน้ำเงินแบบทั่วไป ชอบไฟที่ออกมาจากลูกแก้วโปรเจคเตอร์เล็กๆข้างละสองลูกมาก

โปรเจคเตอตามร้านแต่งมีทำได้แบบนี้บ้างมั้ยครับ หรือต้อง retrofitอย่างเดียวเลย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ beermix

• Jr. Member
  • **
Re: ขอถามเรื่องไฟหน้าpriusปัจจุบันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 00:57:15 »
ไฟของพริอุส เป็น LED Projector อะครับ ไม่แน่ใจว่ามีร้านไหนทำ (น่าจะไม่มี) แสงออกมาจะคมมาก เวลาผมเอารถส่องเข้ากำแพง แสงไม่มีฟุ้งไปที่ใดที่นึงเลย มันจะตัดเป็นเส้นตรงมากๆ

ถ้าเรามองไกลๆ เห็นพริอุสวิ่งผ่าน จะออกม่วงๆ รุ้งๆ และสว่างพอสมควร

ออฟไลน์ reyeshenry

Re: ขอถามเรื่องไฟหน้าpriusปัจจุบันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 06:45:49 »
คงจะยากหน่อยนะครับ

เห็นร้านที่ติดโคมโปรเจคเตอร์ ก็มีแต่ติดแบบ 2 ดวงแยกไฟสูงไปต่ำ เหมือนโคม BMW เท่านั้น 2 ลูก

โคมไฟหน้า LED ผมว่า งานช้างของร้านรับทำไฟ เลยครับเพราะรถในบ้านเรา มีรถหรือรุ่นที่มีโคมไฟหน้าแบบนี้ไม่กี่รุ่น ที่ออกจริง ราคาไม่เกิน 2 ล้านมีแค่ 2 รุ่นนี้เท่านั้นเองครับ   พรีอุส  แคมรี่ไฮบริส

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 06:48:07 »
ผมว่าไปทำ retrofit ดีกว่าครับ  :)

เพราะจะได้แสงแบบที่เราต้องการเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 08:16:31 »
สั่งโคมมือสองเซียงกงไม่ก็ลองหาใน yahoo auction JP ครับ แล้วแกะชุดเลนส์ชุด led มา retrofit ครับ

ไม่น่าเกินความสามารถคนไทย  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2013, 11:11:04 »
ทำ Retrofit เอาเลยครับ

ได้งานตรงความต้องการแน่นอน แต่ราคาแรงใช้ได้นะครับ