ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น : Pajero Sport รุ่น GLS น่าใช้มั้ยครับ?? ทำไมมันถูกจัง??  (อ่าน 12306 ครั้ง)

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member

อยากทราบความเห็นครับ

พอดีเห็นราคา PJS ในเวปของมิตซู
อยากทราบว่า ส่วนใหญ่ PJS ที่วิ่งบนถนนที่เราเห็นกันบ่อยๆ คือรุ่นย่อยรุ่นนี้หรือเปล่า
ช่วงนี้เห็น PJS บ้าพลังเยอะมากๆ ทั้งในกรุงเทพ ทั้งชานเมือง

ราคามันถูกกว่ารุ่น GT มากๆเลยครับ(ตั้ง 2 แสน)

มีใครใน HLM กำลังใช้เจ้ารุ่น GLS นี้บ้างมั้ยครับ
พอดีจะแนะนำให้ญาติใช้ (ปัจจุบันแกใช้ Escape 3.0 ครับ แต่เบื่อเบนซินแล้ว เลยอยากเล่นดีเซลบ้าง)
แกกำลังมอง ระหว่างฟอร์จูนเนอร์ เทรลฯ อยู่
ฟอร์จูนเนอร์ 3.0 ตัวขับ 2 ราคาซัดไปถึง 1.3 ล้าน
เลยอยากแนะนำตัวนี้ให้ใช้เหลือเกิน (ราคา 1.02 ล้าน งงๆอยู่ ทำไมมันถูกจัง??)

ปล. ดูคลิปโปรโมตของเทรลฯแล้ว ไม่อยากให้ญาติซื้อมันไปใช้เลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ราคานี้น่าใช้มากครับ พี่ที่โรงงานผมก็เพิ่งแนะนำให้ซื้อไปแต่ผมแนะนำตัว GT นะครับ 1.2 ล้านแต่เค้าเลือกตัว GLS 1.02 ล้านเพราะถูกกว่าเยอะจะได้รถกลางเดือนนี้แล้วเล่นดาวน์ไปตั้ง 6 แสนผมก็มองตาปริบแล้วพูดว่าดาวน์ขนาดนี้ไม่ซื้อสดไปเลยหล่ะ  ;D ;D ;D ถ้าผมซื้อเองป้ายแดงก็เอารุ่นนี้เหมือนกันแหละครับสนใจโครงสร้างและช่วงล่างมากกว่าฟังก์ชันเสริมทีแรกก็คิดกับตัว 2.4 เบนซินแต่ก็นะต้องเสียตังติดแก๊สอีกระบบมากขึ้นจุกจิกกว่าเดิมแล้วยังเกียร์ธรรมาอีกแต่ถ้าซื้อมือสองจะเอารุ่น GT เพราะราคาตกแล้วแพงกว่ากันไม่มาก

ถ้าลองเทียบกับไทรทันจะดูว่าราคาก็เหมาะสมแล้วหล่ะครับ ต้นทุนเพิ่มมาอีกหน่อยที่แพงเยอะเพราะภาษี

ได้ข้อมูลจากที่นี่แหละครับเอาไปแนะนำต่อๆ ทางบ้านพี่คนนี้ซื้อสวิฟท์กับปาตามที่ผมแนะนำเลยเรื่องสีอีกตะหาก มีมาถามเรื่องฤกษ์ออกรถด้วยแต่เรื่องนี้ผมไม่สันทัดเพราะเน้นสะดวก
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mewzabahl

คุ้มมากครับ  เครื่องยนต์ เกียร์ เหมือนกัน  ขาดแค่มีถุงลมให้คนขับใบเดียว เท่านั้นจริงๆ สำหรับผม ออฟชั่นอื่นๆ ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ   :)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

สำหรับผมคิดว่า รถยกสูง ไม่ว่าจะเป็นกระบะหรือPPV ควรจะมี
ระบบควบคุมการทรงตัว ( VSC TCS ESP ) อะไรทำนองนี้อ่ะครับ

ถึงแม้ช่วงล่างจะดีแค่ไหน แต่ผมคิดว่า มี ระบบพวกนี้ปลอดภัยกว่าครับ
ลองมอง ตัวเลือกยี่ห้ออื่นที่มีระบบพวกนี้ด้วย ก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ B@S!C

• Full Member
  • สมาชิกใหม่ครับ
**นอกเรื่อง**  PJS บ้าพลัง เจอมากับตัวครับ ปาดหน้าเสร็จซิ่งไปฝ่าไฟแดงต่อ ไม่รู้รีบไปไหน  :( :(  

ออฟไลน์ reyeshenry

ถือถูกและคุ้มค่ากับกับราคา ภายใน  เหมือนไทรตัน ทุกอย่าง 
อ๊อฟชั่นหลักๆที่ได้

แอร์มือหมุน  ถุงลมใบเดียว พวงมาลัย ไม่มีมัลติฟังชั่น ไม่มีระบบฉีดล้างไฟหน้า ระบบเปิดปิดอัตโนมัติแต่ไฟหน้าโคมโปรเจคเตอร์
ไม่มีครูซ   เบาะผ้า เครื่องเล่น CD Mp3  ไม่มีเซนเซอร์ถอยหลัง  ระบบเบรกแบบ ABS พร้อมระบบกระจายแรงเบรกแบบอิเล็กทรอนิกส์ EBD

ประมาณนี้ครับ

2.4 GLS 922,000.-

ออฟไลน์ hutzero

เรื่องราคาถูกนั้น Marketing มิตซูชอบแข่งขันด้านราคาอยู่แล้วครับ
ส่วนเรื่องน่าใช้มั้ย  ผมไม่ขอออกความเห็นแล้วกันครับ....

ออฟไลน์ kris-lack

รุ่นนี้รู้สึกจะไม่มี แร็คหลังคาหรือเปล่าคะ
ส่วนตัวคิดว่า รถประเภทนี้จะไม่สวยเลยถ้าไม่มีตัวนี้ (คหสต)

promt

• บุคคลทั่วไป
เห็น ฟอร์ มีขับ 4x2 เครื่อง 3.0 ราคาไม่แรง ความปลอดภัยจัดครบ

มันน่าสนใจมากครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รุ่นนี้รู้สึกจะไม่มี แร็คหลังคาหรือเปล่าคะ
ส่วนตัวคิดว่า รถประเภทนี้จะไม่สวยเลยถ้าไม่มีตัวนี้ (คหสต)

ใช่ครับมันก็ดูโล้นๆ มีหลายคนที่ออกตัวนี้มาไปติดเพิ่มไม่กี่พันแต่ว่ายังไงก็ไม่สู้มาจากโรงงานหรอกครับเพราะหลายคันที่ติดไม่ดีเจอปัญหาน้ำรั่วและเรื่องสนิมกวนใจ ถ้าจะติดต้องติดแบบไม่เจาะแต่ไม่ทราบเรื่องความแข็งแรงและความสวยงามนะครับ เข้าใจว่าที่เค้าไม่ติดมาแต่แรกให้เดี๋ยวคนไม่ซื้อรุ่นแพงๆกันเพราะแค่นี้ก็สวยแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
ตอนจะซื้อรถไว้ลุย ผมเคยดูแนวppv แต่พอจะซื้อก็เลือกกระบะ4ประตูนะ

ออฟไลน์ beercs

• Full Member
ส่วนใหญ่หลายคนจะบอก รถ option น้อยไม่น่าใช้
จริง ๆ ความน่าใช้มันคือความถูกนั่นเอง  ถูกกว่ากันตั้ง 200000
ถามว่าเยอะมั้ย  มันก็เยอะเหมือนกันนะ   บางทีไปต่อราคาเสื้อผ้าตั้งนาน  ลดได้ 50 บาท

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ออฟชั่นสมราคาครับ ความสะดวกสบายลดทอนลงไป แต่ที่ผมไม่สนใจเพราะ เรื่องถุงลมมีใบเดียว เป็นแผนให้เมียไม่อยู่ก่อนวัยอันควร
แต่ถ้าขับคนเดียวไม่เร็วมาก ลุยถนนฝุ่นบ้างแบบค่อยๆไปก็เหมาะครับ
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
ถ้าชอบก็ซื้อสิครับ

ส่วนเรื่องความปลอดภัย ก้แล้วแต่คนขับครับ

ต่อให้มีระบบมากมาย คนขับห่วย ขับรถไว ไม่ประเมินสถานะการร์ล่วงหน้า ยังไงก็ตายครับ

รถรุ่นเก่าหลายๆคันก็ไม่มีระบบความปลอดภัยเค้ายังใช้ยังวิ่งมาถึงทุกวันนี้

เอาง่ายๆลองเข้าดูที่โรงพักสิครับ ป้ายแดงทั้งนั้นที่ชนเละเทะ

ออฟไลน์ udis

ถ้าไม่เน้น Option ที่หายไป เทียบกับเงิน 3 แสนบาทแล้ว
ผมว่่าเป็นตัวเลือกที่ดีแล้วครับ

เงิน 3 แสนไม่ใช่น้อยนะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nuttymafia

• Newbie
  • *
ซื้อเลยครับคุ้ม ผมพึ่งจัดให้พ่อไปสีขาวมุก 1036000 แถม ประกัน พรบ ค่าจดทะเบียน ฟรีน้ำมันเครื่อง + เชอร์วิส 3 ระยะอีก
ถ้าไม่ชอบเบาะผ้าก็ให้เชลทำเบาะหนังให้ก็ได้ครับ
อ็อปชั้นที่ + มาของ 1200000 ผมว่าไม่จำเป็นครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
การที่ออฟชั่นช่วงล่างหายไป

พร้อมกับต้องตั้งราคาให้ต่ำกว่าคู่แข่ง

มันเลยถูกไงครับ แต่ช่วงล่างก็เกาะถนนดีถ้าเทียบกับคู่แข่ง

ผมว่าคุ้มค่านะครับ เครื่อง เหมือนกัน เกียร์เหมือนกัน

ออฟชั่นที่หายไปถ้าไม่ซี ก็ไม่สำคัญเท่าไหร่ครับ

พวกไฟ Xenon ที่ฉีดล้างโคมไฟหน้า

ออฟไลน์ AMG GT

ผมว่ารุ่น GT น่าใช้กว่านะรุ่น GLS  ไม่มีถุงลม ด้านคนนั่งนี้แหละ (ฟอร์จูนเนอร์2.5G) ก็ไม่มีเหมือนกัน  ราคาตั้งเกือบ 1.2 ล้าน