ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม Civic FB Hybridหน่อยคับ  (อ่าน 5559 ครั้ง)

ออฟไลน์ KaiJeaZa

• Newbie
  • *
ขอสอบถาม Civic FB Hybridหน่อยคับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 19:39:53 »
ขอสอบถามพี่ๆ เนื่องเห็นกระทู้ข้างล่างแล้วสงสัยค๊าบ
ตกลง Civic Fb Hybridจะมาพร้อมโฉมMinorไหมอะคับ
เพราะมันสวยมากกก หรือเป็นแค่กระแสอะคับ
ใจอยากลองหาดูรถ แนวนี้สักคัน Altisที่บ้านก็ไม่เคยมองเลย
สนใจCivic Fb แต่ทำจัยไม่ได้ถ้าออกมาปีเดียวแล้วเจอMinorที่สวยกว่าเยอะ
ใจก็รอ New Vigo แต่รอเป็นปีทรมาณเหลือเกิน :) เลยจะจัดรถเก๋งสะเลยย
ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าสำหรับคำตอบคับบบ ;D

ออฟไลน์ PumpNISMO

• Sr. Member
Re: ขอสอบถาม Civic FB Hybridหน่อยคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 21:34:32 »
ผมว่ายังไม่น่าจะไมเนอร์ครับ คงเหมือนมาเลเซียตอนนี้นะครับ ไมเนอร์รอพร้อมกับตัวธรรมดา ไม่ก็หลังจากนั้นนะครับ ;)

ออฟไลน์ xex

• Jr. Member
  • **
Re: ขอสอบถาม Civic FB Hybridหน่อยคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 21:40:43 »
Civic Fb Hybrid  นั่งดูรายการSpeedTalk  พิธีกรบอกว่ามา ปลายกุมภาพันธ์นี้   อ่านตามบอร์ด civic2012-2013 ปัญหาสนิม+เสียงก๊องแก๊งคอลโซลกับเสียงน้ำในถังน้ำมัน+เกียร์หอน  ยังแก้กันไม่ได้เลย  ราคาHybrid คงล้านต้น ๆ  ผลิตในมาเลย์จะดีกว่าเมืองไทยมั้ยนะ เพราะเห็นปัญหาสนิมใต้ท้องของแต่ละยี่ห้อที่ผลิตในไทยแล้ว ............

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 00:00:27 »
ปัญหาอยู่ที่จะตั้งราคายังไงนี่สินะ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 10:09:38 »
เสียบตรงกลางระหว่าง 1.8ตัวท็อป กับ 2.0 น่าจะเหมาะ

รึถ้าอยากสร้างกระแสแบบตอน แจ็สไฮบริด  ก็จัดราคามาให้อยู่ตรงกลางระหว่าง 1.8 ตัวกลาง กับ 1.8 ตัวท็อปซะเลย

ราคาน่าจะอยู่ในช่วง 9แสน - 1ล้าน ถ้าเป็นจริงกระแสน่าจะมา

แล้วอาศัยโฆษณาว่าใช้เครื่องตัวเดียวกับ CR-Z แค่นี้ก็แหล่มแล้ว......!
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Buns

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 11:07:48 »
ราคาไม่ถึงล้านครับ

ออฟไลน์ denkmit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 16:14:08 »
เจอมาเมื่อวาน บน Motorway น่าจะเป็น Civic Hybrid น่ะครับ เพราะมีสติกเกอร์ปิดชื่อรุ่นด้านท้ายขวา และกระจังหน้ามีแถบสีฟ้าคล้ายกันกับ Jazz Hybrid

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 19:21:38 »
เสียบตรงกลางระหว่าง 1.8ตัวท็อป กับ 2.0 น่าจะเหมาะ

รึถ้าอยากสร้างกระแสแบบตอน แจ็สไฮบริด  ก็จัดราคามาให้อยู่ตรงกลางระหว่าง 1.8 ตัวกลาง กับ 1.8 ตัวท็อปซะเลย

ราคาน่าจะอยู่ในช่วง 9แสน - 1ล้าน ถ้าเป็นจริงกระแสน่าจะมา

แล้วอาศัยโฆษณาว่าใช้เครื่องตัวเดียวกับ CR-Z แค่นี้ก็แหล่มแล้ว......!

ผมก็คิดแบบนั้น  ราคาคง 9 แสน ถึงล้าน ไม่เกินนี้

ปกติ hybrid honda มันไม่ได้แพงแบบtoyota
ราคาคงเป็นแบบjazz

แต่ผมเดาว่าน่าจะจัดสเปกเต็ม คือไม่ได้จับตัวรองท๊อปมาทำอีก อันนี้เดา

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 22:11:09 »
เจอมาเมื่อวาน บน Motorway น่าจะเป็น Civic Hybrid น่ะครับ เพราะมีสติกเกอร์ปิดชื่อรุ่นด้านท้ายขวา และกระจังหน้ามีแถบสีฟ้าคล้ายกันกับ Jazz Hybrid
สงสัยนิดนึงครับ แทนที่จะพรางป้ายด้านหลัง
ทำไมถึงไม่ ไม่ติดป้าย มาตั้งแต่โรงงานเลยหละครับ
หรือว่าต้องวิ่งทดสอบในสภาพขายจริงทุกอย่าง ?

ออฟไลน์ spoon580

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 08:01:34 »
ผมก้อเจอครับที่มหาชัย พอดีถ่ายได้แต่ด้านหน้า แต่เห็นข้างก่ะท้ายแล้ว เหมือนรูปข้างบนเปี้ยบเลย  ;D

ออฟไลน์ spoon580

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 09:51:29 »
แล้วก้อเครื่องเป็นคนละตัวก่ะ CRZ นะครับ บล็อก 1500 cc. เหมือนกัน แต่ CR-Z จะเป็น 16 วาวล์
ส่วนซีวิคจะเป็นแบบ 8 วาวล์ครับ

(อ้างอิงจากไฮบริดอเมริกา)

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2013, 17:34:33 »
อ่าว ต่างกับตัวธรรมดานิดเดียวเองน่าจะเอาตัวไมเนอร์มาเลยนะครับ 555

ไฟท้ายเหมือนตัวธรรมดาเลย น่าจะเอาตัว us มาหน่อย ตัดติ่งออก 55

ออฟไลน์ love805

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2013, 17:49:26 »
ไฟฟ้าท้ายสับขาหลอกหรือเปล่า รถจริงๆ อาจจะเอาไฟท้ายมาเลย์มาใช้

ออฟไลน์ watchatom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 23:59:09 »
น่าจะเป็นการหลอกซะมากกว่าครับ เพราะรถยังไม่เปิดตัวเลยต้องหลอกกันหน่อย
ที่จริง ตัวไฮบริดที่มาเลยเซีย กระจังหน้าเป็นสีเดียวกับรถและมีแถบสีฟ้า ไฟหน้าจะมีสีฟ้าตรงเลนส์กลมๆของโปรเจคเตอร์ และไฟท้ายจะเป็นหลอด LED โคมส่วนบนจะเป็นสีฟ้า ล้อแม็กซ์ลายใหม่