ผู้เขียน หัวข้อ: ในที่สุดผมก็เอารถไปโหลดพร้อมกับใส่สเกิตหน้าเรียบร้อยแล้วครับ !!  (อ่าน 11991 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำมาโดยตลอดนะครับ ตั้งแต่ก่อนซื้อรถเสียอีก

ตอนนี้สรุปว่าผมแต่งไปทั้งหมดดังนี้ครับ

สปอยเลอร์ M Performance [แท้]
กระจังหน้า M Performance [แท้]
ล้อ HRE P40 20" [ก๊อป]
ยาง Bridgestone S001
สเกิตหน้า Hamann M-Sport [ก๊อป]
สปริง Eibach

ส่วนที่รอจะใส่อยู่ก็จะมีดังนี้ครับ

ท่อ Eisenmann สำหรับเครื่อง N20 ตอนนี่้ยังไม่มีออกมาเลย :'(
Diffuser หลัง Vorsteiner [ก๊อป] ต้องรอใส่พร้อมท่อ เซ็งมากๆ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
Next step : Brembo 8 Pots front 6 pots rear  ;D ;D

ปล รถสวยมากๆ ครับ ขอดูรูปด้านข้างๆ โหน่ยยย

ออฟไลน์ Wayfarer-R

สเกิร์ตหน้า ไม่ต้องใส่ของแท้หรอกครับ เวลามันครูดแล้ว เสียดายมาก เพราะเราอยู่บนผิวดวงจันทร์กันอยู่  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ redsun

หล่อสุดๆครับน้อง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
หล่อมากๆเลยครับ  :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Monn

กันชน M เบิกที่ไหนครับ บอกราคาได้ป่าวเอ่ย  ขอบคุณครับ เป็นแนวทาง อยากได้ของ f30 หงะ
ขอราคาล้อด้วยสิครับ ไม่รวมยาง อิอิ หลังไมค์ก็ได้นะครับ
S3 - F30
X1 - E84

สเกิร์ตหน้า ไม่ต้องใส่ของแท้หรอกครับ เวลามันครูดแล้ว เสียดายมาก เพราะเราอยู่บนผิวดวงจันทร์กันอยู่  ;D ;D ;D
ครับผม ของแท้ 6-7 หมื่น ของก๊อป 1 หมื่น ใส่พอสวยงามโน๊ะ ครูดก็ไม่เสียดายมากครับ

แต่ได้ข่าวว่ามะกี้ตอนขับนี่คลานหลบทุกหลุม ;D

กันชน M เบิกที่ไหนครับ บอกราคาได้ป่าวเอ่ย  ขอบคุณครับ เป็นแนวทาง อยากได้ของ f30 หงะ
ขอราคาล้อด้วยสิครับ ไม่รวมยาง อิอิ หลังไมค์ก็ได้นะครับ
เอาตรงนี้เลยก็ได้ฮะ

ของผมเป็น 528i Sport ครับได้มาจากโรงงานเลย

ล้อนี่มีขายเกือบทุกร้านเลยครับ HRE ก๊อป มี 3 สี ขาว เทา ดำ

มีทั้งหมด 3 ไซส์ 18 19 20 ครับ ราคาโดยประมาณ 3-5 หมื่น แล้วแต่ร้านครับ

ปล.F30 แนะนำใส่ 19" ครับเต็มกำลังดี ;)

ออฟไลน์ Parinceo

เห็นทีไรก็อยากเอาไปแต่งบ้าง แต่ที่บ้านไม่ยอม - -"

เห็นทีไรก็อยากเอาไปแต่งบ้าง แต่ที่บ้านไม่ยอม - -"
ของผมนี่แอบโหลดมานะครับ ออกเองเลย :-X

แต่ขอเงินที่บ้านไปใส่สเกิตครับ แต่จริงๆ ทำมาสองอย่างเลย แหะๆ ;)

ตอนนี้ที่บ้านก็ดูไม่ออกครับว่าแอบไปโหลดมาด้วย นึกว่าติดสเกิตมาอย่างเดียว

ออฟไลน์ checkmate

กระจังหน้าสามซี่ สามสีนี้เถอะครับ อิอิ

รถพี่หล่อมากๆครับ แนวแต่งที่ชอบเลย เรียบหรู โหด

ออฟไลน์ dht_tubes

งามหยดเลยครับ ยินดีด้วยสำหรับรถคันใหม่

งามหยดเลยครับ ยินดีด้วยสำหรับรถคันใหม่
ไม่ใหม่แล้วครับพี่ ตอนนี้จะครบปีแล้วครับ อิอิ ;D

ปล.กระจังหน้าด้านบนนี่น่าสนนะครับ ไว้ลองไปหาดูแล้วกันครับ อาจจะใส่

ออฟไลน์ tukkietui

• Newbie
  • *
รถสวยเรียบดีครับ ชอบๆ

ขอดูด้านข้างบ้างได้ไหมครับ

ล้อก๊อป...มันปลอดภัยระดับไหนครับ มีค่ากำหนดอะไรบอกไหมครับ เช่นห้ามขับเกิน 200 ไม่งั้นจะมีปัญหา ล้อแตกได้หรือไม่มีอะไรเลย

ออฟไลน์ chaiz

งาม แรง หล่อ

ออฟไลน์ kimmeng21

สวยมากคับ

ปล.อยากเห็นรูปหลายๆมุมจัง
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
จะรอแอบดูที่ ม นะครับ ;D

ออฟไลน์ Night_Angel

ล้อแท้  ลงหลุม ก็ยังไม่ดุ้งง่ายๆ  ส่วนล้อ copy  ของผมเคยใช้ ssr copy  ร้าวเลยครับ ขนาดมาไม่แรง

แต่ใส่ oz f1 ยังไม่มีริ้วรอย ความแข็งแรงต่างกันแยะอยุ่

ไม่ค่อยแนะนำให้เล่นของ copy หามือสองหรือ ยี่ห้ออื่นเถอะครับ
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

รถสวยเรียบดีครับ ชอบๆ

ขอดูด้านข้างบ้างได้ไหมครับ

ล้อก๊อป...มันปลอดภัยระดับไหนครับ มีค่ากำหนดอะไรบอกไหมครับ เช่นห้ามขับเกิน 200 ไม่งั้นจะมีปัญหา ล้อแตกได้หรือไม่มีอะไรเลย
ไม่แตกครับ ทนพอๆกับล้อแท้บางยี่ห้อเลยหละ

เพราะวิ่งเกินกว่าที่พี่บอกมาแล้วครับผม  ;D

รูปด้านข้างเดี๋ยวจัดมาให้ครับ เดวจะถ่ายมาเปนชุดเลย เตรียมรอรับชมได้เลยครับ

ตั้งใจว่าจะไปถ่ายรูปที่มหาลัยวันศุกร์นี้ตอนเช้าๆ หนะครับไม่มีคน แสงกำลังดีเลย

ถ่ายที่บ้านไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ เดี๋ยวจัดมาแบบ อาร์ตๆ เรยครับ

ล้อแท้  ลงหลุม ก็ยังไม่ดุ้งง่ายๆ  ส่วนล้อ copy  ของผมเคยใช้ ssr copy  ร้าวเลยครับ ขนาดมาไม่แรง

แต่ใส่ oz f1 ยังไม่มีริ้วรอย ความแข็งแรงต่างกันแยะอยุ่

ไม่ค่อยแนะนำให้เล่นของ copy หามือสองหรือ ยี่ห้ออื่นเถอะครับ
เคยดุ้งครั้งนึงครับวิ่งมา 90 มันไม่ปิดฝาท่อครับ ดุ้งเลย

แต่หลังจากนั้นก้อไม่มีแล้วครับ

ตอนนี้ดูล้อ Vossen กับ Modulare ไว้ ว่าจะเปลี่ยนครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

สุดยอดเลยครับ สวยงามเลยครับชุดแต่งชุดนี้   ผมก็เห็นด้วยนะครับที่บางอย่างไม่จำเป็นมากก็ใช้ของก๊อปบ้างอะไรบ้าง cost จะได้ไม่สูงเกินควร ^^

ปล.อิจฉา จขกท ตรงที่สามารถแต่งรถตนเองได้จังครับ   ของผมนี่ห้ามแต่งเด็ดขาดเลยครับ T T เศร้าเลย  จะขอเปลี่ยนล้อเป็น19" ที่บ้านยังไม่อนุมัติเลยครับ ^^"

ออฟไลน์ Arado_kung

สุดยอดเลยครับ สวยงามเลยครับชุดแต่งชุดนี้   ผมก็เห็นด้วยนะครับที่บางอย่างไม่จำเป็นมากก็ใช้ของก๊อปบ้างอะไรบ้าง cost จะได้ไม่สูงเกินควร ^^

ปล.อิจฉา จขกท ตรงที่สามารถแต่งรถตนเองได้จังครับ   ของผมนี่ห้ามแต่งเด็ดขาดเลยครับ T T เศร้าเลย  จะขอเปลี่ยนล้อเป็น19" ที่บ้านยังไม่อนุมัติเลยครับ ^^"

ของพี่ดิแต่งรถได้ทุกอย่างยกเว้นล้อต้องของเดิม เค้าขอไว้ แต่ยางแพงเท่าไหร่ไม่ว่ากู้เงินบ้านไปเปลี่ยนก่อนได้  :D :D :D

ล้อนี่เรื่องใหญ่เลยนะครับพี่ Arado หัวใจของการแต่งรถเลยทีเดียว ;D

ออฟไลน์ Jump

น่าเอาล้อ VMR แท้ ดีกว่านะครับ
แพงอีกนิดแต่ชัวร์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 20:55:23 โดย Jump »
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ Intrend

• Jr. Member
  • **
ดูหล่อขึ้นอีกเยอะเลยครับ :o

ออฟไลน์ Lertvarit

ว่าจะเข้ามาถามเรื่องล้อก๊อปพอดี

ตกลงมันวางใจได้มากน้อยแค่ไหนครับ

รู้ว่ายางกับล้อเป็นสิ่งสำคัญ แต่ที่ผมดูอยากเอามาใส่ e90 คือ ADV.1 ซื้อราคามันช่าง ....

เลยดูล้อก๊อป 4 หมื่นเอง แต่ยังหวั่นๆ กลัวล้อมันแตกตอนวิ่งด้วยความเร็วสูง คิดแล้ว...  :-\
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
แล้วการขับขี่เป็นไงบ้างครับ โอเคขึ้นมั้บ หรือ ชอบแบบเก่ากว่า

ว่าจะเข้ามาถามเรื่องล้อก๊อปพอดี

ตกลงมันวางใจได้มากน้อยแค่ไหนครับ

รู้ว่ายางกับล้อเป็นสิ่งสำคัญ แต่ที่ผมดูอยากเอามาใส่ e90 คือ ADV.1 ซื้อราคามันช่าง ....

เลยดูล้อก๊อป 4 หมื่นเอง แต่ยังหวั่นๆ กลัวล้อมันแตกตอนวิ่งด้วยความเร็วสูง คิดแล้ว...  :-\
ลองดูยี่ห้อ Vossen กับ Modulare ซิครับ ไม่แพงมากแต่สวยพอๆกับ ADV เลย

ออฟไลน์ Blur

หล่อมากครับ

แล้วการขับขี่เป็นไงบ้างครับ โอเคขึ้นมั้บ หรือ ชอบแบบเก่ากว่า
ผมว่าผมเป็นคนที่ทำอะไรไม่ค่อยระวังเท่าไหร่ พอใส่มาแบบนี้กลับทำให้นิสัยการขับขี่เรียบร้อย สุภาพมากขึ้นครับ

เหมือนเป็นการดัดนิสัยตัวเองครับ ซึ่งผมชอบนะ เหมือนตั้งกฏเกณให้ตัวเองอะครับ เลิกการขับขี่แบบหยาบๆ ไปเลยครับ

ถ้าถามว่าฟิลลิงเป็นอย่างไรแน่นอนมันกระด้างขึ้นครับ

- สปริงนี่ใส่หรือไม่ใส่ไม่ต่างเลยครับ ตอนใส่เสร็จขับกลับบ้านผมโทรกลับไปถาม ว่าพี่ใส่อันใหม่ให้ผมหรือยังหรือว่าอันเดิมกันแน่

- ล้อ 18 ไป 20 นี่กระด้างต่างกันพอสมควรครับ แต่ไม่มากนัก ถ้าทางขรุขระจะเห็นชัดแต่ถ้าทางเรียบ ทางด่วนนี่ไม่ค่อยนะครับ

- ความเตี้ยไม่รุ้สึกครับ มันไม่ค่อยเตี้ยเท่าไหร่ ขึ้นลูกระนาดชิวมากครับ ขนาดพลาดลืมเบรคเพราะมันมืด ยังไม่เป้นไรเลยครับด้านหน้าไม่มีครูดเลย