ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ จากข่าว Camry hybrid ของรัฐมนตรีลาวที่คว่ำ ระบบ VSC ,TRC , ABS  (อ่าน 14248 ครั้ง)

ออฟไลน์ UnKnOwNn_sMp

• Jr. Member
  • **
  • MoVe......uP
ก็ลองจำลองเหตุการณ์ดูสิครับ แล้วเอาคันอื่นๆ มาทำบ้าง จะได้รู้ว่าระบบต่างๆ มันช่วยมากน้อยแค่ไหน

ผมว่า ยังไงรอดตายมาได้ โดยไม่เป็นอะไรมาก ก็นับว่าดีแล้วนะครับเนี่ย (แต่ชื่อเสียงก็คงหายไปด้วย)

ยังไงก็ขับรถระวังๆ กันหน่อยนะครับ อย่าทะเลาะกันเรื่องระบบหรือโตโยต้าเลยครับ

ขับรถด้วยความไม่ประมาท รู้เขา รู้เรา ขับร้อยครั้ง ปลอดภัยร้อยครั้งครับ (ครั้งที่ 101 ค่อยว่ากันอีกที) 555

ปล. ผมเองเริ่มแตะ 140 ผมก็อยากจะผ่อนแล้วล่ะครับ กลัวตาย !!!
"It's your problems not my problems"

ออฟไลน์ Wondering

• Newbie
  • *
จะระบบไหนก็ตามแต่ ก็เป็นแค่ตัวช่วยครับ ไม่มีอะไรกันได้ 100% หรือถ้ามีรถรุ่นไหนกล้าออกมาบอกเลยว่า "ไม่มีวันคว่ำ" ก็ช่วยบอกผมด้วย
ก็ถ้าเล่นขับมาด้วยความเร็ว แล้วหักพวงมาลัยกระทันหัน ไม่คว่ำก็ให้มันรู้ไป...