ผู้เขียน หัวข้อ: "ว่าด้วยเรื่องยาง" ขอความเห็นเกี่ยวกับยางใส่รถตู้หน่อยครับ  (อ่าน 1695 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
รถตู้ที่ว่า เป็น Toyota ventury ครับขอความเห็นหน่อยครับ พอดีมีคนรู้จักกันที่สนิทเขาใช้อยู่ ถอยมาได้เกือบ2ปีแล้ว ตอนนี้เป็นยางติดรถ สะพานหิน RD อะไรซักอย่าง เลยแนะนำให้เขาเปลี่ยนยางเพราะเร็วๆนี้จะมีไปเที่ยวทางไกลและนั้นเป็นยางติดรถ แต่ไม่รู้จะแนะนำอะไรดีเพราะไม่เคยใช้รถตู้เลย

ที่นึกออกตอนนี้มีแต่ มิชลิน agilis อย่างเดียว ซึ่งไม่รู้ว่าดีมั้ย
แล้วนอกจาก ค่ายนี้แล้วมีรุ่นไหนแนะนำบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม ;)

ออฟไลน์ toonnazaone

• Sr. Member
ตัวนี้ก็ดี แล้วใช้เบอร์อะไร agilis มันยางรถกระบะแข็งหน่อยแต่ทนครับ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
Michelin lattitude tour hp เลยครับ น่าจะนุ่มสุดแล้ว เป็นยาง suv
แต่อาจจะต้องเปลี่ยนไซส์หน่อย
 หรือไม่ก้เปลี่ยนเปนล้อ 16 เลยก้ได้ เพราะจะมีขนาดให้เลือกหลากหลายกว่าล้อ 15 คับ