ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้แอปเปิ้ล ทำอะไรออกมาขายอีกครับ ?  (อ่าน 6433 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
อยากให้แอปเปิ้ล ทำอะไรออกมาขายอีกครับ ?
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 16:18:42 »
สืบเนื่องจากข่าวนะครับ

มีข่าวลือหลุดออกมาประปรายว่า Apple กำลังซุ่มพัฒนาอุปกรณ์ smartwatch นาฬิกาอัจฉริยะที่สามารถทำอะไรได้หลายๆ อย่างนอกจากบอกเวลา ล่าสุดมีแหล่งข่าวต่างประเทศที่เชื่อถือได้ออกมาเผยว่า Apple ส่งทีมพัฒนาโปรเจคดังกล่าวประมาณร่วม 100 คน ซึ่งชี้ให้เห็นว่า Apple ไม่เพียงแค่ทดสอบหรือทดลองเทคโนโลยีดังกล่าวแล้ว แต่น่าจะทำออกมาเป็นโปรเจคใหญ่ตัวหนึ่งเลยทีเดียว

ตามข้อมูลจากแหล่งข่าวอ้างว่าในทีมประกอบด้วยวิศวกรซอฟต์แวร์และฮาร์ดแวร์, กลุ่มนักการตลาด, ผู้จัดการ โดยทีมนี้กำลังผลิตอุปกรณ์ที่ทำงานคล้ายกับนาฬิกาบอกเวลาและแจ้งข้อมูล แต่ผู้สวมใส่สามารถเชื่อมต่อนาฬิกาเข้ากับ iPhone หรือ iPad ผ่านทาง Bluetooth อย่างไรก็ตามในเรื่องของระบบการทำงานของนาฬิกา smartwatch นั้นถูกเก็บเป็นความลับซึ่งมีผู้ที่ล่วงรู้ไม่มากนัก และข่าวที่ออกมาส่วนใหญ่จะเป็นการคาดคะเนหรือไม่ก็ข่าวลือ

ก็เลยคิดว่า ไหนๆแอปเปิ้ล ก็เป็นแบรนด์ที่โด่งดัง มีเทคโนโลยีอันทันสมัย ก็น่าจะเพิ่มสินค้าให้ครอบครุม ในทุกๆตลาดนะครับ ที่ผมคาดหวังก็มี

I-car                  : รถยนต์เทคโนโลยีอัจฉริยะ ครอบคลุมทั้งรถพรีเมี่ยม และซุปเปอร์คาร์
I-bike                 : บิ๊กไบค์สมรรถณะสูง
I-shoe               : รองเท้าอัจฉริยะ เอามีตีตลาดไนกี้ กับอาดิดาส
I-toothbrush     : แปรงสีฟันอัจฉริยะ แปรงสะอาดหมดจด ระบบอัตโนมัติ
I-toothpaste     : ยาสีฟันอัจฉริยะ ให้ฟันขาวสะอาด
I-pot                 : หม้ออัจฉริยะ เก็บความร้อนได้นาน
I-glasses            : แว่นตาอัจฉริยะ วัสดุคุณภาพดี สามารถเป็นทั้งแว่นกันแดด และแว่นสายตาในอันเดียว
I-hospital           : โรงพยาบาลทันสมัย อุปกรณ์เทคโนโลยีชั้นสูง
I-hotel               : โรงแรมชั้นยอด หรูหรา ระดับ 5 ดาว มีสาขาทั่วโลก
I-supermarket   : ห้างสรรพสินค้าครบวงจร ขายสินค้าแอปเปิ้ล และทุกๆอย่าง มีสาขาทั่วโลก
I-wear               : แบรนด์เสื้อผ้าระดับโลก เนื้อผ้าชั้นดี มีหมดทั้งกางเกง เสื้อแบบต่างๆ เนื้อผ้าบางเบา เหมือนไม่สวมอะไรเลย

แล้วท่านอื่นหล่ะครับ อยากให้แอปเปิ้ล ทำอะไรออกมาขายกันบ้าง

ป.ล. ผมชอบสินค้าแบรนด์แอปเปิ้ลมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 17:14:11 โดย Horizon's The Limit »

ออฟไลน์ Demon76

• Newbie
  • *
Re: อยากให้แอปเปิ้ล ทำอะไรออกมาขายอีกครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 17:05:46 »
มีมานานแล้วครับ...กางเกงในแอปเปิ้ล... ;D

ออฟไลน์ MystogaN

Re: อยากให้แอปเปิ้ล ทำอะไรออกมาขายอีกครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 17:06:39 »
มีมานานแล้วครับ...กางเกงในแอปเปิ้ล... ;D
กำลังจะมาตอบเบย :'(

ออฟไลน์ Demon76

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 17:15:50 »

โอ้ !! นี่มันผลงานชิ้นแรกของ สตีฟ จ๊อบส์ชัดๆ

แต่รุ่นนี้ต้องปรับปรุงเฟิร์มแวร์อีกหน่อย ใช้ไปนานๆแล้วขอบมันชอบม้วนลง....555 ;)

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 17:33:54 »
ทำไรก็ได้ที่มันราคาถูกๆหน่อย 55555555555 ;D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 17:58:10 »
iToilet สุขภัณฑ์อัจฉริยะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 18:13:40 »
Smart Watch ก็เอา iPod Nano 6th gen มาเป็นต้นแบบนั่นละผมว่าเหมาะมากๆๆๆ

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 18:40:38 »
ผมไม่อยากให้ทำอะไร
ทำไอ้ที่มีอยู่ให้มันดีก่อนเถอะ  ผมรู้สึกว่าความสุดยอดมันลดลงมาก การแฮ๊งคนเป็นเยอะขึ้น
สวนทางกับ samsung แล้ว ที่ s2 s3 note2 มันดีขึ้นทุกวัน

ความรู้สึกผมนะ ใครเห็นต่างก็ไม่ว่ากัน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 19:09:15 »
ณ วันนี้ที่ไม่มี Steve Jobs อยู่แล้ว ผมอยากให้ Apple ทำผลิตภัณฑ์ที่มีอยู่ให้ดีและกลายเป็น innovation ที่เปิดตัวรุ่นใหม่กี่ครั้งก็ทำให้ทุกคนร้อง ว้าวววว!! ได้ครับ ;)
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 10:41:24 »
เห็นด้วยว่าไม่ต้องขยายไลน์ ให้เกินความจำเป็น
แต่พัฒนาสินค้าในไลน์ ให้มีความเป็นที่สุดของที่สุดดีกว่าที่เป็นอยู่

เมื่อ 5 ปีก่อน Apple กล้าพูดได้เลยว่า Iphone คือมือถือที่ดีที่สุดในยุคนั้น

แต่ในปัจจุบัน Iphone5 ไม่ใช่มือถือที่ดีที่สุด
คู่แข่งต่างพัฒนาศักยภาพมาเทียบชั้นได้ไม่ยาก ไม่ว่าจะเป็น Note II, Xperia Z, Nexus, Butterfly

สิ่งที่ยังเหนือกว่าชาวบ้านนิดๆก็มีแค่ iOS ที่ตอนนี้ก็ยังคงเสถียรกว่า ลื่นไหลกว่า
แต่ไม่ได้แตกต่างอย่างเมื่อก่อนเท่าไรนัก

สมัยก่อนการเปิดตัวสินค้าใหม่ๆของ Apple จะน่าตื่นตาตื่นใจมาก
แต่หลังจากการเปิดตัว Iphone5 ความรู้สึกนั้นมันได้หายไป

ก็หวังว่า Iphone 6,7,8 จะไม่ขยายแค่ความยาวหน้าจอ ความกว้างคงเดิม ไม่งั้น Iphone อาจต้องเปลี่ยนชื่อเป็น I-remote  ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 11:17:03 »
IRack Iran ครับ

Madtv - Apple I-rack
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 11:22:21 »
อยากให้พัฒนา iphone ipad ให้ดีกว่านี้ครับ ปัจจุบันโดน เกาหลี แบ่งไปเยอะแล้ววว ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:41:00 »

เอา Iphone 5 ไปขยายข้างให้ใหญ่กว่านี้

ซัก 4.3 4.5 นิ้วก็ยังดี

สามารถสร้างโฟลเดอร์ได้ผ่านคอม ไม่เอาความยุงยากน่าปวดหัวของ Itune

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 12:43:21 »
IRack Iran ครับ

Madtv - Apple I-rack

"iRAQ" นะท่านเจ้าสำนัก ยังมี

iRELAND iNDIA iNDONESIA ฯลฯ

.....

ปัจจุบันเป็นยุค Post JOBS ตอนนี้กลายเป็นการอัดสเป็คมากกว่าการเป็น innovative ไปแล้ว จะพบว่า สาวกหลายคนเริ่มชิ่งหนีไปพอสมควร

edit แก้คำผิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 00:28:09 โดย keanetona การ photoshop »

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 21:51:10 »
ก็มีอยู่แล้วนิครับ คนไทยได้ใช้ก่อนใครในโลกด้วย แถมใช้มานานหลายปีแล้ว

มันคือ

i-mobile

;D ;D ;D ;D ;D

มือถือตลาดล่างจาก Apple
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 01:01:50 »
จะมีมาแล้วครับ ไอโฟนหน้าจอใหญ่เท่า s3 4.8นิ้ว เหมือนจะใช้ชื่อว่า math นะครับ ยังไงรอดูกันต่อไปครับ
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ออฟไลน์ Nookkiez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2013, 01:04:53 »

โอ้ !! นี่มันผลงานชิ้นแรกของ สตีฟ จ๊อบส์ชัดๆ

แต่รุ่นนี้ต้องปรับปรุงเฟิร์มแวร์อีกหน่อย ใช้ไปนานๆแล้วขอบมันชอบม้วนลง....555 ;)

ลองเจลเบรคดูครับ  ลงแอพ Slide to ตึงเปรี๊ยะ  ดูน่าจะแก้ปัญหาให้   ;D  ::)
Test ..

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 19:03:23 »
ผมกลับคิดต่างนะ คิดว่าประเทศเราน่าจะขายอะไรให้ apple ได้บ้างนอกจากขายแรงงาน(รู้สึกตอนนี้ก็ขายไม่ได้นะ)