ผู้เขียน หัวข้อ: ชาว HLM คิดว่ารถสีดำ แม๊กสีแบบไหน ใส่แล้วดูสวยที่สุดครับ  (อ่าน 31464 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ไม่มีไรมากครับ  คือ รถผมมันสีดำ  มีบางคนมาท้วงมาว่า รถสีดำ ทำไม ใส่แม๊กสีดำละ มันดูกลมกลืนไปกับรถ ไม่ตัดกันเลย  มันต้องเงาๆ  สีโครเมี่ยมถึงสวย
แต่หลายคนก็บอก รถดำ แม๊กดำ โครเมี่ยมนิดๆ  เข้ากันดู ดูดุ โหด ดี   แบบนี้สวยแล้ว  

จึงสอบถามเพื่อนๆ ชาว HLM  คิดว่า  รถสีดำ แม๊กสีไหน  ใส่แล้วดูดี มันเข้ากับสีรถตัวรถ  ในสายตาท่านๆ ครับ

(ขออนุญาตพี่จิม แชร์รูปสัก 3-5 วันนะครับ เดี๋ยวจะตามมาลบภาพออกให้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2013, 15:19:44 โดย thepowermancity »

ออฟไลน์ PAN

รถสีดำแม็กสีHyper ลายแบบ RR Evoque ครับ สวยเวอร์ :D :D

promt

• บุคคลทั่วไป
รถสีดำ ล้อแม็คสีดำ สวยดีครับ

แต่ให้เปลี่ยนดิสก์เบรคเป็นสีแดงเพื่อตัดครับ (กาคาบพริก มันแนวดีครับ)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
สีไฮเปอ สีดำ แต่ถ้าอยากให้เด่นขึ้นอีกก็ตัดขอบแดงตัดโครมเมี่ยม หรือโครมเมี่ยมไปเลยทั้งอันก็เด่นมากๆครับ

ออฟไลน์ Buffy

ชอบ แม็คสีเทาดำเงาเงาครับ แบบนี้ครับ

ออฟไลน์ Demon76

• Newbie
  • *
Gun Metalic... ;)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
Gun Metallic +1

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
นานาจิตตังครับ

สำหรับผมรถสีดำ ตอนกลางคืนมันจะสวยมากกกก

ถ้าเอาล้อดำมาใส่ ทำให้รถไม่โดดเด่น

น่าจะหาล้อที่มันเล่นแสงสีกลางคืนได้ระยิบระยับ

ออฟไลน์ Pop21229

• Newbie
  • *
อย่าคิดมากครับ

เอาแบบที่เราชอบ และมีความสุขครับ

ส่วนตัวผมชอบ แม็กสีดำ ขอบเงาๆ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ลอง Cosmic MR2 สี Gun Metalic ขอบ 22" รัดยาง series 40 ดูครับ
น่าจะโหดขึ้นมาก ผมว่าจะใส่ตัวนี้ (แต่เมื่อไหร่ไม่รู้ แพ๊งแพง 5555)

ออฟไลน์ Dearsboy

• Newbie
  • *
จัด Matte Black ไปเลยครับ สวย ดุ สุดๆ

ออฟไลน์ tae_polestar

• Full Member
สีดำ แมีกโดนัลด์  เอ๊ย สีดำแม็กเงินเงา กับ ดำ แม็คเทารมควัน ดูดุดี
The love of automobile will be never cease

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
รถเรา เงินเรา จะแคร์ไปใย  :D
ผมชอบสีน้ำตาลไหม้ครับ ดูไม่ดุเกินไป
แต่ลาย+สีของล้อติดรถจูนตัว BMC+TRD sportivo นี่ผมว่าลงตัวสุดแล้ว
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ ccr4334

• Jr. Member
  • **
รถสีดำ แมกสีทองด้าน น่าจะเหมาะครับ

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member
ผมว่าดำล้วนมันจะกลืนเกินไป น่าจะมีสีไฮเปอร์มาตัดด้วย  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ litle

• **
  • สมาชิกใหม่ ฝากตัวด้วยครับ
ส่วนตัวชอบสีล้อให้ตัดกับสีรถครับ มันจะดูเด่นขึ้นมา
ถ้ารถสีดำ ชอบล้อสีขาว ไม่ก็สีทอง(ไม่ใข่น้ำตาลไหม้)ครับ
ไม่ก็โครเมี่ยมไปเลยครับ
วางไว้ก่อนความฝัน  เจอกันวันฝนซา

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
ผมคิดว่าขึ้นอยู่กับรถแต่ละคัน ว่าใส่สีไหนเข้ากันด้วยนะครับ แต่ถ้าเปนผมคงมีสีอยู่ในใจแค่นี้ ดำด้าน ก็คือดิบๆไปเลย
ดำโครเมี่ยม ส่วน เทา กัน เมทัลริก อันนี้สวยดี

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
รถเรา เงินเรา จะแคร์ไปใย  :D
ผมชอบสีน้ำตาลไหม้ครับ ดูไม่ดุเกินไป
แต่ลาย+สีของล้อติดรถจูนตัว BMC+TRD sportivo นี่ผมว่าลงตัวสุดแล้ว

+1 ครับ

จะใส่จูนใช่ไหมครับ

ผมว่าใส่แม็ก TRD IV จะสวยมากๆครับ

โหลดต่ำๆเท่าตัว TRD หรือต่ำกว่านิดนึง

ผมว่าหล่อเลย

ออฟไลน์ liversa

• **
ดำด้าน ไม่ก็แบล๊คโครมซิครับ อย่างงาม

ออฟไลน์ mitree

• Newbie
  • *
สำหรับผมแล้ว black chrome เท่านั้นเลยครับ
เป้นการเจอกันครึ่งทางระหว่าง สีดำกับโครมเมี่ยม แต่ข้อเสียของสีล้อแบบนี้คือ
มันซ่อมไม่ได้ครับ ไม่มีร้านรับซ่อมสีนี้ครับ รถผมล้อเป้นรอยครบ4วงละครับ
ต้องปล่อยให้เป้นแบบนั้นต่อไป

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
ที่ใส่แล้วดูดีก็มีหลายสีครับ

สีเงิน,สีไฮเปอร์แบล็คอ่อนๆ,สีเทากัน

ส่วนตัวผมเองชอบสี BR ของ Rays ครับ ใส่แล้วหล่อจริงๆ ของก็อปก็ไม่เหมือนด้วย