ผู้เขียน หัวข้อ: ===ถ.บางนา-ตราด ครับเมื่อคืน 9 ก.พ อุบัติเหตุจากงานซ่อมถนน===  (อ่าน 17625 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mighty-X

• Hero Member
ผมว่าอย่าด่าคนถ่ายเลยครับ ลองคิดว่าถ้าเป็นคุณจะทำยังไง
อย่างมากก็แค่โทรแจ้งตำรวจ(ซึ่งคงแจ้งไปแล้ว)
เห็นบอกให้เอาอะไรไปวาง ถามหน่อยครับว่าจะเอาอะไรไปวาง กรวยแดงหรือป้าย ไม่ใช่ใบไม้นะครับจะได้หาได้ตามข้างทาง
ต่อให้มี มืดขนาดนั้น รถวิ่งเร็วขนาดนั้น ปักป้ายข้างทางใครมันจะอ่านครับ หรือถ้าจะวางกลางถนนใครจะกล้าวิ่งฝ่าไปวางครับ ผมว่าคนเอาไปวางนั่นแหละจะเป็นศพคนแรก

เห็นด้วยครับ
ถ้าอยู่เลนซ้ายสุด น่าจะเอากิ่งไม้ไปกั้นไว้ได้อยู่ เพราะรถวิ่งช้า
แต่นี่เลนกลางเลยทีเดียว รถก็วิ่งมาเร็ว
ถ้าเอาอะไรไปวางกั้นไว้อีก ก็จะกลายเป็นเพิ่มอุบัติเหตุให้แทน

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
เคยจั๊มพ์คอสะพานอยู่ที แถมสะพานต่อมามีหลุมใหญ่มากตรงคอสะพานอีก หลังจากนั้นบูรพาวิถีอย่างเดียว

น่าจะปิดชองนี้ไปเลย เอาป้ายเตือนพร้อมไฟกำลังก่อสร้างไปกั้นแนวไว้ แล้วก็เริ่มซ่อมซะ ก่อนที่จะมีคนตาย

แล้วก็ข้างบนน่ะ เปิดให้วิ่งฟรีจนกว่าจะซ่อมข้างล่างเสร็จนะ เหมือนช่วงน้ำท่วมยังทำได้เลย  ???
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ coconut

• Jr. Member
  • **
ภาพจากกล้องที่เห็นคือ ถนนมันมืดมากเลย รถแต่ละคันวิ่งไม่ต่ำกว่า 80 กม./ชม. ซึ่งแต่ละคันไม่ทันได้แตะเบรคกันเลย ลงไปแบบเต็มๆ ซึ่งจะเห็นว่ามีรถกระบะคันนึงที่โชคร้าย เสียหลักพลิกคว่ำ และเก๋งอีกคันก็ตกหลุมจนถุงลมนริภัยทำงาน เคราะห์ดีนะคับที่คนไม่เป็นอะไร ซึ่งเป็นความมักง่ายของผู้รับเหมาก่อสร้าง ไม่มีป้ายหรือไฟบอกให้สัญญาน ยิ่งเป็นทางตรงโล่งๆ คนขับคงมองไม่ทัน โชคดีที่รถบรรทุกแก๊สไม่เป็นอะไร ไม่งั้นคงจะเกิดโศกนาฎกรรมใหญ่อีกแน่  >:(  

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
มีESP คงจะดีกว่านี้ครับ กะบะยกสูและSUVบ้านเราไม่ค่อยใส่ให้กันเลย

ออฟไลน์ wingzerocustom

• **
ถ้าเจออย่างนี้พอจะมีวิธีควบคุมรถไหมอ่ะครับ 
นี่เธอรู้ป่าวว่า เชียงใหม่ มีทะเลนะ
คิดไม่ถึงล่ะสิ
.......
.......
แต่เรา คิดถึง นะ

ออฟไลน์ Nkn69

• **
วันนี้ผมก็ผ่านเส้นนี้นะครับ แต่ไม่เจอ ไม่รู้ว่าวิ่งคนละเลน หรือ ซ่อมเสร็จแล้ว  :-[

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ขอเสริมอีกนิด ถนนบางเส้นมีการปักป้ายว่า " ถนนปลอดขุด "
แต่ ผมเห็นว่าก็ยังขุดกันทั้งปี
ที่เคยเจอก็ เมื่อหลายปีก่อน เส้น อ่อนนุช ลาดกระบัง คนนั่งรถเมล์ได้ย้อมผมแดงฟรีทุกวัน
เดี๋ยวนี้ไมได้ใช้เส้นนั้นมาหลายปีแล้ว คงจะปลอดขุดจริง ๆ แล้วมั้ง

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
เส้นนี้ด้านล่างเลนนอกก็ไม่ได้ปลอดภัย ที่ดาราชายอนุชิตน้องสาวเค้าเกือบตายเพราะว่ามีเหล็กเส้นหล่นลงมาจากทางยกระดับด้านบนใส่รถเค้าไง อีกนิดเดียวแทงคนขับแล้ว  :-X
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com