ผู้เขียน หัวข้อ: ===ถ.บางนา-ตราด ครับเมื่อคืน 9 ก.พ อุบัติเหตุจากงานซ่อมถนน===  (อ่าน 17713 ครั้ง)

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
เห็นtritonแล้ว ดีนะลุงแกไม่เป็นอะไร แต่ละคันกระโดดกันเอาไม่อยู่เลย
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ Exeter

• Jr. Member
  • **
คนถ่ายมันไม่คิดจะเอาอะไรไปตั้งเตือนเลยหรอครับ สักแต่ว่าจะเอาข่าว เอาวิดีโอ เห็นว่าตั้งใจถ่ายแบบจงใจมาก เอาเวลาที่ถ่ายไปวางกรวยช่วยเตือนคนอื่นซะยังจะดีกว่า

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
เห็นแล้วน่ากลัวสุดๆเลยอะ

น่าจะรวมตัวกันฟ้องกรมทางหลวงจริงๆเลยแหะ แบบนี้เมื่อไหร่ประเทศไทยจะเจริญเทียบเท่าต่างชาติซะที

ผู้รับเหมารับงานไป แต่กลับไม่สนใจ ทำงานแบบขอไปทีจนใกล้หมดสัญญา แล้วสุดท้ายคนที่ได้รับผลจากการทำแบบนี้ก็คือประชาชน

ออฟไลน์ Tonaka

Accord กับ Triton  - *-

ทำไม ชุ่ยอย่างงี้อะ

ดีนะไม่มีใครเป็นอะไร

เสื่อม

รถเล็กที่โอกาสเสียหายกว่าครับ โดยเฉพาะกระบะยกสูง 

สังเกตุดูโดยเฉพาะรถใหญ่ๆ จะไม่คว่ำเลย เพราะรถพวกนี้มีน้ำหนักที่มากอยู่ครับ  รถทัวร์ก็เสียวใช่ย่อยอยู่เหมือนกัน
阿蘇山

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
โห่ๆๆๆ ลอยกันเห็นๆๆๆ แต่ละคัน
อันตรายมากๆๆๆ :o

ออฟไลน์ Chernyos

• Newbie
  • *
ไม่ไหวนะครับทำงานชุ่ยๆแบบนี้ อย่าว่าคนขับรถเลยครับบางทีมืดๆมองไม่เหนจริงๆ ส่วนตอนนี้ใครขับมานครปฐมเส้นเพชรเกษมช่วงโฮมโปร+บิ๊กซีก็ระวังด้วยนะครับ ถนนไม่เปนหลุมแต่พี่แกทำทางกันแบบมืดๆไฟเตือนก็ไม่มี ทั้งตรงเกาะกลางถนนและเลนคู่ขนานจ้า

ออฟไลน์ pheet

ผมว่าไม่ใช่ผู้รับเหมาอย่างเดียวเท่านั้นที่ผิดนะ มันผิดกันหมด ยกเว้นคนใช้ถนน

อันตรายมากๆ ดีนะที่ผมวิ่งกลางวัน เลยแก้ไขทัน

มันน่าเบื่อมากนะ กรมทางหลวง เคยตรวจสอบตอนผู้รับเหมาสร้างหรือป่าว

ขนาดสร้างถนนหน้าบ้านผม มีตนไปร้องเรียนว่าสร้างแบบนี้เดียวก็พังอีก 1ปีเท่านั้นพัง

มันเกิดอะไรขึ้นกับประเทศไทยเนี่ย

ออฟไลน์ каваи

ขออนุญาตินะครับ ทำไม Accord Airbag ถึงกับแตกเลยหรอครับ  ??? (สงสัยจริงๆครับผม)

ออฟไลน์ kan.kom

• Sr. Member
คนถ่ายมันไม่คิดจะเอาอะไรไปตั้งเตือนเลยหรอครับ สักแต่ว่าจะเอาข่าว เอาวิดีโอ เห็นว่าตั้งใจถ่ายแบบจงใจมาก เอาเวลาที่ถ่ายไปวางกรวยช่วยเตือนคนอื่นซะยังจะดีกว่า

เห็นด้วยครับ คนถ่ายเค้ากะได้คลิป fail of the year หรือเปล่าหว่า

ออฟไลน์ Skyline

ดูเเล้วโมโหมากครับ ทามไมชุ่ยได้ขนาดนี้  >:(

ออฟไลน์ Anvers30

บางนา-ตราด ตั้งแต่ไหนแต่ไร ห่วยเสมอต้นเสมอปลาย ตั้งแต่มีสุวรรณภูมิ ผ่านมากี่ปีไอตรงช่วงผ่านหน้าแอร์พอร์ต ก็ไม่เคยจะเรียบซักที รถผมเคยตกหลุมช่วงนั้น กระแทกจนนึก

ว่าเครื่องเสียงเจ๊งไปแล้ว เพราะเสียงหายไปเลย ยังดีวิ่งๆไปเสียงเพลงกลับมา และเดชะบุญที่ช่วงล่างไม่พัง ยางไม่แตก ส่วนตอนกลางคืน โนคอมเม้นจริงๆกับเส้นนี้ ???

ออฟไลน์ 6162002

เมื่อหลายปีก่อน ผมเคยขับ Mighty-X ผ่าน ครั้งเดียว ไม่อยากจะเล่าประสบกาณณ์

คิดว่าปัจจุบันจะซ่อมแล้วเสียอีก

ที่ไหนได้....

ออฟไลน์ MystogaN

ไร้ความรับผิดชอบ ... :P

น่ากลัวจริงๆ ครับ สงสารผู้ที่โดนมากๆ

ออฟไลน์ fishfinger

อยากให้ ไอคนที่มันรับผิดชอบ มันขับผ่านจริงๆเล้ย ให้มันคว่ำให้ตายกันให้หมด  :-[

ทำงานแบบนี้ ถ้ามีรถขวามาอีกคันนะ ลุง แย่แน่ๆ โชคดี ถนนโล่ง

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ขออนุญาตินะครับ ทำไม Accord Airbag ถึงกับแตกเลยหรอครับ  ??? (สงสัยจริงๆครับผม)

ถ้ารถเหินแล้วกลับลงมาแบบกระแทกแรงมากๆ ถุงลมก็ทำงานครับ

ในคู่มือAirbag ที่ติดรถมาระบุไว้...

ออฟไลน์ Thor.1

ผมวิ่งข้างบนตลอดเพราะก็เคยบินกับหลุมที่เล็กกว่านี้ที่ถนนนี้มาแล้วเหมือนกัน เข็ดเลย

อีกที่นึงไม่ได้ผ่านไปนานแล้วไม่รู้ปรับปรุงรึยัง
คือที่เส้นขนานด้านนอกที่ผ่านหน้าเซ็นทรัลพระราม2มาซักหน่อยนึง คนที่อยู่แถวนั้นน่าจะรู้
ท่านจะเจอกับเนินจั๊มป์ขนาดใหญ่  ถ้ามาเร็วเวลากลางคืนเราจะได้บินกันสวยๆ

ผมเคยบินที่เนินนี้ โดยขับสตราด้ายกสูงมาเจอเนินนี้แล้วหักหลบเพราะตกใจ
ผลคือบินแบบตะแคงข้างลงมา ล้อยกตะแคงยังกะแสดงสตั๊นท์

พอดีทักษะสูง เลยควบคุมด้วยการนั่งตกใจตัวแข็ง ปล่อยให้รถมันเด้งไปเด้งมาตามยถากรรม
 จนมันสงบลงเองที่ฟุตบาทข้างทาง แต่โชคดีที่ไม่มีอะไรเสียหาย มีแต่ใจที่หายไปชั่วขณะ

อยากให้ัเกิดเหตุการณ์แบบนี้กับไอ้คนทำถนนแบบนี้บ้างจริงๆ......SHIT

ออฟไลน์ rathanit

• Newbie
  • *
น่ากลัวจิงๆ อย่างนี้ต้องฟ้องร้องผู้รับเหมาซะให้เข็ด พวกเห็นแก่ตัวไม่นึกถึงผู้อื่น

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เพิ่งเคยเห็นรถบัสกับรถสิบล้อบินได้ก็คราวนี้แหล่ะ..

ชุ่ยมาก!!!
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ madboy

จอร์จ ชุ่ยสุดติ่ง

แต่...คนถ่ายก็เกินไปนะ ควรจะทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสังคมให้มากกว่านี้หรือปล่าว  >:(

ออฟไลน์ dht_tubes

น่ากลัวจริงๆครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ถนน ขาเข้าดีกว่านี้หน่อย  แต่ขาออก ไม่ไหวจริง เล่นยางผมบวมไปแล้ว2เส้น 

ตอนดึกๆผมเข้าใจแล้วว่าทำไมพวกรถ 10 ล้อ ถึงได้ชอบขับเข้าข้างในกัน   

คือแล้วแถวนั้นถนนก็ไม่เคยเรียบอยู่แล้ว  พอมีหลุมก็ครูดเลย   ไม่นึกว่าหลุมใหญ่ขนาดนี้เหมือนกัน
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ gorilla

เรื่องถนนพังจะว่าผู้รับเหมามันก็ไม่ได้หรอกครับ  คนใหญ่คนโตเค้ากินกันมาเยอะเกิน จะให้ผู้รับเหมาสร้างถนนดีดีได้ยังไง บางทีจบงานยังต้องควักเนื้อเลยครับ

งบประมาณเต็ม 10 บาท  อาจจะเข้ากระเป๋ากันไปแล้ว 4-5 บาทด้วยซ้ำ  เวลาส่งงานก็ต้องจ่ายคนตรวจต่อ เพราะสเปคไม่ตรง

ถนนพังเร็วๆก็ดีใจกันไป  เค้าจะได้หางบมาซ่อมกันใหม่ เป็นกงกรรมกงเกวียนครับ  เมืองด้อยพัฒนา สาธุ.......

ออฟไลน์ Amaranthe

ผมก็ใช้บางนาตราดประจำ แต่ ไม่ใช่ช่วงในข่าว
ช่วงที่ผมเจอก็ ขาเข้า เส้นใน ช่วงบางโฉลง จนเกือบถึงกิ่งแก้ว
มีการขูดหน้าถนน เบื่อมาก ทั้งสะเทือน ทั้งฝุ่น ผ่านช่วงนี้ทีไรขับแค่ 60 พอละ
แต่คนอื่น ๆ ขับเร็วกว่าผมก็มี

เจอสภาพนี้มาเป็นเดือน ๆ แล้ว

ออฟไลน์ inew

เฮ้ย...ชุ่ยมาก ปล่อยไว้อย่างงั้น ถ้าเค้าตายทำไง >:( >:(

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ความรับผิดชอบของผู้รับเหมามันช่างต่ำสิ้นดีสำหรับงานสร้างถนนในเมืองไทย ไฟซักดวง ป้ายซักอันก็ไม่มีบอก
เทียบกับญี่ปุ่น แค่ขุดถนนขนาดเท่ากับช้างดิ้นตาย มีทั้งแบริเออร์ ไฟสัญญานกระพริบ ป้ายไฟบอกชัดเจนเห็นแต่ไกล
แถมยังมีคนยืนโบกรถพร้อม มันช่างต่างกันจริงๆ
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ redsun

อยากให้ลุงที่ขับ Triton ฟ้องหนักๆ
ทั้งๆที่ลุงปฎิบัติตามกฎจราจรทุกอย่าง
แต่เกือบจะต้องบาดเจ็บสาหัส พิการ หรือเสียชีวิต
จากความ " ชุ่ย " ของคนบางคน
.
.
ผู้เกี่ยวข้องต้องโดนหนักๆ
เอาให้เจ๊งกันไปเลย
จะได้ไม่ชุ่ยกับชีวิตคนอีก

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

ขอความรู้นิดหนึ่งนะครับ

สมมติว่า triton คันนี้มีระบบควบคุมการทรงตัวมาให้ จะช่วยอะไรไ้ด้บ้างรึเปล่า?
เพราะเหมือนว่ารถโดดเนินเสร็จแล้วท้ายจะปัดๆออกก่อนชน
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ 12ay13an

เห็นรถทัวลอยแล้วตกใจ >:(

ออฟไลน์ shando

ผมว่าอย่าด่าคนถ่ายเลยครับ ลองคิดว่าถ้าเป็นคุณจะทำยังไง
อย่างมากก็แค่โทรแจ้งตำรวจ(ซึ่งคงแจ้งไปแล้ว)
เห็นบอกให้เอาอะไรไปวาง ถามหน่อยครับว่าจะเอาอะไรไปวาง กรวยแดงหรือป้าย ไม่ใช่ใบไม้นะครับจะได้หาได้ตามข้างทาง
ต่อให้มี มืดขนาดนั้น รถวิ่งเร็วขนาดนั้น ปักป้ายข้างทางใครมันจะอ่านครับ หรือถ้าจะวางกลางถนนใครจะกล้าวิ่งฝ่าไปวางครับ ผมว่าคนเอาไปวางนั่นแหละจะเป็นศพคนแรก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2013, 11:23:23 โดย shando »

ออฟไลน์ balliblue

ที่รัฐบาล รณรงค์ อุบัติเหตุเป็นศูนย์ เสียตั้งจ้างดารามาโฆษณา นะ อยากบอกกว่า นอกจากคนขับแล้ว ไอ้ถนนเฮงซวย ที่โกงกินกันอยู่ทุกวันนี้มัน ยุบเป็นหลุม เป็นคลื่นเยอะมาก  แทบจะทุกที่เลยด้วยซ้ำ ส่วนหนึ่งที่เกิดอุับัติเหตุ ผมเชื่อว่ากว่า 30% นะเกิดจากสภาพถนนและผิวจราจรที่ เลว มาก นั้นเอง

ปัจจุบันขับรถเจอบ่อยมากโดยเฉพาะเส้น บางนา ตราด นั้นห่วยสุดๆ  คนรู้จักผมเคยขับตกหลุมยางแตกมาแล้วเพราะไม่เห็น